Đã có thể CẬP NHẬT iOS/iPadOS 18/macOS 15 bằng kênh dev beta, không cần cài profile, mời anh em

10/6/2024 18:28Phản hồi: 127
Đã có thể CẬP NHẬT iOS/iPadOS 18/macOS 15 bằng kênh dev beta, không cần cài profile, mời anh em
Rất nhanh sau khi sự kiện kết thúc, anh em đã có thể tải về bản dev beta và cập nhật hệ điều hành mới cho tất cả các thiết bị Apple của mình. Khuyến cáo: nếu thiết bị của anh em có nhiều dữ liệu quan trọng và cần thiết cho công việc, hãy đợi thêm vài bản beta nữa để ổn định hơn. Còn nếu không thì mời anh em lên vội và trải nghiệm các tính năng mới.

Ở thời điểm hiện tại, tất cả vẫn đang là bản dev beta. Bản public beta dự đoán sẽ được phát hành sau khoảng 1 tháng nữa.

Cách cập nhật:
  • Hãy luôn backup dữ liệu trước khi cập nhật
  • Vào trang https://developer.apple.com/account/, đăng nhập tài khoản. Không làm gì nữa, chỉ cần đăng nhập vào và bấm đồng ý với các điều khoản là được. Anh em nào vốn đang dùng bản beta rồi thì không cần làm bước này.
  • Vào Settings > General > Software Update > Beta Updates, giờ anh em sẽ thấy có thểm lựa chọn iOS 18 Developer Beta (macOSiPadOS cũng tương tự).
  • Cập nhật như bình thường
Chúc anh em vọc vạch vui vẻ 😁
Sign In - Apple
idmsa.apple.com
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nh0kluatjh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đợi chuột bạch. Mọi năm t chuột bạch xong toàn cài lại bản ổn định mất công vl. Chắc cài lên cái ipad thôi. Mac với iPhone còn kiếm ăn
Nh0kluatjh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@skiller0506 vấn đề là ios 18 có cái vẹo gì hay đâu để mà mất công, sửa 1 số chỗ giao diện, AI thì k dùng dc, skip lần này.
@Nh0kluatjh mình sẽ thử trên ipad. còn macbook và iphone sẽ k lên đơn giản là cài lại nhọc thấy mồ bao nhiêu thứ cần phải ổn định 😁
Nh0kluatjh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@thi3f2605 mình lên cho iPad rồi, animation rất giật lag
keite
TÍCH CỰC
2 tháng
@thi3f2605 Năm ngoái nghịc cái dev trên mac. Cài lại khổ vkl.
Lên
@Thuỷ_Hoàng White mouse
@hongphuc1992 🤣
@Thuỷ_Hoàng Đã lên cho ipad, phải công nhận apple đã làm một bước đột phá cực lớn, đó là thiết kế ứng dụng máy tính (calcu) cho ipad
TyVo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@mualarung01 Mình nhiều lúc cũng cay cái này, đúng lúc cần thì mở ra ko có máy tính
.acu.
TÍCH CỰC
2 tháng
@mualarung01 Calcu có mượt không bác ^^!
Mình có cảm giác apple intelligence kiểu apple chưa muốn ra nhưng bị ép cho ra vậy :v
alphi
TÍCH CỰC
2 tháng
@superboyvc Đó lg cảm giác. Còn nó áp dụng trưne ip 16prm chứ có cho mấy dòng khác đâu. Có chăng có chỉ trải nghiệm
@lucky10000 A16 trên Ip14 promax và ip 15 15plus còn ko có thì A13 bạn nghĩ có ko? 😃
@lucky10000 AI chỉ cho từ 15pro trở lên thôi, ipad với chip Mx
lukyluke
TÍCH CỰC
2 tháng
@superboyvc Cái này gọi lài “tái định nghĩa” á
mới lên cho 12 prm bị treo, giờ phai xuống lại
@Timkelvin Máy yếu thì đứng xem đi . Dạt ra 15 pro Max 1TB quá ngon sáng giờ. Phiên bản hoàn thiện nhất đến nay
