Laptop Acer

Google One, YouTube Premium đạt mốc 100 triệu người dùng trả phí hàng tháng

Pnghuy
12/2/2024 10:47Phản hồi: 41
Google One, YouTube Premium đạt mốc 100 triệu người dùng trả phí hàng tháng
Google mới đây thông báo dịch vụ trả phí Google One mới đây đã đạt hơn 100 triệu người dùng hàng tháng, Google One là dịch vụ lưu trữ đám mây của Google được giới thiệu từ năm 2018, như vậy mất khoảng 5 năm để Google đạt được con số này.

Trải nghiệm nhanh Google Gemini: Hiểu cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt nhưng chưa tối ưu

Google Gemini mới chỉ hỗ trợ cho thị trường Mỹ, nhưng vì là dành cho hệ điều hành Android nên anh em hoàn toàn có thể cài đặt bằng file cài và trải nghiệm bình thường. Gemini sẽ là tương lai về AI của Google…
tinhte.vn

Google One khác với Apple One, dịch vụ của Google không bao gồm YouTube Premium hay YouTube Music, đây là dịch vụ lưu trữ đám mây với dung lượng tối thiểu là 200GB và cao nhất là 30TB. Dịch vụ Google One của Google bây giờ sẽ bao gồm luôn cả Google Gemini Advanced và các tính năng nâng cao của Gemini dành cho Gmail, Docs…Dung lượng lưu trữ của Google One sẽ dùng chung cho cả Gmail, Google Drive, Google Photos…Google One còn đem cả dịch vụ VPN tích hợp nếu người dùng đăng ký gói 2TB trở lên, tiếc là dịch vụ này chưa khả dụng tại Việt Nam.

Gemini là dịch vụ mới của Google tích hợp vào Google One, Google gọi là Google One AI Premium, đây là dịch vụ cho phép anh em truy cập vào Gemini sử dụng model Ultra 1.0 thay vì bản Pro miễn phí, bản Ultra sẽ có thêm tính năng tạo hình ảnh, hỗ trợ giao tiếp tự nhiên hơn và một số tính năng khác.
Bên cạnh Google One, dịch vụ YouTube Premium cũng vừa đạt cột mốc 100 triệu người dùng trả phí hàng tháng, cũng là một con số đáng ghi nhận.

Anh em có đang dùng Google One hay YouTube Premium không, chia sẻ trải nghiệm ở dưới nha.

Apple One vs Google One: dùng cái nào?

