Kobo Aura One: máy đọc sách to 7.8", 300 ppi, chống nước 2 mét, giá 230 USD

TDNC
17/8/2016 6:0Phản hồi: 206
Kobo Aura One: máy đọc sách to 7.8", 300 ppi, chống nước 2 mét, giá 230 USD
Trong khi đa số các e-reader vẫn dùng màn hình 6" thì chiếc Aura One vừa được giới thiệu của hãng Kobo có kích thước lên tới 7.8". Lý do theo giải thích của Kobo là giúp cho người dùng có cảm giác giống như đang cầm một cuốn sách to thật sự và xem được nhiều nội dung hơn. Máy dùng màn hình cảm ứng e-ink, trọng lượng 230 gram và mỏng hơn cả một chiếc iPhone 6s với độ dày chỉ có 6,9mm. Máy sẽ được bán ra từ ngày 6/9 với giá 230 USD.

Màn hình của Aura One có mật độ điểm ảnh 300 ppi, một con số rất cao trong số các e-reader, giúp cho font chữ và hình ảnh luôn luôn mịn màng và mềm mại. Mặc dù màn hình lớn như vậy nhưng thời lượng pin của máy vẫn rất ấn tượng vì có thể lên tới 1 tháng với tần suất sử dụng trung bình.

Máy cũng có tính năng tự động điều chỉnh độ sáng tùy theo độ sáng của môi trường xung quanh, và màu sắc dựa theo mốc thời gian trong ngày. Ví dụ khi đọc sách lúc trời tối, màn hình sẽ chuyển sang tông màu vàng để cho mắt dễ chịu hơn khi đọc, tương tự như tính năng Night Shift của iPhone và iPad. Ngoài ra, Aura One còn có khả năng chống nước tối đa đến 2 mét trong vòng 60 phút, đạt tiêu chuẩn IPX8 (cao hơn một chút so với chuẩn IP67 thường thấy trên các thiết bị điện tử).

Cấu hình Aura One:
  • Màn hình: 7.8" Carta E-Ink, cảm ứng, độ phân giải 1.872 x 1.404, 300 dpi
  • Khối lượng: 230 gram
  • Kích thước: 195,1 x 138,5 x 6,9 mm
  • Bộ nhớ trong: 8 GB, chứa được khoảng 6.000 ebook
  • Đèn nền: ComfortLight PRO
  • Định dạng sách: EPUB, EPUB3, PDF, MOBI, JPEG, GIF, PNG, BMP, TIFF, TXT, HTML, RTF, CBZ, CBR
  • Kết nối: Wi Fi b/g/n
  • Pin: 1 tháng

Chưa hết, đợt này Kobo cũng làm mới một chiếc e-reader khác có tên là Kobo Aura (phiên bản đầu tiên ra mắt năm 2013), màn hình 6" 212 ppi, có đèn nền và giá là 119 USD, bán ra từ ngày 6/9.

Cấu hình Aura:
  • Màn hình: 6" Carta E-Ink, cảm ứng, độ phân giải 1.024 x 768, 212 ppi
  • Khối lượng: 180 gram
  • Kích thước: 159 x 113 x 8.5 mm
  • Bộ nhớ trong: 4 GB, chứa được khoảng 3.000 cuốn sách
  • Đèn nền: ComfortLight
  • Exclusive font weight and sharpness settings
  • Định dạng sách: EPUB, EPUB3, PDF, MOBI, JPEG, GIF, PNG, BMP, TIFF, TXT, HTML, RTF, CBZ, CBR
  • Kết nối: Wi-Fi b/g/n
  • Pin: 2 tháng
Kobo Aura-1.jpg

Kobo Aura-2.jpg
Theo The Verge
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tindecken
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không liên quan cơ mà Kindle PaperWhite đang Sale from $119 --> $99
livingpalm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tindecken Tin tốt, thanks bạn nhé.
datvo.1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tindecken bạn ơi sale ở đâu v?? chỉ tớ với! đa tạ!!!
tindecken
ĐẠI BÀNG
8 năm
@datvo.1990 ở đây nè bạn

Đính chính giảm từ $120 --> $100, không để ý 2 số sau 😁

https://www.amazon.com/b/ref=br_pdt_mgUpt/151-1644983-9760137?_encoding=UTF8&node=6669702011&pf_rd_m=ATVPDKIKX0DER&pf_rd_s=desktop-unrec-col-2&pf_rd_r=8A5SV5QK3WV5QHY7VYF1&pf_rd_t=36701&pf_rd_p=49511f3e-0977-46c1-af5c-53c4bdfe71e0&pf_rd_i=desktop-unrec

