Trên tay Huawei P9: Hoàn thiện tốt, chắc chắn, hai camera độc đáo

cuhiep
2/5/2016 7:21Phản hồi: 259
Trên tay Huawei P9: Hoàn thiện tốt, chắc chắn, hai camera độc đáo
Có thể xem Huawei P9 là chiếc điện thoại có hoàn thiện tốt nhất trong thế giới Android hiện nay tuy nó vẫn dựa trên những cái mà Apple khởi xướng như nguyên khối nhôm, diamond cut ở các cạnh, mặt kính 2.5D. Tiếp theo bạn sẽ ấn tượng với hai chiếc camera được trang bị trên P9 vừa để chụp trắng đen theo profile của Leica vừa để giúp đo khoảng cách để xác định nét, giả lập khẩu... Điều làm mình không thích ở P9 đó là nó dùng vi xử lý do Huawei phát triển, mình chưa có điều kiện thử tốc độ nhưng ít nhất thì nó không có sạc nhanh như các máy Android cao cấp khác.

Ưu điểm:
  • Hoàn thiện tốt
  • Hai cam nhiều tính năng
  • Cổng USB-C
  • Giao diện đẹp
Khuyết điểm:
  • Ba nút Android trên màn hình
  • Không có sạc nhanh
  • Cảm biến vân tay phía sau
Huawei P9 được giới thiệu tháng trước ở London. Gây nhiều ấn tượng do sự hợp tác giữa Huawei và Leica để làm thêm một chiếc máy ảnh nữa chuyên chụp trắng đen. Ngoài ra thì trong app camera anh em sẽ thấy font chữ mà Leica dùng trên máy ảnh của họ được thể hiện. Tinh tế sẽ thử nghiệm nhiều hơn bộ đôi máy ảnh trên Huawei P9 này và chia sẻ với anh em nhiều hơn.

Camera chính ở bên phải, camera chuyên chụp đen trắng ở bên trái. Hai chiếc này kết hợp trong trường hợp dùng để đo khoảng cách, giả lập nét và khẩu, gần giống như hai camera trên HTC M8. Ống kính có tiêu cự 27mm và khẩu mở 2.2.

Hiện nay Samsung S7 và S7 Edge mở khẩu lớn nhất ở F1.7 và LG G4 và V10 mở khẩu lớn nhì với F1.8.

Máy được hoàn thiện rất tốt, độ chi tiết rất cao. Trong thế giới Android thì có lẽ P9 là được làm tốt nhất.

Cổng USB-C ở giữa cạnh dưới.

Huawei P9 dùng vi xử lý do Huawei phát triển. Chưa có nhiều so sánh tốc độ của chip này. Ba nút cơ bản của Android để trên màn hình hiển thị. Cạnh trên và dưới dày như kiểu máy Sony.

Điện ra khỏi sạc là 5v, 2A tức là không phải dòng sạc nhanh như các máy Android cao cấp khác. Tuy nhiên thực tế thế nào thì chúng ta sẽ thử sau.

Quảng cáo

Tai nghe với thiểt kế rất giống tai nghe của iPhone.

