Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

iPhone sắp tới sẽ trang bị camera zoom tàu ngầm 10x?

Mikeknowsme
30/11/2020 15:29Phản hồi: 144
iPhone sắp tới sẽ trang bị camera zoom tàu ngầm 10x?
Ming-Chi Kuo đã từng cho rằng vào năm 2022 Apple sẽ ra mắt iPhone mới với camera cho khả năng zoom quang 10x nhờ trang bị ống kính tiềm vọng tàu ngầm. Hiện tại theo Kuo thì Semco và Sunny Optical (đến từ Hàn Quốc và Trung Quốc) là hai đối tác tham gia vào sản xuất ống kính zoom tàu ngầm cho iPhone mới.

Cũng theo thông tin này, Digitimes cho rằng Samsung cũng sẽ là đối tác tham gia hợp tác với Apple để làm camera zoom mới. Đây sẽ là khoảng thời gian để Apple lựa chọn một bên đủ tin cậy trong việc sản xuất, và cơ hội cao nhất sẽ là Samsung thay vì Semco và Sunny Optical.

Camera ống kính tiềm vọng (zoom tàu ngầm) lên đến 10x sẽ là bước tiến mới cho Apple, ngoài ra nó sẽ không làm phần camera lồi hơn hay phải làm máy dầy hơn. Trước đây OPPO và Samsung trang bị ống kính tiềm vọng trên smartphone của họ rồi, Apple tuy muộn nhưng hứa hẹn sẽ có cải tiến mới, và hy vọng không phải đợi đến năm 2022 như lời Kuo nói.

