Trên tay nón bảo hiểm 3/4 HJC i40n: 2 kính che chắn tốt, đội hàng ngày được, giá 3,6 triệu

MinhTriND
29/3/2024 9:6Phản hồi: 120
Trên tay nón bảo hiểm 3/4 HJC i40n: 2 kính che chắn tốt, đội hàng ngày được, giá 3,6 triệu
Mình mượn được cái nón ¾ của HJC có tên i40n. Đây là phiên bản nâng cấp của dòng i40 mà trước đó Tinh tế cũng đã từng có giới thiệu. So với bản trước, HJC nói họ điều chỉnh nhẹ một chút ở kết cấu phần vỏ bên ngoài, đồng thời cải thiện lớp mút chống sốc bên trong cũng như phần kính che, với mong muốn cải thiện độ thoải mái cũng như tính an toàn khi sử dụng.

Cảm ơn cửa hàng anemoi.vn đã cho mình mượn sản phẩm để giới thiệu với anh em.

Với mức giá 3,6 triệu, mình đánh giá đây là một chiếc nón ¾ ổn để anh em có thể đội hàng ngày, lâu lâu đi tour cũng tốt nhờ phần kính che chắn tốt, cảm giác đội cân bằng, không quá nặng và ngoại hình cũng nhã nhặn.

Thiết kế bên ngoài

Dòng HJC i40n này thì cũng có nhiều phiên bản màu sắc khác nhau để anh em có thể lựa chọn, chẳng hạn như bản mình mượn trong bài này thì là màu đen phối với xanh biển. Ngoài ra thì còn có các màu khác như cam, đỏ hoặc vàng. Nón cũng có phiên bản màu trắng trơn, với giá 3 triệu, rẻ hơn một chút so với bản có màu sắc nổi bật hơn.

Cho anh em nào chưa biết thì HJC là thương hiệu cũng khá có tiếng trong lĩnh vực sản xuất nón bảo hiểm. Họ có các dòng từ cơ bản nhất như mẫu mà mình giới thiệu, cho đến những dòng cực kỳ cao cấp với giá lên tới hàng chục triệu đồng. Riêng với HJC i40n thì đây là dòng nón hướng đến việc đội hàng ngày, với trang bị vừa đủ.

HJC i40n có phần vỏ ngoài được làm từ Polycarbonatem được phủ lên một lớp sơn nhám. Trên thân nón thì cũng có các đường nét dập nổi để tạo nét thể thao. Tem phối đẹp mắt, chất lượng hoàn thiện tốt, các chi tiết nhựa khi mình nhìn kỹ vào thì không ọp ẹp. Trên đỉnh nón là một khe lấy gió để khi anh em đi đường trời nóng có thể mở ra để gió lùa vào, đỡ bị bí.

Chiếc nón mình mượn được có size L, nặng khoảng 1,38kg, đối với mình là không quá nặng. HJC i40n đạt tiêu chuẩn ECE 22.06, là tiêu chuẩn an toàn mà châu Âu đặt ra đối với các sản phẩm nón bảo hiểm bán ra tại thị trường này. Với chuẩn này thì nón đã được trải qua nhiều bài test khác nhau để kiểm tra độ bền cũng như khả năng hấp thụ xung lực của nón, thế nên chúng ta hoàn toàn yên tâm để sử dụng mà không phải nghi ngờ về tính bảo vệ của nón.

Kính chắn gió và kính râm

Quảng cáo

Một trong những điểm mà mình thích đối với HJC i40n đó chính là phần kính chắn gió của nó. Kính ngoài của nón có độ bao phủ tốt, khi đóng lại hết thì che được qua luôn cả phần cằm của mình. Nhờ vậy nên trong những tình huống đi xe mà bị gió cuốn bụi lên thì khả năng lọt vào bên trong cũng rất ít. HJC i40n còn được trang bị thêm một chiếc kính râm ở bên trong, anh em có thể dễ dàng sụp xuống thông qua một cái lẫy nhỏ nằm bên trái nón.

Mình đeo kính cận, nhưng vẫn có thể sụp kính râm xuống một cách bình thường, thế nên anh em nào mà bị cận giống mình thì có thể yên tâm sử dụng cái kính râm bên trong của nón. Mình từng gặp vấn đề bị cấn cái kính râm với kính cận trên một số nón có 2 kính kiểu này nên khá thận trọng. Chung quy lại thì mình thấy hệ thống kính của chiếc HJC i40n này rất ổn, cả về khả năng che chắn và tương thích với anh em đeo kính cận.

Đệm bên trong, quai cài và cảm giác đội

Phần đệm bên trong nón được làm dày dặn, có thể tháo rời để giặt, vệ sinh nón khi cần thiết. Vì là nón mượn nên mình không dám đội đi một tour xa để đánh giá mức độ thoải mái của nón, nhưng tạm thời đi phố khoảng ngắn thì thấy ngon, không bị bí hay khó chịu. Đội vào thì đệm sẽ ôm lấy đầu cũng như mặt, thế nên anh em nào bị mập mặt như mình thì cái mặt của anh em khi đội nón nhìn còn mập hơn nữa.

Quảng cáo

Nón sử dụng dạng khóa lẫy nên thao tác cài nón có thể diễn ra một cách rất nhanh chóng và tiện lợi, phù hợp cho việc sử dụng hàng ngày. Sau khi đội lên, cài quai xong xuôi thì cảm giác nón ôm vào đầu tốt và chắc chắn. Nhờ phân bổ khối lượng đều thế nên khi đội thì sẽ không cho cảm giác quá nặng nề đầu, dễ chịu.

Tóm lại, HJC i40n là một chiếc nón ¾ rất ổn nếu anh em đang tìm một chiếc nón đến từ một thương hiệu lớn, đạt tiêu chuẩn an toàn châu Âu, đội hàng ngày được, mà khi đi tour gần gần cũng được luôn.

120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tourist123
ĐẠI BÀNG
2 tháng
chạy nội thành cứ 3/4 mà phang. SG nóng đổ lửa, full face chết ngộp
@-Mr.S- Trên sàn TMDT có bán đệm lót thay thế, mua nón dùng 6 tháng thì thay đệm lót, thêm 6 tháng nữa thì thay nón luôn là vừa đẹp 😊
Qlax
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@thaibinh200592 M268 ngon hơn thật. Tiếc là từ size L trở lên
https://shopee.vn/Mũ-Bảo-Hiểm-Có-Kính-3-4-Royal-M268-Có-2-Kính-Trơn-Nón-Bảo-Hiểm-Royal-chính-hãng-cho-nam-và-nữ-Bảo-hành-12-tháng-i.473954625.20771232407
@thaibinh200592 ví dụ đi fen
@Junior17945 ví dụ gì bạn nếu bạn hỏi là điểm bất tiện của dòng M139 thì có điểm yếu thoát nhiệt kém do vị trí đặt lỗ thông hơi cao và hơi nghiêng phía trên nên hút gió vào kén, ai hay ra mồ hôi đầu dùng rất khó chịu giống mình phải thường xuyên kéo kính lên; điểm thứ hai là do thiết kế bo tròn để giấu kính nên khi hạ kính xuống thì kính cứ bị dí vào cắm khá khó chịu
Trước mua con M139 dùng bị trộm mất xong mua lại con M268 dùng đến nay
Có nón kết hợp bluetooth nghe gọi ko ta?
cacaca
TÍCH CỰC
2 tháng
@user1630220299099 Mua thêm lắp đi bạn. Mình cũng đang dùng tiện lắm. Đồ tàu thôi nhưng ổn
@cacaca Okie để mình thử 😉
Nhìn đã thấy nóng rồi
Lần tới mình sẽ mua HJC
Biết là mũ như vầy sẽ bảo vệ tốt hơn, nhưng cá nhân mình chỉ có thể đội được mũ nửa đầu hoặc mũ xe đạp. Mũ 3/4 hay fullface đội vào là 1 lúc sau muốn điên đầu luôn @_@
@kekk Từ từ nó cũng quen bác ạ. Bù lại đỡ nóng bụi gió và uv hay côn trùng đập vào mặt
@kekk đội riết là quen chứ có gì đâu, chạy còn mát hơn 1/2 vì ko nóng má, nóng gáy
Hơn 3tr cũng khá chát với người dùng bình thường.
Mình đang dùng cái 1tr5 thấy cũng ok, cũng có 2 kính luôn.
thontkh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Đánh rắm động cỏ Tiền nào của nấy thôi bạn, với lại mình mua đội mấy năm lận tính mạng quang trọng hơn
@thontkh Cách đây tháng cũng nhờ nó mà mặt ko cày xuống đường 😤
Đội trời SG nóng vãi , đi 2 tiếng xong khùng luôn nhập viện chứ chưa cần gặp tai nạn
Giờ hãng nào thiết kế cái mũ có quạt thổi như kiểu tản nhiệt cho bi cầu ấy có lọc bụi rồi thổi vào đầu cho đỡ mồ hôi !! Thêm sò nóng lạnh nữa thì bá cháy !! Chạy nguồn 12v kết nối nguồn qua cổng nam châm kéo từ Acquy cho nó sang hoặc làm tấm pin trên nón luôn !!
@Apple Love Paradise độ lắm 3 cái sò lạnh trên đầu 😆 mà mũ dày lắm sợ ko mát đc mấy
@hoangminh7791 Sò lạnh là lấy gió vào á bạn !!
Cách đây vài bữa, mình có dẫn link Shopee cửa hàng này, vì mình mua nón HJC i40 ở đây. Thế nào bị hạn chế tài khoản trong group tinhte 😅
Ít tiền nên chỉ xài Royal, mũ này lật hàm thoải mái, đội ngày nắng nóng cũng thoáng khí không nóng đầu 😁
@Cuong Nb mũa royal e thấy rẻ mua r, nch chất lượng tệ cực tệ, dùng 2-3 tháng kính xước tè le luôn bác, lót bên trong thì bí lắm luôn 😔. đội kiểu cho có thời gian ngắn thì được chứ đi tour vài tiếng là điên đầu
@hoangminh7791 Thì đội đi làm bình thường thôi mà! chứ đi tour dài thì cứ GXT mà đội thôi 😁
CuBin79
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đg sài i70. Nhưng chỉ đội khi đi xa thấy khá ổn. Còn bt đi nội thành chỉ đội nón sơn. Vì mấy mũ kiểu này đội nóng quá
Mua sao ah và ko thấy có store ah
@vvt03hp Bạn gõ địa chỉ Anemoi.vn là ra
3/4 mà 1,38kg thì nình thấy nặng r, cộng thêm thiết ết này thì đội bị ngửa về sau, giống mấy con bitwell =)))
Mình đi nội thành vẫn cứ Shoei Fullface adv
@lzzzz_adnguyen_zzzzl T đội để vảo vệ đầu thôi, t có não thì t bảo vệ. Ko cần m phán xét r lấy cái tiêu chuẩn dưới đáy xã hội của m ra áp đặt cho người khác
@minhchinmc Đù trước giờ em ngại tinh tế nhất vì comment toàn trẻ trâu nói năng xàm xí thiếu văn hoá, mà giờ bác chửi em thấy hay vãi 🤣