Hình ảnh khác:
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phohienbotat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nhận máy đẹp thật, đóng gói sản phẩm nhìn rất đẹp. Nếu như đưa 3 phím cảm ứng ra ngoài màn hình thì tuyệt hơn.
@phohienbotat đồng ý với bạn. mình cũng rất thích phím cảm ứng đặt ngoài màn hình ^^!
Máy ngon, chỉ ngại nhất là anh Huawei này bị CN gov nắm đầu, thông tin về máy chủ chắc mấy bác bên đó biết hết
@phuthuyaoden242 Bạn có.....cái gì để dấu chính phủ CN vậy?😁 Đừng lo "cái" bạn muốn dấu thì 95% đờn ông trên quả đắt nì điều có cả heheheh:D Nhìn Bác Hiệp giới thiệu máy xem xong mới giựt mình à thì ra con người ngày càng chóng già và ....xấu đi nhanh thế. Để tóc lại và bận se-mi sẽ hợp với bác Hiệp hơn. hehehehehe
PingMD
CAO CẤP
8 năm
Trình độ copy của bọn tàu hay thế. Bây giờ ai làm trước ko có ý nghĩa lắm, làm tốt hơn mới quan trong.
Mà cái cam có phải do Leica làm ko nhỉ.
@PingMD Cái cam chỉ có chữ Leica là chính, chứ nghe nói Leica cũng k0 tham gia vào quá trình sx này nh đâu, chủ yếu là cung cấp kinh nghiệm vs 1 vài phần mềm tinh chỉnh mà thui. Nếu bác có dịp search nhưng ảnh chụp thực tế từ máy này sẽ rõ, k0 đao to búa lớn như lời Huawei đâu và thua xa các siêu phẩm chụp hình bên ad vào thời điểm hiện tại. Mà nếu Leica có hợp tác vs Huawei trên phương diện cảm biến và ông kính thì đảm bảo 0 có giá này đâu bác, hàng Leica hơi bị xa xỉ và chuyên nghiệp lắm=))
@lumia1520_6544 đấy là bác tưởng tượng ra thế thôi, còn thì cái điện thoại trông trên mạng và thực tế nó khác nhau nhiều lắm, chất lượng build thì cầm sờ mới biết đc bác à...Huawei ngon cơ mà giá thì cũng cao chứ ko có mềm như những hàng đt TQ khác...
Còn việc khen hàng Tàu thì gần đấy nó có nhiều cái điểm mạnh rất đáng kể cần được ghi nhận, tất nhiên là về giá tuy nhiên gia công và chất lượng rất tốt, cả phần mềm UI cũng rất tốt...phải thừa nhận là thế đi
xuankage
TÍCH CỰC
8 năm
@lumia1520_6544 quỳ, kiểu gì cũng nói được
@dasklney Thông Cảm, chắc mắt ng.ta cận nặng hay có khuyết tật gì đó.
justar1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa được trải nghiệm sp của Huawie bao giờ. Nhưng rất thích thiết kế này từ hồi P8 😃
BlackSun
TÍCH CỰC
8 năm
@justar1989 Dùng tốt đấy bác, e xài P8max thấy hài lòng lắm, tuy camera kém G4 nên e chuyển qua G4 (công vc của e đòi hỏi ảnh tốt) nhưng các cái khác hw làm ngon hơn nhèo.
chỗ camera không đẹp cho lắm
Dạo này tinhte khen hàng tàu nhiều quá!
T-Kid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lumia1520_6544 Cái thứ này là thể loại gì vậy? Trang công nghệ tốt khen xấu chê chứ hàng tàu hàng khựa gì ở đây, ko thích thì cút.
tuan 95
CAO CẤP
8 năm
@lumia1520_6544 tien chi phoi tat ca 😔
@T-Kid Đúng là bị nhồi não rồi, ếch ngồi đáy giếng
Letulinh136
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái vạch nhựa có gì đẹp mà thi nhau đưa vào thiết kế?
TRK
TÍCH CỰC
8 năm
@Letulinh136 Xuống trái đất lâu chưa?
@Letulinh136 Để bắt sóng thôi
@Trungg Hiếu đọc của bạn buồn cười quá , vì nó là huawei chứ không phải sony, đánh máy hơi nhanh
@Lê quând Sony thì vẫn có dải nhựa ở cạnh bên với Z5..còn mấy đời Z trước ở 4 góc có 4 cục gì gì đó...ko được liền mạch 1 khối như G5..!
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
nghe đâu có phốt Leica ko thật sự hợp tác với Huawei... bằng chứng rõ nhất là chất lượng ảnh ọt thua khá xa S7
quoctu123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn cái viền đen trong màn hình xấu
boymax89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quoctu123 Để mà chuẩn thì phải nói là xấu vl, cộng cả cái phím ảo trên màn hình nữa thì pjair nói là vô cùng xấu
quoctu123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boymax89 Uk. Mà cái viền đen nhìn mất thẩm mỹ vậy mà sao nhiều hãng cứ thích đưa vô. -_-
tqt1986
TÍCH CỰC
8 năm
Cảm biến vân tay ở sau không thể coi là khuyết điểm được. Vị trí đó khá tiện chứ.
@lom-com mỗi loại đều có nhược điểm của nó, cảm biến ở nút home mặt trước khiến cho ngón cái thường phải với, cầm ko đc chắc, nhất là con nào màn to thì khổ nữa, trong khi cảm biến ở mặt lưng thì với rất dễ dàng và thuận tiện
@tqt1986 khuyết điểm này thuộc dạng ko thích của cá nhân chứ ko phải của cộng đồng bạn ah 😁
tqt1986
TÍCH CỰC
8 năm
@writedung Đúng rồi đó bạn. Ý mình là vậy. Nhiều bạn cứ nói bất tiện khi để đt trên bàn. Mà điện thoại chủ yếu là cầm chứ mấy ai để trên bàn xài

