Tim Cook: iPhone 7 Plus là model Plus bán chạy nhất, hơn cả iPhone 6 Plus và 6s Plus

Duy Luân
31/1/2017 23:23Phản hồi: 341
Tim Cook: iPhone 7 Plus là model Plus bán chạy nhất, hơn cả iPhone 6 Plus và 6s Plus
Khi công bố báo cáo tài chính cho Q1/2017, CEO TIm Cook cho biết iPhone 7 Plus là model "Plus" bán chạy nhất mà Apple từng ra mắt, vượt qua cả iPhone 6 Plus năm 2014 và iPhone 6s Plus năm 2015. Ông không đề cập con số cụ thể nào ngoại trừ tổng lượng iPhone bán ra trong ba tháng cuối năm ngoái đạt mức cao nhất từ trước tới nay: 78.2 triệu chiếc. Nguyên nhân có lẽ là vì người tiêu dùng đã dần quen thuộc với kiểu dáng to này. Cook cho biết thêm vào thời điểm mới mở bán, công ty đã đánh giá thấp nhu cầu với iPhone 7 Plus nên để xảy ra tình trạng thiếu hàng, ảnh hưởng tới kết quả kinh doanh (mà vẫn đạt được kỉ lục).

Nguồn: Mac Rumors
341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
Chúc mừng táo. Chờ iP8
Chắc tự an ủi bản thân quá... hehe...
ngoanlh
TÍCH CỰC
7 năm
@phuocxuan2004 Tham khảo doanh số bán ra chưa mà nói bừa thế bạn
quyit84
TÍCH CỰC
7 năm
@phuocxuan2004 Rõ khổ mấy loại người này. Chi mà khổ vậy ?
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
@phuocxuan2004 Ngta công bố doanh thu là phải đóng thuế, có điên không mà nổ cho nhiều rồi đóng thuế thật nhiều, bác ở đâu xuống vậy.
@phuocxuan2004 Nghe cứ như Bill Gates tự an ủi mình thu nhập thấp vậy 😆
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@newslove Mấy thằng cmt mà quên lắp não. Bác đừng để bụng 😁. Tay nó muốn gõ gì là gõ thôi bác ạ
haiaune
TÍCH CỰC
7 năm
iPhone the best, tiếc là chưa đủ tiền mua
Đúng rồi
Năm nay dòng plus bán chạy vì có nhiều điểm ngoài khác hơn so với dòng ko plus. Dễ nhận ra hơn 😁
@kekedaine Năm trước 6splus chỉ có màu vàng hồng làm nên khác biệt của iPhone 6plus và iPhone 6splus
Hóng Sseeder lao vào dìm. Xem họ sẽ dìm cái gì, hồi hộp ghê ^^
@dualshock Không rảnh chú oi. Ai dám cắn chú
@gaucon3503 Thánh chiến của những người rảnh, ai chửi gì kệ, mình thích thì mình xài hoy nhờ
Huydola
ĐẠI BÀNG
7 năm
@soidondoc86 Khùng hả cha?
@soidondoc86 Ip 7 plus chỉ chất lượng tầm trung thôi
Riêng cái Ram 3g và chụp hình thú vị thế này hỏi sao nó ko hơn đời trước chứ!chip A 10 mạnh mẻ,khả năng hoàn thiện tốt,thương hiệu trước sau nhìn biết liền.Thiết kế tuy cũ nhưng càng nhìn càng thích chứ ko phải càng nhìn càng chán như flaship kia!
MUforever
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngaythu6-lamuor Thiết kế nhìn như c
MUforever
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngaythu6-lamuor Thiết kế nhìn như c
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Bác chụp người Châu Á nó thế. Do người Châu Á nói chung và VN nói riêng là người ... da vàng nhe bác. Hehe
dmthanh572
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngaythu6-lamuor Ko biết năm sao, apple ra thiết kế "giống" flaship kia thì bạn sẽ nói câu gì?
Thế mà nhiều thím cứ dự đoán nó sụt giảm, đi xuống.
@quanghuy30784 Bác đọc ki một tí. Cái này là dong plus. Con iphone7 nói chung thì thua 6s. Iphone7 thuong bản 32gb ít ai mua
@son_tayninh Mình đang nói doanh số chung cơ, họ nói nào là đỉnh hình sin, nào là đã đến thời kỳ suy thoái... nhưng toàn nói phét hết.
Không có bút như dòng note của ss thì cũng chỉ giống bao loại khác thôi.
@nguyenfenice Chú đang nghĩ Apple bán đc tất cả là 7plus ah.
@nguyenmanh287 thế chú cũng nghĩ ss bán tất cả note ah, ah mà k0, trừ note 7 nhỉ=))
lovingyou92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoang_HaoMinh thật tội nghiệp chưa biết cảm giác cầm IP =))
@Hoang_HaoMinh Chua xài qua thì nhìn cái nào cũng như cái nào.
Đầu năm Ăn bánh tét vẫn ko tít miệng được ta!Sam fan có khác!Cây bút xỉa răng ấy chơ chi!quay về sohoa mà tự sướng với màn hình 5,7 và "cây gậy đánh chó "của cửu chỉ thần cái nhé!
@ngaythu6-lamuor Haha, tội nghiệp anh bạn. Quẫn quá nên ko làm chủ đc cái miệng hả.
Hóng 8
Chắc em nó chấp hết cả dòng Note của Sam cộng lại từ Note 1 đển Nổ 7???

