Tư vấn ổ cắm thông minh kịch bản bật tắt modem wifi

vroto
7/6/2022 8:50Phản hồi: 8
Tư vấn ổ cắm thông minh kịch bản bật tắt modem wifi
mình đang tìm ổ cắm thông minh có các tính năng như sau:
1. Lưu đc thời gian bật tắt trên bản thân ổ cắm. Tức là sau khi setup xong, nó tự bật tắt theo lịch mà không cần kết nối wifi, bluetooth
2. Có option nhớ trạng thái khi mất điện, setup dc trên app: luôn bật, luôn tắt, trạng thái cuối.
3. Có nút bật tắt thủ công trên thiết bị
4. Khi chuyển chế độ tắt, điện năng tiêu thụ tiệm cận 0.
5. Chơi dc với google home, apple home ... thì ngon (option)

Mình có kịch bạn ntn:
Ổ cắm thông minh dùng cho modem. Setup tự động bật vào 7h sáng, tắt lúc 0h sáng. Người dùng có thể chủ động bật tắt thủ công bằng nút bật tắt trên ổ cắm: Trạng thái hiện tại là tắt, 6h bật thủ công --> 7h hẹn giờ bật: tự cancel, đến 22h tắt thủ công.

Để chế độ nhớ trạng thái bật tắt là theo trạng thái cuối, lịch bật 7h tắt 0h, giả sử 8h mất điện, 9h có, modem tự được bật trở lại. Giả sử 2h sáng mất điện, 3h sáng có điện trở lại, modem vẫn không được bật. Đến 7h tự bật lại theo lịch.

Bác nào biết giới thiệu giúp mình nhé.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cattrieu
TÍCH CỰC
2 năm
Theo mình biết không có ổ nào làm được yêu cầu trên của bạn, vì ổ thông minh cần phải access tới 1 máy chủ để lưu lại data và điều khiển qua máy chủ đó.
pinochu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tuya
pinochu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tuya
vroto
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pinochu nhờ bác gửi giúp link để mình hỏi thêm chủ shop, xem shopee thấy nh mẫu trùng tên/hình quá.
Mua 1 cái công tắc wifi (Sonoff) chưa tới 100k (bản nội địa Trung Quốc).
thanhhong7d
ĐẠI BÀNG
2 năm
thanhhong7d
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thanhhong7d ko đc nữa thuê 1 đứa đứng đó có gì bảo nó tắt bật. cái hệ thông thuê này
smart 100000%
tronguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình chưa dùng ổ cắm thông minh, nhưng đã dùng công tắt thông minh và nghĩ thuật toán nó như nhau cả. Một khi bạn đã cài đặt giờ bật tắt, lỡ như mất điện và có lại thì nó đồng bộ giờ với hệ thống và vẫn sẽ thực thi lệnh (trạng thái) ở khung giờ đó.
Một cái nữa khi hẹn giờ bật tắt mà bạn bật tắt sớm thì nó cũng không ảnh hưởng gì đâu (Nó hiểu trạng thái là ON hoặc OFF, nếu đang ON mà tới giờ hẹn bật thì nó vẫn để trạng thái ON tiếp, chứ không phải đảo trạng thái nên bạn yên tâm). Chính vì thế chỉ mua ổ cắm thông minh bình thường là được, ví dụ như ổ cắm của hệ sinh thái Tuya chẳng hạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019