Cài đặt Windows 10 trên Chromebook Pixel 2015

minhson307
28/12/2016 5:56Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

_ Con Chromebook pixel này mình nghĩ là để thử nghiệm và trình diễn cho ChromeOS nhiều hơn là ứng dụng thực tế, so với việc M$ là surface book và mới gần đây là surface laptop để trình diễn windows 10, 10s thì Google thua hơi xa. Hy vọng trong thời gian tới sẽ có Chromebook Pixel ngon hơn.

_ Ngoài ra, theo con mắt của mình, máy này có vẻ học Apple macbook về thiết kế nhưng vuông hơn chút, ko có gì quá đặc biệt để phải mua về bằng được ( sưu tầm ko nói ) Dù sao vẫn like, rất bổ ích cho ai cần.
Minh Tuan SG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đôi lúc mình cũng muốn vọc này vọc nọ
Nhưng suy đi nghĩ lại thì chỉ có mỗi anh window đang nắm giữ các phần mềm mà mình không thể không dùng nên thôi cứ sống với window kiếm cơm vậy
Tưởng rẻ 1000 $ thì không đáng lắm nhiều lựu chọn khác, chờ hồi nào còn 500 thì may ra.
mrhieu2903
ĐẠI BÀNG
7 năm
lạ nhỉ, bên coolstar có driver audio, dùng đc vs tai nghe mà 😁
https://coolstar.org/chromebook/windows-install.html
luyen
TÍCH CỰC
7 năm
@mrhieu2903 phải mua thêm bộ chuyển cắm ngoài bạn.
Dung lượng ít thì hơi kén nguời dùng
luyen
TÍCH CỰC
7 năm
@vicktorbui Dung lượng nhiều trên máy này cũng đâu để làm gì đâu bạn, ngoài ra còn được tặng 1T trên Google Driver nữa
@luyen tôi đang cần khôi phục lại ChromeOS, không bik nó còn cái dụ tặng 1T trên Google Driver nữa không nhỉ. với giúp tôi khôi phục nó, tôi đã làm theo bài viết
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này chắc chỉ cho dân chuyên.
Chứ mình vẫn không hiểu lợi thế của Chrome os lắm.
Điện toán đám mây thì Windows cũng có.
Mà giá 1000-1200 thiếu gì máy Windows hạng sang để lựa chọn.
Nhất là cái quả ổ cứng 64 GB mới nực cười chứ.
0 thể 0 cảm ơn mod
Aduckuba signature
minhson307
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có điều thú vị mình chia sẻ ngoài lề với các bạn.
Con này mình mang đi họp bên khách hàng, nhiều người để ý lắm. Và có nhiều người cũng hỏi nguồn gốc, cách mua thế nào, rồi dùng có thích không,...
Nói chung, bác nào thích không đụng hàng thì sẽ thích.
hgs0013
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất là kết cái model của em này nhưng cái OS thì k chịu nổi. Có điều kiện cũng làm thử.
Bạn chủ giải thích giúp cái vụ con ốc với cái vòng tròn nhỏ, sao nó lại kiểm soát được việc flash bios vậy?
luyen
TÍCH CỰC
7 năm
@hgs0013 cái đó thực chất dưới con ốc là 1 cái đai (vòng nhỏ) có chức năng nối mạch, khi mạch này mà nối thì ko thể write (flash) lại firmware bios đc. Nó cũng tương tự như mấy cái jump ổ cứng hay tháo ra để set chế độ Master, Slave ấy mà
mua mịa cái máy windows, driver ổn định, cài mấy quỷ này đc vài ngày cũng chán
BachMa153
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn này phải hiểu biết và mày mò lắm mới làm được nhỉ?
tethien
CAO CẤP
7 năm
Ai có thì cài thôi. Chứ hơn 30củ thì mua mịa cái máy win hoặc mua Macbook pro về cài win vào vẫn OK mà.
luyen
TÍCH CỰC
7 năm
@tethien tùy mục đích thôi bạn ơi, ưu điểm của Chromebook là gọn nhẹ. Như còn Pixel này thì thời gian mở máy từ trạng thái shutdown là khoảng 3 giây, còn nếu không shutdown thì gần như ngay lập tức. Mình đang dùng và nếu Google ra mẫu mới (nghe đồn là Google Eve) thì vẫn sẽ đổi. Với những người phần lớn làm việc và giải trí online thì quá phù hợp.
20 triệu thì làm luôn con X1 Carbon 99% i7 chạy ngon hơn. Pixel thì cứ Chrome OS cho đúng bài.
anhhoang02
TÍCH CỰC
7 năm
em tưởng giá 299$ mua về để vọc chứ nó giá 1000$ em nghĩ ngay đến: iPad hoặc Lap cho Win10, tùy vào công việc.
chim say
TÍCH CỰC
7 năm
thằng dùng macbook thì muốn cài win lên mac
thằng dùng laptop chạy window thì muốn cài mac os
và giờ đây đứa dùng chorme book lại muốn cài window
không thể hiểu nổi........
@chim say Dân lập trình, thích vọc vạch hoặc người có nhu cầu ngta thích thì làm thôi... Ý kiến làm gì
luyen
TÍCH CỰC
7 năm
@chim say Chuyện bình thường mà bạn, ngoài nhu cầu công việc thì đôi khi chỉ là cài để trải nghiệm, xong lại quay về OS nguyên bản.
minhson307
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chim say Theo sở thích trải nghiệm hoặc đáp ứng đc công việc thôi bác ah.
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
Cho tôi hỏi tác giả là máy pixel có thể nâng cấp ổ SSD chuẩn NVMe ko?
luyen
TÍCH CỰC
7 năm
@baodng Lý thuyết thì không vì ram và ssd đều hàn chết trên main.
@Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
minhson307
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác ơi main hàn chết ram và ssd lên rồi nên theo lý thuyết thì ko
sebastien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã vọc từ 2014 với e này và 2 e HP, cả 3 đều ko nhận touchpad (coolstar), mmc 16gb cài cái win là hết sạch dung lượng. Ai cần e để rẻ cho về vọc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019