Apple phát hành iOS 11.3 chính thức, mời anh em cập nhật ngay

27/3/2018 15:20Phản hồi: 880
Apple phát hành iOS 11.3 chính thức, mời anh em cập nhật ngay
[Cập nhật] Đã có link direct để anh em up bằng iTunes. Apple vừa tung ra bản cập nhật iOS 11.3, trễ hơn một ngày sau khi họ phát hành cập nhật cho chiếc iPad mới ra mắt. Ở bản cập nhật này chúng ta sẽ có các emoji mới, animoji mới cho iPhone X, tính năng xem tình trạng pin, và cho phép người dùng được quyền tắt "tính năng" làm chậm máy khi pin bị chai, cùng với đó sửa chữa một vài lỗi bảo mật. Để cập nhật, như thường lệ, anh em hãy vào Settings >> General >> Sotfware Update và tiến hành tải về cài đặt (nặng khoảng 700 MB).

Link tải direct cho anh em up bằng iTunes
Anh em đang dùng beta thì vào xoá cái profile beta đi, khởi động lại máy và kiểm tra update sẽ thấy. (settings/general/prifle)

Một vài thay đổi quan trọng:

Pin và hiệu năng: Với iOS 11.3, chúng ta sẽ xem được tình trạng pin của máy xem liệu đã chai bao nhiêu, và sẽ thông báo khi pin của anh em cần được đi thay. Phần này sẽ nằm trong mục Settings >> Battery, và sẽ chỉ có mặt tính năng này trên iPhone 6 trở đi. Ngoài ra chúng ta còn có thể tắt "tính năng" làm giảm hiệu năng máy khi pin bị chai đi. Có lẽ đây là thứ đáng giá nhất trên bản cập nhật với nhiều anh em 😁 Tương tự, để tắt tính năng này, chúng ta vào Settings >> Battery.

Nâng cao trải nghiệm AR:
Apple sẽ cố gắng để mang lại những trải nghiệm tốt hơn về AR ở bản 11.3 này. Cho anh em nào vẫn chưa biết thì AR là công nghệ cho phép chúng ta sử dụng camera kết hợp với các thuật toán xử lý để kết hợp hình ảnh thực và ảo lại với nhau. Ở bản iOS 11.3, iPhone sẽ có khả năng nhận diện và sử dụng AR trên những mặt phẳng thẳng đứng như các bức tường rộng chẳng hạn. Đồng thời cũng giúp nhận diện các bề mặt có hình dáng tốt hơn, ví dụ như mặt bàn hình tròn.

Điều này cũng mang lại cho iPhone khả năng nhận diện các vật thể 2D, như các bảng hiệu hoặc poster tốt hơn, giúp các lập trình viên có thể tạo ra các ứng dụng có thể cung cấp thông tin dựa vào hình ảnh thật ngoài đời một cách hiệu quả hơn.

Ứng dụng tin nhắn: Với anh em nào sử dụng iPhone X, chúng ta sẽ nhận được thêm 4 animoji mới: Sử tử, gấu, rồng, và đầu lâu. Bên cạnh đó, thêm vào tính năng Bussiness Chat giúp người dùng chat trục tiếp với đối tác chỉ trên ứng dụng Messenger. Mình nghĩ điều này chưa thật sự hữu ích ở thị trường Việt Nam mình.

Ứng dụng Health (Sức khoẻ): Sau cập nhật, chúng ta có thể xem được nhiều thông số y tế về sức khoẻ hơn. Các thông tin này cũng sẽ được bảo mật tốt hơn khi sẽ được mã hoá và bảo vệ bằng mật khẩu.

