Đội nón bảo hiểm có kính che là bảo vệ tai

cuhiep
7/11/2023 7:58Phản hồi: 122
Đội nón bảo hiểm có kính che là bảo vệ tai
Di chuyển xe bằng xe máy ở thành phố như Sài Gòn thì chúng ta phải chịu đựng sự ô nhiễm âm thanh rất lớn, nhiều và liên tục. Tiếp theo đó là nếu đi hơi nhanh chút thì gió sẽ lùa vào tai và lúc này âm thanh từ gió sẽ gây khó chịu cho tai. Anh em vẫn có thể cố chịu và mọi thứ sẽ quen… nhưng tai của anh em sẽ không còn nghe được các âm thanh nhỏ, thì thầm nữa… Vậy là tai hư rồi, đời hết nghe được lời thì thầm nữa rồi.

Mình thường xuyên đội nón bảo hiểm có phần kính che gió cũng như là phần ốp ôm tai rất sát nên mình không chịu ảnh hưởng nhiều bởi âm thanh xung quanh đường phố và đặc biệt là âm thanh từ gió khi đi nhanh. Vậy nên tuy đi xe máy nhiều rồi nhưng mình vẫn giữ được đôi tai của mình khỏe mạnh, nghe được các âm thanh nhỏ xíu, nghe nhạc ở nhiều mức âm lượng khác nhau…và dĩ nhiên là các lời nhỏ nhẹ yêu thương từ bạn bè, người thân.

Vì mình thường đội nón kín vậy nên mỗi lần đội nón không có kính và đi nhanh chút thì mình mới thấy cái nón kín nó giá trị bảo vệ tai thế nào.

Ngoài ra mình cũng mong là anh em tham gia giao thông hạn chế bấm còi lại, giờ ai cũng chán việc bấm còi rồi nên chẳng mấy ai còn nhường đường cho bạn vì cái sự bấm còi nữa.

