Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Độ phân giải màn hình của Galaxy S8 là 2960 x 1440

Duy Luân
22/3/2017 22:17Phản hồi: 118
Độ phân giải màn hình của Galaxy S8 là 2960 x 1440
Galaxy S8 sẽ sử dụng màn hình tỉ lệ 18:9, vậy độ phân giải 2K khi đó sẽ là bao nhiêu? Qua một ảnh rò rỉ mới chụp màn hình settings của máy, chúng ta biết được con số này sẽ là 2960 x 1440. Để anh em dễ so sánh thì màn hình 2K tỉ lệ 16:9 mà chúng ta quen thuộc ngày nay đang là 2560 x 1440, còn màn hình 4K 16:9 là 3840 x 2160. Nguồn tin nói thêm máy được thiết lập mặc định ở mức cao nhất, khi nào cần giảm độ phân giải để chơi game hay tiết kiệm tài nguyên thì bạn có thể làm tùy nhu cầu (nhưng thật ra tùy chọn này không mới, S7 đã có rồi). Tỉ lệ 18:9 dài hơn 16:9, hợp lý khi mà Samsung định mang các nút back, home, recent app lên màn hình và điều đó giúp nó đỡ gây khó chịu hơn. Bên dưới có thêm hình ảnh hộp của Galaxy S8, không khác nhiều so với S7 hiện nay. S8 sẽ ra mắt ngày 29/3 tới đây, Tinh tế sẽ có mặt để trên tay cho anh em xem.

Nguồn: Twitter, The Verge
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

18.5 : 9
1984kute
ĐẠI BÀNG
7 năm
có nét hơn full hd khi cùng cái 5.5 ko
@1984kute Không nét hơn dc nha bạn. HD đấy là Retina nha bạn. ^^!
@1984kute Nếu là amonet so với lcd thì k nét hơn đc bao nhiêu. Nếu cùng là lcd thì nét hơn nhiều
Quá ngon, khỏi cần TV nữa
@Nguyễn Đức Triều Chớ giờ thằng nào làm trùm TV :eek:.
@_MyLoveIsWinter_ Không hãng nào hết
Lank Ma
TÍCH CỰC
7 năm
@Both e lại nghĩ cái tivi thì kiểu gì cũng k thay dc chứ nhỉ
Lank Ma
TÍCH CỰC
7 năm
@Nguyễn Đức Triều thấy quảng cáo QLED dầm dộ lắm 😃 kêu oled đột tương phản 2000 :1 . quỳ mấy bố ss
Trong mọi siêu phẩm, samsung luôn biết cách tạo ra một điểm nhấn xấu nhất, gây khó chịu nhất trong cái mà tất cả tưởng chừng như hoàn hảo. Lần này là cụm cam và chỗ vân tay của S8. Như...
BB Tran
TÍCH CỰC
7 năm
@tamuct nó sờ sờ ra đó đâu cần bới!?!?!?!?!? không hiểu sao SS lại có thể đặt cái cụm nhịp tim + cam + vân tay gớm như vậy
vo mung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@navy.seal vậy s7 s6 54321 điểm nhấn xấu là gì bạn nói rõ hơn mấy dòng kia mình biết với
romeovietnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@navy.seal Trong mọi bài viết, nhiều người luôn biết cách nói ra những câu chê bai, gây khó chịu nhất trong cái cách mà người đó suy nghĩ người đó là hoàn hảo. Lần này là câu chê bai này và câu chê bai nọ. Như...
tiger_8689
ĐẠI BÀNG
7 năm
@navy.seal Em chưa thấy cụm cam ở chỗ nào bác ạ? Nếu là ảnh rò rỉ thì cũng chưa thể phán như thế được. 😁:D:D
chất nhỉ
Chờ thôi. Quan trọng là nó mát mẻ hơn s7 là thích.
Dòng S ss mà chấm điểm A B C D...thì điểm số cao nhưng nói để bỏ tiền mua dùng thì quên đi.
@ngaythu6-lamuor Mặc dù b cuồng táo thì Bạn nên nói nó kém apple thì hợp lý vì doanh số flag ship sam cũg rất cao. Ko phải kém apple là đồng nghĩa vs nó kém. Nó vẫn là đầu đàn bên android mà hehe. Mình thì lại thấy mừng khi mà sung nó mạnh sẽ làm app bị áp lực ctrah nên đổi mới ság tạo hơn để hút khách. Đồng thời giá cũg dễ chịu hơn với mình. Đang đợi ip8 và note 8 hehe
@phamthanhluanbgnb Tôi cuồng Táo hả?Cuồng luôn! Tôi thấy bạn nói chuyên lăng nhăng.Và chắc chắn rằng
Bạn ko là cái gì để chỉ cách cho tôi nc bk? Tôi ghét nhất khi tương tác chuyện trò là công kích cá nhân sau đó nói dong dài lấy chuyện này đối chiếu chuyện nọ trong khi câu chuyện chính thì vẫn ko nói đến.Cách nc này chả khác cmg trên kinh tác chiến điện
tử com com hay hội ăn lương sam cả!Lần sau bạn quote thì đi vào vấn đề chính,thông số cao là gì và vì sao ko bỏ tiền để mua nó thì tốt hơn! May nick bạn 2009 nên tôi reply chứ 2016 thì khỏi.
nguyenvtu
TÍCH CỰC
7 năm
@ngaythu6-lamuor Thế Sam sắp phá sản đến nơi rồi bác nhỉ? Hàng tốt mà không ai mua thì vứt.
@ngaythu6-lamuor Thím cuồng táo thì nói mẹ cuồng táo, tôi hỏi thím, cái ios thì cả dải ngân hà biết ngon, và như một vị thuốc da truyền.Dám thuong mại hóa ko, tm hóa coi ip nhà thím có oẳng ko.
SS ,lg, xiaomi...nó ko có của gia truyền bắt buộc nó cạnh tranh thông số chứ sao.Ko lẽ nó bó tay đầu hàng, nó mà đầu hàng thì có tạo nên thế chân vạc để người dùng hưởng lợi ko,các ông chả được hưởng khi ip nâng cấp mà giá ko quá trên trời sao.
Tôi chả bao giờ mua flasgship ngay, mà tôi cũng cơ hội đục nước béo cò , vì tôi ko dư tiền, chẳng nhẽ tôi cũng sai sao ???
Cứ chê ss ,lg,..nó ko có hđh ngon như app .Đúng, một phần vì nó kém, nhưng một phần nữa vì bản quyền, đơn giản như nó muốn làm mấy lỗ cảm biền đồng màu cho đỡ xấu, nhưng thằng ...nhà ông nó ranh ma nhanh chân đăng kí mẹ rồi, làm giờ nó hết khổ,lỗi do nó à.
Ai cũng bảo thủ như các ông thì làm sao công nghệ pt, xã hội pt
@ngaythu6-lamuor Mình nhà bạn có tiền mua à?!?!? :eek::eek::eek:
Ở tinhte đầy người mua nó như @cuhiep @sonlazio và rất rất nhiều người khác nữa nhé?!?!? 😁
Chưa kể đến là mình :D và những thằng và con khác nữa :D
Không biết có lòe loẹt không? Nhìn vào màn Samsung 1 lúc là phát ói...
@Khoa81 =)) chuẩn cụ ạ
@Vo_manh Thực ra là MH SS AMOLED độ hiển thị cực kì ngon, nhưng do cách phối màu thôi, nên thành ra nhìn nó nhanh chán.
@Khẩu trang xanh Chắc đó giờ mới cầm được tới Samsung Win , hay Samsung V quá . Thử cầm Note 5 , hay S7 xem màn hình nó thế nào.
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
@langtucodonvip89 Bạn thị mình k biết chứ Khau Trang Xanh thì nhờn mặt rồi. Cứ có chủ đề ss là nhảy vào chê. Mình đã từng xài hai dòng này, mình thích Samsung hơn. Nhưng nếu nhận xét thì phải khách quan, và chuẩn chứ k phải cuồng. Người ta nói mấy anh cuồng là cái gì mấy ảnh cũng kêu tốt, mấy cái khác có khi chưa xài cũng nhảy vào chê bai..
chưa ra mà lộ hết cmnr 😁
dntphuc
TÍCH CỰC
7 năm
3840x2160. Đâu có kích thước nào đạt 4k đâu. Mà sao người ta lấy nó làm chuẩn 4k chung nhỉ
dntphuc
TÍCH CỰC
7 năm
@nhancom3d Vậy ngay từ đầu tôi nói: "3840x2160. Đâu có kích thước nào đạt 4k đâu. Mà sao người ta lấy nó làm chuẩn 4k chung nhỉ"

Tôi dựa trên định nghĩa 4K thi có gì không hợp lý đâu nhỉ ?
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dntphuc Nhắc đến 4K có 2 cái: một là 4K hiểu là UHD tức là độ phân giải 3840x2160; hai là 4K hiểu là kích thước chiều ngang >= 4000px.
Như vậy 4K ko cần thiết kích thước phải lớn hơn 4000px. Người ta đưa ra chuẩn 4K là tính toán hết rồi. Bởi vậy từ đầu mới bảo bác tìm hiểu lại 4K là gì. Có thể bác đã biết, nhưng thắc mắc "Mà sao người ta lấy nó làm chuẩn 4k chung nhỉ" giống như bác cần phải tìm hiểu lại khái niệm 4K.
Còn bác nói "Tôi dựa trên định nghĩa 4K" để nói 3840x2160 ko đạt 4K là ko đúng. Bác nói 3840x2160 ko đạt 4K "Cinema" còn được. Chứ nói 3840x2160 k đạt 4K ng ta cười cho.
dntphuc
TÍCH CỰC
7 năm
@nhancom3d Người ta tính toán là tính toán cái gì vậy bác? Tiêu chuẩn là quy ước.

Bác nói UHD là 4 lần FullHD, đúng. Nhưng 4K là định danh kích thước theo chiều ngang, còn fullHD lại là 1080p tức là theo chiều dọc (xét lại thì FullHD gần đạt 2K rồi). Vậy ra fullHD cũng nên gọi là 1K nhỉ?
Còn giống như? Như thế nào là giống như. Tôi có thể xem như là hơi cứng nhắc. Nhưng nhiều cái "giống như" phải trả giá lắm bạn à.
Tại sao nói 3840x2160 ko đạt 4K "Cinema" còn được. Chứ nói 3840x2160 không đạt 4K lại không được? Theo ý bác 3840x2160 tức UHD được chỉ nó được gọi là 4K, còn 4K "cinema" không được gọi là 4K. Trong khi đó thuật ngữ 4K lại ra đời trước, còn UHD thì mãi đến 2012 thì CEA mới ra đời tên gọi UHD.
UHD 4k chỉ là do các NSX đặt ra thôi.
Tôi cũng không nói UHD không đạt 4K, dễ gây tranh cãi. Tôi chỉ nói không có kích thước(theo cả 2 chiều) nào đạt 4K(tức 4000). Mà người ta lấy làm chuẩn chung.
Như bác, nếu tôi nói 4K, bác nghĩ đến UHD hay tiêu chuẩn 4000px?

Còn không đúng với cười cho. Nếu bác muốn cười, thì giờ tôi nói: "3840x2160 không đạt 4K"
Chúc bác cười vui.
Thân.
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dntphuc Bác đọc ntn mà lại bảo ý mình "còn 4K "cinema" không được gọi là 4K". Cmt trước mình đã khẳng định "đương nhiên cái 4K "Cinema" kia là 4K". 2 cái UHD và 4K "Cinema" đều tên thông dụng là 4K. Còn nhắc đến 4K nghĩ là UHD hay 4000px còn tùy vào chủ để đang nói về màn hình hay rạp phim, máy chiếu. Như bài viết này nói về màn hình thì chỉ có mấy cái 720p, 1080p, 2K, 4K, 8K. Hiện nay 8K 7680x4320 cũng ko có kích thước nào đạt 8000px. Mọi người vẫn chấp nhận dùng. Nếu bác có ý kiến thì nên góp ý với tổ chức ban hành tiêu chuẩn. Em chịu ko giải thích đc.
Ngon, nhất là có chế độ tùy chọn, HD, HD+ và 2k không biết khi về HD có đỡ được nhiều pin không nhỉ 😃
@phongba046 Mình dùng s7e thì chuyển về full hd thấy ko chênh nhau nhiều lắm.....dí mắt sát màn hình cũng chả thấy khác 2k bao nhiêu....cơ bản pin. S7e cũng trâu rồi..chênh nhau chục % cũng chẳng mấy khi để ý
mokakdha
TÍCH CỰC
7 năm
ngon quá, 1 cái iphone7+256gb với con samsung s8 là bộ đôi hoàn hảo ios android kakaa
@mokakdha Đúng...
mình đang dùng bộ đôi 7plus + g6 thấy là bộ đôi chuẩn nhất
Samsung: Chúng tôi làm màn hình 2K để đấu với các nhà sản xuất khác thôi, khi các bạn mua về sử dụng thực tế, chúng tôi khuyến cáo các bạn hạ về 720P để tiết kiệm pin, chạy mượt hơn, mát máy hơn (đặc biệt nên làm khi đem máy ra đấu với hãng A)😁
@huu thuan Đa nhiệm tốt hơn nữa, chuyển app kg sợ bị load lại =))...
cometoi
TÍCH CỰC
7 năm
2k trên amoled ko hơn full hd trên ips lcd hay super lcd.
@cometoi ko hơn thì iPhone 8 nó đã ko phải chuyển sang màn do Samsung xài cụ ơi =))
anhkhoa0412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chưa thấy máy androi nào đẹp như thế này , cứ đà này 5 năm nữa iPhone lại thành Nokia thôi , rất hấp dẫn , muốn sở hữu.
id@wn...
TÍCH CỰC
7 năm
2960 x 1440
Cái này là 19:9 mod oi.
id@wn...
TÍCH CỰC
7 năm
@binhminh1977 Nó ghi là WQHD+ bạn à.
tỷ lệ 2:1. tỷ lệ của tương lai.
klq- đang hình dung ra chiếc iphone tỷ lệ như này sẽ rất đẹp và hiển thị được rất rất nhiều thứ
@nguyenmanh287 Làm luôn tỉ lệ 21:9 luôn mới đẹp
@nguyenchien45.3 điều khiển tivi ah bác.
nếu tỉ lệ là 18:9 thì độ phân giải phải là 2880x1440
vậy suy ra con này sẽ có tỉ lệ khác 18:9 mà sẽ dài hơn chút 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019