Quảng cáo

Chúc anh em vui vẻ với bản cập nhật này! Mình sẽ trải nghiệm và chia sẻ cho anh em nào còn lăn tăn chưa dám lên
880 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên
tenzero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@le@hai khi máy bạn bị tắt đột ngột do pin bị chai thi máy sẽ tự động kích hoạt chế độ làm chậm máy . Khi đó bạn vào phần này mới có nút cho phép tắt chức năng này, rồi mỗi khi máy tắt nguồn đột ngột thì chế độ lại tự kích hoạt =>khi bạn không thấy nút tắt thì có nghĩa là máy đang chạy hết công suất có thể và sẽ tắt đột ngột nếu như pin chai. Cái này mình đọc trong phần tìm hiểu thêm chứ pin cũng chưa chai nên không thấy 😃
@le@hai nghe giang hồ đồn khi chai quá 20% thì mới xuất hiện tùy chọn tắt giảm hiệu năng 😁
@Brisingr.PK không phải nó làm không được mà nháy báo sóng nhức cả đầu chóng cả mặt. Còn led thông báo thì đầy android phone làm.
@Lê Phú Khương 8C6AC5F5-9E92-413B-BB5E-E8F376174F81.png 6F2B9638-1695-469D-A8E7-D583CF08C0B9.png 6+ đang lên
lenhuttrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên ngay và luôn! ip6s ạ!
@MH174 Chai 19% rồi
@lenhuttrung hẳn là e chỉ 6 thường 32 đang 11.2.6 nên tiếp tục lên k bác. giờ e đang đợi để hạ đây ạ
@Ngọc Đạt Nguyễn Hiện tại bạn xài có mượt không? Con 6 plus của mình bản 10.3.2 mà vẫn hơi lag lag dù đã thay pin.
@drnhan_bvutdn ip 6 lên 11.2 là sai rồi bác ạ. e dùng chán lắm hiệu năng giảm. từ ngày ra 11.3 e thấy dùng còn đỡ hơn tẹo. đặc biệt sụt pin nhanh nữa
Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
Lên
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mượt như dùng 10.3.3. Một người dùng X chia sẻ
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vok Cho chúng nó loạn óc
@phuong_pda Ipad air như thế nào bạn? Mình chưa lên.
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vvhiep bao ngon bạn nhé. vuốt đa nhiệm mượt khỏi chê
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
6 năm
@phuong_pda 5s chạy 10.3.3 không giám lên luôn
Police01267
ĐẠI BÀNG
6 năm
5s có nên lên k
@khitamdao Pin có bị hút nhanh không bạn? Đang ở 11.2.2 chẳng muốn đi xa
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@cyberat pin không chênh với bản 11.2.2 là mấy
ngocphucqtkd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cyberat Pin thì chưa thử ban. Mới lên sáng nay
@Police01267 Nếu đã sẵn ở ios11 thì lên. Còn thấp hơn thì bạn nên để yên đi. Nguyên tắc là trong cùng một đời ios các bản càng sau là bản vá, sửa lỗi chứ ko phải thêm tính năng j đâu nên nó sẽ mượt hơn. Qua hẳn một đời ios mới thì nó mới lag
oishi_1994
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên
cpu i7
ĐẠI BÀNG
6 năm
bản này ngon...mượt Pin thấy ổn
same388
ĐẠI BÀNG
6 năm
Để coi chạy ổn định k rồi mới lên.
TT dạo này chậm, update này có ngày hqua ùi mà h ms có bài đăng😃
@cuhiep Thích câu này của bác hiệp, cơ mà em hiểu theo nhiều nghĩ, có vẻ tinh tế lâu ra hơn @@
tinhluke
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuoc duong còn bao nhiêu % mới tắt chai pin được bác 83C455BE-4AE8-4A8A-BB89-824CE6785986.png D7F5BC81-2857-4F43-853E-BDB2431EE788.png
@tinhluke 80%
@tinhluke khi nào máy bạn bị tắt nguồn đột ngột thì tự khắc lần khởi động lại iPhone sẽ bật tính năng đó cho bạn.
7 plus, sẽ lên
TranAnz
TÍCH CỰC
6 năm
@ziczac966 ko
@ziczac966 Lên 11 luôn đi chứ ok mà
1hoi1chai
TÍCH CỰC
6 năm
@ziczac966 Mún trải nghiệm cái mới thì lên. Vẫn nhanh nhưng ko = 10.3.3.
Mún phản hồi nhanh thì dừng 10.3.3
TTris
TÍCH CỰC
6 năm
@ziczac966 ipad mini 2 lên 11.2.6 luôn rồi này... vẫn phà phà thôi. Đang cho chạy lên 11.3
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quan tâm nhất cái pin cho ipad thì mod lại không nói gì
@Tenminus Ipad không bị làm giảm hiệu năng nên ko có tính năng này là phải rồi
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@andaicadt Không cái vụ kiểm soát pin của ipad cơ bạn
Đang up cho con X 😆
@kstn_hut_hat
@kstn_hut_hat Mình phân vân ko biết máy có bị lag hơn, pin kém hơn hay tốt hơn, và FaceID có mở nhanh hơn ko. Bạn up rồi cho mình cái review chi tiết đi.
@thangyquy Dùng X thì p 2 năm nữa ms biết lag hay ko. Faceid thì mình thấy bth. Chắc làm thói quen nên ko để ý. Đa nhiệm thấy tiện hơn. Vuốt nhẹ là ok liền. Trông rất bth 😃
@kstn_hut_hat Thanks, tại hiền giờ faceid vẫn ko nhanh bằng TouchID. Hy vọng ngày càng nhanh chứ ko chậm đi qua các bản update FaceID nói riêng.
huukttn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào 6s plus từ 10.3.3 lên rồi cho xin ít đánh giá với ạ. Mình đang 10.3.3 đang phân vân ko biết có nên lên ko
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuanqb1203 Chân thành 1 câu bạn nên ở lại
@1hoi1chai tâm lý thôi chứ giao diện nó ý như nhau có gì khác đâu mà thích...
1hoi1chai
TÍCH CỰC
6 năm
@vtb center mình chưa hiểu ý bạn? 😃 bạn kia đang hỏi là 11.2.6 lag quá có lên 11.3 ko.
@1hoi1chai lên, vì bạn đã lỡ lên 11 rồi thì kiểu gì cũng phải lên tới cùng vì bản sau sửa lỗi cho bản trước, chỉ khác biết khi nào giữa 10 và 11 sẽ khác hoàn toàn về tốc độ v.v.v
IP5 Plus lót dép hóng bản 11.5 ra rồi lên. 😁
chabaa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenconghuy hẳn là 5 plus :v
Lên thôi anh em.quá ngon
PiPyL96
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuanqb1203 Mình đang dùng 6s plus bản 11.2.5 thấy dùng oke. Pin tầm 7 tiếng. Chạy mượt mà. Giờ đang lên 11.3 để thử xem thế nào
PiPyL96
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuanqb1203 Pin mình đã chai 12% nhé
TranAnz
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuanqb1203 ko
@Tuanqb1203 bản ios 11.3 này ngon rồi anh em ạ
tuannguyen83
ĐẠI BÀNG
6 năm