Gửi từ LG-H901 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@tqt1986 màn hình từ 5inch trở lên thì vân tay cứ nằm sau xài 2 ngón trỏ là ok nhất.chứ nếu nằm trc như samsung hay iphone cầm 1 tay lấy ngón cái quét vân tay rất dễ rớt đt.
chưa tính đến đang đi bộ, chạy xe....càng dễ rớt nếu nằm trước.
Mấy bác mod chắc ko biết con xiaomi mi4 có khẩu 1.8 còn ra mắt trước cả G4 😁
@trantuananh1996 con lenovo K900 khẩu 1.8 ra mắt từ năm 2013 kia :D
mrthu123
ĐẠI BÀNG
8 năm
xấu hoắc, thiết kế không có gì nổi bật
joechen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrthu123 Vâng, Huawei này cũng kỳ, làm ra cái điện thoại gì mà giống cái điện thoại hết sức, chẳng có gì nổi bật. Thế chừng nào làm ra cái điện thoại hình tròn hoặc hình oval thì mới là nổi bật bạn ha.
ductung18687
ĐẠI BÀNG
8 năm
em đang dùng mediapad x1 của huuwei đảm bảo a e dùng là thích luôn
Đánh giá khách quan con này chỉ đáng xách dép z5 thôi. Các bác giờ khen hàng tàu quá! phải chăng...?
anhbboy
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep Em cũng kê dép hóng xem 2 đời iPhone nữa có j thay đổi so với 6, 6s 😁
lunglinhlinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Mình nói lại là mod cũng lớn tuổi rồi, bình tĩnh.

Nguyên chuyện quote còm mình 2 lần là chưa bình tĩnh rồi.

Mình ko phải fan phiếc gì cả, hợp cái nào sài cái đó thôi. Thời trẩu tre sài từ N70 symbian, rồi O2 winmobile, có sài qua ipod touch mà ko hợp bản tính vọc phá nên chuyển sài android, có khi già đi tẹo nữa thích ổn định lại ios chưa biết chừng.

Rất ghét kiểu tranh luận rồi chụp mũ fan nầy fan kia của mod. Mod thì fan dòng nào ai cũng biết, nhưng ko nên suy bụng ta ra bụng người rằng ai ko là fan thằng này ắt là fan thằng kia, kiểu ko theo ta thì chống lại ta đó 😃 . Haiiza ai thích dùng cái nào sài cái đó, có cần nặng v đề fan nọ kia ko 😃
solano
TÍCH CỰC
8 năm
@lunglinhlinh đừng cãi nhau vs ổng, cãi một hồi ông cho câu " chỉ có lũ anti fan mới có suy nghĩ thế" là huề cả làng bác ơi 😃. Xem ông viết câu mở bài review là biết rồi 😃
@solano đáng lẽ admin phải là ng dung hòa,còn k thì thà im lặng k nói còn hơn,đằng này mình thay cha này độ trẩu cũng khá cao dựa qua mấy cmt mà ổng quote lại,thậm chí mấy mod khác có tranh luận với thành viên cũng rất ôn hòa,có nói chuyện với mấy thằng đầu trâu mà nó lì quá cũng im luôn chứ k như thế này
không liên quan. Nhưng ae cho hỏi chút, ai biết cách kiểm tra one M8 xem hàng nhà mạng nào của mỹ đc ko ?
axitbudic
TÍCH CỰC
8 năm
@namkhánh260415 Bacs vô kiểm tra imei trên máy, khe sim và phần thông tin máy trùng nhau thì yên tâm đc 80%. Còn muốn nhà mạng nào thì google check imei 😃
@axitbudic Thanks bạn
Thím Hiệp phán câu đầu tiên nghe ngợp quá!
Mang tính cổ vũ hay đàn áp vậy ta.???
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
hy vọng iphone 7 kg phải cam như vậy 😔
Bác này đánh giá rất cảm tính. Nào là "chiếc điện thoại có hoàn thiện tốt nhất trong thế giới Android hiện nay". Đã biết bên trong nó thế nào mà nói vậy, ít nhất cũng chỉ nói 1 trong những "chiếc" thôi chứ. Cảm biến vân tay phía sau thì cho là nhược điểm? Mình còn nhớ có bài Duy Luân còn hỏi ae thích để kiểu nào hơn trong 3 phương án thì ko ít người vẫn thích để ở sau 😃
@mtkwru Khi nào ip chuyển cảm biến vân tay ra phía sau, thì lúc đó cuhiep sẽ tự nhiên đổi từ " nhược điểm" thành " ưu điểm " ngay ấy mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019