Dòng Plus dùng sướng ở chỗ pin cực trâu bò, màn to, nét căng, nhanh vl...nhưng bất tiện nhất là em nó to quá...nên chơi 7 là vừa miếng 😁
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 Sắm cái quần jean phải nới túi thêm 2 phân đấy!,😆
hsthpt
TÍCH CỰC
7 năm
@Ga2018 Cơ mà dùng 7 lại bị bất lợi chỗ camera nên thôi bỏ thêm tí tiền mua ú để xài full chức năng cho sướng bác ạ :D.
xxvideoxx
TÍCH CỰC
7 năm
@Ga2018 7 thì thà xài 6s cho rẻ... 7 plus ram 3g màn hình đẹp pin trâu
3077
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 Đã dùng thử 7 1 tháng và lại đổi lên 7 plus, to đút túi khó chịu thật nhưng chụp ảnh quá đẹp. Đi chơi với bọn trẻ con không cần mang máy ảnh nữa, cứ đt mà táng thôi
Trong đó mình góp một em !
Công nhận đẹp thật !
Thích con số 8 nên sẽ đợi 8 😁
tinnokian78
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chụp hình thì xấu hoắc như máy tàu . Lại có giá trên trời . Đồ bỏ . Đồ rác
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tinnokian78 thế bạn có dư con đồ bỏ đồ rác chính chủ Apple bán lại giá rẻ mình xài làm phúc mãi chưa đủ tiền lên 7+ cứ lẹt đẹt 5s mãi
@dungsss 7+ của Tim làm sao so với 7+ của thím kia được.
Có khe thẻ nhớ mở rộng này, có jack 3.5, lại còn chạy android tuỳ biến cao nữa chứ :v
@dungsss
@tinnokian78 Một thanh niên không tiền xài điện thoại 2 triệu cho hay
oe oe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Fan ss nhào vô bị cắn mấy phát chạy mất luôn...@@!
@oe oe Fan Sàm nhào vô cắn bị đáp gạch chạy mất luôn ^^
@oe oe Chó cắn hay rắn cắn
@tanvietbt83 Chó hahaha
@oe oe Chưa thấy sfan toàn tháy ifan thôi.
Riêng cái cam kép là đủ để người ta mua plus rồi, năm nay apple làm 7plus quá khác với 7 nên họ mua 7plus nhiều
@QLNN Thích cái màu đen bóng mà không có hàng nên mua vàng gold , nhưng không ân hận vì màu đen bóng dể trầy quá
rockievn
ĐẠI BÀNG
7 năm
chờ ip8, thực sự ko hiễu 7 plus ngoài cái portrait ra thì có gì để mọi ng hứng thú vậy
mtv175
ĐẠI BÀNG
7 năm
cũng đóng góp 1 em plus. nhưng TC nên cảm ơn sự cố của SS 😁
@mtv175 Nói dối cũng vừa phải thôi,Ko mua note7 thì s7e cũng android gg?Tại sao chuyển sang ios ?đúng là nhảm từa lưa
@CHIẾN SA_LUÔN SA Đầu năm chưa đánh răng đã lên diễn đàn hả. Người ta thích dùng gì dùng sao kêu nhảm?
mtv175
ĐẠI BÀNG
7 năm
@CHIẾN SA_LUÔN SA ngắn lắm. tội 😁 :D
@mtv175 ko nói đc gì phản đối thì nói vậy cho cong à?Tại sao ko mua s7e chạy android mà mua ios???????trả lời ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019