Xiaomi Mi TV Stick: chạy Android, có Google Assistant, độ phân giải 1080p

Duy Luân
15/7/2020 22:43Phản hồi: 234
Xiaomi Mi TV Stick: chạy Android, có Google Assistant, độ phân giải 1080p

Xiaomi vừa ra mắt chiếc Mi TV Stick, đây là một chiếc stick chạy Android có thể xuất hình ảnh ra màn hình ở đô phân giải 1080p (có tin đồn về bản 4K nữa nhưng chưa nghe Xiaomi nói). Tính năng của nó gần giống như Mi Box với bộ điều khiển kết nối bằng Bluetooth, có micro nên bạn có thể ra lệnh bằng giọng nói cho Google Assistant, hỗ trợ nút riêng cho Netflix. Bản thân chiếc stick này đã tích hợp Chromecast, các công nghệ của Dolby, âm thanh DTS.

Về cấu hình, Mi TV Stick bản giới thiệu trong dịp này có CPU 4 nhân, bộ nhớ trong 8GB, RAM 1GB, bản 4K rò rỉ có RAM 2GB, cổng microUSB để lấy nguồn. Thiết kế nhỏ gọn nên bạn có thể gắn vào bất kì màn hình hoặc TV nào mình đang có trong nhà.

Chắc sắp tới Mi TV Stick sẽ được đem về Việt Nam, anh em hóng giá cùng với mình nhé. Giá bán tại Châu Âu là 39,99 Euro, mình đoán về nước sẽ loanh quanh 39 USD, tức khoảng 1 triệu đồng.

234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại cạnh tranh với google cast à? Nhưng mà chạy cả android mà.. ngon
@cardmanhinh.com mong bác ra tay cứu giúp cái top 1 cmt cho cái tinhte này
anh em khẩn khoản nương nhờ bác 😆
Kurato
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phamhuan2512 Hai ông Fbiprohj và cardmanhinh.com sao lại dùng chung avatar thế nhỉ?
nhuvanhiep
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cardmanhinh.com Sếp có bán card màn hình thật k đấy?
Choichoithoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhdat0905 cho thì cũng phải cho 1 số thứ cơ bản. Nhưng you tin vào tây hơn hay tàu hơn
Gọn gàng quá
anhvu999
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangsytai quá chất
hanvt67
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gọn gàng như này đẹp nè.
tinhnd
TÍCH CỰC
4 năm
Một chữ Đẹp
pvdlcp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alexnam Chắc cổng micro usb có thể truyền cả dữ liệu nữa.
mystogann0
TÍCH CỰC
4 năm
@vqt907 Chuột phím kết nối bluetooth luôn. Nhà e đang dùng mibox 4k với bàn phím logitech khá ngon.
tinhnd
TÍCH CỰC
4 năm
@vqt907 Thông tin chính thức thì chưa thấy nhưng em đoán là nó dùng được với bàn phím và chuột bluetooth. Các cái khác thì mong là như @alexnam nói ở trên.
quang577
TÍCH CỰC
4 năm
@alexnam Nó là input của TV nên muốn ra âm ly thì bác phải cắm âm ly vào output của TV chứ. Muốn chất lượng cao thì dùng Optical. Còn ko lại phải HDMI chuyển từ TV ra âm ly...
khanhbis
ĐẠI BÀNG
4 năm
đẹp