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nón bảo hiểm đẹp quá, xin link với chủ tịch ơi
hieunokia
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Nguyễn Ngọc Anh Nguyên thấy tên agv là ko cần bấm vào link nữa.
@hieunokia Mình chơi mũ royal, có kính âm, tiện, giá thì phù hợp với nhiều người hơn
https://shopee.vn/MŨ-BẢO-HIỂM-ROYAL-M139-Kính-Âm-Cao-Cấp-Lót-Tháo-Rời-Tiện-Dụng-Hàng-Chính-Hãng-Bảo-Hành-12-Tháng-i.16237192.1542279763
s89hd
TÍCH CỰC
9 tháng
@Conchosde e dùng GRS mấy năm thấy ổn..
dinhbao17
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@digitalhead nón của Chủ tịch không đu theo được đâu. Đắt tiền 😁
pocket
TÍCH CỰC
9 tháng
Nhưng mà đội 3/4 trong phố người ta cứ nhìn nhìn 😃 Mình còn đội mũ đúng chuẩn DOT/ECE 2 kính nữa nên càng dị.
@Bamoo.Tank Cũng ko vấn đề gì. Tuỳ style, dáng xe mà chọn loại nón thì cucng đẹp hết
@Bamoo.Tank thiếu gì bạn ơi, giờ các hàng yohe, aves, kyt, bulldog, royal rất nhiều shop bán, giá cũng dễ chịu.
thontkh
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@pocket Mình đội lâu mà thấy ai nhìn đâu, an toàn cho mình thì mình đội thôi, định lên full face mà chắc hơi nóng 😁
fan nokia
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Bamoo.Tank AGV thì Dainese Store, LS2 và các hãng khác thì Spid . vn. Mà khuyên đội hàng này không nên AGV, sơn đẹp nhưng nhạy cảm thời thiết, phụ tùng đắt, lỡ bị gì hao ví lắm.
Mình đi phố đội fullface cảm giác cứ như ngồi trong oto. Trời mà k mưa nữa thì ngon. Mỗi tội mũ nặng với ai cũng nhìn
@dlv.thickgame Trường hợp mình thì khi mưa to mình mở hờ 1/2. Cúi xuống khi tăng tốc, ngửa cổ ra để nhìn khi tới ngã 3 ngã 4
@minhduc0939 Nhắm mẹ nó mắt vào đi có khi hợp lý hơn.
@dlv.thickgame Đổi kính thôi. Thường loại có kính hay bị xước do kính lộ bên ngoài. Nên mua loại kính âm có thể giấu kính bác ạ. Nào máng trên xe gấp kính lại, đảm bảo ít khi xước. Mua thêm cái dung dịch 3M dùng để chống nước bám nữa, tầm 150k 1 lọ, bao trời mưa.
cryon57
TÍCH CỰC
9 tháng
@minhduc0939 Chắc b bị ảo giác vậy chứ ko đội mũ nhiều ng nhìn hơn đó 😆)
Combo đi ra ngoài đường của mình (khi đi xe máy)
1. Áo parka Uniqlo chống nắng + gió + bụi (mua size rộng hơn xíu để mùa đông mặc áo khoác bên trong)
2. Găng tay mỏng lộ đầu ngón cái và đầu ngón trỏ để dễ lấy đồ trong ví.
3. Mũ 3/4 kính âm.
4. Khẩu trang + kính râm (trời nắng)
Đi như vậy che full được nắng, gió, bụi. Về nhà thấy thoải mái. Chưa mua được oto thì xài combo vậy cũng khá ổn.
@march3090 Mua mũ royal 3/4 kính âm
@dlv.thickgame Kính muốn ko xước thì xài kính âm. Dùng thì kéo xuống, xong thì gật lên kính nó chui vào trong mũ, khi đó kính không va chạm vào đâu thì chẳng bao giờ xước
@strengthen16 Mũ thì mua royal kính âm 3/4 (search shoppee)
Áo thì đây https://www.uniqlo.com/vn/vi/products/E453773-000?colorCode=COL03&sizeCode=SMA004&gad_source=1&gclid=Cj0KCQiAgK2qBhCHARIsAGACuzn7-k_PzQrDozz-9x-RgN_Ea6J1mb61J62m-OeYk0y9Q9i0SRCzbAgaAu-SEALw_wcB
UNIQLO
uniqlo.com

Găng tay cũng shopee
@minhthanhhvtc cám ơn bạn nhiều nha
Winddragon
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Bổ sung thêm một ý nữa cho anh là đỡ bị bụi nó bám hoặc chui vô lỗ tai của mình. Nhiều lúc đi ở SG, trời gần mưa, gió thổi ào ào làm cho bụi bay tứ tung, đội cái nón 3/4 cảm thấy rất yên tâm, đỡ bụi bay vào mắt và tai luôn 😃
Anh em bỏ ra cả triệu mua cái ốp cho phone, lắp chống đổ cho xe… đi đôi giày 4-5 tr các kiểu mà tiếc tiền đầu tư đồ bảo vệ đầu, đi mua con nón ghẻ nửa đầu, mũi lưỡi trai cùi bắp. Chưa tính lũ ko thèm đội nón ra đường. Chán anh em
@minhchinmc Chính xác. Cái quý giá nhất cần bảo vệ thì lại keo với nó 😁.
hgnd1601
ĐẠI BÀNG
9 tháng
mình cũng thế, đội ff ra đg quen rồi giờ đội nón 1/2 thường thấy rất khó chịu
pocket
TÍCH CỰC
9 tháng
@hgnd1601 Cảm giác nó cứ lạnh lạnh gáy.
hgnd1601
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@pocket giờ đội nón 1/2 ra đg ồn quá stress lắm hahaha
Nói thiệt chứ nhìn cái tiêu đề là hết muốn đọc bài. Nó thể hiện sự cẩu thả của người viết bài.
@codaijaso thì lão này cẩu thả thật mà =)) tính bừa bộn, bạ đâu vứt đấy còn lâu mới sửa được
@codaijaso Lão hiệp chuyên gia mà
Chỉnh lại anh ạ
Ra đường ae ít nhất là mủ 3/4 che tai, mắt, mủi. không nên tiếc tiền mua nón bảo hiểm
maicasio
TÍCH CỰC
9 tháng
Trên tinhte này hay cỗ suý không bấm còi nhỉ. Chỗ góc khuất, chỗ đường hẻm giao nhau mà không bấm còi lỡ có xe nào nó lao ra thì sao?
@maicasio hạn chế bấm còi tới mức tối đa, cần thiết thì vẫn cần phải bấm. Giờ ra đường bấm vô tội vạ rất stress
march3090
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@maicasio Bấm đúng lúc đúng chỗ, bấm lúc cần thiết chứ không phải cứ lên xe là bấm còi. Văn minh lên.
@maicasio Đường nhỏ đi ra đường lớn thì phải nhìn, chứ lao ra là sai.
Mình phải sửa cái sai đó chứ không phải dùng biện pháp ít sai hơn nhưng vẫn hơi sai để trị tụi nó.
@maicasio Nhá đèn bác. Giờ mình toàn nhá đèn. Nhá đèn và nghe tiếng xe. Nhiều người bấm kèn họ không định hình được bác đi từ đâu tới đâu, thậm chí mấy bác lớn tuổi tai không tốt, mấy bé trẩu tre đeo tai nghe thì bác bấm vô dụng, lại ồn ào nếu trời tối, khổ con trẻ ngủ trong nhà nữa. Em thì cứ nhá đèn. Nhiều khi người bên trong thấy nhá đèn họ nghĩ xe hơi, cũng rát và chậm lại xíu. Nói chung những chỗ khuất thì e đi chậm, hoặc chỗ lạ phải dừng hẳn lại để ngó nghiêng mới an toàn.
thôi ông Hiệp đừng điêu, ông toàn đi xế hộp thì gió nào vào tai ngoài lời thì thầm của bà xã 😆)
đúng rồi anh, nên đội 3/4 ở đô thị và fullface ở ngoại ô
Nói là mua màn to, màn dọc rồi bắt đèn các kiểu là để viết nội dung này nọ lọ chai.Thế mà nhìn cái tiêu đề thấy mà chán
@Nguyễn Thắng 89 vậy mới nói, giữa giàu và sang nó là khoảng cách xa.
có thể nhiều tiền để mua đồ xịn, nhưng để khiến bản thân sang lên thì nó nằm ở bản chất con người rồi 😁
thói bừa bộn, cẩu thả nó ăn vào máu, không chịu sửa thì mãi là kiểu trọc phú thôi, trách gì 😆
@namphuong000
@Nguyễn Thắng 89 ổng chơi tiêu đề dị để câu view đó bạn 😁
Tiêu đề có mấy chữ cũng sai. Bộ viết xong hổng coi lại sao ta?
@anhtuan1066 cái tính cẩu thả nó vậy rồi, khó sửa lắm =)) nhưng góp ý thì lại tự ái :v
hat6602
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Đội mũ 3/4 có kính mình thấy yên tâm và an toàn hơn, đội nón 1/2 thấy lạc lõng quá.
cuhiep nên đọc cho chị hoasen viết chứ đừng tự viết nữa. 🤣
Kinamokio
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Mình đội mũ có kính chủ yếu là bảo vệ mắt, chống bụi, chống giá, bác nào cận nữa thì càng tốt, giờ mùa đông rồi đội fullface lại rất ấm, nhìn đểu mấy anh trai phố lại ko sợ bi đấm
con mũ giống của chủ tịch mà mẫu hoa văn này đẹp nè ae
mu-bao-hiem-agv-orbyt-multi-e2205-vibes-matt-grey-yellow-4-256x256.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019