Trên tay Shargeek 170: pin di động 3 cổng ra tổng 170W, thiết kế xuyên thấu, hoàn thiện xịn

cuhiep
26/11/2023 11:1Phản hồi: 101
Trên tay Shargeek 170: pin di động 3 cổng ra tổng 170W, thiết kế xuyên thấu, hoàn thiện xịn
Pin di động đã trở thành một món đồ công nghệ phổ biến, quen thuộc… và nó là lúc mà các nhà sản xuất phải tung ra các ý tưởng hay hơn nhằm thuyết phục người ta chọn mình thay vì chọn người khác. Và thậm chí là có thể tạo ra được nhu cầu mua sản phẩm đó… nhu cầu mà trước khi biết đến sản phẩm đó người ta không có, hoặc không biết là có.

Mình từng mua nhiều cục pin di động kích thước lớn, công suất mạnh… nhưng nhu cầu dùng thì rất ít vì sau này máy móc pin đã đủ tốt để dùng được lâu rồi. Nhưng mà khi nhìn thấy cục Shargeek 170 thì đã không thể nào cầm lòng được nữa, thôi thì mua nó dùng rồi để trên bàn như một vật trang trí cũng được.

Dĩ nhiên để thuyết phục được mình thì Shargeek 170 còn có những thứ khác đặc biệt nữa chứ mình đâu phải người cứ thấy đẹp là đâm đầu không nghĩ về các yếu tố khác đâu. Shargeek có công suất sạc đầu ra rất mạnh tới 140W cho cả hai cổng USB-C nghĩa là mình có thể nhanh chóng sạc đầy MacBook Pro 14" M2 Max 96GB 4GB SSD qua cổng MagSafe 3 tốc độ cao 140W thay vì qua cổng USB-C tối đa có 100W.

Rồi khi nhìn vào trong cái bo mạch mà nhà sản xuất để lộ ra ngoài đó thì nó mang lại một sự thỏa mãn nhất định. Bởi vì họ làm ra để ngắm nên nó rất là chỉnh chu, rất là tinh tế, rất là đẹp…

Một lý do khác thuyết phục mình đó là với thiết kế hình khối tam giác thay vì vuông hay chữ nhật như truyền thống thì mình có thể dùng Shargeek làm cái đế kê laptop rất vững chãi để có được một bàn phím với độ dốc nhất định giúp cho việc gõ vui vẻ hơn, rồi màn hình cũng được nâng cao lên một khoảng giúp mình nhìn vào đó không phải cúi gằm xuống sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe xương khớp hahaha (khúc này thần thánh quá… đang cố tìm lý do mua, anh em thông cảm).

Rồi chúng ta có hẳn một màn hình to hiển thị thông tin điện ra, điện vào, % còn lại của pin rõ ràng… điều mà các pin di động khác không có được. Một số pin có màn hình nhưng nó không rõ ràng như màn hình này của Shargeek 170. Cho dù thực tế anh em sử dụng không cần nhìn thấy điều đó, nhưng nó có điều đó để anh em thấy…

Thôi bay vậy đủ rồi, giờ mời anh em coi hình ảnh unbox và thông tin về cục pin di động đẹp và đã này:

Hộp của Shargeek 170 giống như hộp của một món đồ chơi thời mà các phim ngoài không gian bắt đầu xuất hiện.

Hộp có màu xám, thông tin in và các đường nét thiết kế cũng không giống với thế giới đồ công nghệ hiện nay.

Anh em thích cấu hình nhìn vào cái bảng điện ra này thì thích lắm.

Quảng cáo

Bên trái là hộp chứa sách và cáp. Bên phải là cục pin để lộ ra một phần giữa nhìn sexy.

Cục pin sẽ nằm lơ lửng trong hộp bởi hai đầu nó có hai cấu trúc giấy đỡ

Sách và cáp sạc. Một sợi cáp nhỏ, dài, hoàn thiện đẹp và sạc được tới 240W.

Cáp hoàn thiện rất đẹp

Quảng cáo

Đây là đầu chứa các cổng ra. 2 cổng USB-C hai bên và cổng USB-A ở giữa. Người ta đã cố gắng thiết kế có sự cân đối và đẹp chứ không chỉ đơn giản là tính năng. Nút ở giữa là bấm mở màn hình coi trạng thái pin.

Đầu còn lại coi thông số điện ra, điện vào. Anh em có thể sạc vào cho pin công suất tới 140W. Mình sẽ thử xem sạc ra và vào 140W thì thời gian tốn ra sao.

