Đã được tặng 1 năm AppleTV+, nếu đăng nhập trên iPhone 12 mới sẽ không được cộng dồn

ND Minh Đức
23/10/2020 6:0Phản hồi: 74
Đã được tặng 1 năm AppleTV+, nếu đăng nhập trên iPhone 12 mới sẽ không được cộng dồn
Bạn mình sau khi mua iPhone 12 Pro xong đã đăng nhập tài khoản iCloud vào, sau đó vào Apple TV+ thì thấy là hạn sử dụng premium vẫn là tới tháng 2 năm 2021. Vấn đề ở đây là năm ngoái bạn ấy mua mới iPhone 11 Pro Max và đã được tặng 1 năm Apple TV+.

Theo lý thuyết thì năm nay mua iPhone 12 Pro thì người dùng sẽ được tặng thêm 1 năm nữa và suy nghĩ thường thì nó sẽ được cộng dồn vào tài khoản iCloud của người dùng, nghĩa là như trường hợp của bạn mình thì phải là 2/2021 + 1 năm = 2/2022.

Tuy nhiên, vấn đề ở đây là khi vào Apple TV+ trên iPhone 12 Pro (đăng nhập cùng 1 AppleID) thì thời hạn lần thanh toán kế tiếp vẫn là 2/2021, nghĩa là không được cộng dồn 1 năm miễn phí khi mua iPhone 12 Pro mới.

Bạn mình đã ra Apple Store để hỏi thì các nhân viên nói rằng chưa có ai tại Apple Store phản hổi về vấn đề này và họ đề nghị là nên dùng một tài khoản Apple ID khác để nhận 1 năm Apple ID. Hiện vẫn chưa có thông tin chính thức về vấn đề này và có thể đó là một lỗi, Apple có thể phải fix trong thời gian tới.
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducdl2
TÍCH CỰC
4 năm
Mỗi tài khoản Apple ID chỉ được tặng 1 lần thôi.
@ducdl2 Kho phim ít kinh khủng ( Phim riêng Apple dc dùng AppleTV+ xem miễn phí)
yanaro
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Đạt nguyễn Nó toàn thứ vớ vẩn ko à, xem Netflix cho tiện, chất lượng hơn hẳn.
Chắc apple sẽ thay đổi để cộng thêm thôi. Như vậy mới thêm 1 lý do để nỗi năm lên đời 1 lần chứ.
Apple TV có ngon nhiều ko? Mk dùng iPad mà cx chưa bao giờ thử
@boy-nhà-nghèo Nếu có airpods pro thì nên dùng apple tv+ để trải nghiệm tính năng spatial audio mới của airpods pro, nghe đã lắm.
@fire_phoenix 🤣🤣 ko có tiền bác ơi. Muốn cái apple watch mà chưa được nữa là airpods
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
@Huy Po Mình thấy Defending Jacob khá hấp dẫn
Nhẹ nhàng và hóm hỉnh có lẻ là Ted Lasso
tuan09101981
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quyetbuu991 mình cũng nhận được thông báo miên phí apple tv+ đến tháng 2/2021, vào phìm toàn phải bỏ phí thuê bao, xem phimmoi cho nhanh nhưng tiếc là độ phân giải thấp xem ko đã
Tặng làm gì trời, ifaan giàu nứt vách nạp tiền vô mua xài chứ tặng gì mà tặng, coi thường fan đến thế àh 🤣
@Fbiprohj Thì mua ipad người xem trả tiền rồi nên mới có vụ xem miễn phí 1 năm, chứ ăn tiền Apple đâu dễ
@Fbiprohj mua iPhone mơi được 1 năm. Tức phải bro tiền ra mua, chứ phải tự nhiên nó cho đâu.
yanaro
TÍCH CỰC
4 năm
@Tình Phương Nam Ipad dc 1 tháng thôi
@yanaro mình mua ipad air mới xem đc 1 năm luôn
yanaro
TÍCH CỰC
4 năm
@Tình Phương Nam Mình mua ipad mini 5 đầu năm nó cho 1 tháng. Chắc đồ rẻ nên apple chỉ cho vậy thôi 🤣
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
nó free theo kiểu mỗi tk đc 1 lần hay sao mà 😁
Apple TV+ chả có chương trình gì hay hết. Cái TV Sony mới cập nhật hỗ trợ Apple TV+ mà chả có gì, được cái là có thể đăng gí History Vault mà trên Android TV không có
boyugly01
ĐẠI BÀNG
4 năm
thế thôi, còn muốn gì nữa 😁
trankhon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không nhất thiết phải kích hoạt TV+ ngay, nhưng sẽ hết hạn trong vòng 3 tháng kể từ ngày kích hoạt Iphone
@trankhon E cũg ko để ý vụ này. Mua máy xog ko kích hoạt apple tv+ để nhận. Sau quay lại mất 1 năm 😔(
tien dio
TÍCH CỰC
4 năm
Cho mình hỏi là mình xài ipad pro . Chưa đăng nhập ap tv lần nào h nhập thì dc tặng từ bây h hay tặng từ tr rồi . Ko xài là bỏ hic
@tien dio Tính từ lần đầu tiên coi Apple TV nhé. Nhưng không xài trong vòng 3 tháng khi mua iPad là mất cơ hội.
tien dio
TÍCH CỰC
4 năm
@Carl Hic z mà mất toi rồi. Thôi chờ iphone z. Thanks bạn . Vậy mai mốt có ip thì đăng nhập ap tv từ iphone pk ạ
@tien dio Giờ mua iPad là dc tặng mới
@tien dio Uhm
tien dio
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Đạt nguyễn Ipad mình mua rồi. Chờ mua iphone z
Bữa lấy con máy mới đc tặng 1 năm, ko xài, cho đc ko thì mình cho ai cần!
Bạn cho luôn người ta tài khoản icloud luôn, thì họ mới xem được.
@caffeinezzZ Nó đính kèm vào tài khoản Apple ID đầu tiên đăng nhập vào máy
Mình mua iPad Pro được tặng 1 năm, sau đó mua thêm Macbook thì không thấy cộng dồn, hơi buồn.
@Vỹ Spirit hình như mấy con cảm ứng thôi
@Duy Đạt nguyễn “ Get one year free Apple TV+ when you buy a new iPhone, iPad, iPod touch, Apple TV, or Mac.” chỉ trừ Apple Watch thôi bạn à.
Tính ra chả có ai quan tâm cái Apple TV này nên chả ai phàn nàn gì hết. 1 dịch vụ ăn theo nữa mùa.
lukyluke
TÍCH CỰC
4 năm
Mua watch sao không được tặng nhỉ
dlcky
TÍCH CỰC
4 năm
@lukyluke watch sao coi appletv mà tặng, mua iphone ipad mới thì tặng để nó còn kích thích người ta mua
beeP970
TÍCH CỰC
4 năm
thực tế mà nói thì có tằng thêm 2 năm nữa cũng chẳng có nhiều nội dung xem, đầu phim của apple hiện tại quá ít và không phải 1 sớm 1 chiều có thể làm được, trong khi các movies thì phải trả tiền mua đứt hoặc thuê...kèo này vẫn còn thua nexflix xa.....
chắc chuyển qua iphone để được hưởng 1 năm thôi
Đang xài ip8 có được tặng không nhỉ @@
trên này cũng nhiều phim hay mà ko có tiền xem thôi bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019