Apple cập nhật Firmware Beta cho AirPods Pro: thêm tính năng trợ thính, Spatial Audio FaceTime

Mikeknowsme
21/7/2021 14:59Phản hồi: 55
Apple cập nhật Firmware Beta cho AirPods Pro: thêm tính năng trợ thính, Spatial Audio FaceTime
Trước hết cần lưu ý rằng chỉ có anh em nào cập nhật Developer beta thì mới có thể cập nhật trước firmware beta này trên AirPods Pro và đây cũng là bản firmware trong trình beta đầu tiên của tai nghe.

Bản firmware này cập nhật tính năng trợ thính cho người khiếm thính giúp họ nghe rõ hơn khi nói chuyện với người khác (Conversation Boost). Ngoài ra có thêm tính năng hỗ trợ đàm thoại FaceTime bao gồm giảm tiếng ồn môi trường, Spatial Audio (Âm thanh vòm khi nói chuyện cho cảm giác thật hơn), và chế độ xuyên âm (Transparency Mode).

Để cập nhật firmware beta cho AirPods Pro, người dùng cần:
  • Xcode 13 (beta) trên Mac
  • iPhone đã cập nhật iOS 15 Developer Beta
  • AirPods Pro đầy pin đã kết nối với iPhone

Thực hiện:
  1. Cắm kết nối iPhone với máy tính Mac
  2. Mở Xcode 13 (beta) trên Mac
  3. iPhone vào phần Cài đặt - chọn Developer - chọn Prerelease Beta Firmware
  4. Sau đó chọn vào AirPods Pro - rồi chọn mở tự động download Beta Software Updates
  5. Làm theo những cách tiếp theo trên màn hình hiển thị cần làm gì, rồi ngồi đợi AirPods Pro tự lên firmware
Lưu ý (1): bước này rất lâu, theo Apple thì có thể lên đến 24 tiếng để AirPods Pro nhận bản Firmware Beta. Ngoài ra iPhone phải có kết nối internet liên tục.

Lưu ý (2): một khi cập nhật lên firmware beta thì không có thể xuống firmware cũ, chưa rõ có rủi ro gì không.

Cách thực hiện này có thể chỉ dành cho lượng ít người dùng vì có liên quan đến Developer Beta. Tốt nhất anh em nên đợi khi nào Apple cập nhật firmware chính thức thì dùng. Tuy nhiên anh em nào thích vọc vạch và có sẵn Xcode có thể chơi trước.