Theo 9to5mac
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhtantg
TÍCH CỰC
3 năm
chụp hình thôi mà nghe ghe thiệt
MVA39
CAO CẤP
3 năm
@manhtantg Tuổi gì với nhiếp ảnh điện toán thôi...
limann
TÍCH CỰC
3 năm
@manhtantg Ngon à nha, đứng cc bên này zoom phòng tắm, phòng khách..... cc bên kia sẽ thấy nhiều điều thú vị 😆
@limann 10x ko ăn thua gì đâu
Wow
Jul31-20
ĐẠI BÀNG
3 năm
cá nhân mình thấy không cần thiết vì không có nhiều trường hợp sử dụng đến nó, bình thường toàn 1x 2x là dc rồi
finnfinns
TÍCH CỰC
3 năm
@Jul31-20 Cáng ngày dt là thiết bị all in one, đi du lịch lâu lâu cũng cần camara đa dụng. Biết đâu dùng cam tàu ngầm thay cho 3 lỗ 3 tiêu cự.
@boyngo1988 Trend bây giờ du lịch vlog là cam rộng với siêu rộng, chụp ảo với lấy đc cảnh, cần selfie chân dung thì có cam trước, cần ảnh thờ thì kiếm máy ảnh (dù chất lượng ngang ngửa)
OruK
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jul31-20 do bạn chưa đụng 5x 10x thôi,nhiều trường hợp xài rất cần thiết lun ấy.
@Jul31-20 do bạn không dùng thôi. Mấy người bị cận và thích soi rất thích cái này
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
có thì ngon, đi hóng biến thì khỏi lo quay từ xa k thấy nét r =))
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
Đọc lướt qua tiêu đề tưởng Apple sắp sài camera của bọn Tàu =))
Ý bác nói là cam của bọn Tàu Ngầm ak....
iphonesoft
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dong999pro Hiện tại theo Kuo thì Semco và Sunny Optical (đến từ Hàn Quốc và Trung Quốc) là hai đối tác tham gia vào sản xuất ống kính zoom tàu ngầm cho iPhone mới.
Giờ thằng mod @Mikeknowsme này viết gì thì cũng như coi tấu hài thôi. Chuyên bài nhảm nhí, tào lao, vô bổ.
@angle_squall Coi chừng bị ban nha bro 🤣
@angle_squall Bác ấy có dẫn nguồn mà đâu có phải nói lung tung, cá nhân mình thấy bác ấy hay đăng bài câu view này kia nọ lắm,tin đồn lảng nhách
Ỉa vô mặt mấy đứa ifan bảo zoom chỉ làm màu thôi mà,không cần thiết. =))
Cười vô mặt
cuong_uot
TÍCH CỰC
3 năm
@Vo Huu Phuc Sẵn sàng vung tiền nếu ip4 cấu hình 12😂, đấy ip12 mini ấy chả thiết kế ip4 khung thép màn tràn viền nhỏ như iphone 4 đấy, vung tiền đi sao phải xài con se2 viền dày khung nhôm góc thì bo tròn không dùng ốp xem có trơn tuột k😂😂
Lolo69
TÍCH CỰC
3 năm
@ldcttanthoihiep Đâu phải lần đầu tiên.
Màn to nè, độ phân giải cao nè, sạc không dây, sạc nhanh, OLED, camera góc rộng, widgets, etc. Giờ đến vụ này.
Fan bảo cái gì không cần thiết là y như rằng năm sau Apple đáp thẳng cái đó vào mồm.
@cuong_uot thứ 1 là ip4 vẫn nhỏ hơn nhiều chứ, thứ 2 như bác nói, thik chứ ko có điên tiền nhé, 2 con đt ra cách nhau có vài tháng em đây chưa giàu tới mức phải đổi ngay. nói chuyện vui cà khịa xí thôi đừng có đâm chọt nhau mất vui bác nhé 😃
finely
TÍCH CỰC
3 năm
@ldcttanthoihiep Mấy đứa ifan đó nhét lại cái thứ đó vào mồm bạn. Mới đọc tin đồn đã vênh váo
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
Làm cái cam siêu rộng ngon vào đi. Nhiều lúc muốn chụp cam này mà màu bệt với lại noise vãi luôn. Ai mà ở góc ảnh thì mặt dài ra, làm phải crop lại. Iphone 11.
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@vuatocdoDN dùng iphone 12 đi sẽ thấy khác á bạn
@vuatocdoDN 12 có nike mót cả cam góc rộng với đíp phu sần nên cải thiện rõ bác ơi.
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@Tết Công Gô Quay đêm có cải thiện không bác ơi ? hãy chỉ đíp phu sần ở chế độ chụp thôi vậy ?
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@杜越英 Mình cũng có xem review nhưng chưa được trải nghiệm á bạn. Hy vọng là càng ngày càng ngon.
@vuatocdoDN Đỡ hơn 11 thôi chứ tối quá vẫn bể hạt.
Thật thì hàng JA, KH ế chổng moong cho coi 😁
Sao bảo không cần
wormwon
TÍCH CỰC
3 năm
Đừng cố kpi nữa Mike...
Jos AT
TÍCH CỰC
3 năm
Oh, kinh nhỉ
Dr.79
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vậy thui vẫn sài ip 6s plus tiếp, đeer dành tiền đợi ip 30 ra rùi mua ip 13 vậy 😁
Càng ngày nghe càng ghê
Nếu thật có Zoom 10x thì chỉ là trò mèo, đẳng cấp iP ko cần những trò như vậy, nha nha nha 🤣🤣🤣
@Fbiprohj thật sự là ko cần, nhưng đã bỏ tiền mua thì có cứ xài 😆
@Fbiprohj Thím ấy chắc đang đi tàu ngầm. 😂
Sau này iphone đè bẹp máy dslr lun quá, cộng nghệ của Apple lun Thúc đẩy công nghệ ngày càng nhanh nể thật
@finely Vậy thì nằm đó mà mơ camera DT nó qua mặt được DSLR, chắc bác nghĩ DSLR nó nằm 1 chỗ à? Còn khi nào cái điện thoại nó to như cái DSLR đi rồi hãy so sánh.
finely
TÍCH CỰC
3 năm
@forever12800 Ko biết có nằm 1 chỗ không nhưng đời sau so với 2 đời trước cũng ko có gì thay đổi, vậy nghĩ xem ai phát triển nhanh hơn
Máy ảnh mặc dù nó phát triển chậm hơn, nhưng mà phần cứng nó hơn hẳn. Điện thoại k thể nào lắp cái phần cứng cái máy ảnh lên dc.
Bác lấy cái điện thoại 2020 ra làm 1 vòng chụp ảnh với con máy cùi 12mpx năm 2000 của mình thử ko? Sẽ hiểu thế nào liền chứ gì, cách mới 20 năm thui, hay bác muốn kiếm con cách 50 năm vậy bác ?? Đừng có ảo tưởng giùm ạ.
finely
TÍCH CỰC
3 năm
@forever12800 Chơi. Nhớ là con máy cùi 12M năm 2000 nhé. Để xem ai ảo tưởng
Fsr.sky7
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ng ta bảo tinhte giờ là cái bãi rác câu view với quảng cáo quả ko sai. Cm mà nặng tí thì cảnh báo cm khen vút tầm thì báo spam. Quá ok trong việc kiếm thu nhập ấy chứ lị
@Fsr.sky7 Com để kiếm điểm mà bạn 😔
Hóng chất lượng ảnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019