Trên mông ghế dã ngoại Helinox Chair Two: tháo ráp rất nhanh, chỉ 1.2Kg nhưng tải 150Kg

Nam Air
13/4/2024 5:20Phản hồi: 120
Trên mông ghế dã ngoại Helinox Chair Two: tháo ráp rất nhanh, chỉ 1.2Kg nhưng tải 150Kg
Nếu cách đây vài năm bạn nói với mình là “mua ghế cắm trại đi” thì chắc mình đã phì cười và trả lời “tôi có cắm trại đâu mua làm cái giềy”. Nhưng thật không may, một số bạn xấu như cuhiep, Khánh 3K lại cho mình thử mấy cái ghế cắm trại, ghế dã ngoại, và mình bị “dính ghế” luôn.

Tuy mình chưa thực sự xách lều lên và đi cắm trại ngày nào, nhưng lại sở hữu cũng một vài mẫu ghế dã ngoại, ghế cắm trại. Lý do là:
  • Ngồi lên nó cho tư thế thoải mái, thư giãn.
  • Có nhu cầu gọn gàng thì xếp lại rất nhanh.
  • Không nhất thiết phải đi cắm trại, dã ngoại mới dùng, để ở nhà ngồi cũng rất sướng luôn.

Video dưới đây mình trên mông giới thiệu với anh em mẫu Helinox Chair Two, phiên bản Rainbow Bandana màu sắc rất đẹp, mời anh em xem:

Nói về ghế cắm trại, ghế dã ngoại hay ghế xếp thì mình đã sở hữu và dùng qua một số loại:

Đặc điểm chung của các ghế dã ngoại là: khi không cần dùng thì xếp gọn, khi cần dùng thì mở ra nhanh, ngồi khá thoải mái, càng xịn và vật liệu càng cao cấp thì càng đắt tiền và ngồi sướng, mà cái gì cũng có giá của nó, đắt xắt ra miếng, mẫu Helinox Chair Two này cũng không phải rẻ, cũng 3.8-4tr một cái, nhưng khi bước vào thế giới ghế này rồi thì anh em cũng sẽ thấy số tiền bỏ ra nó cũng không phải là quá cao nữa, bởi vì anh em biết được tiền bỏ ra chúng ta nhận về được một thứ xứng với nó.

Ghế đựng trong túi vài cùng tông màu, tất cả chỉ nặng có 1.2Kg mà thôi. Cùng tông màu nghĩa là anh em mua ghế đen thì túi màu đen, mua ghế đỏ thì túi đỏ, ghế xanh thì túi xanh. Ghế mình là mẫu hoa văn bảy màu nên túi đựng cùng loại luôn.

Phần vải ngồi và túi đựng ghế gia công ở quê hương chúng ta. Còn khung được làm ở quê nhà thương hiệu Helinox là Hàn Quốc. Helinox ra đời năm 2009 và giờ gần như có mặt ở khắp nơi trên thế giới.

Chất lượng đến từ chi tiết nhỏ nhất, dây kéo của túi là dây kéo YKK Nhật Bản. Với mình thì trong thế giới dây kéo YKK luôn là lựa chọn ưu tiên tuyệt đối, thấy YKK là biết dây kéo sẽ phục vụ mình nhiều năm không suy suyển.

Quảng cáo

Phần khung ghế được làm từ nhựa tổng hợp và nhôm, các ống khung có dây thun bên trong giúp tháo ráp nhanh, không bị rối.

Phần dây thun giúp ráp khung ghế nhanh và khi tháo ra thì cũng không lộn xộn lẫn lộn, không nhầm lẫn, vì nó giữ mọi thứ ở vị trí đúng.

Chi tiết nhựa chịu lực xuất hiện ở phần cùm nối chân ghế. Nhìn đơn giản vậy chứ mà nó giúp ghế có thể chịu tải lên đến 150Kg. Tức là chịu tải khoảng 100 lần so với cân nặng của ghế.

Quảng cáo

Tất cả các ống nhôm của ghế đều cùng một kích thước, bao gồm cả ống nhôm chân ghế. Đường kính ống khoảng 1.5cm. Đường kính của phần đệm chân ghế khoảng 2.5cm ở phần to nhất.

Điều này có nghĩa là anh em nên sử dụng ghế ở nơi đất cứng, mặt phẳng cứng. Không nên sử dụng ghế ở bãi biển, cát lún hoặc đất lún. Vì tiết diện nhỏ đem ra đó ngồi thì nó lún sâu lắm.

Anh em lấy khung ghế ra khỏi túi và ráp vào mất khoảng 20 - 30 giây.

Sau đó ráp phần vải ngồi vào cũng mất chỉ 20-30 giây là xong. Rất rất nhanh.

Phần vải ngồi làm bằng sợi tổng hợp độ bền cao, chịu căng kéo và thời tiết. Hãng cũng tự tin bảo hành ghế 5 năm cho anh em ngồi.