Theo 9to5mac / Developer.Apple.com
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ồ có hỗ trợ cái mới kià, ngon lành 😁
ngothanhtai
ĐẠI BÀNG
3 năm
trong các món đồ Apple, AirPods Pro mình thấy tiếc tiền nhất, đeo đau cái lỗ tay, khó chịu.
lamhuythanh5
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngothanhtai đang xài galaxy buds pro do dùng samsung(N20U) nhưng rất hay mượn con Pro của vợ mình nghe(vợ xài 12prm), theo mình đánh giá trong tất cả các dòng in ear ko có con nào đeo thoải mái bằng con airpod pro của apple
demen72
TÍCH CỰC
3 năm
@ngothanhtai Mình đeo cả ngày cũng ko đau tai xíu nào, chỉ bực bội là do kín quá nên đổ mồ hôi bên trong tai, thỉnh thoảng phải tháo ra lấy khăn giấy lau lỗ tai 😔(
curanh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ryo116 1 con trâu bình luận -( không phải đại bàng)
Vừa hay cũng mới xem trên iphonehacks 👍
Klq n mà tâm sự vs các bác tý. Chả là em ở thái bình, kp vùng dịch, ô chú bị ung thư qua gọi chở hộ lên hà nội xạ trị, sáng 2 chú cháu đi sét nghiệm covid ngon lành để ra khỏi tp rồi. Lúc đi ok ks, về thì bắt cách li luôn 14 ngày, mặc dù m đi ko tiếp xúc ai, tới nơi thả chú r về luôn, trạm thu phí thì tự động ko dừng. Đang yên đang lành, cs đảo lộn, lúc m về tưởng ra xã khai báo y tế là xong. Ai ngờ bắt ký giấy cách li, mình chưa về tới nhà mà đã có ng chờ ở nhà chờ ký tiếp rồi, nản thật các bác ạ. Mà trc đó ko có thông báo nào là về phải cách li. Nếu biết em đã ko đi, ah còn phải sét nghiệm covid 3 lần trong 14 ngày và tự trả phí nữa @@. Em nản quá các bác ak ^^
@toivaem986 Hà Nội giờ là khu vực có dịch. Cách ly là đúng rồi. Ai đảm bảo bạn không tiếp xúc với ai. CDC tỉnh nào cũng có thông báo đó.
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@toivaem986 Dịch nó thay đổi mỗi ngày. B chưa biết lúc đi chống dịch các cấp chỉ đạo thay đổi theo từng giờ chứ làm gì có thông báo trước
@toivaem986 cách ly là đúng rồi. do bạn đi từ vùng dịch về.
@lucas_mufc Hehe, thế mới khổ bác ah, mà em đi lên hn ko có chốt, cũng ko hiểu họ cách li kiểi gỉ nhỉ
@Hieuvatm Vâng thế mới khổ bác ah làm phước lại lằng nhằng
Rồi tính năng tự động bật xuyên âm khi có tiếng người nói đâu? bọn SS Huawei có hết rồi kìa
@congtuanck42 Có thì xài đi, khóc thuê cho Apple làm gì?
@Vỹ Spirit Tôi đang dùng airpod pro mà 😆
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
@congtuanck42 Đã chống ồn rồi còn bật xuyên âm khi có người nói nữa chứ 😃) hài thật sự
Bbangz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@congtuanck42 Trời má chắc mấy bà hàng xóm nói xấu cũng nghe quá🙈
Dùng đồ Apple thỉnh thoảng lại được update tính năng mới
"Lưu ý (1): bước này rất lâu, theo Apple thì có thể lên đến 24 tiếng để AirPods Pro nhận bản Firmware Beta"

Mục lưu ý nhìn có vẻ hết muốn up lên á pạn
@Thành Nam J mình cũng thấy cực hic
@Thành Nam J Mình thấy cần Xcode 13 beta mới cực chứ 😁
Mình thấy con pro này dk hỗ trợ nhiều hơn dòng thường, đang xài chờ bản pro mới thì mua để lại nếu có ny cho ny xài mà tìn mãi méo ra đang thừa
Thanh Tuyen.
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon lành rồi !
djbuj
CAO CẤP
3 năm
Đợi chính thức thôi 😃
Em quay về tai nghe cổng lighning rồi ạ . AP1 đang tai trái pin dùng lâu kém nên từ bỏ r ạ
click5cc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@응웬반캉 Nguyễn Khang thay pin dc mà
@click5cc thay pin mà phải gửi vào miền nam. em ở ngoài bắc bác ạ . mà trong nam đang dịch này chắc gì đã chuyển phát nhanh đc bác
NguyênAlpha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu sau này có bản chính thức ko biết thời gian up nhanh ko mọi ng, đọc bản beta mà up 24h chua qué
@Khởi Nguyên 23 Như update firmware bình thường thôi bạn, nó tự up lúc nào không hay luôn
tjendung
TÍCH CỰC
3 năm
Giờ mới biết Airpods cũng có Beta 😆
Ngon
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
thấy 24h là k ham r
Chi cho cực zậy
chikaro24
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thôi anh em ạ. gì chứ lỗi cái đi tong mệt lắm. mấy cái tai nghe cứ chính thức mà lên cho an toàn
khuyên ông nào đang xài phụ kiện apple yên ổn thì từ từ hãy lên. hôm qua mới up OS 7.6 trên AW4, sáng hôm sau tèo, ko lên màn hình luôn. sạc vẫn nghe tiếng, lắc vẫn có tiếng của siri. nghĩ mà nó chán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019