Đây là cục pin khi mở hộp ra. Hình dáng rất đẹp và xịn, rất công nghệ và lôi cuốn,

Mở màn hình lên cái nhìn thích hơn. Anh em còn có thể nghĩ nó như một quả bomb hẹn giờ đầy công nghệ. Dung lượng 24,000mAh nên thoải mái mang lên máy bay.

Nguyên cái vỏ ngoài trừ hai đầu đực làm bằng một ống nhựa nhìn xuyên thấu, không có gờ nối ở giữa. Nó giống như một cái lọ thủy tinh hình trụ tam giác, người ta bỏ cell pin, bo mạch… vào rồi đóng lại bằng một cái nắp.

Anh em có thể thấy được tổng cộng 6 cell pin bên trong. Nhiều khả năng thay 6 cell pin dung lượng cao hơn anh em sẽ có tổng dung lượng pin không còn là 24,000 mAH nữa mà có khi lên 30,000mAh.

Thử sạc cho OPPO Find N3

Thử sạc cho MacBook 16"

Có thể để MacBook kê lên pin như một cái đế giúp cho máy nghiêng một góc mà anh em hay mua phụ kiện MOFT để làm thành.

Do nó là hình tam giác nên mặt dưới phẳng to, mặt trên góc nhọn nên nó đứng vững và không làm cho cái máy tính bị trượt do chỗ tiếp xúc với máy tính cũng nhiều hơn so với chỗ máy tính để lên cục pin vuông thì chỉ tiếp xúc chỗ cạnh nhỏ.

Bản mình trên tay là bản màu trắng, hãng làm riêng cho anh em có tâm hồn trong trắng. Còn bản bán ra hiện tại chỉ là màu đen. Giá bán chính hãng là 4 triệu đồng. Website của hãng là Sharge.vn cho anh em nào quan tâm.

