Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

AirPods Max vẫn tiếp tục gặp tình trạng đọng hơi nước bên trong phần ear cups

Hoàng Hải.
23/8/2023 19:45Phản hồi: 93
AirPods Max vẫn tiếp tục gặp tình trạng đọng hơi nước bên trong phần ear cups
Ngay từ thời điểm ra mắt (2020), Apple đã đối mặt với tình trạng một số người dùng phàn nàn rằng chiếc "tai nghe đắt tiền” của họ bị ngưng đọng hơi nước bên trong phần chụp tai (ear cups) và tới thời điểm này, mọi chuyện dường như không khá hơn là bao…

Theo 404 Media, sự cố này không chỉ ảnh hưởng đến khả năng sử dụng hằng ngày của chiếc tai nghe mà về lâu về dài, có thể còn là nguyên nhân dẫn đến tình trạng hư hỏng của nó.

Về mặt cơ bản thì ta có thể lý giải chuyện này như sau, AirPods Max vốn là sản phẩm nguyên khối nên kim loại thường lạnh hơn so với thân nhiệt cơ thể hay môi trường xung quanh. Hậu quả là chiếc tai nghe này sẽ bị ngưng đọng phần hơi nước bên trong ear cups, ngay phía trước các lỗ đi ra của âm thanh, cũng là nơi gần tới tai của ngừoi dùng nhất.

Một bài đăng trên Reddit thậm chí còn dõng dạc tuyên bố rằng: “Mọi sự cố của AirPods Max đều do hiện tượng đọng hơi nước này mà ra”. Tuy nhiên, như thường lệ, Apple vẫn không cho rằng đây là sự cố gì quá nghiêm trọng dẫn đến tình trạng hầu như không có chính sách cụ thể về việc này. Một số người dùng nếu gặp tình trạng hư hỏng với chiếc tai nghe $549 của mình buộc phải sửa nhưng vài ngừoi may mắn hơn thì được đổi miễn phí.

Đánh giá AirPods Max sau gần 1 tháng sử dụng

Đã có nhiều bài chia sẻ về AirPods Max trên Tinhte nói về tính năng và nhiều thứ khác. Ở bài này mình sẽ chia sẻ với ae sau gần 1 tháng sử dụng. Về thiết kế và Smart Case Trong thời gian trải nghiệm vừa qua…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/mot-so-tin-don-moi-nhat-ve-airpods-max-2.3693820/

Một số tin đồn mới nhất về AirPods Max 2

Số lượng tin đồn về AirPods Max 2 trong năm nay khá ít phần lớn là do sản phẩm này vẫn chưa được ưa chuộng quá nhiều giống như những dòng sản phẩm khác của Apple. Bài viết này sẽ tổng hợp những tin đồn mới nhất về AirPods Max thế hệ thứ 2.
tinhte.vn

