Light Harmonic OSCAR XXI - chiếc in-ear nhiều driver nhất trên thế giới với 21 driver mỗi bên

abuchino
11/8/2018 9:28Phản hồi: 81
Light Harmonic OSCAR XXI - chiếc in-ear nhiều driver nhất trên thế giới với 21 driver mỗi bên
Chiếc tai nghe Light Harmonic OSCAR XXI như tên gọi sử dụng đến 21 driver BA khác nhau thêm vào đó phần shell phiên bản thử nghiệm cũng được đúc trong suốt để cho người xem buổi triễn lãm Hi-end show HongKong có thể nhìn thấy được đủ 21 driver khác nhau. Tuy nhiên phiên bản chính thức sẽ có shell được đổ bằng lõi titanium để có khả năng chống rung thụ động cho từng driver khác nhau và cộng hưởng âm nhằm cho chất âm tinh tế đặc trưng

Light Harmonic sau khi ra mắt chiếc tai nghe inear đầu tiên của mình mang tên STELLA với sự tham gia giúp sức của Campfire Audio thì đồng thời cũng là lúc tại nhà máy sản xuất của Light Harmonic cũng xuất hiện các tin đồn về một chiếc tai nghe còn cao cấp hơn nhiều so với chiếc STELLA. Và tại Hong Kong HighEnd AV Show 2018, thì Light Harmonic cũng đã chính thức xác nhận tin đồn trên với sản phẩm tai nghe inear cao cấp có tên gọi OSCAR XXI.

OSCAR XXI sẽ bao gồm đến 6 driver BA dành cho dải trầm , 8 driver dành cho dải mid và 6 driver Treb đi kèm với đó là một driver super-tweeter BA để có thể tái tạo không gian và layer trong âm thanh. Bên trong chiếc OSCAR XXI cũng có khá nhiều công nghệ tương tự như Stella với các cụm driver BA được chia theo từng cụm array cũng như các ống tube định hướng. Phần connector sử dụng 2pin 0.78 thường gặp, dây hand-made sử dụng chất liệu đồng OFC có độ tinh khiết cao với 8 lõi bên trong.

Mức giá cũng như ngày ra mắt của Light Harmonic OSCAR XXI vẫn chưa được ấn định cụ thể nhưng có lẽ giá chắc cao không kém những chiếc tai nghe đầu bảng custom.
Nguồn: cool3c
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

see022
CAO CẤP
6 năm
ko biết hay ko ? nếu hay giá ok. mua thử nè
lucifer009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@see022 Chắc vài chục củ.
Trên tai thử xem sao mod?21driver nghe có vẽ hấp dẫn quá!
@xuanlong1966 Tôi thấy hơi ít driver
@adagioleonard Theo bạn bao nhiêu cái driver là đủ cho 1 tai nghe hỉ?!
@xuanlong1966 Tai nghe hỉ là loại gì hay thế ạ 😁
@adagioleonard Loại in-ear đó :p
@xuanlong1966 Lạ tai đó 😁
xuanan11
ĐẠI BÀNG
6 năm
ồ,chắc đắt lắm
@xuanan11 Toàn driver BA mà không đắt mới lạ :p:p:p
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quái vật
Meomuopxu
TÍCH CỰC
6 năm
Có tai nghe bình dân nào nhỏ gọn và dẹt như soundmagic PL50 ko các bác , đeo lúc nằm, hoặc đội mũ bảo hiểm cũng ko vướng

Chả lẽ giờ đi mua lại pl50
@Meomuopxu Sony MH1C đó bác. 😁. Dây dẹp chống rối nữa
Meomuopxu
TÍCH CỰC
6 năm
@Frozental Phoenix Nhìn hình thì tai nghe này nhỏ nhưng lại dài , ko phải dang dẹt như pl50 bác ạ

Pl50 lại dùng 1 driver BA nên "ống nghe" của nó nhỏ , đeo lâu ko đau tai
@Meomuopxu Bắt đầu từ 1tháng8 ai đeo tai nghe ra đường sẽ bị phạt đó bạn à..!
@MinhHuy69 Nguy hiểm cho mình và cho người khác bác ạ. E trước cũng thế. sau này suýtj bị một cậu sinh viên tông thì bỏ hẳn.
Cứ tưởng điện thoại, máy tính mới đua cấu hình ai ngờ tai nghe cũng đua driver. Mà tận 21luôn.
Lắm driver mà nghe như hạch thì phí lắm. Y như mấy con KZ nhồi lắm driver nhưng vẫn không ra gì.
zzTKzz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TakaVainglory so sánh đúng chán. lấy từ bao giờ kz dc lấy ra làm chuẩn mực thế này 😆 giá rẻ thì chỉ tới thế. có ai lại đi so sáng con tai nghe 1 2tr với con vài nghìn đô như con này?
@TakaVainglory Bọn JH và 64Audio nó cũng nhồi nhiều mà
quangpro1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình tai trâu có lẽ akg kèm theo máy là đủ
Huu90bk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangpro1990 bác ngon còn có akg.
quangpro1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Huu90bk Dc tặng mà bác
chất quá...
Ko bt phải sài gì để kéo e nó.
Nghe nhiều bác bảo, lắm driver thì như cái chợ
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tai mình chắc nghe 4 driver là hết bài 😁
21 drive thì nhét kiểu gì cho hết nhỉ
Driver là gì vậy mấy bác
dontask123
TÍCH CỰC
6 năm
@Trư Hiếu Driver tai nghe ( còn gọi là củ loa) là một tổ hợp gồm nam châm, cuộn cảm và màng diaphargm hình nón (với kích thước đo tính bằng mm), đảm nhận việc chuyển đổi tín hiệu điện thành sóng âm mà tai người có thể hiểu được.
Go!
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không muốn lái nhưng các bạn cứ hỏi đeo kèm mũ bảo hiểm nên mình có cái kịch bản ntn. Vợ các bạn có bầu quý tử đi xe máy đi chợ. Một thằng trong hẻm chạy ra vừa bấm đt vừa đeo tai nghe va quẹt làm vợ bạn té xuống đường. Wow! Rất yomost!
Meomuopxu
TÍCH CỰC
6 năm
@Go! Ví dụ đúng nhưng thực tế là bạn đang tưởng tượng ra

Tôi vừa đeo tai nghe vừa đi xe máy đây, tôi biết rõ tôi vi phạm luật giao thông nhưng thực tế là tôi nghe với âm lượng nhỏ vẫn nghe rõ tiếng xe, và khi nghe nhạc đi đường có cảm giác bản thân tập trung và tỉnh táo hơn

Và ý thức giao thông của tôi thì xin dám chắc là hơn 99% người đang tham gia giao thông ở Hà Nội, thực sự là rất chắc chắn

Đi ngoài đường nhìn các bác vượt đèn đỏ , chen lấn , còi , lách , ô tô ngang ngược, vvv....tôi đang đeo tai nghe mà có cảm giác mình như 1 vị thần thượng đẳng vậy, vì tôi đi đúng , lịch sự

Nói vậy nhưng tôi mong ko 1 ai đeo tai nghe ngoài đường cả, vì chưa đeo thì họ đã kém cỏi về ý thức sẵn rồi.
tonhan97
ĐẠI BÀNG
6 năm
em củng nghỉ như bác,đeo tai nghe khi lái xe ko hẵng là xấu,chủ yếu là do mình nữa
Shine Shin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Go! Quan trọng vẫn là ý thức khi lưu thông. Ng mà đã k có ý thức và trách nhiệm thì dù cả k đeo tai k bấm đt vẫn gây ra tai nạn như thường. Mình thấy topic tai nghe nào cũng có ng cmt như bạn bảo đeo tai nghe khi chạy xe là thiếu ý thức khiến mình khá bức xúc 😃 đó giờ chưa thấy vụ tai nạn nào do đeo tai nghe gây ra cả toàn do nhậu nhẹt chạy xe lạng lách phóng nhanh vượt ẩu gây nên k. Mà nếu đeo tai nghe là sai thì xe hơi đã k thiết kế cả dàn loa trong xe như vậy rồi , lái xe hơi còn cần tập trung nhiều hơn cả xe máy nữa nhé. Và khi chạy đg dài bạn sẽ thấy cái tai nghe cứu bạn khỏi cơn buồn ngủ vì nghe tiếng gió thổi đều đều trong tai như thế nào
sadnightdj
TÍCH CỰC
6 năm
Tai ngon nhưng cần phải đá cặp vs nguồn phát ngon nữa thì mới khai thác hết đc nó
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sadnightdj Quan trọng là trở kháng cao hay thấp nha bác. Trở kháng cao hoặc cực cao (đối với IEM) phải cần khủng long kéo mới được 😁
Hehehehihihi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiếc là X không dùng đc nhé. Muốn dùng phải mua adapter 30 usd nha các con cừu 😆). Khổ nhục quá
@phồng tép2 Chuẩn r bác ạ =))
@phồng tép2 cũng bình thường mà bác, mình vẫn cắm iphone 6 con tai còn hơn thế này 😃) đôi lúc vẫn phải đề cao sự đại tiện 😁
@magic.flame K dùng dac là 1 sự lãng phí bác ạ :v tiếc là dùng con tai này k loè đc bọn con gái,, tại nó giống mấy tai tàu khựa quá :v
@phồng tép2 Đôi khi ko phải lúc nào cũng mang theo được mà bác.
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
Số đẹp nhỉ 21
phong_hue
TÍCH CỰC
6 năm
Nhồi nhét nhiều quá. Nhiều chưa chắc đã hay. Mình nghĩ không nên tạo ra cuộc đua nhồi nhét driver.
bây h mới hiểu hết ý nghĩa của câu CHẠY ĐUA CẤU HÌNH!\
21 driver nhét sao kinh vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019