CÁCH VỀ BIG SUR KHÔNG DÙNG MÁY THỨ HAI, CẢM NHẬN SAU KHI TỪ VENTURA VỀ BIG SUR.

Nam Đặng 1997
26/6/2022 6:19Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy monterey cũng ổn mà, với lại big sur bản đầu chưa tối ưu hẳn cho chip arm
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
ớ thế chip core thì bản nào tốt nhất vậy các anh
@cuongbu lên Catalina đi bạn vì ssd mà, ram cũng 16 gb nữa
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Đặng 1997 Em đang ở Monterey 12.4 rồi
Có vấn đề gì ko anh hiiiii
@cuongbu nóng, lag là hai cái thường gặp, lỗi Application quit unexpectedly mình bị, tóm lại ba cái đó mình hay bị nên mình về Big Sur ngồi, điên lắm
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Đặng 1997 Công nhận anh ạ máy chạy nóng
Em ít dùng các ứng dụng khác nên ko để ý
phonglana5
ĐẠI BÀNG
2 năm
nói không phải chê chứ gần đây apple toàn tung ra mấy bản update os như bòi. Hồi từ catalina lên big sur cũng thế, máy nóng vl, giật đùng đùng như bị kinh phong. Dân tình kêu như chết cha chết mẹ, giờ ventura lại tiếp tục. Mà mọi thứ từ phần cứng phần mềm đều kiểm soát hết, có mỗi chuyện tối ưu cho thiết bị của mình cũng làm ko xong, ăn hại
@phonglana5 Bác bị ảo hả? Ventura còn chưa ra chính thức mà bác. Còn việc khi nhà phát hành tung ra bản firmware thì dev của từng app phải test để biết coi app của công ty mình có tối ưu chưa, nếu chưa thì họ sẽ điều chỉnh lại, chứ đâu ra việc apple kiểm soát hết.
Mình cũng vậy, trước dùng Monterey lúc mua máy luôn nên ko biết Big Sur chứ mình up thử lên Ventura nóng phát rồ, về thử Big Sur mà mát hơn cả Monterey luôn.
Mấy con Dev beta thì để dùng cho máy phụ trải nghiệm thôi, chứ máy làm việc vs máy chính thì cứ Big Sur cho m1 mát thật
ntnk1984
TÍCH CỰC
2 năm
Máy kiếm cơm big sur là chân ái
iolna
TÍCH CỰC
2 năm
Tôi đã khóc khi vừa đọc bài đã thấy bạn “… suýt chết…” 😰😰😰
@iolna thật, nóng lắmm về big sur cái êm ru không một tiếng quạt
iolna
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Đặng 1997 Cập nhật lên beta thì bình thường. Mình thấy bài viết có rất nhiều vấn đề 🤣
Các bác cho hỏi sao bản Monterey nó bắt wifi 5G kém thật sự, thường xuyên bị disconnect. Có cách nào cài được Big Sur ko ạ? Máy e MBA M1 mới đập hộp nó đã Monterey 12.1 rồi ạ. E mới dùng Mac, mong các bác chỉ cho. Thank các bác
@acon_nongthon Air M1 năm bao nhiêu nữa ạ vì em chưa biết cấu hình máy nên xem bằng Mactracker hơi faild ạ
14 lên ventura thấy bình thường , đo temp bằng app thấy cũng xêm xêm monterey , có vài app nhỏ k tương thích còn đâu chơi ngon
@hoanglong0712 13 inch M1 2020 nghèo, không dám chê 14 nên 14 đi vs Ventura bth là đúng rồi [lén lau nước mắt]
Tiền đâu mà mua
Bác chủ thread cho hỏi máy em MBP 2015 8gb ram 256 gb SSD thì lên bản nào ok nhất nhỉ? Em hay dùng Tradingview mà trên Mojvave nó lag quá, nên giờ vẫn ở lại với Sierra 10.12.6!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019