Mời xem video ý tưởng iOS 10 với shortcut ngoài homescreen, notification màu, giao diện đa nhiệm mới

Duy Luân
11/5/2016 23:16Phản hồi: 67
Mời xem video ý tưởng iOS 10 với shortcut ngoài homescreen, notification màu, giao diện đa nhiệm mới

Đoạn video trên có đề xuất một tính năng rất hay cho iOS 10, đó là khả năng vuốt app ngay ngoài màn hình chính để thực hiện một số thao tác nhanh gọn. Nó cũng hơi giống với 3D Touch, có điều bạn sẽ làm được nhiều thứ hơn với giao diện trực quan hơn. Ví dụ, vuốt App Store sẽ cho phép bạn cập nhật nhanh những app có update, còn vuốt Messaging thì xuất hiện tin nhắn chưa đọc kèm nội dung chi tiết. Đoạn video còn nói tới chế độ giao diện đen cho iOS với chỉ một lần tap để kích hoạt, notification với màu tùy biến (để dễ nhận biết noti đó đến từ ứng dụng nào) và giao diện đa nhiệm mới cho phép nhìn được nhiều app cùng lúc. Còn bạn, bạn nghĩ iOS 10 sẽ có những tính năng nào và nên có thêm những gì?

Nguồn: YouTube
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heocon77
ĐẠI BÀNG
8 năm
IOS 10 chắc cũng chỉ cải thiện hiệu năng thôi, còn các tính năng trên chắc chỉ JB mới có được 😃
@heocon77 Đúng vậy. Các tiện ích này Cydia có hết, cần gì iOS 10.
Cho hỏi liệu IP 5C của Lúa có lên được iOs 10 không ạ ? 😆
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
@Giàng Nhai Lúa 5c lại còn lock thì lên = mắt em ơi 😃)
@Giàng Nhai Lúa T k làm fan cái thằng đó nhưng loại người còn nhái lại nó thì... m tự biết là loại j đấy.
Làm người đi cứ đang hoàng mà làm. T chỉ ý kiến thế thôi. M sống ntn thì kệ m. Cái nick của m ko xứng đáng dc coi trọng hay tôn trọng. Thăng A Lúa thật nó có ntn thì mỗi người có ý kiến, ý kiến riêng, k ai cấm ai cả. Nhưng m thì...
@Giàng Nhai Lúa NHẢM quá riết rồi thánh đàn bà đấy...
@Giàng Nhai Lúa Chờ Apple sẻ cho biết máy nào sẻ được nâng lên.
Làm sao thì làm 😃
Miễn sao cho máy xài lâu hơn + nhanh hơn thì được 😁
@HaibaraAiYT Các tính năng giờ cũng zưa zứa nhau hết ý mà
V’t
TÍCH CỰC
8 năm
cũng bình thường
AnhTV.
TÍCH CỰC
8 năm
Rất hào hứng chờ ngày ra mắt ios X,đừng làm mình thất vọng nhé anh nấu tim 😁
giống android phần nhiều, nhưng kệ.
Cứ ra mắt thôi, em vớ đc bản chạy ngon rồi, nên cứ để thế đã 😁 Đợi các bác thấy ngon rồi em theo sau
để đc hết chừng kia tính năng chắc phải ios 1x
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
xấu vãi :shame:
Sam sung học cho nhanh, đi trước luôn apple cho nó máu
Ôi giời, ý tưởng vs concept thì lúc nào mà chẳng hay, nhưng ở đời... có bao giờ nó thực hiện đâu mà!
Kéo thả vậy thì ngon nhỉ, chạy ổn định pin tốt la ngon
buihai
CAO CẤP
8 năm
iOs cố lên để còn kịp gót chân của Android nào, càng ngày càng tụt xa quá
Mắc mệch
Khìn!!
Ý tưởng nhảm nhí
Nói chung là cứ phải JB xong thì ms thấy thú vị được. Cái máy nào mình cũng JB hết trơn. 😃
fallenLord
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko biết lên 10 có thay đổi giao diện hoàn toàn như từ 6 lên 7 ko nhỉ. Giờ lại thấy nhớ kiểu icon của ios 6
4s mà lên được thì thật là khâm phục Apple

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019