Mình đang nhờ bạn mua dùm bên Mỹ bộ này (Máy + Bao da + Củ sạc) , giảm được $40

https://www.amazon.com/dp/B017HPZWDA
duongkimngoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tindecken https://maydocsachtot.com/san-pham/may-doc-sach-kobo-aura-one/
chỉ để đọc sách thôi à?//
tmn123
CAO CẤP
8 năm
@Đỗ Tân 2805 Không, mua về dùng để "shoc' chai" cũng được nha bạn 😁:D:D
tamnam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caocaolatre199x Nếu kết hợp đc cả hai thì tiện hơn, :D
@TungPig Chắc đòi có thêm chức năng facetime, imess, 4G, chụp ảnh dưới nước với khẩu độ f1.7, quay video 4K, hỗ trợ kính VR, ... Cũng hợp lí.
namsinhway
ĐẠI BÀNG
8 năm
hơi phí khi mua cái này
@namsinhway Hỏi để xin kinh nghiệm ý mà, chứ ba má mua cho hết rồi nên không biết kinh nghiệm tự mua ra sao. hí hí
@TNSang Bác hài vãi 😁
@namsinhway chỉ dành cho ai yêu sách, ok ?
namsinhway
ĐẠI BÀNG
7 năm
@socutezen0s yêu sách ko phải yêu tinh, đầy thứ tốt hơn bros
Quá chất
V’t
TÍCH CỰC
8 năm
Khi nào lướt web được mình làm một cái
@lumia62o lướt web được nhé
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon thế. Màn to tha hồ đọc pdf nhé 😁
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
8 năm
thời lượng PIN khá ấn tượng Yêu em rồi nhé
Thử tải sách vào iPad mà đọc mỏi mắt quá , chỉ đọc tầm 10 trang là phải nghỉ , ko biết cái này thế nào
@luutrungkien Kobo Aura đời đầu đó bạn, ko phải HD nhé, màn hình 6" nhỏ gọn và mỏng nhưng nó vuông vuông như con Blackberry ấy.
paper9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phong_hue Yếu thật, mà có thể bác ấy chỉnh độ sáng cao quá, nền trắng nữa thì đau mắt lắm.
Mình từng đọc liên tục 7 cuốn Harry Potter + trọn bộ tru tiên trong 2 tuần trên con iPhone 4 hồi xưa, mắt vẫn 20/20 nhé :D
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chicharito mu Em cũng vậy, ko lẽ phải mua thêm cái máy đọc sách 😔
@paper9 Mình để auto , rồi chuyển qua night shift cũng vẫn thấy mỏi , có thể do mắt mình kém tuy nhiên đọc sách giấy thì ko sao !
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào đã dùng máy của hãng này chưa cho mình xin review với ạ. Trước giờ chỉ có nghe nói tới Kindle của Amazon chứ hãng này hơi lạ.
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
8 năm
@K2.PCTDN hãng này là của rakuten, kiểu như amazon, ebay của nhật.
ClaryNguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không thấy có .prc
Bác nào có máy đọc sách rồi thì cho mình hỏi:
  1. Máy mua về có sẵn sách trong đó không, hay phải mua sách riêng?
  2. Mua máy có được tặng thêm 1 tài khoản gì đó không, ví dụ được chọn 1 số sách chẳng hạn?
  3. Muốn đọc phải kết nối wifi, hay sách đã lưu sẵn trong máy có thể đọc offline bất cứ lúc nào?
Xưa nay ebook cũng chỉ tải về dạng PDF rồi xem trên máy tính thôi.
ducito
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LRA 1. Sách không có sẵn. Mua sách giống như mua cái tủ lạnh, bỏ bia gì vô thì tuỳ bạn.
2. Không được tặng tài khoản.
3. Chéo sách vô rồi thì không cần wifi
MoNoJi
CAO CẤP
8 năm
@romeo_133 À quên hỏi bác còn vụ nếu k mua cục sạc thì sạc qua Lap ok không?
romeo_133
TÍCH CỰC
8 năm
@MoNoJi Sạc laptop thì vẫn ok mà 😃 mỗi tội là lâu. Đối với Kindle, mình nhờ mang máng là dùng củ sạc xịn dòng 1A. Hiện tại mình dùng với sạc iphone or củ sạc anker có điều chỉnh dòng, khoảng 3h30 thì đầy 😃
MoNoJi
CAO CẤP
8 năm
@romeo_133 Vậy là đc rồi, rước thêm e anker chừng 200k à. Cám ơn bác nhiều 😁
hgduong1233
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình dùng con kobo aura h20 được gần 1 năm, thấy dùng khá tốt , chống nước các kiểu ok, đèn màn hình dịu hơn kindle đỡ mỏi mắt, thik nhất là có pocket đồng bộ được máy tính và điện thoại
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hgduong1233 bác có nhu cầu bán lại thì em có nhu cầu nhé.
MrCent
TÍCH CỰC
7 năm
@hgduong1233 Con này lướt web text cả vào mấy cloud đồng bộ có khá khẩm ko bác
Trước t dùng Glo vào OneDrive mà giật quá, ko vào nổi để mà down ebook về
yesterdaynhq
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này có hổ trợ tiếng Việt không nhỉ. Chứ như Nook thì... thôi.
yesterdaynhq
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc sách tiếng Việt thì chỉ có Kindle là ổn.
DSQH.Hiếu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có định dạng PRC à? nhiều truyện rất hay đã dịch toàn PRC. thật ra ngoài cái to chứ đọc trên androi vẫn rất ok với kindle.
yesterdaynhq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DSQH.Hiếu Xài Calibre convert qua bạn
Kobo bị Rakuten mua lại thấy ì ạch quá. Mấy năm rồi mới ra dc 1 model không có gì nổi bật. Chán mấy ông Nhật cổ hủ, lạc hậu phá nát thương hiệu ereader yêu thích of mình 😔
yesterdaynhq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Edward Đỗ Con này có đọc tiếng Việt được không vậy bạn?
@yesterdaynhq Nó cho chọn font chữ mà, đọc thoải mái đi. Ai dùng ereader rồi thì mới biết màn hình nó đẳng cấp thế nào so với smartphone, chưa dùng thì đừng phán tội nghiệp.
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thenhantinh đây là con nào thế bạn?
duongqw
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thenhantinh Bác cho em hỏi Kobo bây h hỗ trợ Font tiếng Việt hoàn hảo chưa, còn bị lỗi vặt không
Pin thì ngon rồi, 2 dòng sắp ra mắt có hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ và tính năng OTG ko nhỉ? Mình có vài bộ truyện tranh định dạng PDF, mỗi bộ nặng tầm 1-2GB, nếu paste vào bộ nhớ trong của máy thì chả mấy chốc mà hết :eek:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019