Mitsubishi sẽ lắp ráp Xpander tại Việt Nam từ năm 2020

Tuannph
12/9/2019 23:52Phản hồi: 177
Mitsubishi sẽ lắp ráp Xpander tại Việt Nam từ năm 2020
Tại buổi lễ kỷ niệm 25 năm thành lập, Mitsubishi Motor Việt Nam (MMV) vừa xác nhận rằng sẽ bắt đầu lắp ráp trong nước Xpander từ năm 2020. Đi cùng với đó, hãng xe Nhật đang chuẩn bị xây dựng thêm một nhà máy sản xuất xe tại Đà Nẵng để tăng sản lượng xe CKD. Như vậy Mitsubishi sẽ có thể đáp ứng nhu cầu của anh em mua xe tốt hơn, không bị phụ thuộc nhiều vào nguồn xe nhập từ Thái và Indo như hiện nay nữa. Hiện tại chỉ đang có mẫu crossover Outlander là được sản xuất trong nước, còn lại những dòng xe khác của Mitsubishi đều là xe nhập khẩu.

Mitsubishi Xpander ra mắt tại thị trường Việt Nam vào tháng 10 năm 2018, xe thuộc phân khúc MPV 7 chỗ cỡ nhỏ, cạnh tranh cùng Toyota AvanzaSuzuki Ertiga. Anh em có thể lại video đánh giá Xpander dưới đây.

177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanghainh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá có tốt hơn không nhỉ?
@TnQ NMT Lên ngồi thử chiếc máy dầu Ford Everest thử. Êm ru.
TnQ NMT
TÍCH CỰC
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em Giá gần gấp đôi mà bác 😁:D không êm cũng kì
Glory.LeO
ĐẠI BÀNG
5 năm
@althonx5 Chuyện xưa như Diễm. Mer còn lỗi nữa là Mit. Thích là nhích thôi
@TnQ NMT :D
Dập chế innova là vui rồi. Ít bữa còn lắp trong nước dự còn rẻ hơn vài chục
amdxxx
TÍCH CỰC
5 năm
@thangherodientu Innova hy vọng năm sau sẽ ra facelift - chứ hiện tại mẫu ra 3~4 năm rồi đứng yên không thèm thay đổi gì
Mà nếu thời điểm năm sau Xpander VN ra hàng ráp mà con Innova cũng ra bản mới hoặc ra facelift thì Xpander sẽ mệt mỏi ah!
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
5 năm
@amdxxx mệt mỏi :v, có bị ngáo ko mà mệt mỏi. Con Xpander cạnh tranh trực tiếp với Rush nhé. Con Innova không cùng phân khúc. Nhưng vì quá đuối nên bị Xpander chiếm cả thị phần. Giờ có ra cái gì thì cũng khó địch nổi 😆. Chênh nhau vài trăm chứ ít đâu
@amdxxx Bản at chênh nhau gần 200 chai. Thà 50 chai thì may ra
@thangherodientu Bản MT lăn bánh 630, AT lăn bánh giá 698.
Hy vọng khi rắp ráp trong nước giá xe sẽ giảm đáng kể so với nhập nguyên chiếc.
@nh0ktam01 con này cả giấy 7, con kia cả giấy 11 mà bác, mua bản thấp thôi @@
@NongDanChanDat trả góp bác ơi @@
@greatmen88 có ước mơ tý để phấn đấu bác ơi, nay đi học lái xe rồi @@
@nh0ktam01 Giá giảm nhưng chất lượng có giảm?
Giờ vẫn còn lắp ráp nữa cơ à .
@cu_cai_nho Vì sao bạn chọn xe nhập . Bởi vì giá giống nhau chất lượng khác nhau . Vậy lắp ráp để làm gì . Công nhận bạn khôn thật .
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
5 năm
@minhthuvc lắp ráp vẫn có những ưu điểm của lắp ráp trong nước: Ví dụ: xe sẵn, nhiều đồ thay thế, giá sẽ tốt hơn xíu. Nhưng mình sẽ vẫn chọn xe nhập, ít nhất là cho tới hiện tại (à mà mình vừa lấy con xe nhập Thái về rồi). Nhập thì phải chịu cảnh xe lúc có lúc không, đồ thay thế ít nhưng đổi lại chất lượng cho đến giờ vẫn tốt hơn lắp ráp Việt. Lắp ráp VN làm gì có số má trong khu vực
@cu_cai_nho XPander nhập từ Indonesia mà bạn?