Hình ảnh khác:
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá cồng kềnh cho một viên pin sạc dự phòng 24,000mAh. Chỉ đc cái thiết kế trong suốt độc lạ
@Fbid Cục Shargeek 130W slim cũng khá gọn đẹp, mà hơi đắt 😁
https://shopee.vn/Pin-dự-phòng-trong-suốt-SHAREEK-STORM-II-SLIM-130W-Bản-Quốc-Tế-Chính-Hãng-Bảo-hành-12Tháng-i.915269406.23809367627
@no_promises339 nhìn chán bạn ơi, cái này thì đâu có gì đặc biệt
@cuhiep Chuẩn rồi sếp Hiệp, Thiết kế rất bình thường, truyền thống ko có gì độc đáo, tuy nhiên mấy cái đồ xách đi lại nhiều này em vẫn ưu tiên thiết kế tối giản, gọn nhẹ hơn. Cho nên em chỉ chia sẻ quan điểm cá nhân thấy cái Shargeek 170 ở trên hơi cồng kềnh nặng nề đối với em 😁
@Chun Nguyen Cho mình tên cính xác với. Tìm quanh chỉ thấy con này mà có vẻ k phải https://shopee.vn/Pin-sạc-dự-phòng-50000-40000mah-sạc-nhanh-65W-màn-hình-LED-i.30920255.22621651076?sp_atk=7d5edc89-c9fe-4ca6-9cbf-036a760de83f&xptdk=7d5edc89-c9fe-4ca6-9cbf-036a760de83f
Test thử sạc đầy MacBook Pro 14" M2 Max 70Wh. Trong khi pin của nó là 84Wh. Vậy tính ra là đạt 83%, ngon lành.
@cuhiep gọn nhẹ hơn 69 lần, ko hiểu sao anh em thích trong suốt gấu để làm gì
ntvinh1503
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@SieuBanana Nếu cùng công năng và dung lượng thì rất nhiều loại rồi bác, con này cách đây 2 năm thì là bá chủ trong phân khúc rồi. Chỉ là giờ ngoài sạc được thì nó phải đẹp và độc.
Đó là lý do mọi người thích design của Sharge
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@SieuBanana hiện tại thì phải đẹp và độc bác à. con này thì cách đây 1-2 năm thì xịn chứ giờ lỗi mốt
@SieuBanana cho không thèm lấy 😁 thấy gớm
Rất thích kiểu thiết kế xuyên thấu bản mạch bên trong như này, đơn giản là đẹp 😎
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 2024 đến đít rồi còn xài chữ kí :v
Chất quá a
sơn cam rồi cắm cọng dây vào, chả khác gì cục thuốc nổ :v
Cám ơn thiên triều đã cho dân chúng tôi sản phẩm ngon thế này 😁
Ôi vãi nhỉ 4 củ thì ai thừa tiền mới dám mua
@tinhdg nhiều người thừa tiền lắm bạn, mình là một ví dụ nè
@tinhdg 4M là bt. Trc mấy con sharge này còn có giá 5 củ lận. Hồi mình mua cũng giá này nhưng chất nên mua thôi😃
@cuhiep comment chí mạng
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@tinhdg bác chưa nghe câu "Đã gọi là đam mê thì dù mẹ có đấm vào mồm cũng vẫn mê" à
Geek
TÍCH CỰC
8 tháng
Viên pin này sao không có game nhỉ?
az08080za
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Geek Hãng cho mượn để review nên không lấy làm game được.
Cười mặt nồi
Đẹp quá a Hiệp ơi 😍
BrioPc
TÍCH CỰC
8 tháng
thích hãng này vô cùng, bữa mua cục sạc 65w hình Macintosh bao đẹp, và ổn định, mà sao trên shoppee giá có tầm 600k trong khi chính hãng cả triệu, không hiểu nổi. Còn sạc dự phìng này mê lắm rồi mà giá cao quá 😔(
haichuane
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Viết bài là cầm lòng không nổi mua để trang trí cũng được nhưng trong bài toàn hình người khác xài
Ông hiệp nói tiên nhiều sẽ mua như ông chắc trong đó có tiền quảng cáo cục pin nay
Cười vô mặt
norimo
TÍCH CỰC
8 tháng
Giờ còn người dùng pin dự phòng nữa à
@norimo Có đó bạn, những người hay đi công tác này nọ, đa số ngồi ô tô máy bay liên tục. Sạc dự phòng dung lượng lớn, công suất lớn vầy là phục vụ cho cả laptop và điện thoại luôn.
bkb_ct
TÍCH CỰC
8 tháng
@vuhungkt881 mình chưa đi máy bay lần nào, bạn cho mình hỏi máy bay ko có tẩu sạc như xe à ?
@bkb_ct Máy bay thương gia VNA mới có, chứ Vietjet ngồi chật như nêm thì ko có đâu, mà sạc yếu xìu, cắm điện thoại còn ko đc.
Mr Gil
TÍCH CỰC
8 tháng
@norimo hỏi câu ngớ ngẩn, trừ khi điện thoại dùng dc 3-4 ngày thì mới ko cần b nhé.
@norimo Sao ko, quan trọng là khác ấy chứ😃
Đang xài cục Ugreen 140W, max 1 cổng C là 100W, sạc ngon lành cho laptop 135W, sạc các thiết bị nguồn thấp thì ko nhận đc. 😌
blogkien
TÍCH CỰC
8 tháng
@SoGetSu Mình thì xài zmi 210w cho em lap, hơi to nhưng được cái bền.
@blogkien Mình dùng sơ cua cho chồ nào cúp điện, sạc được cho cả iPhone, smartphone Xiaomi và laptop Lenovo Z16. 210W thì chắc to nặng lắm! Mình cũng có 1 cục Beseus 100W sơ cua.
Kelamtro
TÍCH CỰC
8 tháng
Thích con slim hơn, cái kiểu tam giác này thi hơi bất tiệm ;))
Đẹp 👍
W.H.R
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Lâu nay mình dùng cục này, khá ngon nhưng hơi to. Thấy lúc giảm giá thấp nhất chỉ hơn 2tr, cũng hợp lý.
@W.H.R con này lúc mới ra hình như cũng khá đắt, 3,4tr gì đó nhỉ
@W.H.R cục này tui mua từ lúc mới ra mà săn sale ở Mỹ khoảng 3 triệu đã là rẻ ở thời điểm đó, khó chê được ở điểm nào.
W.H.R
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Hàng Không Mẫu Hạm Tui mua ở UK lúc mới ra là khoảng 4tr. Sau này black Friday giảm còn tàm 2tr5, hờn.
Pin 1tr, mạch 1tr dư 2triệu trả tiền quảng cáo pr
@ewgatwtwqt4fdas đúng rồi ngta bán thương hiệu nuôi nhân viên nữa.chứ mấy cái túi LV hay DG cũng thế có méo gì đâu mà giá trên trời vì cái thương hiệu thôi.
@ewgatwtwqt4fdas Khi không cạnh tranh được cơn lốc giá rẻ với mấy anh bạn Tung Của thì tự tìm đường ra đánh vào phân khúc nhiều tiền thôi, chứ pin ngon bổ rẻ thiếu gì. chen vào lại ngộp 😁
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@ewgatwtwqt4fdas hãng này sản phẩm nó xịn với chỉnh chu lắm bác à. nó rất chịu khó nghiên cứu và làm ra nhưng sản phẩm xịn và độc. Thời buổi bây giờ ngoài việc đáp ứng nhu cầu thì phải xịn và độc nữa mới dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019