Ghost trên ổ SSD

Tuan 3230
18/9/2018 16:19Phản hồi: 22
Ghost trên ổ SSD
Chào các anh chị em,
Mình đang có 1 khó khăn mong muốn đc giải đáp. Chả là mình có con máy Dell 3542 cũ, I5, 4210 U, vừa mới nâng cấp ổ SSD Âpcer Panther 120Gb AS 340, đồng thời tháo DVD và thay vào đó là caddy bay + HDD cũ. Mình chép toàn bộ window cũ sang SSD mới bằng tool trong HBCD. Vấn đê là, sau đó mình dùng one key ghost để bung file ghost .GHO trong máy thì không được, norton báo lỗi: can not open image file....
Nhờ cao nhân chỉ giáo để mình có thể làm việc được. Hiện bản win cũ khá là ì ạch, mặc dù đã chạy trên ssd mới.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khongnho1993
ĐẠI BÀNG
6 năm
thế thì bạn tải bản ghost khác về ghost trên mạng thiếu gì bản ghost ngon đâu
Tuan 3230
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khongnho1993 Mình đã thử tất cả các file .GHO đều không open đc bạn à
khongnho1993
ĐẠI BÀNG
6 năm
theo như này thì bản ghost hiện tại nó bị lỗi rồi
khongnho1993
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn có thể tim những bản ghost uefi có đuôi là tbi thì tốt
Tuan 3230
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khongnho1993 bí quá thì mình cũng sẽ ghost dạng UEFI
khongnho1993
ĐẠI BÀNG
6 năm
còn nữa là bạn nên ghost bằng norton ghost nếu bạn đã biết dùng mini win cũng như các tiện ích của nó
thuy8x8
TÍCH CỰC
6 năm
Vấn đề là file ghost bạn đang lưu ở đâu? Nếu nó nằm trên HDD cũ thì có thể nó bị lỗi file đó do bad sector ổ cứng HDD cũ. Cách tốt nhất theo mình nên cài lại win mới cho mượt SSD và CPU i5 của bạn chạy tốt Window 10 đó. Thử cái cảm giác 5-7s khởi động win có sướng hơn k ?
Tuan 3230
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thuy8x8 Mình đang để file ghost trên HDD bạn a
bạn xài ssd thì thôi cài lại luôn đi cho nó khỏe, ssd cài có tí xíu là xong rồi, tgian bạn debug troubleshoot cái ghóst quá cha tgian cài mới r
Tuan 3230
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dinhdobathi cài trên ssd nhanh hả bạn, thế mình sẽ làm thử, mấy bữa nay lắm việc nên chưa dám cài, định bụng ghost sẽ nhanh hơn
Tuan 3230
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dinhdobathi USB mình đang cài HBCD PE rồi, thì có dùng USB đó cài win được nữa không bạn
@Tuan 3230 mình ko rõ bạn làm cái usb đó ntn, nên chắc là bạn nên tạo 1 cái usb cài win thuần thôi bạn ơi
Tuan 3230
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dinhdobathi thanks bạn, mình đã phải làm cái USB thuần
Gắn SSD thì cứ tấp luôn Win 10, mà xài win 10 thì ko đc ghost kẻo tốn tg.
có lẽ cần một sự kiện để cho ghost được yên nghỉ, nó đã làm hết nhiệm vụ. bây giờ còn nhiều người sài ghost quá.
chithanhcp
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu chia ssd thành nhiều phân vùng thì phải gộp vào rồi ghost nhé b
Tuan 3230
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chithanhcp đúng rồi bạn, mình gộp lại thì dc luôn
trungamd84
ĐẠI BÀNG
6 năm
SSD có 120gb thôi làm gì chia lắm phân vùng thế để làm gì ko biết??????
huynhnhusg
ĐẠI BÀNG
3 năm
máy bị lỗi rồi mua máy mới thôi .. máy tui xài 10 năm mà quốc ssd vào chạy ngon lành . ko ì ạch ..
@huynhnhusg ai bảo máy lỗi?
mình cũng đang tính thay SSD dung lượng lớn hơn, bên bán kêu nếu chịu rủi ro thì Clone nguyên con qua được ( Win 10) , vì có nhiều cái phái cài đặt lại không có thời gian làm
Có bác nào cho ý kiến giúp ( ổ SSD hiện tại mình đang sử dung 170gb / 256gb)
quangnx4
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hasnguyenit em thấy clone bình thường mà, ổ công ty mới toang hôm đầu tuần, em clone nguyên ổ HDD cũ qua SSD mới giờ đang dùng bthg đây bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019