Ban đầu chính mình cũng là người phân vân giữa 2 dịch vụ là Apple One và Google One. Thay vì mất nhiều thời gian để suy nghĩ lựa chọn cái nào thì mình quyết định dùng cả 2 để trải nghiệm thử. Hiện tại mình vẫn chưa có ý định là bỏ cái nào và dùng…
tinhte.vn
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kvirus
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Đang dùng google one vì đồng bộ được đa nền tảng cả ios và android ,windows và macos
Google photos cũng thông minh hơn trình quản lý ảnh của apple trên iPhone
duyvua
TÍCH CỰC
8 tháng
@Read Only Mình xài nó auto sync background luôn mà? Đâu cần phải mở app?
@Read Only Vẫn sync background nha, mình dùng iP đây và sync bình thường, có chăng là nó ko lên nhanh như icloud thôi. Còn trên Android thì sync nhanh hơn cái này chắc do cơ chế của mỗi hệ điều hành.
@nhunhien89 Cơ chế là Apple ưu tiên app của nó, vậy thôi. Còn Android thì chúng sinh bình đẳng
@meomao122 mình dùng luôn google photo làm trình xem ảnh chính thì lúc mở ra auto nó đồng bộ thôi
Đang dùng youtube premium. Tính mua thêm gg one nhưng thấy ít dùng hơi phí
phải mua thôi, mình ko coiu nhiều nhưng cho con vs ông bà, đỡ xem quảng cáo sữa linh tinh
@huykhanh95hup Chuẩn bác ạ. Nhà e chủ yếu ông bà vs con coi, né được mấy cái quảng cáo xàm
@huykhanh95hup Mẹ tôi xem phim không quảng cáo giờ khỏi thèm xem vtv luôn
anhtkl
TÍCH CỰC
8 tháng
Google One ko bao gồm Google Gemini, chỉ có ngược lại. Mua bản Gemini Ultra thì đc kèm gói GG1 dung lượng 2TB.
Mình đang dùng gói Apple one và youtube premium là đủ cho hệ sinh thái của Apple.
Sao lại tối thiểu 200gb mình dùng gói google one 100gb 450k một năm có mà
@phungvanthuong Mình cũng thấy cấn cấn, nhớ lúc trước dùng gói 100GB, sau này lên gói 2TB đến giờ.
Đang dùng cả google one lẫn youtube premium
Xài GO được mấy năm rồi (sau khi mất 1TB ảnh vì toang ổ cứng), giờ đang xài gói 2TB cho cả nhà 🙂
Cowboyz
TÍCH CỰC
8 tháng
Nếu Google One mà bảo mật, không cho phép bất kỳ ai, cơ quan hay tổ chức nào xâm nhập hay truy xuất dữ liệu ngoài chủ sở hữu thì nhiều người sẽ dùng.
@Cowboyz Google one là tên gọi một "combo" bộ nhớ chung thôi bác. Còn Google drive vẫn nhiều người dùng nhất mà
Tanleminhz
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Cowboyz Là sao nhỉ. Khi up data lên có chọn private mà nhỉ ?
hungnx
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Mình dùng cả Google One và YT Premium, Google One là vì nhu cầu lưu giữ ảnh, đã lâu không còn đăng ảnh lên FB, nhưng Google Photos thì nó tự đồng bộ, nhắc nhớ kỷ niệm cũng hay. YT Premium cái tốt nhất là cho bố vợ nghe nhạc với hát karaoke không bị quảng cáo 😆)
Mình oi cốc cốc free
Các bạn muốn tự mua giá thấp thì thử đọc bài và mua https://tinhte.vn/thread/3738398/
@.Trần Minh Trọng Bảng so sánh giá Google One các nước giá thấp
Screenshot 2024-02-13 090553.png
XuHanDoi
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@.Trần Minh Trọng Bảng giá này cập nhật ở đâu thế bác
@XuHanDoi Bảng giá này mình làm
Tui là người thứ 100M đó, Google One sửa ảnh thông minh hơn Galaxy AI của SS luôn nhé. Google xóa được chiếc xe trong khi SS thay thế bằng một chiếc xe ảo lòi khác.
Cu_Hải
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@huutai_pasion kiểu như nó bị cháy mất xác ấy bác nhễ.
@Cu_Hải Còn lại đám tro tàn và làn khói mong manh kkk, Google One suy nghĩ hơi bạo lực khi sửa ảnh
@huutai_pasion Ê, tui thấy AI nó thông minh đó chứ. Biết xóa cái xe nó sẽ nham nhở phía sau nên nó chèn 1 chiếc kiểu classic màu be để hợp với cái tiệm kiểu xưa 😆
@huutai_pasion Của bác xe đã cháy, tôi bán luôn xe rồi nha 🤣
@Anh Ba Trà Cú Cái này xịn quá chắc không phải AI rồi, bác làm sao mà đẹp vậy?
Mình dùng onedrive famili 300k 1 năm m. 1tb xài tẹt ga
Youtube primeum quá là hợp lý,
Sao phải khổ thế 🤣🤣🤣🤣🤣 xem miễn phí có phải kinh tế hơn khômg ! Thời buổi kinh tế toàn cầu khó khăn thắt chạt chi tiêu nên xem freee là ổn nhất
Tg nhiều hơn. utube ko trả hàng tháng là nhiêu?
n_bee
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Mình dùng cả 2 dịch vụ này, trả phí hằng tháng
BiMarx
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Mình đang dùng 200gb icloud mà đầy mất rồi. Đang tính mua GG drive 2TB hoặc icloud 2TB mà phân vân quá anh em ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019