Đánh giá sơ lược về LG Chocolate BL40

Trung Dt
16/12/2009 12:26Phản hồi: 125
Đánh giá sơ lược về LG Chocolate BL40
LG BL40 là một trong những mẫu điện thoại có kiểu dáng độc đáo của hãng. Thuộc dòng máy mang tên Chocolate, thiết kế của BL40 đã thể hiện đúng như tên gọi của mình. Mẫu điện thoại này sở hữu khá nhiều tính năng cao cấp như màn hình cảm ứng định dạng rộng, máy chụp ảnh cao cấp cùng các kết nối thời thượng.

Nếu thỏi “Chocolate KG800” nổi tiếng một thời có kiểu dáng còn khá lớn và thon gọn thì BL40 mang đến một định nghĩa “chính xác nhất” về Chocolate nhờ thiết kế dạng thanh dài và vuông vứt. Toàn bộ bề mặt của chiếc máy thật phẳng và bóng bẩy, không hề có một nút cứng hoặc cảm ứng nào.

Mặt sau của máy là máy chụp ảnh 5 megapixel với ống kính Schneider của Đức lấy nét tự động. Camera hỗ trợ các tính năng như gắn chỉ dẫn địa lý, nhận diện khuôn mặt, nụ cười, tự cảnh báo chớp mắt (blink detection) như một máy chụp ảnh chuyên nghiệp

Nổi bật nhất ở chiếc điện thoại này chính là màn hình cảm ứng 4 inch công nghệ điện dung có độ phân giải 800x345 pixel, tỉ lệ 21:9 lần đầu tiên xuất hiện trên một chiếc điện thoại. Màn hình này có lợi thế lớn nhất là khả năng hiển thị video theo chuẩn cinema giảm tối đa viền đen dư như các điện thoại màn hình khác. Nhờ độ phân giải cao nên không gian chứa nội dung không bị bó hẹp.

Giao diện S-class quen thuộc trong nhiều dòng máy của LG tiếp tục được sử dụng trong sản phẩm này. Người dùng sẽ thấy một không gian khối 3 chiều với 4 mặt xoay tròn, các biểu tượng thiết kế lớn dễ dàng tương tác với ngón tay. Ngoài giao diện thông thường (grid) với các biểu tượng sắp xếp theo ô, LG BL40 có đặc trưng giao diện nhóm với các biểu tượng được phân theo các mục như kết nối, tin nhắn, giải trí. Thay vì phải lật trang hay kéo thanh trượt chọn biểu tượng thì người dùng chỉ cần vuốt để lựa các biểu tượng có sẵn trong một nhóm.

LG BL40 hỗ trợ giải trí đa phương tiện khá tốt như khả năng xem video DivX, XviD, nghe nhạc với kết nối 3.5 mm cho âm thanh Dobly Digital, chơi game với cảm biến chuyển động. Mẫu điện thoại này hoạt động trên mạng GSM đa băng tần, hỗ trợ kết nối 3.5G HSDPA tốc độ 7.2 Mbps, không thể thiếu đó là kết nối Wi-Fi, GPS.

Video

Hình ảnh

Quảng cáo

Quảng cáo

Xin cảm ơn của hàng ngay13.com đã cung cấp sản phẩm cho bài viết.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này đẹp quá. Chắc phải "ẳm" 1 em về quá.
Con này quá chuẩn luôn. Chỉ tiếc là LG ham hố phát triển nó chứ chịu OEM cho thằng khác thì ăn đủ luôn, thay cái chữ LG kia = dee&gee chẳng hạn, chẹp, lại chẳng $2k ý chứ!
VitekB
ĐẠI BÀNG
14 năm
D&G thì ai thèm mua, sax.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Bỏ qua mọi lời đàm tiếu về kiểu dáng lạ lẫm thì thực sự BL40 mang tính thời trang cực cao, bóng bẩy và chắc chắn. Chức năng hoàn toàn ổn với 1 phân khúc cao cấp hơi hướng thời trang như BL40.
con này nhìn màn hình dài hay thật, nhưng nếu xem phim thì dài quá lại phí nhỉ, tuy nhiên để đọc sách hay email lại tiện
Alililia
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic, xem phim con này mới gọi là quá đẹp chứ, full màn hình luôn, không hiểu bác nghĩ thế nào nữa?
Xem bộ phim Iris đag chiếu của HQ thấy diễn viên toàn dùng con này
virusmamut
ĐẠI BÀNG
14 năm
không biết con này giá bao nhiêu nhỉ
Duytuan2701
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em này mà dc mang vỏ bằng hợp kim nữa là tuyệt, rất thời trang ! ^_^ Giá để "cưới" dc em nó là bao nhiêu "lúa" nhỉ !
xkhoax
TÍCH CỰC
14 năm
Huhu cuối cũng cũng thấy con này ở VN, đẹp ..., ghen tị thật
Giá bao nhiêu nhỉ....?
traduma
TÍCH CỰC
14 năm
Đẹp thì có đẹp, nhưng cảm giác nữ tính, và điều đáng tiếc là nó ko dùng hệ điều hành nào cả
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế mà các ông lớn trong phim Iris toàn dùng cái này đấy bác ạ 😁
Quan trọng nhất cái này 😁 Ko thì Goldvish cũng chả thèm :p
-> Ngắm, sờ roài nhưng thích ĐT có HDH thiệt khổ, ngắm chán chê xong phải đặt xuống 😃 Tiếc cái MH đẹp quá 😃)
Con này thấy trong phim IRIS dùng nhiều lắm mà. Chắc được phim này quảng cáo cho điện thoại rồi.
thích con này lâu rồi mà giá đang cao quá.tầm 8tr em quất 1 con 😁
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Hy hy. nếu mà bác mua con này 8tr thì cầm máy về và để lại cái màn hình cho cửa hàng.
thiết kế em này đẹp và độc ... mỗi tội là không OS nhỉ ?
mrkissn
TÍCH CỰC
14 năm
ko biết giá là bao nhiêu vậy ta ? ghiền em này từ bữa giờ
ultima
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em này nhìn công nhận đẹp. Dao diện khá hay. Chạy cũng nuột nà. Kể mà mình ko có iphone thì cũng chấm em này ngay đấy :x
vẫn không thấy giá đâu cả, nhưng có lẽ là cao lắm đây, hic, có tiền tặng vợ con này thì tốt quá.
chitomk
TÍCH CỰC
14 năm
đẹp nhưng mà hơi dài, cái dài của nó sẽ gây khó khăn khi bỏ túi - không tiện dụng lắm, còn để xem phim thì tuyệt
Hôm vừa rồi có đi xem IT Show tại Singapore cũng thấy em này
Giá bán lúc đó hình như 12 triệu, tặng tùm lum đồ
Mà em nhìn thấy nó dài quá, kg thích tí nào

con này nhìn kết quá, độc dáo lại sang trọng,cái màn thình của nó hứa hẹn chi chít icon mất😁
Nhưng không có OS thì cho mấy bà mấy cô dùng thui:D
Con này hum bữa có xem nó công bố giá ở Châu Âu hình như là 500 euro.. mắt vãi cả hàng.. CHỉ tiếc hàng LG không có HDH thì đúng là chán ... chức năng thì giống KM 990 ..được cái màn hình xem film 21:9 và split màn hình .. phái 2 cái đó :yes4lo:
Đẹp thật,tiếc là không phải smartphone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019