3 món đồ công nghệ mình rất ngại mua hàng cũ, like new,...

Mikeknowsme
15/3/2021 6:40Phản hồi: 204
3 món đồ công nghệ mình rất ngại mua hàng cũ, like new,...
Mình là người thường mua đồ công nghệ cũ, như mới, like new 99%,… vì nó rẻ và vẫn giữ được giá trị của sản phẩm. Tuy nhiên lại có một số sản phẩm công nghệ riêng biệt mình lại không mua cũ vì nhiều lý do, trừ khi mình thật sự tin tưởng đối tượng mình mua lại.

Tai nghe

Tai nghe bluetooth, tai nghe chụp tai, hay tai nghe có dây,… là những sản phẩm được sử dụng hằng ngày, đeo nhiều vào tai - vị trí kín, ẩm, dễ sinh bẩn. Cho nên mình rất ngại khi phải dùng lại tai nghe đã được đeo từ một người khác vì vấn đề vệ sinh, đặc biệt ít nhiều có thể bị lây lan các bệnh truyền nhiễm thông qua ráy tai chẳng hạn.

Bản thân mình cũng ngại bán lại tai nghe cá nhân cho một người khác cho dù mình không có bệnh gì về tai đi nữa. Cho nên đối với sản phẩm tai nghe nói chung thì mình sẽ mua mới 100% cho chắc.

Pin, sạc

Pin dự phòng, sạc tường, adapter,… là những sản phẩm cũng mang tính “hên xui”, cho nên việc mua lại hàng cũ không phải là ý hay lắm, đặc biệt là khi nó đã được dùng trong một thời gian rồi thì rủi ro hư hỏng càng cao hơn.

Tốt nhất cứ pin, sạc thì nên mua mới, và giá tiền của những sản phẩm này cũng chẳng mắc để chúng ta đầu tư.

Chuột

Đa phần chuột hiện tại có thiết kế bằng nhựa, nên ít nhiều sau một thời gian xài bạn để ý kỹ phần nhựa sẽ bị bóng lên vì ngón tay chúng ta chạm và bấm vào nó rất nhiều lần.

Bản thân mình cũng không biết được khi mua một con chuột cũ, dù đắt tiền và còn mới đến đâu cũng không biết được nó đã được xài như thế nào, bấm như thế nào, liệu mua về có bị dính tình trạng “double click" hay không. Hoặc bản thân mình khi xài chuột làm sao kiểm soát được mình bấm nhiều hay bấm ít, bấm nhẹ hay bấm mạnh, scroll như thế nào,…

Cho nên chuột cứ mua mới là chắc ăn nhất.

Mời anh em chia sẻ thêm những sản phẩm công nghệ mà anh em “ngại” mua cũ nhất nhé!
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vn_soft
CAO CẤP
3 năm
Tai nghe cũ thì kinh thật, ông nào ráy tai ướt thì thôi rồi😁D
@vn_soft sợ luôn bác
@vn_soft
Mắc ói quá
@vn_soft Tai nghe cũ thì lau chùi cẩn thận là được mà 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@mynkp Mà sao họ bán ko để ý vệ sinh nhi? 🤓
Chuyện nhỏ mà mua đồ cu cũ thì ít nhất sẽ mòn theo thời gian, chịu khó mua về nhớ vệ sinh sạch trước khi dùng là xong 😁
Em định mua airpod pro cũ 3tr rồi thay comply foam. Các bác nghĩ sao?
18K
CAO CẤP
3 năm
@BillyTheKid96 Tôi thì chỉ nhắc bạn nên kiểm tra kỹ vấn đề pin và âm thanh có méo gì không chứ vệ sinh thì đơn giản. Mua mới cũng dễ thôi 3kshop có bán
@BillyTheKid96 Thôi mua AP2 mới cho lành bác, hồi xưa em toàn mua đồ cũ, nhưng bây giờ đổi tính rồi, đồ mới vẫn hơn, mua đồ mới cái gì mình cũng sẽ ưng ý, vì nó ko có khuyết điểm, pin nó mới hoàn toàn, nó có mau hết pin thì cũng là do bản chất nó như thế, k cần phải đi hỏi ng khác coi sản phẩm đó như vậy có bình thường không... Còn đi mua đồ cũ ko bao giờ có cảm giác tự tin về món đồ đó như vậy được, cứ sợ hãi sao í
peterh
CAO CẤP
3 năm
@Atus Atus Chính xác luôn, vợ mình còn phải bóc tem nữa mà.
@BillyTheKid96 Giá tốt đấy nếu đó thực sự là hàng chuẩn, cẩn thận kẻo bị lừa E nhé 😄
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tới hiện giờ thì mình mua tận 3 cái tai cũ rồi. 2 cái mua từ cửa hàng 1 cái thì trên group FB 😃 mua về thấy cũng sạch sẽ vs cũng tiết kiệm đc kha khá
@Phu Vu 1802 Tai inear về lau qua, thay tip là quất thôi
Trước đây mình hay mua đồ cũ nên rút ra kinh nghiệm là không nên mua đồ cũ làm gì, cứ mới mà mua 😁
Bài xàm mà.
Đồ cũ còn điện thoại cũ là không nên mua nữa này. Vì có thể cấy gạo vào chả ai biết.
Máy tính cũ cũng thế, giờ cài malware vào cả bios/uefi được mà, máy Mac mấy phiên bản trước cũng có khả năng dính trừ 1-2 dòng mới nhất thì chưa lộ lỗ hổng.
Quá nhiều thứ không nên mua đồ cũ.
Nếu nhà sản xuất hoặc một đơn vị có đủ kỹ thuật thu lại và refur hay gì đấy thì sẽ ổn hơn.
@mannavod A vẫn thường xuyên mua cũ đây, từ Macbook, smartphone đến iPad, máy ảnh, ổng kính... rẻ thì vài triệu, đắt thì vài chục củ vẫn xúc như thường. Quan trọng là biết kiểm tra hàng 😎
@gatheringviolet Giờ A A vẫn giữ thói quen mua cũ, chưa bị hớ lần nào, 100% các trường hợp mua cũ đều qua trực tiếp để xem, test, trải nghiệm, trên 96.69% đều là các món fullbox đúng nghĩa đen, thậm chí còn gần nguyên hạn bảo hành 👌
@mannavod Đồ điện tử lắm lúc xài 1 thời gian m,ới đổ bệnh, thế nên nếu mua hàng 2nd hãy chắc chắn món đó vẫn còn bảo hành chính hãng lâu dài, A toàn chọn các món theo tiêu chí như vậy, ngoài ra luôn ưu tiên mua hàng fulllbox 😎
Đồng í với mod
@JaegerH.. Có cả khái niệm "í" à? 😁
@crazysexycool1981 Đọc thì dài ngắn như nhau b ạ. TV nó thế đấy!
Đừng quên bạn đang dùng văn viết để diễn đạt suy nghĩ đấy 😆
Mình nghe thấy mấy bạn chơi tai nghe thì phải burn in mới nghe hay hơn, không biết burn in thì mua cũ tai đã burn in nghe mới hay chứ nhỉ ???
Vấn đề vẫn là tiền, tiền nhiều thì tội gì dùng đồ cũ, còn đã dùng đồ cũ thì phải chấp nhận rủi ro, nhưng bù lại thì phải chi ít tiền hơn
@TrươngThanh23 Tiền nhiều thì nói mần chi, nếu lúc nào cũng dư dả tiền bạc thì cứ brand-new, nguyên bảo hành mà mua 👍
Hầu như mình ko có sở thích mua đồ cũ. Bán thì có. Vì cảm giác mua đồ mới vẫn thích hơn
@crazysexycool1981 Vì run ko biết mua được hàng tốt hay bị lừa nên cảm giác hồi hộp chứ sao a. Còn mua hàng mới chỗ uy tín là mua cái an tâm rồi
@cuongtao2016 Ko biết có phải do số hên ko nhưng xưa nay A mua hàng 2nd đều thuộc diện khá kỹ tính & chọn lọc nên chưa bao giờ gặp tình trạng bị lừa đảo về sản phẩm công nghệ 😎
@crazysexycool1981 Ai lửa nổi anh, a rành quá rồi
Cười vô mặt
@cuongtao2016 Thì cứ chủ động tìm hiểu về món đồ cần mua trên mạng, sau đó ghi chú lại các thức cần test, đến nơi chỉ việc làm theo thứ tự thôi. Sản phẩm mà vượt qua được bài test thì tính tiếp đến việc thương lượng giá với người bán 😁
cayowl
TÍCH CỰC
3 năm
Đi các showroom thấy tai nghe in-ear demo nhiều ng đeo lắm. Nhìn thấy ớn luôn.
Vậy chứ bạn muốn người ta làm gì? Bày ra tầm chục cái khác nhau hay mỗi khi có người đến test lại mang 1 tai mới ra để chiều lòng các thượng đế? 🤓
Mình cũng hay mua đồ cũ, nhưng 3 món kia thì không
@phoden A chưa từng mua chuột dạng 2nd bao giờ, thời còn dùng Windows thì mua mới nhưng là loại hơn 100k chứ ko nhiều, 5 năm qua từ lúc xài Macbook chưa biết đến khái niệm dùng chuột là như thế nào 😁
@crazysexycool1981 Touchpad của nó chắc đã lắm ha anh
@phoden Chú cứ hình dung ra 1 người chuyên phụ thuộc vào chuột khi còn dùng windows mà bỏ hoàn toàn thói quen này khi chuyển sang xài Mac như A thì đủ biết trackpad của Macbook bá đạo đến mô. Ngay đến các phần mềm chuyên dụng như PS, LR, FCPX mà A còn 100% thao tác trên trackpad, ko phải sử dụng chuột theo đúng nghĩa đen là đủ hiểu 😁
@crazysexycool1981 Nó to, nó nhạy hay nó như nào anh 😁
Xài thử đi, tự chú sẽ có câu trả lời chính xác nhất 😁
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
Tai nghe dơ gần chít. Chuột mình mua cũ như con trong hình 350k úa xứng đáng
@Linlinchin Bẩn thì vệ sinh là xong mà 😎
Trước thời sinh viên với lúc mới đi làm thì mình hay mua đồ cũ. Chứ giờ có kinh nghiệm rồi thì cứ mới mà mua. Vợ cho phép 😁
@cutamthat Mình thì vẫn có sở thích mua hàng 2nd, lắm đồ còn mới nguyên, bảo hành dài lại fullbox, tội gì ko chiến, tiết kiệm được 1 khoản tiền kha khá so với mua mới 🤓
Tai nge thì tốt nhất mua mới và ko cho mượn
@Hà Nhân Lão Tử Mình vẫn mua cũ đây, điển hình là chếc Airpods mua đợt cuối năm 2017, có sao mô? 😎
Sạc mua cũ xài 2 năm rồi vẫn ngon. Chắc tại hên
@phamminhtu1993 Mình sẵn sàng mua 2nd mấy cục sạc hoặc pin dự phòng nhưng với điều kiện là cục mình ưng ý về hình thức cũng như dung lượng pin, hãng yêu thích. Cơ mà trước nay cũng chưa từng mua cục pin dự phòng cũ nào 😁
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
mình có mua tai nghe cũ và cũng hối hận vì nó bị lỗi, có con loa mua đập hộp thì vẫn ngon 😃
@Kelamtro Đã từng mua Airpods cũ xài hơn 1 năm thì chai pin nhưng đó là tình trạng chung òi nên ko quá lăn tăn, chỉ thắc mắc là sản phẩm của Apple có vòng đời ngắn quá 🤐
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 ip dùng đc 5y thì có ngắn k bác? tai nghe cũng chỉ 2 năm thôi vì pin nó nhỏ, ủa mà pin yếu pin cùi chứ bác nói sản phẩm apple vòng đời ngắn là sai rồi, pin có vòng đời ngắn mới đúng 😃
@Kelamtro Thì từ sản phẩm mình ngụ ý là pin của Airpods ở câu trước đó 😁
icemain
TÍCH CỰC
3 năm
Ba Con Sói 😆
@icemain cần ko , tui rữa sạch rồi bán lại rẻ hơn 90% giá thị trường =))
@icemain Thứ đó mà mua 2nd là tiêu đấy 🤣

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019