Phía trên đầu ghế có một tấm có thể tháo ra, nong ra. Chắc là để nhét cái gối vào?

Chắc là để nhét gối vào phải không anh em, hay là nơi để mình cất túi ghế nhỉ 😁.

Với một người có chiều cao 1,71m như mình, ngồi tựa lưng vào ghế thì phần thanh ngang trên của lưng ghế sẽ ở ngay giữa đầu mình, anh em sợ dựa cấn đầu thì yên tâm nhé. Phần thanh ngang này có bọc một lớp đệm nên vẫn êm.

Ghế ngồi vào ôm sát theo đường cong cơ thể người, thiết kế giúp cho người ngồi được giải phóng áp lực lên cột sống, ngồi vô thấy thư giãn, thoải mái.

Các ghế cắm trại, dã ngoại là các ghế cho tư thế ngồi thoải mái, anh em ngồi xuống rồi cứ muốn ngồi mãi. Có thể tranh thủ chợp mắt hoặc là chỉ đơn giản ngồi thư giãn, ngồi uống trà, đọc sách vv.

So sánh nhanh với ghế CLIQ thì mình thấy ghế Helinox Chair Two ôm người hơn, ngồi xuống thấy có vẻ thấp hơn một xíu, phần lưng ghế cao giúp mình không bị chạm nách với ghế như ghế CLIQ. Tuy nhiên nếu phải chọn một trong hai thì thật rất khó, ghế nào ngồi cũng thấy đã. Mua cả 2 luôn nha anh em.

Khoe thêm cái ghế Stargaze, ghế này thì siêu đã, nhưng nó lại to nặng hơn hai cái kia, nên nó thuộc lớp khác.

Nhìn chung, nếu anh em đang tìm một ghế thư giãn ở sân nhà, hoặc ghế để đi cắm trại dã ngoại thì lựa chọn Helinox chắc không vấn đề.

