Trên tay và tặng Nokia 216 - Hai sim, giá rẻ, camera trước sau, hoàn thiện đẹp

Nam Air
29/10/2016 9:28Phản hồi: 2.202
Trên tay và tặng Nokia 216 - Hai sim, giá rẻ, camera trước sau, hoàn thiện đẹp
Máy Nokia 216 hai sim giá rẻ vừa chính thức được chào bán ở nước ta. Giá tham khảo khoảng 819 ngàn với 3 màu là xanh ngọc, trắng hoặc đen. Cầm trên tay, mình thấy máy có hoàn thiện ổn, máy nhẹ, cầm rất thoải mái. Với thời gian nghe gọi là 18 giờ và thời gian chờ lên tới 19 ngày, có lẽ đây sẽ là một trong những điện thoại "anh hùng cứu hoả" đáng giá.

Cám ơn Ms Việt Nam đã tặng anh em Tinh tế chiếc điện thoại này.

Thiết kế kiểu thanh candy bar truyền thống, vật liệu nhựa nhám cầm êm tay, máy rất nhẹ nhưng lại không ọp ẹp, cầm vẫn thấy đẹp chứ không thấy rẻ tiền.
Bản mình cầm trên tay đây là máy sản xuất tại nhà máy Việt Nam.

Các cạnh máy được bo tròn giúp cầm thoải mái, màn hình kích thước 240x320 pixel hiển thị khá ổn, các bạn di chuyển bằng nút điều hướng 5 chiều nằm giữa máy

Phím bấm rất mềm và thoải mái là cảm nhận đầu tiên của mình, hệ điều hành Nokia 30+ cũng khá quen thuộc với các bạn từng dùng Nokia hồi xưa

Mặt trước có logo Nokia, camera 0.3MP có luôn đèn flash, ở chế độ mặc định, các bạn có nút tự sướng nhanh, nhấn vào là bật chế độ chụp bằng camera trước

Camera sau cũng có độ phân giải 0.3MP và đèn flash, như vậy đây là một trong những maý hiếm hoi có chất lượng của cam trước và cam sau bằng nhau

Quảng cáo

Ba cạnh của máy không có nút bấm nào cả, chỉ duy nhất trên đỉnh máy có cổng sạc Micro USB và cổng tai nghe 3.5mm. Cổng tai nghe này ngay cả iPhone 7 còn không có. Khi các bạn cắm tai nghe vào, thì tai nghe đồng thời là ăn ten giúp bạn nghe đài FM

Nhìn chung máy nhẹ nhàng, màu sắc máy đẹp và tươi sáng, phù hợp cho cả hai giới nam lẫn nữ

Máy bán ở Việt Nam mình được sản xuất trong nước luôn nha các bạn!

Quảng cáo

Viên pin BL-5C này rất quen thuộc với người dùng Nokia, pin cho thời gian thoại 18 tiếng liên tục, hoặc thời gian chờ lên đến 19 ngày

Nạy nắp pin ra là các bạn thấy ngay 2 khe sim, sim ở đây là sim chuẩn thông thường chứ không phải các chuẩn nhỏ. Máy bán VN mình có tặng kèm thẻ nhớ 8GB để chép nhạc, chụp hình, máy có hỗ trợ nghe nhạc MP3 luôn, nên có thể chép vào thẻ để giải trí.

Nội dung trong hộp là thế này, Máy, Tai nghe, sạc, hướng dẫn sử dụng

Mời các bạn xem thêm hình ảnh chụp Nokia 216 hai sim ở các góc cạnh khác nhau nha

Tinhte-1.jpg Tinhte-2.jpg

Đánh giá nhanh:
Máy đẹp, dễ thương, mình tuy không dùng máy 2 sim, và cũng không có nhu cầu có thêm máy phụ nhưng cầm cũng thấy thích thích.
Các nút bấm mềm, dễ bấm và thoải mái, loa thoại to rõ
Máy có cài sẵn các phần mềm như Facebook, trình duyệt Opera, các bạn có thể kết nối mạng GPRS/EDGE để lướt web chữa cháy hoặc up facebook cũng vui. Thẻ nhớ đi kèm 8GB cũng tiện, các bạn có thể chép nhạc để nghe dần, ưu điểm là máy hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 32G!

Chơi game tặng máy:
Mời các bạn tham gia bình luận gì đó về chiếc máy này hoặc các máy có 2 sim, sau đó chia sẻ bài viết này lên Facebook để tham gia trò chơi tặng máy. Một bạn may mắn sẽ trúng chiếc máy này qua phương pháp random, game sẽ kết thúc vào ngày thứ 6 tuần sau (4/11) nha các bạn, và sẽ công bố trong ngày đó luôn.

Nếu bạn trúng máy và ở TP. HCM, mời bạn ghé Cà Phê Tinh Tế mới số 209 Nam Kỳ Khởi Nghĩa để nhận máy, các bạn ở xa nếu trúng sẽ được chuyển phát nhanh tới nhà.

Chúc may mắn nha!

Kết quả đây kết quả đây:
Kết quả đây kết quả đây, xin chúc mừng bạn có số thứ tự 445. Bạn @hoanghung.tb, xin mời bạn liên lạc với mình qua PM, cung cấp tên và địa chỉ để mình gởi máy đến tặng, hoặc nếu bạn ở HCM thì hẹn nhau đến cà phê tinh tế tặng, trong PM xin bạn gởi kèm theo link bài đã share lên facebook luôn nhé, như thế mới hợp lệ. Bạn có 6 ngày để liên lạc với mình nhé 😃. Sau 6 ngày thì hết hạn!