Hoá ra em cũng hoá trẻ trâu rồi mừng quá đỡ sợ già 😆

Edit thêm là đầu em L nhưng em mua mũ XL đây ;)) đội nhẹ nhàng thoải mái mà vẫn đỡ bụi đỡ nắng phê vãi hê hê hê double D ring cũng không cài nốt hê hê hê hê
@patrick835 Anh nên theo lời khứa ở trên mua con nón ghẻ vài trăm size M đội bó khít vào cho nó đúng cách để ko bị nói khoe dơ. Mà thôi kiếm con nào 100-200 cũ cũ 2nd càng tốt
@minhchinmc Khứa nào nhỉ mình thấy có mấy con ruồi hôi vo ve vo ve chứ không thấy ai cà
giá này quất is33 ii ngon hơn nhiều , chuẩn chiếc đầy đủ
boyswat
ĐẠI BÀNG
2 tháng
giá này thì sao mà bán lại KYT Venom
@boyswat Công nhận hàng KYT rẻ quá rẻ, để nào có tiền mua thử 1 cái đội xem sao, thấy mấy anh em đi xe nhỏ là hay đội nhất, mấy cái full face nhìn cũng ngầu
@MinhTriND đang đội KYT Venom nè. Giá êm thiệt nhưng build quality thì HJC i40N đáng từng đồng.
Trung thành vs nón Grab thôi ak. ... Một chức năng đặt biệt mà hiếm loại nón nào khác trên thị trường có thể làm đc là khi đội nón Grab đến chốt đo nồng độ cồn thì auto mấy a cho qua luôn 😁
hakatu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HoangSong Grab cũng có loại 3/4 hả b
@HoangSong Đẹp trai đó
Cười vô mặt
Đã 5* và một nùi cmt cho mod, mình cực kỳ thích mấy bài review nón. hy vọng có thêm bài so sánh trải nghiệm tất cả dòng nón trên thị trường, nếu ra ưu nhược mỗi loại để anh em thay đổi nhận thức đội nón cho mát đầu và tránnh ông can
Mua cái nón bảo hiểm tốt thì không có gì tiếc nhưng sợ mỗi cái bị trộm cắt thôi. Có giải pháp nào không mọi người? (Xe không cốp)
@ryuk_yagami Đi đâu thì gửi bảo vệ hoặc mang theo bên người.
@ryuk_yagami kinh nghiệm là mua thêm thùng Givi
Cười vô mặt
fox94
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ryuk_yagami Mang theo nón bỏ vào balo thôi cho chắc
@ryuk_yagami Mua cái thùng gắn baga đó bro 😊

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM