Cách trị ám ảnh “Nhà tôi 3 đời bị sỏi thận" khi xem Youtube

Lê Huyền Vân
7/12/2020 8:11Phản hồi: 296
Cách trị ám ảnh “Nhà tôi 3 đời bị sỏi thận" khi xem Youtube
Xem Youtube gần như trở thành thói quen của nhiều người dùng smartphone, bất kể lúc nào, khi nghỉ trưa, trước khi ngủ hoặc khi ăn cơm. Nhưng không phải người dùng nào cũng sẵn sàng bỏ tiền ra để mua gói Premium mà xem cho đã. Nhiều người chấp nhận việc sống chung với quảng cáo khi xem video mình yêu thích.

Dạo gần đây mình thấy mọi người hay phàn nàn với nhau về các quảng cáo kém duyên xuất hiện khi họ đang xem Youtube. Chẳng hạn như, đang xem clip nấu ăn thì “Nhà tôi 3 đời bị sỏi thận",... Bài viết này mình chia sẻ với các bạn một thủ thuật để có thể cải thiện trải nghiệm xem youtube với Newpipe.

Newpipe là ứng dụng giúp người dùng có một trải nghiệm khác hơn khi xem Youtube bằng một giao diện khác. Ứng dụng này có thể giúp cho người dùng bỏ qua những quảng cáo khi đang xem video, tải video, phát nhạc trong nền, xem dưới dạng popup,...

Tải file .apk của Newpipe tại đây!

(Lưu ý: các bạn nhớ tải phiên bản mới nhất v0.20.5 nhá!)

Sau khi tải về xong các bạn cài đặt về máy như một ứng dụng bình thường. Tiếp theo cứ khở động lên và dùng mà không cần bất cứ đăng nhập nào cả.

Giao diện của Newpipe gồm 3 mục chính:

Xu hướng (Trending): nơi đề xuất những video thịnh hành Youtube

Đăng ký (Subscriptions): nơi lưu danh sách các kênh Youtube mà bạn đã đăng ký

Danh sách phát được đánh dấu (Bookmarks): nơi hiển thị danh sách các video bạn yêu thích và lưu lại để xem.

Bên cạnh đó, khi bấm vào 1 video bất kỳ bạn hoàn toàn có thể chọn tải xuống để lưu lại mà xem sau trong những trường hợp không có internet.

Quảng cáo

Chọn vào Trình phát nổi để xem video YouTube dưới dạng popup trên màn hình, xem trên nền ứng dụng khác.

Ngoài hỗ trợ nền tảng Youtube, bạn cũng có thể nghe SoundCloud (phiên bản beta) từ Newpipe.

Hy vọng các bạn không còn bị làm phiền bởi sỏi thận hay các bệnh gì khác nữa 😃
296 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà tôi ba đời nghèo khó
Riêng đến đời tôi thì nghèo rất dễ....
@Lê Phú Khương đắng ngắt
Cười vô mặt
Mr Seen
CAO CẤP
3 năm
@Lê Phú Khương ờ ko ai nghèo ba họ ko ai khó ba đời nhưng đời thứ tư thì chắc có nhân chứng đây rồi
@Lê Phú Khương Mặn vãi 😆
@Lê Phú Khương .
Nhà tôi 3 đời xài Youtube Vanced nên ko lo mấy cái quảng cáo vớ vẩn này. Chỉ có bực cái cứ mở tivi lên là đập vào mắt mấy cái quảng cáo này liên tục, kể cả trẻ con lẫn người lớn đều bị. Bực vô cùng.
@rualg Có ưu điểm nhưng có nhược điểm nha! Ưu điểm: quảng cáo trong ứng dụng thì chặn tất! Các thể loại báo chí, game gủng... chặn bằng sạch! Nhược điểm: do xài vpn nên mở ứng dụng có quảng cáo sẽ hơi chậm hơn bt.
Ông nào chơi game mà xem quảng cáo để lấy quà cũng tạch, không cho xem. Một số công ty dùng mạng nội bộ thì xài cái này không được. Muốn xem pỏn thì phải dùng thêm 1111 để tắt cái Vpn này chứ nó không cho tắt tay! 🤣 đấy.
@AppleNguyen.official TV thì cũng có phần mềm smart youtube TV đó bạn
@khangtn Cài smart youtube TV đó bạn
khangtn
TÍCH CỰC
3 năm
@trinhhongha90 Mình tải được apk rồi mà không biết cài như thế nào, Bác cho link hướng dẫn với. Android TV TCL 4K 43in
IOS thì sao Vân?
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@Buds cần xem video youtube không quảng cáo, chứ ba cái nghe mỗi tiếng thì thiếu gì?
Buds
TÍCH CỰC
3 năm
@HyH thì app này xem youtube có quảng cáo đâu anh 😁
@Buds App này chỉ nghe tiếng cứ có hình đâu?
Android TV có hỗ trợ ko nhỉ? Mở nhạc ngủ mà cứ sỏi thận, mất ngủ,... làm mình méo ngủ đc
@arsenaltran Cảm ơn các bác, em đã đọc bài mới của 1 bạn chia sẻ và đã dùng gói premium 33k/tháng, vĩnh biệt sỏi thận 3 đời
@arsenaltran M cài vanced trên mi box mà giao diện nó ngu lắm b ah
chjpfun
TÍCH CỰC
3 năm
@arsenaltran Youtube trên TV nó khác trên điện thoại bác ơi, ko xài được đâu
icemain
TÍCH CỰC
3 năm
@toivaem986 Smart Youtube mới dành cho AndroidTV
Mua hẳn youtube premium nha
@thingan0806 bạn vào đó mua ib nta hướng dẫn cho, thanh toán qua momo easy lắm
@Ngothien123 bác còn chỗ nào rẻ hơn k? e thấy 800đ/ngày mà k phải chịu QC thì quá đáng tiền
thingan0806
ĐẠI BÀNG
3 năm
@RF Hiến Nguyễn Vào đâu ạ
@thingan0806 https://divineshop.vn/youtube-premium-6-month đang tạm hết hàng, chịu khó cập nhật khoảng 1-2 ngày là có, mua nhanh k lại hết
Youtube đang chọc tức chúng ta để bỏ tiền ra mua Premium , Nhà tôi 3 đời cà khịa
Cười vô mặt
@nefertem Ở VN Google đâu có bán bạn.
@leemanhj916 Google giờ còn chưa mở văn phòng ở VN kìa b, nói gì bán
beluxubu
TÍCH CỰC
3 năm
@autumnlove Mở rồi, và ra đi luôn rồi. Google search để biết thêm chi tiết
@leemanhj916 Chuyển VPN qua Argentina rồi đăng kí mất 33k/ tháng, chỉ chuyển vùng lúc đăng kí thôi, xong là xem thoải mái. Tự trừ tiền hàng tháng
Bạn xài edge gắn adblock vào sẽ dễ hơn
@Doan Van Kha chuẩn, cứ làm khó làm gì
@Doan Van Kha Xem trên ứng dụng ngon hơn xem qua browser mà.
Mình xem trên TV cũng chưa biết phải làm sao
@Doan Van Kha Trước tớ comment bảo xài firefox/kiwi kèm ublock thì bị một đám nhảy vào chửi dùng ứng dụng nó chả đơn giản với tiện hơn à 😆)))
Đang coi phim tình cảm tới câu đối thoại "em có biết rằng anh rất yêu em lắm không, nhưng" thì qua tới câu "nhà tôi 3 đời sỏi thận".
@thanh.vohong Mình thì chơi mấy cái clip "tiểu đường tuýp 2, thuốc bổ thận, ysl,.." 😡
Mất công vậy
Cài mỗi Vanced làm theo hướng dẫn
Screenshot_20201208-210703_Vanced Manager.jpg
@SilverWolf501 Cài Vanced đăng nhập đc like, comments, lưu, xem lịch sử bỏ hẳn Utube
Newpipe méo bỏ đc
Tải video về xem có từ lâu
Quảng cáo hình ảnh trên Vanced méo chạy và gây ra âm thanh chẳng sao...quan trọng lúc xem méo có quảng cáo gây ức chế ok chửa.
@hung.nexus do bạn không bỏ được thôi 😆) chứ tớ có dùng youtube đâu 😃)) quảng cáo hình ảnh tớ vẫn thấy ức chế nhé :v
@yunaka_8x nó k hiện hoặc cắt ngang lúc đang xem là đc
sao phải nhì nhằng thế nhỉ, chỉ cài opera là xong/
Mình xem trên TV mới bị.
alphi
TÍCH CỰC
3 năm
@hakuruno Dùng dt cats lên là ít bị quảng cáo nhất. Hát karaoke cả ngày ko thấy quảng cáo
phamlong
TÍCH CỰC
3 năm
Mà phải công nhận tụi nó cắt ghép hay, đưa hẳn VTV lên luôn
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phamlong Chủ yếu nhằm vào người ta. Mà người già cần gì xem YouTube nhở
@phamlong VTV, mấy báo nổi tiếng nữa. Vậy mà không thấy những đơn vị này can thiệp nhỉ ?
@phamlong Mình tưởng nó lên VTV thật. 10 năm nay ko xem VTV nên ko biết. Nói bảo sao bọn VTV lại chịu phát sóng thứ nhảm nhí đó
Nhà tui ba đời làm nông
Tới đời tui là đi làm công nhân 😆🤣🍀
Mod vân. Auto đúng 😃
Chả phải cài gì. các bác cứ cài Opera lên rồi tự biết hiệu quả, nên cài thêm uBlock cho chắc ăn
mua premium là sướng nhất.
thingan0806
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mouse_gaga Hướng dẫn mình mua với. Cho ipad
Nhà tôi ba đời xài Youtube Vanced, adblocker, để lại số điện thoại tôi nhá cho chết luôn
youtube advance thần thánh 😆
iphone tuổi gì dc trải nghiệm 😃)
suddenboy
TÍCH CỰC
3 năm
@beluxubu nhà mình 3 đời sài android rồi, chả biết con spyware mặt nó ra sao :|
@duongdinhbaoduy Mình cũng dùng Android cỡ 8 năm rồi. Cũng hay cài app bằng apk, nhưng mà dù sao cách này không an toàn. Mấy Spyware, ransomware nó ẩn, đâu dễ gì phát hiện.
beluxubu
TÍCH CỰC
3 năm
@Ma Vương _ MT Đúng. Tại mấy bác kia không có gì đáng để chúng ăn cắp nên nó chỉ chạy dưới dạng adsware thôi. Thử mà xài các app ngân hàng, ví điện tử mà suốt ngày cài app/games lậu từ APK đi, rồi tới 1 ngày trắng tay thì sẽ "cảm nhận" được spyware trong máy.
suddenboy
TÍCH CỰC
3 năm
Tôi lúc nào cũng 3-4 app ngân hàng, cài apk ngoài thì phải tầm 3-40 cái. gần chục năm nay đổi qua bao nhiêu cái, có bị cái j đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019