Tại Sao Samsung Note 20 lại có vỏ nhựa???

thanhaon774
6/8/2020 6:4Phản hồi: 278
Vào tối qua 5/8 thông qua một buổi livestream trên Youtube, Samsung đã giới thiệu các sản phẩm công nghệ mới của mình với điểm nhấn thoáng qua và cũng là nổi bật nhất là chất liệu mặt lưng cho 1 trong 2 chiếc flagship mới nhất của mình Galaxy Note 20! 999$ cho một mặt lưng nhựa?? tại sao không!!
Theo quan điểm cá nhân của mình thì điều này là bình thường. Vì sao nhỉ?
Hiện nay giữa một thế giới công nghệ đang bão hòa thì việc cải tiến và nâng các công nghệ mới cho sản phẩm của mình để tạo sự khác biệt là điều sống còn cho các ông lớn trong ngành( anh Sam, anh Táo, anh Mì….) vì thế trong mỗi đợt ra mắt sản phẩm mới của các ông lơn chúng ta luôn mong chờ được xem các công nghệ đột phá, mới lạ được đưa ra. Tuy nhiên Note 20 có gì mới khi tin đồn về camera ẩn dưới màn hình chưa được đưa ra? ngoài việc cải thiện độ trễ khi viết bằng S pen. Thiết kế thì không đột phá nhiều, phần cứng với flagship hiện giờ thậm chí không còn quá được quan tâm. Do đó trên phương diện truyền thông thì đây thực sự là một khó khăn khi không có gì nhiều để tạo chủ đề cho giới công nghệ về sản phẩm mới này. Bí quá làm liều nên anh Sam chơi trội tạo nên một sảm phẩm “khác biệt”(new normal) không phải để bán với 999$ cho một mặt lưng nhựa.
mọi người thấy thuyết này có hợp lý không,
278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bandbu
TÍCH CỰC
4 năm
Nó giống như cái bẫy size M và size L thôi, cái vỏ nhựa để kích cầu bản cao nhất =)))
@bandbu Tôi cũng mệt với những thành phần seeder như bạn đấy. Bai bai ra đảo nhé.
bandbu
TÍCH CỰC
4 năm
@John Chris đảo nào cơ? mà chả hiểu seeder chỗ nào? cái định nghĩa seeder cũng không hiểu mà mở miệng ra là nói. Thua!
@bandbu Thì tôi cho bạn ra đảo chơi với khỉ. Tôi ko tiếp chuyện bạn nữa. Bai
@bandbu Nói chuyện ngu thế bác. Mỗi người 1 sở thích bà. Có ng ng ta lại thích xe, thích hàng hiệu quần áo túi xách. Có ng ngta lại thíc nhà cửa. Thích máy tính. Sở thích ngta mà bác nc ngu vkl ra. Bác giàu bớt nói đạo lý óc chó đi ạ
Mặt lưng nhựa 1000$, cũng như ai kia màn HD mà 1000$ thôi mà. 😁
Mặt lưng kính sau khi mua về ốp nhựa vào cũng như nhau cả thôi, anh Sam nghĩ vậy. :D
@Bao andr ios 3493 Cách đây 7 năm nó lại khác đấy. Và nó vẫn là máy phân khúc thấp chứ Flagship vỏ nhựa thì ko chấp nhận được. Sai là sai khổ bọn seeder.
@jamescash89 Kì này ăn cơm chúa phải múa cả ngày là thật. Múa cấp độ khó chứ chả đùa. Điện thoại bây giờ tầm trung là có mặt lưng bằng kính rồi. Nói sao cho qua khỏi con trăng này ?
@jamescash89 7 năm trc giá nó ra bao nhiêu mà phân khúc thấp? Ai dám nói iphone 5c không phải flagship? Cấu hình tính năng mạnh như 5S cùng thời mà không lên nổi flagship? Apple làm gì có ra máy nào rẻ mà ông nói iphone 5c phân khúc thấp? Apple chưa bao giờ QC nói 5c là phân khúc thấp nhé. Cái thời tôi còn đang xài iphone thì ông còn đang xài cục gạch đấy. Thức tỉnh đi ifan không lương ạ
@Bao andr ios 3493 Vào 7 năm trước thì tiêu chuẩn, công nghệ khác xa bây giờ. Và 5c là sản phẩm giá rẻ cắt gọt chút ít so với 5s. Thời đó sam là s4 (2013) nắp lưng ntn tự gúc. 2020 lại đi bán con máy cao cấp vỏ nhựa ko khác gì mấy con tầm trung. Bạn cùn và thiếu logic lắm.