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em mình nói chọn xe nhập chứ đâu phải lấy X 😃
Ko bik sau này hãng này có giảm giá j ko nữa
Con này về doanh số tại vn hình như chỉ thua vios, innova thì bị vả sml rồi
Khoa81
CAO CẤP
5 năm
@lekhanhtrung123 Nó ko đủ xe giao chứ đủ chắc cũng qua mặt vios luôn. Mình cọc hồi giữa tháng 8 mà sale hẹn đến tháng 12 mới có xe giao đây
@Khoa81 Lâu vậy sao bạn, thế này thì chả muốn mua nữa 😁
Khoa81
CAO CẤP
5 năm
@NongDanChanDat Đợi chờ là hạnh phúc, đơn giản hiện tại dòng MPV 7 chỗ thấy em nó là ok nhất rồi. Innova thì xấu đau đớn còn avanza hay rush thì còn cùi bắp hơn nữa
Có được gọi là made in vietnam, và tự hào Việt Nam không các bro....
Florentino
TÍCH CỰC
5 năm
@quangduc89 Có hiểu người ta đang nói gì ko vậy thanh niên 😃
hungbubi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Florentino Bác so sánh chả hợp lý gì cả.Bđs thì có quá nh công ty Việt Nam ở đủ các phân khúc, ng Việt k thiếu lựa chọn. Còn các ông sale cứ bô bô người Việt dùng hàng việt để ủng hộ Vinfast, mịa bán cái phân khúc đấy éo ai mà ủng hộ nổi, còn Vin nó hướng vào phân khúc hạng sang thì chả ai cấm, nhưng ít ng ủng hộ thì chấp nhận chứ đừng lôi lya do yêu nước vào để bảo ngta mua
Florentino
TÍCH CỰC
5 năm
@hungbubi Sao lại ko hợp lý? Nếu người dùng cảm thấy giá Vinfast chát quá thì cứ chọn KIA cho rẻ. Cái đang nói ở đây là định hướng sản phẩm người ta như thế mà cứ nhảy vào đòi rẻ là sao? Như con xe điện Klara giá cũng trên núi rồi cũng chạy đầy đường đó thôi. Mà tui thấy bác đang lái chủ đề đi xa lắm rồi đấy. Tự nhiên lôi vấn đề yêu nước rồi bảo người ta mua có liên quan gì đến vấn đề tự hào thương hiệu Việt hay ko? Bác ko có tiền để ủng hộ nổi ko có nghĩa là những người có tiền ko thể mua ủng hộ nhé 😃
@Florentino Mình thích lối tư duy của bạn. Dân ta đa phần mang cái tư tưởng tự hào- tự ái dân tộc hão huyền. Hãy nhìn coi cái tộc này đã làm dc gì rồi? Nếu ko làm dc gì thì lo mà mời doanh nghiệp về mà thúc đẩy nền công nghiệp lên. Mình chỉ quan tâm giá, chất lượng, bảo hành. Còn mết in hay mếch in ở đâu thì kệ mẹ nó. ơ kìa. Mình mua xe để đi chứ có mua cái mác đâu.
À chút quan điểm cá nhân thôi.
Thuận 93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy giờ phải tranh thủ mua mới dc mua !
Thuận 93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viet net Xe ô tô chứ ko phải Ex trộm chó đâu mà ko suy nghĩ !
@Thuận 93 Vậy sao nói tranh thủ mua, giờ nói phải suy nghĩ. Ấu trĩ thật.
Thuận 93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viet net Xem cụ biết trẻ trâu còn nặng mùi sữa quá nhỉ !
Mod còn thiếu thông tin về lắp ráp con này:
1. Tại sao bây giờ mới lắp ráp:
Bởi vì để thuyết phục hãng mẹ đưa dây chuyền về VN thì Mitsubishi VN phải đạt 10.000 xe sau 1 năm ra mắt. Và quả đúng như vậy.
