Xem xiếc Anh (UK) ngay tại Sài Gòn, cực đỉnh

hoasen
12/2/2024 11:13Phản hồi: 17
Xem xiếc Anh (UK) ngay tại Sài Gòn, cực đỉnh
Đây là lần đầu tiên mình xem một gánh xiếc quốc tế biểu diễn tại SG, mình thấy quy mô và chất lượng trình diễn về kỹ thuật, âm thanh, ánh sáng, tương tác khán giả, đều rất khác so với những gánh xiếc địa phương mà mình từng xem trước đây.

Thời lượng của xuất diễn là 2 tiếng trong đó có 15 phút nghỉ giữa giờ, với rất nhiều tiết mục đặc sắc của các diễn viên xiếc đến từ nhiều quốc gia khác nhau cùng tham gia biểu diễn. Với giá vé tiêu chuẩn 350k/ người lớn và 300k/ trẻ em (ngày thường hay ngày lễ tết cũng như nhau) mình thấy quá hợp lý và phù hợp cho gia đình người lớn và trẻ em cùng tham gia, nên mình share thông tin ở đây, các bạn tham khảo thêm cho những ngày nghỉ Tết ở Sài Gòn nhé.

Chương trình vẫn đang diễn ra đến ngày 27/2/2024, các ngày trong tuần thì có 2 suất buổi tối, còn Thứ Bảy và Chủ Nhật thì có thêm suất ban ngày, bạn có thể mua vé tại điểm diễn luôn.
IMG-9418 2.PNG

Các điểm mình thích ở chương trình:
  • Điạ điểm tổ chức ở khu Celadon city gần Aeon mail Tân Phú thì rất gần nhà mình, và các set up tuy là di động nhưng rất đầy đủ chỉnh chu, từ chỗ để xe, quầy bán vé, đến khu bán đồ ăn cũng như khu vệ sinh.
  • Các tiết mục trình diễn rất cuốn hút, mình thì thích tiết mục nhảy trên giầy roller blade, mình có quay lại một đoạn các bạn xem nha.
  • Sân khấu âm thanh, ánh sáng, phục trang đều rất đẹp và chuyên nghiệp. GB Circus 5.jpg
  • Chú hề xử lý thời gian chờ giữa các tiết mục rất hay, tổng thời gian buổi diễn 2 tiếng không lúc nào bị nhàm chán hết. Phần tương tác với khán giả cũng rất khéo léo, nên mọi người tham gia đều rất vui vẻ thoải mái. GB Circus 4.jpg
  • Các diễn viên biểu diễn rất thân thiện vui vẻ, giao lưu với khán giả trong suốt thời gian diễn ra chương trình cũng như cuối buổi chụp hình lưu niệm GB Circus 8.jpg
  • GB Circus 9.jpg
Các điểm chưa thích
  • Hệ thống bán vé online hơi khó thao tác, mình đợi hoài vẫn không gởi mã để xác nhận nên mình thấy mua vé luôn tại quầy nhanh gọn lẹ hơn phù hợp thời gian hơn.
  • Tiết mục chạy xe máy trong lồng sắt có hơn nhiều khói ga từ xe nên hơi ngộp

Chúc các bạn thưởng thức được nhiều hoạt động vui vẻ trong dịp Tết này nha!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đã đi xem và rất thích. Vé giá quá hợp lý để trải nghiệm.
icemain
TÍCH CỰC
5 tháng
@Nam Air Cư dân Celadon còn được giảm giá. Đội diễn viên thì ở ngay trong Emerald
vietkam
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Cuối buổi diễn có thời gian nán lại tổ chức chụp hình giao lưu với các thành viên đoàn xiếc hả chị? Nếu chương trình họ đầu tư thế này giá vé không mắc.
@vietkam Có em, họ đứng xếp hàng sẵn và mời khán giả ở lại chụp hình chung luôn em, chuyên nghiệp lắm, khán giả ai cũng thích
Đã lâu không xem xiếc. Lúc nhỏ rất mê, và thời bao cấp, xiếc là đỉnh cao. Nhất là moto chạy vòng quanh
Rồi xem David Corperfield biểu diễn, các xiếc quốc tế
Một thời để ngưỡng mộ nghệ thuật và sự đẳng cấp của rèn luyện
@MinhHy Nguyen Mình coi tiết mục Moto chạy cũng thấy run lắm, cái lồng nhỏ xíu mà 3 chiếc chạy trong đó luôn
@MinhHy Nguyen David Corperfield là ảo thuật gia chứ đâu phải xiếc.
noloveonme
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Giờ thanh niên chỉ xem “xiếc” thôi 🤗
@noloveonme tưởng là xem XẾCH mà haha
Qua cũng lên pỏn húp xem xiếc Mẽo 😂
@Tech Man Xe linh đi bro
Xiếc mà tưởng xiếc nhưng lại là xiếc
Mình xem ngay tại ngoài đường, Cực đỉnh! Mõi điểm trừ là phục trang màu vàng ấn tượng nhưng ko đẹp lắm
vietkam
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@tieutangbuongbinh Khỏi tốn tiền vé hả bro kkk
Ảo thuật ảo thật
Madhit
TÍCH CỰC
5 tháng
Đánh giá thì xiếc hơi chán, các tiết mục sơ sài, kiểu làm vài cái, các hoạt động câu giờ nhiều
Hề diễn trò hay nhưng dài và nhiều quá đâm ra thấy mệt.
Âm thanh tệ quá nên mấy bài hát hò dở theo.
MC Việt diễn + dẫn nhạt quá, làm giảm hứng thú với chú hề.
Các đạo cụ đơn giản, hời hợt
Điểm cộng là tương tác người xem tốt, ít bị lỗi khi diễn, khi diễn luôn tươi cười. Trang phục, đạo cụ luôn bắt sáng

Xiếc Việt ở Gia Định thì tiết mục dài hơn, đạo cụ nghiêm chỉnh hơn, coi đã hơn nhưng không biết tương tác. Diễn thì mặt nặng như chì, lại hay bị lỗi nên coi mau chán. Cuối giờ lại có vụ kêu gọi tiền nhìn phản cảm (mặc dù biết là cơm áo gạo tiền nhưng có nhiều cách làm tốt hơn)
viết k để cái link mua vé vào luôn cho rồi, mệt thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019