Black Mesa: Sau 16 năm phát triển, Half-Life bản fanmade tuyệt đẹp sẽ phát hành ngày 5/3 trên Steam

P.W
26/2/2020 9:31Phản hồi: 75
Black Mesa: Sau 16 năm phát triển, Half-Life bản fanmade tuyệt đẹp sẽ phát hành ngày 5/3 trên Steam
Năm 2006, những fan cuồng của Half-Life, tựa game hành động huyền thoại của Valve đã quyết định sẽ tạo ra một bản remake bằng engine Source (bộ công cụ phát triển Half-Life 2), với chất lượng đồ họa lẫn gameplay đỉnh như Half-Life 2 năm 2004. Chính bản thân Valve cũng từng làm lại Half-Life bằng Source Engine, nhưng kết quả không được lòng người hâm mộ cho lắm.

Crowbar Collective, cái tên rất hợp với nhóm phát triển Black Mesa (món vũ khí trứ danh của nhân vật chính Gordon Freeman), đã ấn định Black Mesa sẽ được phát hành chính thức vào ngày 5/3 tới trên Steam, kết thúc quá trình Early Access từ năm 2015 với một phần nhỏ của game đã hoàn thiện. Thậm chí, những anh em chưa bao giờ chơi Half-Life trên tài khoản Steam của mình sẽ được chơi Black Mesa miễn phí từ khi game ra mắt cho đến hết tháng 3. Game có giá 188 nghìn Đồng trên Steam.

Chi tiết về game này anh em có thể tham khảo thêm tại đây: https://store.steampowered.com/app/362890/Black_Mesa/

Cuối cùng, mời anh em thưởng thức những hình ảnh của Half-Life huyền thoại, dưới góc nhìn của engine Source thời thượng:

Tinhte_BlackMesa1.jpg Tinhte_BlackMesa2.jpg Tinhte_BlackMesa3.jpg Tinhte_BlackMesa4.jpg

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Uh fan cứ thế này thì bảo sao Valve không dỗi, coi chừng năm nay họ công bố dự án Half-Life 3, bỏ qua bản 2 cho chừa.
@Nam Air Gaben k biết số lớn hơn 2 nhỏ hơn 4 là gì đâu
@Bk8 Vietnam Dota 3 mà ra thì anh em toang chứ chẳng đùa
Tomclancy91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Valve còn ủng hộ và mời nhóm tới tập đoàn Valve tham quan nữa kìa bạn. Game được Valve cho phép bán trên Steam nữa. Dỗi gì mà dỗi, tui sẽ lên steam mua ủng hộ nhóm Crowbar Collective. Làm game gì cả 15 năm mới xong. Mới chơi phần đầu công nhận làm lại đồ họa đẹp thiệt, gameplay hấp dẫn lắm.
Tomclancy91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bk8 Vietnam Nhắc tới Lefl 4 Dead lại bực nữa. Chán Valve dễ sợ, làm bán khối tiền mà cũng bớt có chảnh. Cho Fan đợi chơi vậy đó.
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
Tuổi thơ lại ùa về
@geniusbmt ừ
nhìn hình ký ức lại ùa về, ra tiệm game ngồi đợi tới lượt mình có khi hên lại có máy ngay ghiền quá thì lội bộ đi qua tiềm khác khi đó phải gọi là tiệm game mới chuẩn ko phải tiệm net vì khi đó chưa có internet
Nhìn đồ họa thì thua, còn cốt truyện thì chưa biết sao. Nói chung fanmade thì được cái thẩm du tinh thần, bây giờ ko thiếu game hay mà còn phải đi làm với cái engine thời tống.
@Tomclancy91 Ờ thì cứ chơi. có ai cản đâu. Game này nó chỉ ăn theo cái HL2 thôi. nếu ko có chữ HL gắn theo chắc làm 20 năm cũng chả ai biết.
Tomclancy91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@angle_squall Bạn cố chấp quá, game làm lại remake chứ không phải ăn theo. Trò này tên Black Mesa chứ HL hồi nào. Valve không muốn có tên HL trong phiên bản này.
@angle_squall Đã ngu còn lươn lẹo
OruK
ĐẠI BÀNG
4 năm
@angle_squall nhóc bị não àk ?? game có xin "BẢN QUYỀN ĐẦY ĐỦ" từ Gà Béo,và đây là REMAKE của Half-Life 1 chứ Đ*O PHẢI game gì lạ lẫm.Black Mesa là tên khu vực trong Half-Life chứ éo phải thằng làm game chế ra tên rồi làm tựa tựa Half-Life mà nó chính là Half-Life,NGU thì chừa phần người khác cái nhóc con.Đừng có tỏ ra pro dev mà sủa ra Unreal Unity ra khoe nói móc Black Mesa ko ra gì,loại như vậy ko bao giờ làm gamer or dev game đc đâu.(nói gọn là TRẺ TRÂU HÔI SỮA MẸ đấy)
Dame 89
ĐẠI BÀNG
4 năm
mấy game bắn súng này vào chơi tí chóng hết cả mặt.
@Dame 89 Tui vẫn chơi bình thường, tối nào ko đi chơi thì ở nhà chơi 2 3 tiếng game ... cũng lành mạnh hơn đi nhậu nhẹt nhiều ông à.
@Dame 89 Half life mà đã chóng mặt thì bắn Quake hay Doom hồi xưa chắc nôn tại chỗ 😆))
Dame 89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AZwarrior Chịu rồi. Mấy thể loại mà tập trung cao độ. Mắt thì đảo liên tục. Tay lia lịa thế này chơi ko nỗi. Nhưng nhìn họ chơi thì ko sao. Hehe
tay nào cầm chuột thì cầm súng da lên quay; ngày 9 lần, mỗi lần 3 tiếng kết hợp bật phim ếch lên bật về 144p : khoảng 1 tháng đảm bảo tay lẹ và mắt tinh chấp cả hack =))
game PC giờ thấy chán chơi rồi
Vi xử lý i3, ram 4 GB chạy được không nhỉ.
grozar
CAO CẤP
4 năm
Riêng HL thì chịu, chơi tý ra giường nằm vì xây xẩm.
BlueRevenger
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe nói năm nay Valve sẽ cho ra Half-Life 3 mà? Không biết cấu hình khủng cỡ nào mới chơi được? Đoán là ngang bằng Batle Field II
nhc1995
ĐẠI BÀNG
4 năm
Half Life Alyx bác ơi không phải 3 😆
Game mới ra mắt mà giá vậy là rẻ rùi. Để coi coi pc gánh nổi k mới xuống tiền.
rongict
CAO CẤP
4 năm
Chóng mặt lắm.
Phệu TMC
TÍCH CỰC
4 năm
1 thời vô đôi ở làng =))
novavn
CAO CẤP
4 năm
Nhớ cái thời cầm 46 với lục bạc quăng bom 1 mình chấp 5 thằng bạn cùng lớp 😆
@novavn Hình như bác đang nói đến Half Life 1 😁
@qquocddatdk Counter-Strike
Ai đã từng cúp học vì game này nào 😁
Có ai chơi game này bị cảm giác chóng mặt buồn nôn như tui không nhỉ
@trantrungtu Halflife còn đỡ, hồi đó chơi Cao bồi ko gian thằng em mình ngồi sau coi mà nó ói ra quán luôn 😆
haruku21
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đau lòng, System Requirement: window 7 or higher, Ubuntu 14 or higher. MacOSX của tôi đâu 😔
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
Khoing có bản đồ thành phố và bản đồ đột nhập căn nhà hả ta
@BrioPc Em nghĩ bác đang nói đến Half Life 1. Còn cái trong bài là bản làm lại Half Life 2
Tuổi thơ em gắn liền với cái Half Life 1. Cứ mỗi lần hết giờ học thể dục là cứ như chim thả ràng, cả đám con trai kéo nhau vào net chiếm hết quán rồi bắn nhau ì xèo
Phucnguyen11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BrioPc Đây là Half life gốc có phải Counter strike đâu. Cái này phải phân biệt rõ ra.
Mr_Shock
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đây là Half-life, không phải Counter-Strike mà các ông tướng toàn quen mồm gọi thành Háp lai đâu ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019