2. Nếu lắp ráp thì lượng hàng sẽ như thế nào:
Chắc chắn là đáp ứng nhu cầu của khách hàng, do là xe nhập nên k đủ lượng bán ra kịp thời, khách vẫn phải đặt hàng. Cùng với đó là dễ dàng thay đổi, nâng cấp mẫu xe hơn. Chưa kể con này đủ hàng thì ngang tầm Vios chứ k ít như thế này
3. Chất lượng lắp ráp:
Theo mình đc biết thì Mitsubishi lắp ráp k thua gì xe nhập, thực tế nhập Indo hay India thì có cảm giác same same, nhập Thailand hay Japan thì dân ta lại thấy có sự chắn chắn ở đó.
Chưa kể nếu dây chuyền chỉ dành cho VN sẽ lợi thế hơn là xe TCVN nhưng lại làm ở Indo.
@Evolution X Nó đủ xe giao có khi Vios bật bãi. Chi phí mua xe ngang nhau. Chi phí xăng cộ ngang nhau. Bảo trì bảo dưỡng same same. Trong khi lợi hơn được những 3 khách khi cần.
chubodoi9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangduc89 nó với Vios khác phân khúc mà, vios chờ Accent thôi. Dù sao cũng vui vì nó cũng đã đánh bật đc Innova và Rush
@chubodoi9x Nó khác phân khúc nhưng lại đụng nhau ở phần lớn mục đích khi mua xe: chạy dịch vụ
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
5 năm
@chubodoi9x đúng là nó khác phân khúc nhưng lại đánh đúng tâm lý người dùng taxi 😁. Ví dụ có tiền mua Vios nhưng lại thấy Xpander xịn xò hơn xx lần. Vậy tại sao ko mua con 7 chỗ, xăng cộ giá tiền ngang nhau :D. Taxi giờ mà 7 chỗ thì kiếm khách ngon hơn 5 chỗ
faraway93
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết sao e thấy con này nó xấu đau đớn ấy.
TnQ NMT
TÍCH CỰC
5 năm
@greatmen88 Rondo nè bác :v thêm máy 2.0
greatmen88
TÍCH CỰC
5 năm
@TnQ NMT Thật ra đẹp xấu tùy mỗi cái nhìn, nhưng con đó nói đẹp thì ko đẹp, nhìn gọn gàng và mềm mại thôi
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
5 năm
@greatmen88 Xpander gọn gàng và mềm mại :v. WTF
greatmen88
TÍCH CỰC
5 năm
@cu_cai_nho Rondo nè bác :v thêm máy 2.0. Đang trả lời ông này về con KIA Rondo, đọc thì nên đọc cho hết chứ
boyqn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bjo hết hot
lebinh156
TÍCH CỰC
5 năm
Giá có ngon hơn ko vậy
Chà vậy sảnlg xe nhập giảm bot
Xe đẹp nhỉ
Đẹp thì không , nhưng nó thực dụng với 1 chiếc 7 chổ, giá bình dân , năm 2020 lắp ráp tại việt nam chắc chắn giá sẽ hạ xuống, nhưng đó là sang năm , mà qua năm 2020 thì các hãng sẽ có nhiều mẩu mới và khách hàng có nhiều chọn lựa hơn.
@Lê văn zyx Hình như với quy định sắp tới thì nhập linh kiện về lắp ráp đc giảm thuế TTĐB
Mẫu này siêu thực dụng, rộng- tiết kiệm xăng. Mà mình thích form con Suzuki Swift hơn 😆)
@Tinluntit1010 Tôi thấy nó ngắn tũn 😃)
@TnQ NMT Đã dính con này chở 7 người đi đường dốc lên Sơn Trà ĐN bật máy lạnh cao phát chết ngóm luôn phải kéo về giữa đêm, chứ cái khoản khác con Xpander này ngon phết
TnQ NMT
TÍCH CỰC
5 năm
@Tên Hiển Thị @@ uầy yếu tới vậy thì chắc ko ổn rồi bác
@TnQ NMT Bất ngờ luôn mà. Mình thuê dịch vụ chở đi chơi đấy xong phải nhảy 2 taxi về. Trong ĐN Xpander chạy Grab với du lịch như lợn con
Con này nhìn yêu hơn Innova

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019