Review Cây uống nước công cộng tại trung tâm Sài Gòn

thagnv
10/2/2022 7:31Phản hồi: 99
Review Cây uống nước công cộng tại trung tâm Sài Gòn
Đây là review về Cây uống nước công cộng tại trung tâm Sài Gòn của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Cây uống nước công cộng tại trung tâm Sài Gòn

Hôm nay mình tình cờ thấy ở phố đi bộ Nguyễn Huệ có một cây uống nước công cộng đầu tiên nên mình rất vui và trải nghiệm thử. Mình thấy đây là tín hiệu đầu tiên đáng mừng vì phúc lợi công cộng và các tiện ích xuất hiện phục vụ người dân. Mình cũng hay chạy bộ và lang thang, ở những nơi công cộng có nước uống như thế này sẽ rất là tiện lợi và văn minh.

Những thứ mình thích

Vị nước lọc bình thường, dễ uống, không mùi. Và đặc biệt hiện đại hơn một số nơi mình từng biết là ngoài uống trực tiếp còn có cả vòi nước để hứng vào bình. Chuyện đem bình nước theo châm nước hạn chế rất nhiều việc xả rác và tiêu dùng sản phẩm nhựa. Thật là văn minh và tiện ích.

Những thứ mình không thích

Nên mua hay không?

Chỉ là nước lọc thôi. Người ta ai cũng cần nước và người khát nước còn cần hơn nên nếu nhiều trụ nước công cộng được đặt nhiều nơi ở Thành phố có thể giúp thay đổi nhiều thói quen của cư dân ở thành phố đó. Rất mong được nhìn thấy nhiều tiện ích hiện đại văn minh của Sài Gòn.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon. Hy vọng luôn sạch, bền chứ không phá phách làm dơ bẩn như Hà Nội.
@americanoda Do ý thức mỗi người nữa
@nguyenvtu Người Hoa là người SG, họ đã ở đây vài trăm năm và đây là quê hương của họ (thế hệ sinh năm 1950 trở về sau còn ko biết gốc gác của họ ở TQ là gì), và tính cách, thái độ, sự tử tế, đàng hoàng trong làm ăn buôn bán đối nhân xử thế... ăn đứt người miền Bắc.
@nguyenvtu Bạn nghĩ đấu là đấu gì? Người Bắc phần lớn tiền vào Nam mua BDS là tiền bất hợp pháp chứ tài cán mịa gì, mua mỗi lần cả chục căn, giá càng cao họ càng thích (chắc vì rửa được nhiều) và giao dịch luôn luôn là tiền mặt, ko dám chuyển khoảng ngân hàng vì sợ lộ (môi giới BĐS đều biết rõ chuyện này). Bạn cổ suý / tự hào cho loại người Bắc này? Nên nhớ tiền họ mang đi mua BĐS có thể một phần nhờ bạn và anh chị em bạn đóng thuế đấy thằng đần ạh
@╰‿╯ Trong đây làm sml để nuôi bọn ăn trắng mặc trơn ngoài đó mà. Haha
Cái này Huế có chục năm rồi, mình đi bộ lâu lâu cũng ghé, mà bọn trẻ con xài phá quá nên lâu lâu lại hư. Xe ôm xe xích lô, người lao động có khi kéo vòi hứng cả can 20 lít 😆
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
@Kuxin1512 Thì chủ yếu phục vụ mấy người đó mà
@Kuxin1512 Bao nhiêu lít không quan trọng, vì cây nước này sinh ra để phục vụ mục đích cấp nước mà, hihi.
Vấn đề ở đây là "giữ gìn" mới là yếu tố quan trọng. Thà dùng nhiều nhưng giữ gìn, chắc chắn sẽ tốt hơn là không dùng dẫn đến bỏ phế
dark_baron41
ĐẠI BÀNG
2 năm
@silver_star_3230 quan trọng chứ bác hàng trăm người vác can kiểu đấy thì bố máy lọc cũng ko chịu dc cái này kiểu như dành cho người qua đường nhỡ nhàng thôi chứ cả làng ra lấy nước lọc về dùng để tiết kiệm tiền nước ở nhà thì bó tay. Mấy cây HN die cũng vì thế mang can lớn can nhỏ ra hứng xong đến lúc mình cần uống thì máy nhỏ giọt luôn. không lọc kịp
ndta13
CAO CẤP
2 năm
Hy vọng người dân ý thức giữ gìn thôi
@ndta13 Hi vọng cả người quản lý đừng bỏ bê nó. Lỡ uống một lần phải thứ nước tanh ngòm thì cho tiền cũng không dám uống lần thứ 2.
@ndta13 Hy vọng
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
2 năm
Rất mong người VN có ý thức giữ gìn những tiện ích công cộng thế này
Good! Hy vọng dc mở rộng hơn
Cần áp dụng rộng rãi & phổ biến hơn
quydanny123
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cần áp dụng rộng rãi và phổ biến cho người đi đường, shipper và người lao động.
knit
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hy vọng các mẹ đừng bế con lên rửa tay chân
rongict
CAO CẤP
2 năm
@knit Hy vọng chân tay đi. Đừng rửa ass là dc
mong người dân có ý thức thì những cây nước như thế này nên được nhân rộng và phổ biến hơn. Chạy bộ mà được cái cây nước thế này thì hết sẩy.
Hay đó
bibica_q
TÍCH CỰC
2 năm
Cây uống nước!!! Hài thật!
Cười vô mặt
@bibica_q Phải gọi là trụ cấp nước
namdh7
TÍCH CỰC
2 năm
@bibica_q Gọi là cây nước uống có khi dễ hiểu hơn
bibica_q
TÍCH CỰC
2 năm
@bibica_q Gọi là "vòi nước uống công cộng" thôi chứ có gì khó!
pinochu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bibica_q Trên cây mới mọc cái vòi chứ, không có cây thì mắc cái vòi vô đâu?
Kahny La
TÍCH CỰC
2 năm
@bibica_q "vòi nước uống công cộng"
Có nước lạnh thì mới ngon
Kahny La
TÍCH CỰC
2 năm
@Khicondominon lúc khát thì có nước là ngon rồi
Cười vô mặt
@Khicondominon "Được voi đòi 2 bà Trưng" là đây!
@Khicondominon sao ko đòi cây nóng lạnh luôn cho dễ nấu mì.
wtf9999
CAO CẤP
2 năm
@JerryKist Theo mình thì nên có cây trà sữa trân châu đường đen luôn mới ngon 🤣😂😆
ngon. quan trọng nhất là mọi người giữ ý thức.
Quá tiện ích và vô cùng thích những cây này. Vì mình luôn mang bình nước theo người nhưng lại không biết fill ở đâu. Chả lẻ mua nước suối thì lại xả rác
tigerfly2010
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đọc nó khá khó khăn. Cây uống nước
ngán nhất là vấn đề ý thức vệ sinh của cư dân đông lào
Im lặng đi
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Hy vọng mọi người giữ gìn của chung.
pinochu
ĐẠI BÀNG