Nguồn
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thường xài 8 tiếng khi đi làm, chịu khó cứ 2t lau nó 1 lần. Cái của mình hay bị điên thường không kết nối với iPhone, đồ quỷ này mắc gắp hai Sony nhưng không hay bằng Sony.
@Trung Thanh Mình đủ 3 loại full size: hở-kín-chống ồn nhưng giờ hầu như kg nghe mấy vì khi đi làm còn để ý xem có ai gọi hay có tiếng động bất thường kg. Ở nhà thì dùng con loa bé bật cho có tí nhạc một chút thôi.
@Trung Thanh vừa đắt vừa dỏm bác nhỉ
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@MinhHy Nguyen tới mdrz1r rồi fence, dòng wh1000xm dở thật được cái chống ồn thôi, xưa tui đi công tác mua để giảm tiếng ồn cho dễ ngủ sau về thì bán lại chứ không có nhu cầu nghe, tầm giá đó sony có 1am2 nghe hay hơn
@TKNRCT Mình ôm em WH1000xm4 rất êm và hay
Tit sai chính tả phải không?
14th.ng10
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@grafixdesign Chỗ “thân thiệt cơ thể” nữa 😆)
bimr__
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@grafixdesign đúng vầy 😆
@grafixdesign đã sửa ạ
@grafixdesign "Một số người dùng nếu gặp tình trạng hư hỏng với chiếc tai nghe $549 của mình buộc phải sửa nhưng vài ngừoi may mắn hơn thì được đổi miễn phí".
Nhiều mod đặt tiêu đề hay viết những câu đọc nó cứ xoắn thế nào ấy.
khanhnqk
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Dán cái lỗ chọc sim kia bằng băng dính là xong. Tai nghe closed back nào chả đọng hơi nước 😅
nf7xxx
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@khanhnqk Thật à bác. Tai nào cũng bị á ?
Mình ko biết về vấn đề này. Tại toàn nghe open air à
khanhnqk
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@nf7xxx Tai closed back nào nghe lâu cũng bị hết, nhưng ngta thiết kế cái driver nó kín vs bo mạch thì bay hơi hết là xong. Nhưng thằng Apple nó làm cái cần nó cắm vào 2 cái củ tai, xong lại thiết kết cái que chọc sim nên nó đọng nươcd vào đấy => han cái kết nối => hỏng tai nghe.
@khanhnqk Phải xài băng siêu thấm, cỡ Diana trở lên
@khanhnqk Apple Đại Đế cơ mà cũng nhu đột biến
Mà cái gì đột biến cũng mắc
Đúng bọn Anti, đọng nước thì lau thôi chứ có gì mà cũng ý kiến ý cò, ko thích thì cút sang mấy hãng khác mà xài !
@sốt-rét-và-sốt-xuất-huyết-2023 Á à bị block nhiều quá quay sang mở nick mới hả mày. T block
MUFCVN
TÍCH CỰC
8 tháng
@sốt-rét-và-sốt-xuất-huyết-2023 Tóm lại lũ cừu chỉ biết tung hô cho lắm chứ nghèo rách đýt làm đ j có tiền mà sài, toàn mõm là giỏi 😃)
@MUFCVN Ko xài nhưng biết chắc chắn đồ Apple là xịn, phải xịn. Bọn chê chỉ là đồ anti 😁
bọc tai bằng miếng giẻ lau á pồ là hết!
@Phan Huy Thọ Chi duoc cai noi dung....hahahhaah
noloveonme
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Mua hạt hút ẩm quăng vào 🤣🤣🤣
@noloveonme Cái này chuẩn nè. Chứ Apple đề xuất dán băng siêu thấm diana thì loạn cho anh em
Kinh nghiệm làm tai nghe còn non nớt lắm.
Bán gói hút ẩm $9,99
@grozar Đừng đùa thím Cúc nhé
Cười vô mặt
@grozar Sẽ ra băng siêu thấm dần tại nghe, chuẩn 9.99
Đây là sản phẩm cực kỳ KHÔNG ĐÁNG MUA của Apple nhé.
@Tweener Lob với mình ko thấy có tác dụng trong công việc nhưng với người khác họ sẽ áp dụng vào công việc đc mà bác
@응웬반캉 Nguyễn Khang Ý mình là số tiền mua Airpods Max này quá cao, trên thị trường có rất nhiều sự lựa chọn khác chất lượng tốt và giá mềm hơn chứ áp dụng công việc gì cái tai nghe ở đây bạn.
@Tweener Lob công nhận giá mặn thật giá này chắc phải ng quá nhiều tiền hoặc giàu mới mua đc
1. Đó là tính năng (ear cup nguyên khối bằng kim loại xịn) không phải là lỗi.
2. Mua iCloth lau là sạch.
3. Mua iDescicant để hút ẩm là triệt tiêu mọi vấn đề
@lhdtt thôi gáy tiếng việt đi thưa bố 😆) , vấn đề ở đây hỏng thì bị từ chối bảo hành ok chưa
@deobiet_1996 Đồ của Apple có tiếng Việt à, iGielau?
Mỗi khi đeo tai nghe này thì bật điều hòa thật lạnh 18 độ để cho cơ thể ko bốc hơi gây đọng nước trong tai nghe là đc
@centernc Vay ban ....tra tien dien nha.....
Tai nghe 12 củ mà như mứt
Mua ngay sony xm5 ngay và luôn
Nh0kluatjh
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@SeaMaster-2821 Không tệ nhưng thua con airpods max. Tất nhiên là thua vì con airpods max đắt hơn
@Nh0kluatjh Còn chất lượng cuộc gọi của airpods max so với wh-1000xm5 thì sao bạn? Mình xem review thì airpods max thoại rất tệ. Mình cũng có đồng nghiệp dùng airpods max để họp, chất lượng cũng rất tệ.
Nh0kluatjh
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@huynhcongminh1993 Mình họp bằng airpods max chưa thấy đồng nghiệp nói là nó tệ
@HungVu23 Mình đnag dùng con này. Thấy ông kia mạnh miệng quá nên vờ hỏi thôi, kk
Apple thiết kế như vậy để người dùng không đeo tai nghe quá lâu ảnh hưởng tới thính lực chứ lỗi đâu mà lỗi. Bọn bần nông này được Apple bán tai nghe cho xài còn không biết ơn mà dám lên mạng phàn nàn
Cái đồ quỷ này vô địch giữ giá luôn. Hơn 1 năm trước mua 9 chai mấy, giờ giá không giảm mà thậm chí còn mắc hơn.
@BlackCat_94 giữ giá tốt với điều kiện chưa ra đời mới, chứ 13 pro max xưa mua 30 mấy chai giờ nhìn giá thâu lại muốn khóc.
@Theshy114 Mua trên Store online của Apple có đủ mẫu nhưng giá thì mắc quá
@Hàng Không Mẫu Hạm Chả cần đến 13pm đâu con 14pm giờ thu lại cũng k đc nhiều do giá sụt thê thảm, mà thiết nghĩ mua để dùng nên cũng kệ đi
@SeaMaster-2821 nhưng về chất lượng thì cầm rồi mới thấy nó xứng đáng giá cao, chất âm lẫn hoàn thiện ít dòng nào qua được.
airpod max mở earcup ra được nên còn lau được đi, chứ tai nghe chụp tai nào mà không bị đọng nước .
@Theshy114 bạn nói vậy thì mình chịu ạ 😁 , mình chỉ biết là mình rất ít khi thấy khách báo các dòng tai khác bị đọng ntn , mình có bảo mọi người dùng đều bị đâu , quan trọng để lâu hỏng rồi bị từ chối bảo hành ai chịu cho bạn
@deobiet_1996 Chỉ có tai nghe nào mở được earcup ra thì mới thấy được nước bên trong,còn như cái xm5 của mình nó cũng chỉ dính nước quanh đệm tai, ai biết được nước bên trong nó nhiều như nào, b bán được bao nhiêu dòng tai nghe tháo dời được earcup mà bảo là không ai bị đọng nước?
Kahny La
TÍCH CỰC
8 tháng
@deobiet_1996 k có khách phản hồi thì thường là do ngta k để ý
chứ mình dùng mx3, mx4 cũng đều bị đọng 1 đống luôn, kể cả nghe trong phòng máy lạnh
@Theshy114 Mình ở Miền Bắc, dùng 2 con này thì bị đúng đợt siêu nồm ẩm đầu năm là dính chút nước ở trong, còn lại các mùa khác thì ko thấy. Vặn pad ra vệ sinh cũng ko thấy. Có thể airpods max bị ở mức độ thường xuyên và trầm trọng hơn những tai khác bằng nhựa vì tính chất của kim loại nên họ mới nói vậy. Nói chung tai mình ko hợp lắm với chất âm của airpods max, nghe thử 1 lần nhưng thấy nó cứ sao sao ấy.
Khắc phục bằng cách tháo xong vứt ra đường là hết mà.
từ chối bảo hành nhé , ttbh apple nói =)))
Đây ko phải lỗi , đó là 1 tính năng
Cười vô mặt
Ngưng tụ nước và ướt ở lỗ đi ra là đúng với bản chất và nguyên lý, sao lại là lỗi ta?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019