Tường thuật sự kiện Google I/O 2024 lúc 0 giờ ngày 15/5/2024

Pnghuy
14/5/2024 11:2Phản hồi: 29
Tường thuật sự kiện Google I/O 2024 lúc 0 giờ ngày 15/5/2024
Đêm nay Google I/O 2024 sẽ diễn ra lúc 0 giờ sáng, mời anh em Tinh tế tham dự cùng với bọn mình, Tinh tế sẽ tường thuật với anh em dưới dạng live blog.

BẤM VÀO XEM TRỰC TIẾP TẠI SỰ KIỆN

Tại Google I/O 2024, Google sẽ giới thiệu Android 15 mới, những bước tiếp theo dành cho hệ điều hành di động phổ biến nhất thế giới, kế đến, Google sẽ công bố những bước đi tiếp theo của mình về AI, trong bối cảnh các đối thủ của họ không ngừng phát triển và cập nhật các công nghệ AI mới nhất.

Sau cùng, điện thoại là thứ được nhiều anh em mong chờ nhất, tuy nhiên dòng Pixel A series nhiều khả năng được giới thiệu hơn là dòng Pixel 9 series, vì sự kiện ra mắt điện thoại flagship mới của Google thường sẽ diễn ra vào cuối năm, cùng thời điểm với ngày ra mắt Android mới.

Nhưng dù sao, Google I/O cũng là dịp để anh em cùng xem những bước đi của Google sẽ như thế nào, cùng hóng nha. Đợt này Tinh tế có mod Minh Đức cũng sẽ tham dự và gửi đến anh em những hình ảnh sớm nhất.

Sự kiện Google IO 2024 sắp diễn ra: Gemini mới và tích hợp sâu, Pixel, kính AR, Dev Toolkits

Hội nghị lập trình viên Google I/O 2024 sắp diễn ra vào hôm thứ 3 14/5 sắp tới tại Mỹ. Trước thềm sự kiện, Google đã teasing trước họ sẽ nói về những đột phá mới về công nghệ AI, Gemini và những tích hợp của nó vào trong hệ sinh thái hiện tại như…
tinhte.vn
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang mong ra mắt Pixel 9 mà như này chắc vẫn chưa rồi
@yellowcard Chả ai quan tâm sự kiện I/O nhỉ
@╰‿╯ Sự kiện này ai là lập trình viên hay làm việc có liên quan mới quan tâm, người bình thường có biết gì đâu.
Và điện thoại Google Pixel thì chả mấy ai quan tâm lắm
1 like 1 bình luận. 😆 có vẻ chả ai qt đâu
Hóng mỗi cái chromecast mới thôi, không ngon thì lại mua con Mibox S gen 2 vậy
Saga0803
TÍCH CỰC
2 tháng
@tamnguyen072 Sao mình dùng con chromecast lag thế nhỉ, cái điều khiển cũng lag
Nói chung là Google làm đồ nửa vời vãi.
leeyuong
TÍCH CỰC
2 tháng
@Saga0803 M lại lấy con chromcast mượt nhất con mình từng sử dụng.
Saga0803
TÍCH CỰC
2 tháng
@leeyuong Trước mình dùng con Mibox S cũng lag. Mà cái điều khiển lởm. Dùng 2 năm mà nút bấm lỏng lẻo hết rồi.
...
Mua con Chromecast đỡ hơn nhưng vẫn lag. Chủ yếu xem youtube. Khi xem thì không sao. Chứ khi cuộn trang lag vcl.
...
Có khi phải mua Apple TV mới mong hết lag.
leeyuong
TÍCH CỰC
2 tháng
@Saga0803 Apple giá cao lắm. B thử box tầm giá trên 2 củ kk
Cafe TT có mở cửa thâu đêm để thưởng thức tường thuật?
@MinhHy Nguyen không bạn ơi 😁
Tối nay cả thế giới thức cùng bạn để tập trung cho trận TOT-ManC là chính.😂😂😂
"Sau cùng, điện thoại là thứ được nhiều anh em mong chờ nhất"

😆 đc mấy ng mong chờ mà bảo nó nhất vậy ? Hay cứ viết bố láo như thế 😃 xin cái số liệu nào
@Còn Cái Nịt từ "nhất" ở đây là nhất trong sự kiện đó
Done+
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@khanhduy.39n Đấy là "nhất" đối với bạn, không phải tôi
@Done+ mình đang nói ý nghĩa của từ đó trong ngữ cảnh bài viết này bạn ah. Đọc phải hiểu chứ. Mình có chờ nó lúc nào mà bảo dối với mình?
@khanhduy.39n trong sự kiện đó bao nhiêu người mong chờ cái điện thoại và chiếm bao nhiêu % mà bảo nhất??? hay là đối với đứa viết bài thấy nó quan trọng nên nó cho là nhất ?
Open AI gọi, xem Google trả lời ntn 😁
dạo này tinhte ko live cùng nữa nhỉ
@supperchym Đang live đây bạn
ấn tượng ông này thật
Screenshot 2024-05-15 at 00.20.00.png
Chắc biết có gì hay ho không!? Dạo này Android ngày càng tệ. Chán iOS nhưng về Android còn nản hơn.
@SoGetSu Mình dùng vẫn thấy ok mà nhỉ :v có cái circle to search ngon vch ra.
Đây là dev conf, tương tự như WWDC nên anh em đừng kì vọng nhiều vào ra mắt điện thoại
Chán, quá chán.
Hóng AI Gemini của Google
tpe189
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mấy cái model AI mới này mà được Apple mang lên iPhone thì Nhà táo lại bá rồi
quang577
TÍCH CỰC
2 tháng
Là 0h ngày 15/05 hay 24h ngày 15/05 hay 0h ngày 16/05 😃

Xu hướng

Bài mới