Froyo đã được cài đặt trên hơn 28% smartphone Android

niky
12/9/2010 16:3Phản hồi: 24
Froyo đã được cài đặt trên hơn 28% smartphone Android
Theo báo cáo mới nhất, được tiến hành khảo sát vào 2 tuần đầu tháng 9 vừa qua, số lượng smartphone Android được cài đặt phiên bản hệ điều hành 2.2 có mức tăng trưởng rất nhanh. Và cũng theo đó, số lượng máy được cài đặt các phiên bản hệ điều hành từ 2.0 trở lên đã chiếm hơn 70% tổng số các smartphone sử dụng Android hiện nay.

Như đã thấy trên biểu đồ, tổng số lượng máy sử dụng hai hệ điều hành Android 2.1 và 2.2 đã đạt mức trên 70%, bỏ xa tổng số lượng các máy chạy các phiên bản cũ hơn. Cụ thể, phiên bản Android 2.1 hiện đang có 41,7% máy sử dụng, trong khi Android 2.2 là 28,7% máy sử dụng. Con số đó tuy chênh lệch nhưng nó lại cho thấy sự tăng trưởng rất nhanh của phiên bản Android 2.2, nhất là khi so với quá khứ phát triển của Android 2.1 và khoảng thời gian mà nó có mặt (tháng 5 được giới thiệu, tháng 6 bắt đầu được phát hành).

Đi vào chi tiết hơn một tí thì ta thấy, số lượng máy dùng Android 2.2 đã tăng từ con số 3,3% (theo khảo sát hồi tháng 7) lên con số như trên. Nó không chỉ được xem là phiên bản mặc định trong nhiều dòng máy đang và sẽ được bán ra, mà còn được rất nhiều hãng lên lịch nâng cấp cho các máy đã được bán ra của họ. Ví dụ: tại Hoa Kỳ, Verizon bán Droid 2 chạy Android 2.2 và hiện cũng đang lên lịch nâng 2.2 cho Droid 1. Hay có thể kể đến "bộ tam" mà HTC làm ra, cũng đang sử dụng Android 2.2: Nexus One, EVO 4G và Desire...

Nguồn: Android Developers
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản thân đang dùng HD2, cũng đú đởn đua đòi cài Froyo, đẹp mỗi tội ăn pin quá
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chẳng khác gì winmo ngày xưa, suốt ngày phải chờ đến lượt con máy của mình được nâng cấp.
Vẫn đợi Milestone được lên 2.2 chính thức 😃
ngn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Milestone của tui mà hog lên được 2.2 thì ứ thèm chơi zú Moto nữa ...:mad:
kak_lol
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix milestion chờ đợi mỏi mòn :S
dib
TÍCH CỰC
14 năm
MS lên 2.2 sao chịu nổi ta? bọn chip 1Ghz...vô zing..còn lag như điên...MS sao chịu nổi ?
Ôi ..cũng vì flash! 😁
Em bắt đầu thấy bác có hành vi dìm hàng android rùi đấy, bác kể cho em cái nào chip 1g chạy zing mp3 giật cái nhỉ😃
coolvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
xài 1Ghz + Fro và vô trang web đó chưa mà nói bài bản dữ vậy?
Dịch nôm na cái nick name của thằng này là ĐẦU ĐẤT Ị BẬY, mk có mỗi IP của nó là éo bao giờ treo và Flash ầm ầm thôi, nói chung là IP của nó là ngoại hạng và vô địch
lai bác Bợ đít SJ nữa nè ...bữa trước bị làm nhục chưa đã sao ..còn lảng vãng đây ? Con G1 còn len đc Froyo thì sao MS ko lên nổi ....
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
chọn nexus one cho song khỏi phải lăn tăn vụ Froyo hehe hợp lý quá
bebe2009
TÍCH CỰC
14 năm
:rolleyes: android manhj leen tung ngay
Em không hiểu cái HĐH thì thằng Google xong từ đời nảo đời nào rồi mà các chú bán điện thoại như Samsung, SE... cứ lề mề thế nhỉ. Đề nghị Google làm mịe luôn phần cứng đi, cạnh tranh với Apple cho nó toàn diện 😁
Bác dib xuất hiện, lại có chuyện để xem rồi 😁
Jake
TÍCH CỰC
14 năm
những bài như vậy tại sao không bị dọn dẹp nhỉ 😃.........

😃 đang có 1 con samsung vibran chạy 2.1........không biết bao giờ mới được lên đây :D
anhthpc
ĐẠI BÀNG
14 năm
G1 ổng cụ tổ mình còn up đc 2.2 cơ mà =))
Máy lên froyo chậm nhất vẫn là x10 =.="
Đáng buồn 😔
hpnokia
TÍCH CỰC
14 năm
XT701 của mình sao không nghe nói gì hết ta,kể cả không chính thức.Mong quá!
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
14 năm
android đang rất phát triển nhưng update hơi cực nhỉ maemo e có là ra wifi update liền hihi
ghone1990
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình HD2 cũng đú đởn Froyo 2.2.Dùng khoái phết mỗi tội mau hết pin :bounce:.Flash xem ầm ầm chả dật tẹo nào (không tính mấy cái 420p và 720p nha ).Livewallpaper đẹp như thật.
Đề nghị tên "dib" sang số hóa mà cmt nhé:yellowcarded:
thấy khổ ghê, khổ dùm thằng bạn xài android xịn trên X10 😁 cứ ngồi chỏng mông lên mà đợi dc update froyo, nhìn lại mình, xài con HD2 quèn, chạy winmo cùi, mà dc update froyo từ kiếp trước 😆 âu cũng là cái số các bác nhỉ :D
Bù lại thì nó có cái giao diện timescape của se nhìn khá ảo, nhưng bật chơi, khoe thì dc, còn xài thì lại tắt vì nghe nó than là nặng quá, vừa chạy vừa thở, xài cực chán :D
các máy lên 2.2 cũng kha khá rồi các bác nhỉ 😁 ........
em MS của mình chưa đc lên nhểy >_< >_< 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019