• Ghế rất nhẹ, chỉ 1.2Kg mà tải được tới 150Kg.
  • Tháo ráp nhanh.
  • Vật liệu xịn, bảo hành dài.
  • Ngồi rất thư giãn.
  • Giá 3.8tr có thể là rào cản với một số anh em con nhà nghèo hiếu học như mình, nhưng chắc với đại đa số anh em chơi ghế thì đây không phải là vấn đề.
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamtn06424
ĐẠI BÀNG
3 tháng
ban công rộng nhìn thích nhỉ. Tha hồ bày bừa
@lamtn06424 dạ e cũng thích ban công rộng
tenbqnlagi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@lamtn06424 Rộng mà suốt ngày nghe máy bay gầm thì cũng khó ngồi thư giãn nổi 😃
Màu mè quá Air 😁
@crazysexycool1981 Mấy cái bàn phím rồi hình nền decor của ông anh khác gì đâu mà. Nói cũng nhìn lại mình tí đi anh. Văn vở cũng hay màu mè lắm
hieunokia
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@tranvanphong_vn88 chuẩn.
@tranvanphong_vn88 Chí mạng 😁
@tranvanphong_vn88 Thề e cũng có ký ức về hình ảnh những chiếc bàn phím ấy khắc sâu phải mấy năm nay rồi =))
ôi cái màu
@cuhiep tháng này trừ lương liền sếp, 7 sắc cầu vồng đồ ha 😁
@Cyclops ơ kìa em có làm gì sai 😔
@Cyclops Vậy mà không ai tin tinhte có nhiều ad thích bảy màu
avocado104
ĐẠI BÀNG
3 tháng
ghế này sinh ra dành cho vợ mình, vì nó fix size tới nỗi lúc vợ mình đứng lên dính luôn cái ghế 😆))
@avocado104 ha ha, đừng để vợ đọc thấy nha bác
avocado104
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nam Air thoải mái luôn vợ mình vui lắm, mà pả ngồi xuống là phải cầu cứu mình trợ giúp kéo lên
mà dòng ghế này khó lắp lúc gần xong, do chốt nó căng vải bạt ra nên mấy lần đầu mình loay hoay mãi mới gắn được
ctrl c
TÍCH CỰC
3 tháng
Chức năng tương tự và khoảng 200k
@ctrl c Trời, gắn cái logo vào phát là giá nó khác liền.
ctrl c
TÍCH CỰC
3 tháng
@ctrl c Mình mua đây nhé https://s.lazada.vn/s.eC0dF?cc
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@ctrl c Sức tải thì sao bro? Chịu trên 100kg không? 😁
ctrl c
TÍCH CỰC
3 tháng
@DELTATONI Mình 2 người tầm 110kg á. Ngồi im im thì được chứ nhún thì giường cũng gẫy nha
Khôn như mày :D
380k mua về trải nghiệm chứ 3t8 thì khó quá 😔
@(っ.❛ ᴗ ❛.)っ chuẩn nè, nhìn giá muốn khóc
@(っ.❛ ᴗ ❛.)っ mấy cái ghế cắm trại của decathlon cũng chỉ vài trăm k tới 1triệu, nhìn cái giá xỉu ngang thật.
Boksoo
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Ghế cắm trại dùng sai mục đích, phí quá bác; giá đó bác mua được 1 bộ bàn ghế uống trà ở 1 góc vườn hoặc sân thượng, ban công rồi.
@Boksoo ô thấy nhà nó rộng k? nên 3t8 như lá mít với nó nhé, p xứng với căn nhà chứ
@Boksoo đại gia chơi ghế đó mà bác =))
còn mình kiếm cái chức năng na ná nhưng giá vừa túi là đẹp
Tải 150kg nhưng đảm bảo an toàn khi nhún không mod, đem vào rừng có khi cũng cần kiểu này kiểu kia
@iamdoraemon muỗi lắm bạn 😆
@iamdoraemon Ngồi thụn xuống kia..chắc của ní cũng phài dài phá kỷ lục 😂, họa may nhún nhún, nhấp nhấp mới được. Chứ hơn tấc chắc tới háng kkkk
Túi nhiều màu đẹp vậy ? mà ghế này 2 người ngồi rồi nhún nhún thì chịu nổi không
@anhlucky2 miễn sao 2 người cộng lại dưới 150kg nha
@Nam Air mình 50 kí còn ng iu mình 150 kí lận
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Helinox thì khỏi nói rồi nhưng khó tiếp cận đại đa số người dùng, mình vẫn thường đặt trên lazada nhiều hãng nội địa đến h xài vẫn rất ok
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Trên shopee có mấy loại rẻ tầm 3-400k, bác bác biết con nào rẻ mà ngon ko 😁 , hay cũng như nhau cả nhỉ
Dân nghiện câu cá nhìn thì thích đó, nhưng giá thì oải quá kaka
TheHardGuy
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cái brand Helinox này nó là thương hiệu cao cấp nên khó có thể so sánh với các brand giá rẻ khác được. Một cái ghế tương tự như trong bài phiên bản collab với supreme hoặc bape hiện tại giá có thể lên đến 15-20triệu ở thị trường resell là bình thường. Mặc dù cái giá nó mang tính chất hype rất cao nhưng mà nó có thị trường riêng của nó. Nếu bạn mua ghế vì công năng thì dĩ nhiên là nên skip qua cái brand này 🙂
@TheHardGuy ặc, bạn nói mình mới biết có mấy mẫu colab luôn, má ơi cái giá...
lygjaquan
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình xài của Naturehike. Mà bị cái đi camping nền đất, ngồi lên thì chân ghế lún xuống 1 đoạn sẽ bám chắc, còn ngồi trên nền trơn sẽ duỗi ra 1 đoạn rồi mới cố định, lâu ngày sẽ gãy chỗ chốt nhựa 🤗
@lygjaquan 😁 này cũng không hẳn do ghế mà do người dùng rồi á bác he he. Mình cũng từng bị 1 cái do ngồi biển nó lún rồi xìa ra
@lygjaquan Bị lún thì bạn mua cái chân chống lún dành riêng cho mấy loại ghế foldable này là hết lún. Chứ để lún hoài dễ hỏng lắm bạn
Sau bao năm đi camp, thì em thấy ngồi ghế dạng này mà đỡ được phần đầu vẫn đã nhất. Dòng Helinox thì vẫn luôn là mong muốn của nhiều anh em đi dã ngoại. Tối ưu được không gian và trọng lượng vẫn là ưu tiên hàng đầu cho những thứ liên quan đến di chuyển
@duongducquang Đúng là bớt được lạng nào đỡ lạng đó thật
hôm trước mua ở decathon ngồi thời gian nặng quá nó rách ngay góc chổ chọt cây nhôm, ra kêu nó bán tấm khác tụi nó nói ko có bán phụ kiện riêng, phải đi ra tiệm sửa giày nhờ may lại dùm : ((
@chanvan1611 Con ghế decathlon gấp gọn rất ngon nha, gấp siêu gọn mà lại nhẹ. Nhưng nó chỉ dành cho mấy ae trekking, cần mang nhẹ và ít dùng thôi. Chứ nếu dùng thường, ngồi lâu thì bạn nên cân nhắc mua những loại dày, đầy đặn hơn
@tuanhung1433 cũng 2 năm mấy
@chanvan1611 Vậy thì thua rồi, mình mua dùng được hơn năm bị nứt khung nhôm, mang vô được đổi cái mới.
@tuanhung1433 mình hỏi trực tiếp đứa quản lý bảo ko bán riêng tấm vải để thay, mình phải mang đi ra tiệm sửa giày nhờ họ chế cháo lại dùm, giờ thấy chắc hơn lúc đầu : ))
M30
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Chất lượng đáng giá tầm 500k.
Còn lại chi phí cho cái màu ko thể diêm dúa hơn 😉
Hợp lý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095