Ngon hơn Amazon Stick, chán nhất là cái store 😔
pvpretty
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chanvan1611 Dạ em sorry, nhầm chút. App appletv+ cũng giống Nèlix, cài bình thường bác. Nhưng ít film quá. Toàn phải đi thuê
@pvpretty mới mua bộ amazon stick để trong phòng, sao mình thấy chất lượng phim netflix trên stick nó nét + độ trong hơn hẳn netflix trên app tivi android nhỉ? đúng là chất lượng âm thanh phim của apple khá hay
pvpretty
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chanvan1611 Amazon là cty sản xuất phần cứng cực kì chất lượng. Giá thành rẻ là do được cty trợ giá để bán sản phẩm.
@pvpretty đúng là xài ngon thật, tiếc là ko có cổng để kết nối hdd : ))
Mi làm đẹp thật 😆
lấy nguồn từ cổng hdmi luôn mới hay
alexnam
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyen N°5 ý bác là lúc ko cần coi tv thì lấy cục sạc cấp điện cho cái stick này đem đi sạc dt á hả =))
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@tttuyentinh Viết bớt chữ, ko phải văn nói để thấy ngữ điệu nên hiểu nhầm thôi bác.
Nếu lấy nguồn từ cổng hdmi luôn mới hay.
Đầy đủ như này sẽ hiểu là câu điều kiện loại 2. Còn ko có thì mình hiểu nhầm là câu cảm thán.
A Hoàng
TÍCH CỰC
4 năm
@demonntl Gửi các thánh phím =)))
Đầu cắm HDMI 2.0 cắm vô tivi
Nguồn dùng sạc qua Micro usb nhé
@A Hoàng bố vẫn đang dùng con mibox 4k con ah 😆
có tí mà các con đã sồn sồn như c cl
bố chích nguồn từ usb tv qua box như của m ok luôn đấy
natuan0712
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy là TV không smart đã có thể thành smart với giá 1tr.
@natuan0712 dùng mấy con box cũng được mà bác - có 3 4 trăm lại còn tiện hơn cái này nhiều. Mỗi tội cồng kềnh thôi.
dungnvps
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hiep111 3-400k toàn chạy android, không được tối ưu cho tv như trên android tv, trước t cũng xài của zidoo giờ đang dùng của FPT tiện và ngon hơn nhiều.
@Hiep111 mỗi cái giá trị một kiểu
@dungnvps mấy con đó cũng có bản rom android tv rồi, nhưng k có DRM nên k dành cho fan netflix 😃
@dungnvps Chạy Android tivi cũng khổ. Nó k update nổi. Ví dụ con fpt box 1. Giờ là k chạy đc youtube. Do android tv cũ k có cách gì cài đc.
K có 4k vì nó nóng quá, vì muốn nhỏ gọn nên k thiết kế xử lý nhiệt nên con này k dùng lâu dài dc
@Nguyen N°5 Fire stick 4K chạy quanh năm không bị gì
zzvilzz
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenvanac Con mibox s xuất được 4k ban đầu tưởng ngon mua về cho các cụ xài. Chạy đúng là phà phà thật. Về sau mới để ý tầm 3 ngày ko reboot là nó lag tung lên. Reboot thì lại nhanh lại. Nói thật mấy dòng box/stick này của xiaomi chẳng ngon lành gì đâu
dellusa
TÍCH CỰC
4 năm
@zzvilzz lỗi này nó fix từ lâu rồi mà bạn , sao giờ vẫn kêu nhỉ hay thấy bảo hoặc bán đi lâu rồi
zzvilzz
TÍCH CỰC
4 năm
@dellusa Mình vẫn đang xài đây bạn. Và tình trạng đơ đơ đó vẫn còn nha. Bớt chụp mũ đi
Edit: thêm hình không lại bảo chỉ được cái chém gió xl. Hài mấy thanh niên fan cuồng 😆
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Đẹp
Đang dùng Amazon Fire TV 4K ngon lắm, nhưng nếu Xiaomi giá loanh quanh cỡ 800k thì cũng dễ tiếp cận
dongkeysot
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hóng em này lên đời thay cho mibox ở nhà 😁
tuan.pham
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dongkeysot Mi Box S giờ Mall của Shopee nó sale từ đầu năm tới giờ loanh quanh 1tr3 thôi. Lâu lâu thêm voucher km có khi còn 1tr2. Xài cục to nó ngon hơn
pvpretty
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dongkeysot thay con ram 2g, 4k xuống con ram 1g, full hd mà bác kêu lên đời 😔
dongkeysot
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dongkeysot Uầy, giờ mới biết con mình đang dùng là mibox 4k 😂 Vậy sao nó thỉnh thoảng vẫn lag nhỉ? Với cả dòng này nó mới ra phải nâng cấp con ARM chứ lại vẫn bằng bọn box cũ hả mọi người? Vì con box mình mua cũng mấy năm rồi 😅
@dongkeysot mình o rành lắm nhưng o biet Mibox 4k và FPTPlay đời 2019 có cùng cấu hình không mà mình xem 4K FPT o bao h lag luôn í
mạng nhà chỉ có 30Mbps thôi
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hi giá và trang bị cơ bản ngon rồi.
gọn nhỉ
senfall
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp quá, khác hẳn sony cầm điều khiển chán luôn.
@liebherrltm1200 t dùng remote bluetooth của xiaomi vẫn sướng hơn remote ghẻ sóng ir của sony đấy cm ah
senfall
TÍCH CỰC
4 năm
@liebherrltm1200 Vậy à đến h chưa dùng đồ nào của xiaomi chỉ nghe nói cũng ok.
senfall
TÍCH CỰC
4 năm
@makeitmine Dùng cái này cũng bất tiện mỗi lần xem lại bật đt à, nhất là trẻ con xem youtube chuyển mục liên tục. Giọng nói thì cũng lúc đúng lúc k, nên làm phím cảm ứng , đơn giản hoá lại dù sao cũng dùng androi rồi đâu như xưa. Đắt tý cũng ok, xem tv sony cảm giác màu vẫn ổn hơn hãng khác.
@demonntl Mình chưa dùng Sony nên không biết, nhưng so với One remote của SS thì Xiaomi thua xa về độ hoàn thiện, ra lệnh giọng nói cả 2 ngang ngang nhau, Xiaomi hơn cái là dùng Android nên nhận được tiếng Việt.
ngoanrazo
TÍCH CỰC
4 năm
không có nút youtube trên remote 😔
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@ngoanrazo Chắc amazon trả tiền =)) với mibox là youtube, chứ prime này mấy ai có tk đâu.
xjutommax
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rẻ hơn Mibox 1 chút, ít cổng kết nối hơn. Nếu dùng được với nguồn USB có sẵn của TV thì tốt quá!
Flirtflock
TÍCH CỰC
4 năm
@xjutommax Tất nhiên được vì mấy cục stick này chỉ cần nguồn 5w là chạy dc . Nhưng tv thường khi sleep thì nguồn cổng usb cũng ngắt luôn . Khi bật tv lên lại thiết bị stick phải khởi động lại . Cứ ngắt nguồn nóng và bật lên liên tục như thế rất dễ hư thiết bị
tienduy12345
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Flirtflock Sợ hư thì chịu khó cắm cái adapter rời thôi.
Flirtflock
TÍCH CỰC
4 năm
@tienduy12345 Bạn nói những điều ai cũng biết . Mình đang trả lời cho bạn kia mà
@Flirtflock tivi nhà mình tùy chỉnh đc khi sleep on off nguồn usb
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp. Hóng bản 4K bán ở VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119