Mình mua cọ tán phấn nền giá 26k để phủi bụi màn hình máy tính, bụi bàn phím, khá ổn

Nam Air
31/3/2022 9:32Phản hồi: 57
Mình mua cọ tán phấn nền giá 26k để phủi bụi màn hình máy tính, bụi bàn phím, khá ổn
Màn hình laptop của mình rất ít chạm tay vào nên cũng không bị dấu tay, nhưng bụi thì ngày nào cũng thấy, nếu thổi bụi thì văng nước bọt lên màn hình, dùng tay phủi thì càng dơ do vân tay, mình quyết tâm xuống tiền mua cây cọ phủi bụi.

Sau nhiều đắn đo lựa chọn, mình chọn cái cọ rẻ nhất với nhiều lông nhất có thể, là cái cọ tán phấn nền của chị em gái, đồ TQ giá 26 nghìn, dùng quá ổn he he.

Cọ tán phấn nền có nhiều loại, cọ thân dài, cọ thân ngắn, cọ thân bự, mình lướt 1 vòng thấy cái nào ưng ý thì mua, cũng cố tình chọn cái giá rẻ nhất với gía 26 nghìn lúc mình mua.

Lúc ship về thì có luôn hộp đựng thế này.

Đầu lông mềm mịn, chỗ thân cọ không có cái vòng nhôm nên lỡ tay trúng màn hình cũng không sợ trầy.

Bụi trước khi phủi.

Phủi vài đường là đi hết.

Tóm lại quá ổn. Chả cần phải tốn 500 nghìn cho Apple mua miếng iGiẻ. Nói thì nói vậy chứ cái này phủi bụi thôi nhé anh em, lỡ chọt tay trúng màn hình mà có dấu rồi thì không phủi được, vẫn phải dùng iGiẻ để lau thôi, hoặc khăn microfiber thường cũng được. Link tham khảo

Lưu ý: ông nào keo không mua mới mà dùng cọ của vợ, có phấn sẵn thì càng phủi càng dơ nhé
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước khi dùng iGiẻ phải dùng cái này. Cảm ơn mod đã giới thiệu giải pháp ngay trước mắt mà không nghĩ đến 👍
Hay ho ạ
đang tận dụng cây cọ của bộ vệ sinh máy ảnh. cũng tạm ổn.
anther
ĐẠI BÀNG
2 năm
Còn em mua hẳn bộ cọ trang điểm để vệ sinh máy tính, điện thoại 😆
Screenshot 2022-04-01 083716.png
mình dùng cọ quét sơn
@ChuNguyen0382 mình quét thấy bình thưuòng à, sạch bụi là được
18K
CAO CẤP
2 năm
@ngocquangit Nhưng nó dễ gãy cọng cọ bạn ạ. rồi quét bàn phím nó gãy kẹt dưới phím thì quá tội
pdkhanh22
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dao.tran mình cũng dùng cọ sơn giống bạn.
zeroabs
TÍCH CỰC
2 năm
@dao.tran Cọ sơn thì lâu ngày nó rụng sợi. Dính vào màn tích điện.
Bác mua về làm gì ai cũng biết mà, lại còn giả vờ phủi bụi màn hình.
Mình dùng chổi cọ hết date của vợ
Kelvin1992
TÍCH CỰC
2 năm
Bao năm nay tôi vẫn dùng khăn mặt cũ làm giẻ lau bàn và lau cả màn hình, màn laptop và mành 27inch.
Các cô lao công trong công ty hằng ngày vẫn hay lau như vậy với tất cả màn hình nhân viên trong văn phòng.
Chả vấn đề gì. Cuộc sống không cần cầu kỳ quá vậy.
@Kelvin1992 thật ra là có đó. Nhưng bác không kĩ, không khắt khe và yêu cầu cao nên cũng không thấy nó ảnh hưởng. Còn người kĩ tính hơn, khắt khe và yêu cầu cao hơn thì họ sẽ thấy sự khác nhau. Anyway thì dùng sao mình thấy thoải mái được rồi =))
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@Kelvin1992 Cái đó không khẳng định được tuổi thọ 2 cách làm khác nhau đâu bạn ơi. Bạn chỉ ra những trường hợp thiểu số, chứ không phải nghiên cứu đâu. Giải sử 100 cái màn mà lau cách bạn hỏng 1 màn là rủi ro hơn rất nhiều dùng phủi bụi kia rồi. Hoặc cty bạn tuổi thọ màn 5 năm, mà bên kia 7-8 năm chẳng hạn cũng là vấn đề đó. Còn cảm quan thì rõ màn phủi chổi phấn nhẹ nhàng ít rủi ro xước hơn lau khăn bình thường, bạn soi màn cty xước dăm sẽ rất nhiều đấy.
zeroabs
TÍCH CỰC
2 năm
@Kelvin1992 Khăn chỉ để lau màn không thì không sao. Nhưng vừa lau bàn vừa lau màn thì bạn quá cẩu thả. Lúc lau bàn có mảnh cứng nhỏ dính vào lông thì lúc đem lau màn, các mảnh cứng nhỏ đó sẽ cào xước màn.
Kelvin1992
TÍCH CỰC
2 năm
@zeroabs Cẩu thả hay ko còn tuỳ mức độ kỹ tính của mỗi người. Với mình dẻ lau bàn và màn hình chung, dẻ lau sàn riêng, dẻ lau chén bát riêng. Mình lau mấy năm nay không thấy xước, nếu có xước chắc cũng ở mức độ nhỏ ko nhận thấy.
khuonguyen
TÍCH CỰC
2 năm
Mình hack của vợ 1 cây trong bộ mới mua của bả. Xịn. Không rụng lông.
@khuonguyen Rồi có bị rụng tóc hông
Anh theo em
@khuonguyen Thera75, vợ bác cũng yêu chồng phết
Sáng tạo và tiết kiệm đấy
Diemalright
ĐẠI BÀNG
2 năm
hay nhỉ, phải mua 1 bộ cọ trang điểm cái về tháo laptop ra vệ sinh mới được. Trước giờ toàn dùng cọ sơn mà lông thưa hơn
Mình về mượn vợ xem sao. Kkk
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình xài cây 2K này là đủ rồi
anhtkl
TÍCH CỰC
2 năm
@dccuong cây này mau bị tưa hàng lông, với nó hơi mỏng.
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@anhtkl Đúng bác, em chỉ dùng quét nhẹ bụi ở màn và bàn phím thôi
Anonymox
TÍCH CỰC
2 năm
@anhtkl mình dùng cái này bao năm rồi có bị rụng hay tưa đâu
Mod chơi đồi chơi đủ thể loại luôn đủ từng mức giá !
Bạn sáng tạo quá, ngon bổ rẻ.
Hun cái nè
Bỏ 36k mua dc 3 miếng dẻ lau bếp của 3M, lau màn hình sạch bóng
18K
CAO CẤP
2 năm
@kehuydietngo Không có xem clip hả, người ta có nói là không phải lúc nào cũng có nhu cầu phải lau, thường thì khi nào dính vết mới lau chứ bụi mà. Lau nhiều cũng đâu có tốt
@18K Thì lau nhiều hay ít là do ng dùng chứ bác, mình đang nói là miếng dẻ lau bếp của 3M lau tốt và rẻ hơn hơn thôi mà
dundun1701
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua cái máy hút bụi mini về, mỗi ngày trước khi gõ thì hút 1 phát, sạch bong cả bàn cả bàn phím, cả màn hình. 😁
oxechip
TÍCH CỰC
2 năm
có khi nào quét bàn phím là trá hình,
thật sự là quét cái khác không nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119