CES24: Trải nghiệm Nikon Unreal Ride quay bằng Nikon Z9

Nam Air
13/1/2024 5:56Phản hồi: 9
CES24: Trải nghiệm Nikon Unreal Ride quay bằng Nikon Z9
Mình tham dự 1 góc gian hàng của Nikon có tên là “Unreal Ride Captured by Nikon Z9” và họ cho khách tham quan lên xe để trải nghiệm vừa được lái xe vừa được quay phim lại.

Trên chiếc bán tại Rivian chạy điện, anh em ngồi lên đó, giả vờ như đang lái xe, sẽ có 1 cánh tay Robot quay lại những biểu cảm của anh em chiếc Nikon Z9. Chiếc ống kính là Nikon sử dụng cũng là ống Cine và có trục bánh răng để xoay điều khiển lấy nét.

Tham quan Lumigrade với 4D Scan Lab số hoá nhân vật, robot quay phim với công nghệ Hollywood

Mình có dịp được thăm motion control robot nhằm tạo ra những thước phim điện ảnh, TVC, MV của LumiGrade và ngoài robot thì 4D Scan Lab là "công nghệ tương lai" nhằm số hoá nhân vật, giúp thay thế diễn viên phải dấn thân vào những bối cảnh cực…
tinhte.vn

Để giả lập các cung đường thì phía bên phải, Nikon đã bố trí một màn hình lớn sắc nét nên công việc của anh em chỉ là diễn sao cho ngầu, cảm xúc, buồn vui,… Trong video thì anh em có thể thấy là mình có khoảng thời gian trải nghiệm khá ngắn, giá như họ cho mình ngồi lâu thê 1 chút, feel hơn một chút thì sẽ đã hơn.

Sau khi trải nghiệm xong thì anh em có thể đi ra phía sau, nơi màn hình quan sát, có 1 anh nhân viên đang chỉnh sửa trực tiếp đoạn video của mình và nhiều người khác, công việc của mình còn lại là quét mã QR để tải đoạan video đó về là xong.

#CES23: Video - trên tay Nikon Z9 tại CES 2023

Nikon có một khu vực trưng bày các dòng máy ảnh, ống kính của họ tại CES năm nay, mời anh em xem video trên tay Nikon Z9 bên dưới: Nikon Z9 ra mắt cũng được hơn một năm rồi, nhưng hàng khá hiếm, mình chưa thấy máy nào ở Việt Nam…
tinhte.vn

Quảng cáo

Xem nhiều hơn tại Tinhte.vn/ces nha anh em
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp
tvh1412
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Có lẽ nào màn hình phía sau là của sony không nhỉ. Đợt thấy mấy cái trường quay giả lập do Sony làm nhìn hiện đại và xịn thiệt
TheHardGuy
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Xuất sắc
ryanmw
TÍCH CỰC
6 tháng
thiếu màn hình giả trời nên nhìn fake
haico1992
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@ryanmw Fake tại chuyến đi nó "êm" quá thôi. Chứ mình k nghĩ là do thiếu hình phản chiếu của trời đâu,
Có thêm tí gió nữa thì thực hơn
Nikon quảng cáo cho Rivan à.
hay nhở
Chaebol
TÍCH CỰC
6 tháng
ko up video họ quay được lên, viết bài chán thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM