PlayBook OS update 1.0.5.2304 (7/6/2011)

Keeper
7/6/2011 6:53Phản hồi: 33
PlayBook OS update 1.0.5.2304 (7/6/2011)

Done

Hôm này sau 1 tháng chờ đợi cuối cùng cũng đã có Update cho PlayBook OS. Phiên bản mới nhất là 1.0.5.2034

Vui lòng nhấn nút Check for Update trong phần Settings trên PlayBook hoặc kết nối PlayBook với PC và dùng BDM để update.

Cheers.

Tóm tắt những cái mới trong OS mới:
(Nguồn: BlackBerry Blogs)

Facebook for BlackBerry PlayBook Tablet Update and Preload

In addition being available on the BlackBerry App World™ storefront, the first tablet-optimized Facebook® application will come preloaded within BlackBerry Tablet OS v1.0.5. The Facebook for BlackBerry PlayBook tablet app has been updated to include video uploading, Message deletion, Facebook Search enhancements and more! There’s so much in the Facebook for BlackBerry PlayBook tablet update that we gave the app its own post, so click the link and check it out!
Facebook for BlackBerry PlayBook Tablet Update Now Available!

Quảng cáo

In-App Payments Support

The BlackBerry App World storefront now enables BlackBerry PlayBook applications with in-app payment support. Whether it’s buying another level in a game, or a new edition of a magazine, in-app payment support means dynamic possibilities for BlackBerry PlayBook applications and better apps for users. Developers should read this important post, Introducing the BlackBerry Payment Service and BlackBerry Payment Service SDK, to learn more about updating and submitting their apps to include in-app payment support.

Additional BlackBerry Tablet OS Enhancements

Quảng cáo

BlackBerry PlayBook Charging and Battery Pop-up:

• The BlackBerry PlayBook tablet can now be charged even when fully powered down.
  • BlackBerry Tablet OS v1.0.5 now alerts you if you are using an incorrect charger with your BlackBerry PlayBook tablet. For example, if you accidentally plug a BlackBerry smartphone charger into the BlackBerry PlayBook tablet you will now receive an alert on the screen to let you know that this charger will not charge your tablet.
  • After touching the battery indicator on the top right corner of the home screen, a pop-up will appear and you can now choose to restart the BlackBerry PlayBook tablet, turn it off, or put it into standby mode. You can also adjust the screen brightness from this same pop-up.
Additional Language Support:

• With BlackBerry Tablet OS v1.0.5, we have added support for the following languages: French, Italian, Dutch, German, Spanish, and UK English.
Video Chat Connectivity:

• We’ve added support for the TURN (Traversal Using Relay NAT) protocol, which enhances Video Chat connections between users when their call is crossing between a public network and an enterprise network behind a firewall.
Wi-Fi Hotspot Detection:

• Automatic Wi-Fi hotspot detection in the BlackBerry Tablet OS v1.0.5 makes it easier to connect to a Wi-Fi hotspot (at a coffee shop or airport, for example) during the set up process.
Headset Audio Boost:

• This new option allows you to add an extra level of volume to help maintain an enjoyable audio experience with your headset in noisier areas, such as airplanes.

Còn tiếp...
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuyệt quá nhưng chưa có đủ điều kiện sở hữu em nó hĩ hĩ nhưng chắc đợi em nó có 3G rồi xử luôn :d
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ơ em check có thấy gì đâu. Hay phải co tk developer giống ios5 thì buồn :furious:
Server nó chịu ko nổi nên PlayBook lên hơi khó. Dùng BDM trên PC đi em 😃
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em lên rồi thanks anh. Được thêm cái facebook thôi chứ em ko thấy gì khác cả, à có phần standby a Hải đỡ phải viết pm khóa máy ^^
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Coá thêm chỉnh tối sáng màn hình - khoái nhứt nút standby hehe ^^ iu quá đi cơ
A Hải có bị hỏi username và password để log in khi vào Blackberry App World không nhỉ. O S cũ thì vào Ok, update rùi vào cứ yêu cầu nhập. Và không vào được. Chắc tại mạng wifi
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có 1 cái rất mới đó là wifi bắt chuẩn hơn nhìu, trước e vào tinhte bị chậm cứ nghĩ do flash hay cái gì đó hóa ra là do wifi bắt sóng kém, giờ vào rầm rầm roài 😁
bản update thật tuyệt 😁 nhất là thêm chức năng chỉnh brightness, turnoff, standby, restart khi touch battery icon. Đúng chất của RIM quá :D
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào thử FB chưa - e up qua BDM ko thử đc hic hic lại phải vác tiền mua cái modem wifi roài hic
FB chạy ầm ầm ko bị chặn nhỉ? 😁
Dùng sướng quá 😆

---------- Post added at 11:44 PM ---------- Previous post was at 11:41 PM ----------

Free memory tăng rõ rệt. Mình restart PB xong vào About xem thấy free ~690MB 🆒
Ở Việt Nam vào bằng cách nào thế em? HTTP Proxy hay VPN hay vào bình thường?
Mình lại thấy được lâu hơn, để lúc nào test lại xem sao 😁
À, bản cập nhật này cho phép sạc PB khi đã turn off rồi 😃
Em dùng wifi ở nhà (mạng VNPT), không qua proxy hay VPN gì cả.
Ko hiểu tại sao lại vào được :-s
Mình đăng nhập được vào facebook, nhưng vào trong thì ko vào được, nó báo lỗi ko kết nối Internet.
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dzị FB ko bị chặn à 😁 đừng làm e mừng hụt nha ^^
Lúc chặn lúc không, loạt IP 153.16.x.x bị chặn rồi thì phải. Loạt 96.17.x.x thì đang xài được. Chả hiểu 😔 Chán ghê :(
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
E chưa hiểu cái IP ở đây là sao a 😁
À bình thường dùng PC lên thì phải change dạy IP trong file host mới lên được. DNS ko ăn thua nữa. Mà giờ dãy kia cũng tịt ngòi. Còn 1 dãy đang xài được. Ko biết tới khi nào tịt lun 😔
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm

Bởi dị e mới chôm cái proxy php dùng cho MFacebook e dzô thử đó mà 😆 ai ngờ đc nên đành mãn nguyện với sáng kiến đó hehe
Hôm nay vào facebook phe phé, lúc sau lại ko vào được, giờ mới phát hiện ra là mạng ở cơ quan thì cài proxy để vào appworld, chính vì thế nó vào thẳng facebook luôn, ko bị chặn
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có update 2342 rồi kìa các bác ^^ bảng update này em nghe nhạc 4 tiếng mất 10% pin :p
mình đang up lên fw mới, mạng nhà cùi quá nên up nãy h chưa xong nữa hic hic
mấy bác nào up lên rồi cho mình hỏi fw mới này thay đổi gì vậy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019