https://vtv.vn/san-pham/samsung-da-bat-dau-ngan-vo-polycarbonate-81386.htm
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
Kiểu biết dù sao cũng ế nên làm nhựa cho đỡ tốn chi phí thành phẩm, có lỗ cũng không lỗ nặng. 😆
@[Zeus] Hả hê nhỉ. Lỗ như vậy thì lãi lấy đâu ra nhỉ? Chả như ai kia có toàn những nv kg lương rảnh đi cmt dạo tào lao nên chắc lời khủng
@[Zeus] bài học chắc cú. ha ha
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
@Bao andr ios 3493 Hả hê gì đâu, tình hình dự đoán mà. Lãi từ dòng ultra bù qua, bởi lướt cmt thấy mấy fan kêu con này chỉ là chim mồi kích cầu dòng cao kia kìa. :3
@[Zeus] Thật thà quá bác ạ 😃)
jin_279
TÍCH CỰC
4 năm
Cam trước ẩn trong màn hình mình nghĩ sam có thể làm được nhưng công nghệ hiện tại chưa đủ tối ưu để có thương mại hóa.
@jin_279 Mình nghĩ còn hạn chế về chất lượng hình ảnh nên chưa ra được.
@jin_279 ẩn đi thì năm sau lấy gì mà maketing nữa bác. họ tính cả rồi, thả con săn sắt để bắt con cá to 😁
Khac Cuong
TÍCH CỰC
4 năm
Khi nào note 20 dùng màn hd mới chửi
@Khac Cuong 6,7 inch mà HD lại Amoled nữa thì thằng cận thị nó cũng nhìn thấy rỗ.
ancut83
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khac Cuong mà nó ko dùng màn HD thì chú có mua đâu mà chửi với ko
ancut83
ĐẠI BÀNG
4 năm
thế khác gì bỏ 30000$ cho một chân dài cũng chỉ rùng mình một cái là xong, với tiền đấy khối em ngon hơn nhiều
Promickey
TÍCH CỰC
4 năm
@lonelydra 30k cũng đầy thằng xơi rồi mới đẩy lên giá 30k đấy thôi.
Guadiola
TÍCH CỰC
4 năm
@ancut83 Mẫu điện thoại nào mà 30k$ vậy 😑😑😑😑
@ancut83 rùng mình cái với 30k nó khác với 3k lắm. còn phải khoe thành tính với chiến hữu nữa. khối thằng thèm. 😁
@Promickey quan trọng là maketing tốt thôi bác 😁
Ồh, vậy ra đây là lý do anh Sam ra mắt sp chủ đạo của hãng năm nay bằng vỏ nhựa 🤣
@NDC9057 biết năm nay ế rồi nên cho ế hẳn . để năm sau làm cái hoàn hảo hơn cho người dùng mua nhiều. 😁
a buu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn Note 20 hao hao giống Note 10 Lite: màn hình phẳng, mặt lưng nhựa ... nhìn thấy rẻ tiền quá, mất đi nét tinh xảo, khác biệt vốn có của dòng flagship SS
@a buu note 10 lite plus đó bác. ha ha
nó chỉ là con tốt kích cầu lên con trên thôi
@Mãiyêuem chủ yếu tiêu thụ thêm tai nghe 😁
@quangthegtvtk49 với anh em còn so đo tiền thì thấy vậy, chứ các "doanh nhân" bỏ thêm vài triệu bước lên ultra. dù sao thì note 20 cũng là cải lùi chiến lược của nhà sam
@Mãiyêuem nó tác dụng một là đẩy doanh số cho N20 ultra. 2 là làm cho những bác đang đắn đo thì múc note 10+ cho hợp ví. hãng lớn người ta tính hết rồi 😁
@quangthegtvtk49 đầu chúng nó toàn sỏi thôi
Cái vụ thiết kế khác biệt hay vượt trội đúng là nực cười. Các hãng đt gần đây thiết kế đều same same thôi, họ chỉ thay đổi nhỏ xíu. Một hãng mà mùa nào cũng thay đổi thiết kế khác thì nó ko có cái gọi là "signature". Bạn xem những hãng khác (ko riêng đồ điện tử), khi sp họ đã trở thành phổ biến (quốc dân) thì họ chẳng bao giờ thường xuyên thay đổi lớn ở design cho khác biệt cả.
@airwalker Không đột phá là chết bạn ơi, bài học Nokia còn đó. Nhưng riêng dòng Note có cây bút là chưa hãng nào theo được. Đừng nói cây bút không để làm gì, riêng việc chụp hình qua bluetooth thì cũng ngon rồi.
@tranbinh198074 Trái lại, Nokia có rất nhiều các mẫu design khác nhau, từ dòng E cho business, dòng N cho giải trí, dòng Xpress cho nghe nhạc. Họ thừa sáng tạo và đột phá với âm nhạc và chụp ảnh. Nokia chết vì họ ko chuẩn bị cho một sự thay đổi lớn ở chính họ, họ ở đỉnh cao quá lâu (bên trong), phụ thuộc vào symbian. Chứ họ ko chết vì ko chịu thay đổi thiết kế.
@airwalker phải nói là ko thay đổi để theo kịp thời đại, xu thế nên ngỏm cù tỏi 😁
Baygia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@airwalker Bao biện. Bọn nokia chết là bảo thủ vkl. Thời điểm ip nó ra màn hình điện dung vuốt sướng bỏ mẹ. Hiển thì sắc nét thì ông no vẫn cái màn hình điện trở trơ như đá. Lại còn nhái dao diện điện dung dùng lởm vãi. Song nhồi nhét phím cơ hết con này đến con khác. Màn thì bé tí. Buổi tối xem tivi quảng cáo nokia nhỏ,tài,xinh nghe ngứa tai . chết là đúng. Sáng tạo cái mẹ gì
Note 20 là bản chim mồi
@Mr Special One em nghĩ đây mới là con át chính. ultra mới là chim mồi 😁
@quangthegtvtk49 Hihi. Ko ai làm ngược thế b ah. Trừ khi SS thích chơi trội :D
@Mr Special One ai đang phân vẫn giữa note 10+ và cái 20 ultra thì có thể chọn N20 là đẹp, chứ N20 ultra nó lên đỉnh rồi. kể mà giá tụt tý nữa tầm 699 hay 599 thì nắm chắc phần át rô =))))
@quangthegtvtk49 Note 20 và Note 20 Ultra Ram có 8Gb thôi, thua cả Note 10+ chỉ có bản 5G mới là Ram 12Gb (bằng Note 10+). Trong khi bây h mua 1 con Ultra 5G thì mua dc 2 con Note 10+ mà ngoại hình và nâng cấp cũng ko nhiều. M đang dùng Note 10+ tính nâng cấp bản Ultra mà băn khoăn quá. Còn bản 5G thì ko biết bây h các nhà mạng ở VN dùng đã ok chưa?
@Mr Special One đang dùng N10+ thì đợi năm sau đi bác, năm nay ko nên lên.
nha luu
TÍCH CỰC
4 năm
Bảo vệ môi trường đó
@nha luu đằng nào cũng dùng ốp mà bác, kính hay nhựa có khác biệt đây . ha ha
Nhựa thật sao?
@tinhtao.2020 polycacbonat bác à 😁
danh hoà
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thực ra hầu như toàn bộ ốp lưng đều làm từ nhựa, mặt khác thì hầu như ai mua đt về cũng đều mang ốp, sam làm luôn vỏ bằng nhựa cũng là hợp lý, đừng ọp ẹp là OK. Dòng A 2020 cũng làm từ nhựa mà thấy ổn đó chứ. Nhưng cụm cam xấu thật
@danh hoà Sam mà đóng hộp tặng luôn ốp là pơ phệch luôn. đằng nào chả dùng ốp với dán màn 😁
thuancoihg
TÍCH CỰC
4 năm
Mình là người coi trọng cái mặt lưng đẹp nên mình khá quan trọng việc chất liệu mặt lưng là gì. Tuy nhiên thấy nhiều người mua điện thoại kèm ốp thì họ chả quan tâm đâu mà cứ chê cái mặt lưng bằng nhựa làm gì. Trong khi cái màn hình là cái giao tiếp thường xuyên nhất của cái điện thoại với con người nó đẹp hay không mới quan trọng chứ.
ancut83
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thuancoihg màn hình trước của ss nó đi trước các hãng khác bao nhiêu năm, nhưng mặt lưng và tổng thể chưa hài hoà giống kiểu gái xinh nhưng lùn 1m4 haizz
vthuan4
TÍCH CỰC
4 năm
@thuancoihg Người ta chỉ không quan tâm khi cái điện thoại đó tầm 10tr đổ lại. Còn khi đã bỏ hơn 20tr để rước cái điện thoại thì họ sẽ yêu cầu khác bác ơi.
@thuancoihg thực tế là cái màn hình mới là cái mà nên quan tâm nhất, nhưng đa phần đều có tâm lý hàng cao cấp thì nên hoàn thiện cấp cao nên ko thích mặt lưng nhựa. cảm giác nó kém sang. còn đa phần đã bỏ qua cái màn hình. cá nhân em ko thích màn samsung lắm.
@airwalker ở ta dùng chip exynos mà ko bán bia kèm lạc thì sao bán đc bia.
bluechan
ĐẠI BÀNG
4 năm
potay ..bài vậy cũng đc lên trang đầu..viết luôn tuồng ko xuống dòng ngắt câu

content tinhte h chán nhỉ
@bluechan Trang chủ là trang mang lại nhiều lợi nhuận nhất 😅. Ko tự dung mà ra ngoài được đâu
MarMist
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bluechan Chịu luôn, tưởng bài phân tích cụ thể, hoá ra chỉ là 1 cái dự đoán ko đâu vào đâu
giống note 10 lite nhỉ
Làm nhựa thì mới là Samsung, làm kính chẳng hóa ra lại quá hào phóng với đám khách hàng hay sao. Anh Sam đây không ngu.
@Frozen Cat làm nhựa cái mà từ qua tới nay bàn tán xôn xao. ảnh đỡ mất tiền quảng cáo. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019