[Cảm nhận game] Fall Guys: Ultimate Knockout - vui nhộn, sảng khoái, hấp dẫn và không bạo lực.

hoangsytai
16/8/2020 3:24Phản hồi: 27
[Cảm nhận game] Fall Guys: Ultimate Knockout - vui nhộn, sảng khoái, hấp dẫn và không bạo lực.
Fall Guys: Ultimate Knockout được phát hành chỉ một vào đầu tháng và trở nên nổi tiếng đến mức các máy chủ của Fall Guys đã liên tục gặp sự cố mặc dù nhà phát hành không ngừng bảo trì từ ngày đầu tiên mở cửa đến nay. Vậy tựa game này có gì mà hấp dẫn đến vậy.
Ấn tượng đầu tiên của mình về tựa game này là một đám sinh vật ngớ ngẩn, giống hình hạt đậu chay lăng quăng trông cực rối mắt khi vô tình xem một streamer chơi. Mình được đứa em nói qua cách chơi và thử một chút và thực sự bị cuốn vào trò chơi lúc nào không hay.
Người chơi tham gia vào một cuộc chơi sôi động cùng với 60 người chơi khác. Người chơi cố gắng vượt quá các thử thách, chướng ngại vật cùng các đồng đội của mình với các động tác cơ bản là nhảy, cúi, bám để trở thành người chiến thắng cuối cùng. Khác với những tựa game Battle Royale súng đạn thì Fall Guys mang một cuộc chơi tươi vui, đầy màu sắc, tính thẩm mỹ cao. Nó không còn quá căng thẳng như những tựa game Battle Royale bắn súng đang ngày một nhàm chán, nó chỉ có cạnh tranh vui vẻ, sảng khoái, thân thiện và quan trọng hơn là không bạo lực.
Game có 2 chế độ chơi là cá nhân và đồng đội, tuy nhiên mình khuyên ae nào muốn chơi nên chọn đồng đội. Khi cả nhóm cùng nhau vượt qua các thử thách vượt chướng ngại vật, ghi điểm trong các trò khác nhau, đẩy bóng, đá bóng, tranh bóng vân vân và mây mây. Đặc sắc nhất là các màn phá rối các nhóm khác như chặn đường để đồng đội đuổi kịp, cướp bóng, lây bệnh dịch… So với các tựa game Battle Royale khác, Fall Guys có tính giải trí cực cao và kể cả khi thua cuộc, bạn cũng phải cười một cách sảng khoái.
Nói vậy nhưng tựa game của Media Tonic không phải là không gay cấn, căng thẳng và có tính gây nghiện. Có những màn chơi mình đã thót tim, nín thở để hoàn thành vòng chơi, căng thẳng đến tột độ như vòng chung kết giành vương miện khi nhảy cóc trên tổ ong. Vì mình chơi gà nên mới vào chung kết được 2 lần chưa bao giờ thắng top 1.
Với cấu hình máy yêu cầu ở mức vừa phải, Fall Guys: Ultimate Knockout đang tạo nên một hiện tượng thực sự của thể loại game Battle Royale. Khi trong tuần đầu tiên đã có trên 2 triệu người mua trên Steam.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để thử xem sao
@Thao Phuong 90 Thử đi bạn oi
@hieuvn12 Cái này game dễ chơi. Cứ chiến thôi
@hieuvn12 Thứ 2 mới mua gamee được
@Thao Phuong 90 Chơi được ko đó em. Nghi lắm ah
PhongQL2020
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng rẻ
@PhongQL2020 Chơi chung ko
Taicamilo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ok
@Taicamilo 👍
Thanh81983
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chơi chung nghe mi
@Thanh81983 👍👍👍
@Thanh81983 Ok nhé
@Thao Phuong 90 Xong phim. Nát
@hoangsytai Hihi
@Thao Phuong 90 😀
boywinzad
ĐẠI BÀNG
4 năm
sao lên appstore lại ko có để download nhỉ???
@boywinzad Game PC bạn ơi
@boywinzad Game PC bạn ơi
Taihs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@boywinzad cái này chơi trên PC mà
nhìn ;à thấy rối rắm rồi
@PhuongDung1982 vui lắm nha
HPHao
ĐẠI BÀNG
4 năm
thấy nhiều người chơi
@HPHao tới đê 😁
Battleship
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết chèn nhiều quá nhiều hình ảnh không cần thiết, khiến người đọc phải cuộn nhiều hơn để đọc.
@Battleship Ok bạn nhé. Thanks nhiều ạ
Mình đang thích trò này nhưng trong steam còn có 5$ hic hic 😔
@imkhoaphan Thử cài Xbox game Pad xem sao nhé. Giá chơi 1 tháng là 5USD đấy. Chứ đều chưa có ở vùng VN nên cần chút thủ thuật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019