keite
TÍCH CỰC
2 tháng
@see022 Cứ 1tb là máy khoẻ ak 😆
@keite Khoe vậy thôi chứ có khác gì . Ha ha
Apple tiếp tục khiến Android vất vả chạy theo.
@parkcheungsoovn tiếng Anh mình đủ để có 2 quốc tịch Mỹ và Vietnam và đủ để làm công ty của Anh lương 300 tr / tháng ( có đóng thuế full lương hiện VNEID ) cần ib mình gởi hihi
@duchienvu Ờ bạn giỏi thật đấy nếu nói thật, mình chỉ nói là nếu nói xạo nói phét ba mé chít trùm trong 1 ngày. Ko cần phải chứng mình với mình nữa. 🤣
thexteen
TÍCH CỰC
2 tháng
@duchienvu Tiếng Anh và quốc tịch Mỹ liên quan gì đến nhau thế?
@thexteen thì ở trên hỏi mình nên trả lời mà 😃 con mình vẫn luôn hãnh diện và rất vui khi quyết định về Việt Nam làm việc 😃
Lên đi ae ngon nha
alphi
TÍCH CỰC
2 tháng
@ViếtTrọng89 Contro. Nhiều tab
@alphi Mấy bác chắc khoái vụ tắt nguồn không cần vô cài đặt
Cười vô mặt
Đang lên
alphi
TÍCH CỰC
2 tháng
Sri chưa có tiếng việt. App ngân hàng agribank bị .....
@alphi vào quản lý dung lượng xoá đó bạn, cài lại hết do nó chưa hoàn thiện
@kiendt1973 xoá bên trong cho hết rác cài lại hết, xoá nhé đừng gỡ bỏ vẫn còn rác
@killerman2005 Họ cập nhật sau 1 ngày rồi bạn. Giờ dùng ok rồi
@killerman2005 Reset dòng 2 luôn rồi.
Bác nào chuột bạch chưa, các app ngân hàng có lỗi như đợt ios 17 ra không nhỉ.
@dongnd242 BIDV văng, VCB MB ok
@dongnd242 tại sao luôn là app ngân hàng ta
911.
TÍCH CỰC
2 tháng
@khanhduy.39n Chắc do cơ chế bảo mật của các app ngân hàng phức tạp hơn các app khác
Fara
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@dongnd242 Vp bank ok không lỗi
có lỗi bàn phím k ae
bibeo89
TÍCH CỰC
2 tháng
@anvuong2k lỗi sau update, reset lại thì hết. cảm giác k mượt bàn phím cho lắm
Đã lên thử, dùng TPBank và Shinhanbank OK. Tạm thời ổn 😁
Có thêm cái app Passwords 😁
911.
TÍCH CỰC
2 tháng
@thanhdungnl Dùng có mượt như 1pass ko bác
@911. Mình không dùng cái này ạ. Tại thấy update xong, nó có thôi 😁
Đang lên,
Thêm mấy cái cũng hay hay. Ko biết lúc trc có chưa. Hôm qua ko xem đoạn giới thiệu iOS.
Đang lên cho ipad còn iphone đợi public mới lên. Bộ cài ngày càng lớn iphone đã 7.8gb còn nặng hơn bộ cài windows, đến ios 20 chắc 10gb luôn quá.
Lên lỗi vietin bank k vào đc 😁
@Trường Sơn 0908 giống mình haha
Tg siri có tiếng Việt nêm háo hức chờ. Mà không có thì cũng chẳng có gì đặc sắc. AI thì cũng hỗ trợ mỗi TA. Thua cả samsung
ducong79
TÍCH CỰC
2 tháng
@sieu_nhan Mé, thế là em nó vẫn chưa biết nói tiếng Việt à???? Vậy thôi, khỏi lên...
Giận
htson16
TÍCH CỰC
2 tháng
@sieu_nhan Apple họ đang tuyển kỹ sư làm việc cho siri để siri có tiếng việt đấy . Giỏi ứng tuyển đi thay vì ngồi gõ phím kêu gào lương bèo nhất 5000$ 1 tháng thôi chì sợ không làm nổi thôi
@htson16 T là người dùng, tôi bỏ tiền mua sản phẩm, t có quyền đòi hỏi nó được như thằng khác. Chứ t đ’ phải đi làm thuê cho thằng nào hết !
ndthuanx
TÍCH CỰC
2 tháng
Đợi bản chính, mình ngán cập nhật kiểu này rồi. Sài cứ bị lỗi ức chế vô cùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019