Video bốc thăm đây ạ:

Chúc các bạn khác vui vẻ, mình tin là chúng ta sẽ còn nhiều trò khác vui vẻ để anh em tham gia nhé!
2.202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhbetong
TÍCH CỰC
8 năm
Màu xanh dương nhìn ấn tượng quá, share phát biết đâu trúng, hehe
cati99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoctrodatquang Nó có tính năng kết nối với điện thoại chính ( iphone, android) qua bluetooth, để đi ngoài đường có cuộc gọi vào điện thoại chính, rút cái này ra nghe cho tiện k vậy mọi người.
kittydog009
ĐẠI BÀNG
8 năm
Màu xanh đẹp quá, dùng để chữa cháy thì tuyệt vời ^^
huyhuy3586
TÍCH CỰC
8 năm
Máy này có 3 điểm hơn hẳn iphone 7:
- Màu xanh bạc hà đẹp hơn, dễ thương hơn, độc hơn
- Pin trâu hơn
- Có lỗ cắm tai nghe
😁 :D :D
hackco9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanghuyhp86 2 sim
@hoanghuyhp86 ngoài ra còn có khe cắm thẻ nhớ và hỗ trợ 2 SIM nữa nha =))))
Tranpro295
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanghuyhp86 thật là tuyệt cho com mèn của bác, em mạo muội bổ sung là giá thành cũng khá là cạnh tranh trong khi phải tích cóp nửa năm mới mua được iP7 thì chỉ cần 1 tháng là hốt 2 3 em này cũng được, mỗi tội không có SIM để lắp =))
hungtran81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chetnhacon Thiếu chạy 2 sim song song nữa nhé
narus
TÍCH CỰC
8 năm
Cứ nokia mà ko phải microsoft là yêu rồi
@narus Microsoft Mobile mà bác. ở trong có in dòng này -_-
mr_luna
ĐẠI BÀNG
8 năm
@narus vưỡn Microsoft Mobile mà bác ;);)
bacuongng
ĐẠI BÀNG
8 năm
n
trông như 515
@bacuongng
Cũng muốn có 1 em
druidbn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang cần một máy như thế này lắp sim phụ
@druidbn Mình thì lại cần lắp sim chính, iphone để lắp sim phụ mới hài. Vì công việc hay ra ngoài nên bất tiện khi dùng smartphone ngày nào cũng sạc, không có tinh khoe của như một số người cứ như muốn người khác biết mình dùng... đang dùng 230 hj

Thêm cái nữa dòng giá rẻ nên bỏ camera tập trung vào loa trong và ngoài cho chất hơn nữa. Camera không biết để làm gì 230 chụp cứ gọi là quay về 10 năm trước
những máy kiểu này pin thì thôi rồi
thangggg123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cái này xài sim nghe gọi chính, điện thoại hiện giờ kiếm sim 3G xài thôi :3

Mà màu xanh đẹp phết nhỉ :3
ManU4ever
TÍCH CỰC
8 năm
@thangggg123 chuẩn cơm bác nấu luôn, 1 e Nokia 225 nghe gọi và 1e màn to lắp sim 3g,k bjo phải lo mất liên lạc,xài 3g tẹt hêt pin thì thôi,như hồi xưa dùng mỗi con cảm ứng cứ fai lo hêt spin rồi để dành pin k dám chơi để còn nghe gọi =))
Thích con Nokia 230 bằng kim loại hơn. Chứ giờ chơi nhựa không quen. Thấy thốn thốn.
@Khẩu trang xanh Mình thì ngược lại. thiết kế kim loại máy nóng chút là cầm rất khó chịu. nói chung là thiết bị điện tử thiết kế kim loại đẹp nhưng dùng 1 tgian nóng khá khó chịu
kvinlift
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nokia huyền thoại pin trâu mà còn 2 sim nữa thì thôi ngon rồi
Hoang Min
TÍCH CỰC
8 năm
Phải chi có wifi thì ngon 😁
@Hoang Min Bac lam con lumia 525 ngon hon nhiề. Gia 799$
@Hoang Min Chạy android hay iOS thì ngon toẹt
😃 màu xanh quá đẹp
Bản nâng cấp mang tính đột phá hơn nokia 206
Toẹt vời với 2 cam + 2 flast, nút bấm đa chiều và pin trâu 20 ngày. 1 trong những sờ mát phôn hiếm có 😃
@writedung Y kien giông bác
Có thể mua ở đâu vậy bạn, giá bnh???
xuanlinh
TÍCH CỰC
8 năm
Thiết kế cũng tạm ổn, dùng gắn sim nghe gọi thường xuyên được.
leeyuong
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy con này nhét camera vào làm gì nhỉ. Lại còn 2 camera. Tiền đó thà để tăng xung nhịp cho máy phản hồi nhanh hơn như 1280 chả hạn.
hauhn1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leeyuong đồng ý với quan điểm của bạn. máy chống cháy thì cần camera để làm gì, lại còn 2 camera nữa. Nên cắt bớt đi rồi nâng xung + quả pin lên thì tốt hơn. bỏ hỗ trợ fb đi càng tốt ^_^
@leeyuong Bác nói đúng ý e ghê đó! Vote bác!
mr.kien_tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leeyuong khi cần thì không có, khi có thì không cần, hãng người ta làm cho cân bằng người dùng rễ lựa chọn thôi
Gainax
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp! Nhưng vẫn kết thiết kế hoài cổ của 6100 hơn.
hieutron
TÍCH CỰC
8 năm
Máy ngon và đẹp quá.
hotpeople
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chạy s60 thì ngon 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế