Nhiều thông tin về LG G5: phần thân kim loại, Snapdragon 820, camera kép, USB C, cảm biến lực?

ART+
23/12/2015 19:29Phản hồi: 117
Nhiều thông tin về LG G5: phần thân kim loại, Snapdragon 820, camera kép, USB C, cảm biến lực?
Một anh chàng từ Reddit cho biết anh đang giữ một bản mẫu của LG G5 và đã tiết lộ cho chúng ta khá nhiều thông tin về chiếc máy này. Theo đó, LG G5 được cho là sẽ có nhiều cải tiến cả về thiết kế bên ngoài cũng như cấu hình: nó nhiều khả năng sẽ không dùng nhựa và da như LG G4 nữa, thay vào đó sẽ là phần thân kim loại nguyên khối - một chi tiết rất thú vị bởi LG trong nhiều năm qua rất trung thành với nhựa, chỉ từ sau khi LG ClassLG V10 (hai viền kim loại) thì có vẻ như LG đã mong muốn chuyển sang chất liệu này.

Về các tính năng và những chi tiết nổi bật trên "LG G5", mình sẽ liệt kê ngắn gọn phía dưới cho các bạn dễ theo dõi. Nên nhớ đây chỉ là những thông tin chưa được xác thực, chúng ta sẽ phải chờ đến ít nhất là đến MWC 2016 (diễn ra vào cuối tháng 2 năm sau) mới biết được chính xác.
  • Phần thân kim loại, pin không thể tháo rời, có khe hỗ trợ microSD
  • LG G5 có thể sẽ có màn hình 5,3-inch (một số thông tin khác cho biết màn hình của máy là 5,5-inch và 5,6-inch)
  • CPU Qualcomm Snapdragon 820, RAM 3GB
  • Hai camera chính: một 16MP và một 8MP, có tự động lất nét laser, cảm biến quang phổ màu
  • Camera phụ 8MP
  • Có cảm biến vân tay, được tích hợp vào nút nguồn
  • Giao diện của LG G5 sẽ không còn phần menu ứng dụng
  • Cảm biến hồng ngoại ở phía trên đỉnh máy, loa ngoài ở phía sau, USB C, cảm biến lực
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

burgboy
CAO CẤP
8 năm
Tạm thời em vẫn yêu V10.

G5 chắc cũng có sớm thôi.
kazenjin
TÍCH CỰC
8 năm
@burgboy Gét nhất cái cam tròn, nhìn nó sao sao ấy, không phù hợp khi đi chung với hình thể vuông vắn của em nó. Vuông vuông như sam sung nhìn hợp với tổng thể hơn!
Khả năng LG giảm kích cỡ màn hình của G5 xuống còn 5.2 là rất lớn vì bây giờ có thêm V10 màn 5.7 rồi
superboyvc
TÍCH CỰC
8 năm
Thành công hay ko của điện thoại bây giờ đa phần là dựa vào thiết kế 😃
DatHyunbin
TÍCH CỰC
8 năm
@kiemphisongdao "anh em" thì cái gì chả chê,mình chả thấy có cái sản phẩm nào là "anh em" ko chê cả 😁
@kiemphisongdao Đợi v10 xem sao bác nhé 😁
Thanh@duy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@superboyvc Bạn đã thấy Bphone của chúng ta đẹp nhất nhì thế giới chưa .hehe
Mua về chắc hơn iphone cái chụp choẹt, android vẫn cùi
Vote mua samsung
Cho e tí notifi
rickstei
TÍCH CỰC
8 năm
@www.maychuchuyendung.vn nói thiệt đừng buồn chứ đang xài android gốc trên CM 12.1 này! xấu quá chịu hk nổi! Ban đầu thấy cũng đẹp ak mà xài hoài nó chán j đâu! cài theme thiếc cũng zay! không khác j mấy!
@rickstei Có buồn gì đâu b. LG hay Samsung có giao diện riêng nên ko xấu nữa rồi. Nhất là bây giờ Sam có phần theme cho thay đổi thoải mái nên ngon hơn hẳn. Xài Android chỉ hơi mệt khoản update cũng như phần tối ưu pin. Chính sách update của LG thuộc dạng nhanh nhất nên cũng ko lo lắng nhiều. Nhưng iOS cũng có những vấn đề lớn của nó đấy thôi 😃.
thg.1812
TÍCH CỰC
8 năm
@quocanh_ltk IOS giống win xp, Android giống win 7,8,10.
ios đơn giản nhưng ngu ngu và ít tính năng, Android thì khao khát làm được tất cả những gì các hệ điều hành khác làm dc và rất thông minh.
Và dù cấu hình rẻ tiền nhưng chạy win xp thì vẫn tít hơn so với cấu hình cao chạy win 7, lựa chọn nghiêm túc đi lũ ifan mù quáng.
AnKymTan
ĐẠI BÀNG
8 năm
đẹp
DEVIL 01
TÍCH CỰC
8 năm
@tranmani Của mình cũng chính hãng đây, b có vào page hội LG g2 hay 4rum lgviet, choimobile hay sccn ko, ngày nào cũng có bác báo tử mà, đủ các dòng G2 DCM, Hàn, Mỹ, hàng chính hãng cũng có nhưng tỉ lệ ít hơn. Nhớ đợt trước vào mùa mưa trời nồm (e ở miền bắc) có ngày gần chục bác báo tử. Sợ phát khiếp ra.
Đợt đó nếu bác like page LG mobile VN thì sẽ thấy cộng đồng AE G2 VN đáp gạch page như nào :v page cũng phản hồi ko rõ vì sao luôn !
@burgboy và là điện thoại đầu tiên đạt doanh số thay màn hình kỉ lục
@lumia 920 PureView Cái này chuẩn đới
burgboy
CAO CẤP
8 năm
@lumia 920 PureView Vâng. Dành cho ai mua phải hàng nhập khẩu từ Móng Cái, TQ 😆

Màn hình lô 1tr thì bảo sao.
vừa tiễn g4 , chờ g5 😁
zenukyo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thinhletien Hả, V10 xài 810 à ? :O
http://www.gsmarena.com/lg_v10-7606.php
@zenukyo nhìu người quote rùi bác, và mình biết mình nhầm rùi bác =)) thanks bác đóng góp ý kiến
zenukyo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thinhletien Sorry em đọc tới quote liền nên không thấy, mà Snap 808 yếu lắm sao bác ? Chắc bác chơi game hạng nặng không huh ? 😁
@zenukyo nói yếu thì cũng hơi quá, 418 trên 808 ngang ngửa với 330 trên 800/801, thua 420 trên 805. Và tất nhiên thua xa 430 trên 810. Nhưng vấn đề là con 810 có GPU ngon, nhưng đám CPU lại như shiet :D toàn overheat. Không tin cầm con nào chạy 810 bật Mortal Kombat X chơi cỡ 20-30p là biết, tự tắt haha, đã test với Z5.
Game hạng nặng thì cũng chả chơi mấy, có mỗi cái Asphalt8 và Mortal Kombat X.
Mình chờ G7 hoặc G9 vì cái tên đẹp 😁
Nếu thế thật thì ko hài lòng ở 2 điểm: ko thay pin đc và cảm ứng lực.
Nhiều ng thích sạc dự phòng, mình thích làm phát 100% luôn.
Còn cảm ứng lực thì theo mình là thừa, nhấn giữ là đc. Sao lại mất công nhớ thêm thao tác, càng đơn giản thì mới smart chứ. Chưa kể nhấn mạnh, nhấn nặng suốt rồi lại phải bán máy sớm vì vấn đề cảm ứng.
@luongdo993 Nếu bác nói ng khác thì đừng quote bài em. Em đang kết v10 nổ mắt đây.
Cá nhân em còn rất thích bb pát xì po nữa 😁
jiji75
TÍCH CỰC
8 năm
Mình xài qua 2 dòng G của LG thì mình vẫn thích khoảng pin rời...
@luongdo993 Có thể mọi người nhìn vào thấy không cao cấp, nhưng cá nhân mình thấy tiện dụng, phục vụ tốt nhu cầu của mình là được mà.
oh chip âm thanh k nói đến nhỉ. thích như v10 mà màn hình dài quá
Xxạo xaọ,v10 đã 4gb RAM rồi mà con này chả lẽ 3GB RAM.có unibody là ngon r
chickenbg
TÍCH CỰC
8 năm
@luongdo993 reddit cái con khỉ hò... là 1 thằng chia sẻ với cái trang đấy...chứ ko phải trang đó...đ*t đọc còn re comment
chickenbg
TÍCH CỰC
8 năm
@luongdo993 reddit cái con khỉ hò... là 1 thằng chia sẻ với cái trang đấy...chứ ko phải trang đó...đ*t đọc còn re comment
LOL giờ lại LG xong G5 bản mẫu rồi, anh Sàm Sú ơi anh độc quyền snap 820 nữa hay thôi ạ, S7 của anh đâu rồi? =))
shakaro
TÍCH CỰC
8 năm
Chờ ra LG G5 để V10 giảm giá thì mua.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
năm sau là thời của cảm ứng lực 😁
s7, g5 đã có
z6 không biết ntn, chắc ko có quá sony hay lề mề lắm
Chỉ là "lời đồn" :p
Giờ thì hãng nào cũng ID vân tay, kim loại nguyên khối, cảm ứng lực, vàng hồng...xu thế chung năm 2016 của từ năm 2013 đến nay. LG giờ cũng không ngoại lệ...
LOL reddit là trang forum ảnh lâu đời và thành viên nhiều hơn tinhte nhiều lắm đấy, lắc não trước khi phát biểu, nên nhường phần dở hơi cho người khác nhé bạn, tranh làm gì không biết.
dungleo
ĐẠI BÀNG
8 năm
:3 ra lẹ cho V10 và g4 nó giảm giá đi mày
Knox on thần thánh của LG sẽ đi về đâu khi được trang bị cảm biến vẫn tay nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019