Chia sẻ những thứ được và mất khi chuyển từ Apple Watch Series 6 sang Garmin Forerunner 945

lexcuong
11/7/2022 9:52Phản hồi: 243
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NHL8
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hai thằng là 2 thứ hướng đến 2 đối tượng khác nhau.
AW -> một thiết bị tả phí lù, mình vẫn không thể hiểu được việc sạc đồng hồ mỗi ngày.
GARMIN -> một thiết bị hỗ trợ luyện tập thể thao đúng nghĩa.
Và có người cũng sẽ nói: Tôi không thể hiểu được việc đồng hồ cần được thay pin hàng tuần =))
@NHL8 Chuẩn rồi bạn, nhưng với những người ít tập luyện, thi thoảng tuần chạy bộ vài lần với cự ly ngắn. Không quá quan trọng về mặt chỉ số thì aw vẫn là sự lựa chọn tốt 😁
Từ ngày chơi Garmin là ko muốn về apple
@Phan Hoàng Tín Fenix nhìn đẹp quá bác
Lấy 2 con đập vào nhau thì con nào hư trước ta? 😆
@letrantrung123 khó 😁
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Aw có cái hay nhất là nhiều lúc không phải kè kè điện thoại bên người, nếu tập thể thao chạy 5-10 km hàng ngày thì aw là đủ nhưng mà garmin thì tập luyện có vẻ chuyên nghiệp hơn.
@ryan_mu bạn đang nói về aw có esim à 😁
Ủa cho mình hỏi ngu chút, sao con Apple watch của bác cái bản đồ nó ra được vị trí như trên điện thoại vậy nhỉ, của mình chỉ hiện chỉ đường theo mét chứ không ra hình ảnh như trên
@Hien Pham_1190 Bạn voi app map trên apple watch thôi. Còn dẫn đường là nó hiện lên
@chavalier chuẩn bác
olajuwon
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tính năng giáo án bài tập hay nhỉ, với pin đáng tiền phết. Bất tiện chỗ ko có cảm ứng
@olajuwon xài nhiều là quen thôi bác, e thấy xài nút thích hơn cảm ứng 😁
take1teasy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đồng quan điểm với chủ thớt. E đang dùng Garmin 245 Music để chạy bộ với đạp xe, còn đi đâu chơi dùng aw sr 1 mua từ 2016 đeo đi chơi vẫn đẹp hơn =)). Nói gì thì nói chứ 3 môn bơi đạp chạy dùng garmin là đỉnh nhất rồi.
@Fz.N2T Chào bác G245M . còn dùng ko hay lên đời rồi bác ?
@chinhnv28 mở đồng hồ lên là có bài chạy nhắc nhở luôn. nếu muốn chuẩn hơn nữa thì nên đeo thêm đai theo dõi nhịp tim. tập luyện cơ bản cho khỏe người thì chỉ cần dựa vào các bài tập của HLV ảo của Garmin là đủ để 2 người vui rồi bác 😁
take1teasy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Dương Quang Thế E vẫn đang dùng bác ơi. Sau sang chạy trail nữa chắc e lên 955
@Fz.N2T trail dưới 55Km thì em nghĩ vẫn chén vô tư. lên 70 thì khả năng vẫn đủ. tháng 9 vừa rồi em dùng 245M chạy 21km hết 4h30p . sáng hôm sau cày tiếp 10km( 2h30). tối rảnh rỗi đạp xe 1 tiếng nữa. vẫn để nhận full thông báo của điện thoại, 10h tối vẫn còn 38% pin
KhanhNX12
ĐẠI BÀNG
2 năm
sau khi dùng cả 2 mình đã quyết định dùng smart band :v pin lâu hơn apple watch, màn hình đẹp hơn garmin, và không chơi thể thao quá nhiều 😁
@KhanhNX12 chỉ để push thông báo thì band là một sự lựa chọn kinh tế
trungctu
TÍCH CỰC
2 năm
Đồng hồ Garmin thì ổn, mà cái app củ chuối quá, thường xuyên bị rớt kết nối.
@trungctu mình chưa gặp hiện tượng ấy bao giờ
Sison
TÍCH CỰC
2 năm
Đã ko phải bài dịch rồi thì cứ mạnh dạn mà viết bạn ơi. Mạnh mẽ lên, ko cần sợ mọi người ý kiến đâu, mấy câu như dưới nên bỏ đi cho nó thêm tự tin
"Đây là bài viết cảm nhận theo quan điểm cá nhân của mình .... nên trong bài viết sẽ có một số điểm nó theo cảm nghĩ của riêng cá nhân mình nhé..."
@Sison tks bác
Cười vô mặt
9500-ht
TÍCH CỰC
2 năm
Mình dùng amazfit gtr3 pro, aw 6, huawei gt3, garmin venu. Thấy chạy vẽ lại map thì y nhau, đi bơi biển và bể bơi mãi chả con nào chết, pin thì huawei trâu nhất, nghe nhạc thì aw mượt và hay nhất, đến hw và tệ nhất là Garmin rất lag, nói chung nghe nhạc đc mỗi aw hay còn các hãng khác tệ thôi rồi dù cùng tai nghe. Không có gì hoàn hảo nên nếu ko tập chuyên nghiệp thì đừng mua garmin - giá cũng ko rẻ
@9500-ht chuẩn bạn
phanthanh2k4
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đeo con AW bơi biển xong cát nó lọt vô cái nút xuay kẹt cứng ngắt luôn.

F955 có cảm ứng nhưng mình cũng hơi lo là nước và quá trình vận động va chạm sẽ làm chạm cảm ứng nên vẫn dùng F945 thôi

Nói chung mỗi loại đồng hồ nó target một phân khúc khách hàng khác nhau, ai xài AW đều có lý do chê Garmin và ngược lại. Muốn sành điệu thì cứ AW còn nếu muốn rèn luyện thể thao nghiêm túc thì Garmin thôi. Sunnto và Coros cũng là những lựa chọn hơi bị được đó.
@phanthanh2k4 garmin có tính năng tắt cảm ứng mà bác
phanthanh2k4
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lexcuong Không nên lên fenix hoặc epix nhé, nặng dã man luôn á. Mình đã dùng và đem cho. F955 nếu tắt cảm ứng được thì quá ngon, đặc biệt là vụ solar
@phanthanh2k4 Dùng nó quen bác ạ. Con Golfer cả dây cao su tới 95g mà mình thấy bình thường à. Trong khi Epix saphire chỉ 70g thôi.
@VinaOneX đúng rồi bạn, đeo 1 thời gian là quen thôi 😁
phanthanh2k4
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lexcuong Nếu dùng ít thì không sao chứ nếu làm cái ironman 140.6 thì lại là vấn đề bác ạ
Đeo 2 cái luôn cho nó phê bác, bên phải Garmin bên trái Apple Watch 😁

Mình hồi xưa cũng Apple Watch này kia, sau tới series 4 là dừng luôn, chuyển qua heo quay, đang dùng heo quay GT 3 46mm, đáp ứng đủ nhu cầu từ thể thao đến push notification, pin nó trâu miễn bàn 😃
@kimchinam007 quan điểm cá nhân e thấy aw giờ không thể tốt hơn nữa rồi, hoặc xài nhiều nên chán. đổi sang hãng khác trải nghiệm cho thích hehee
bongngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Các bác đeo garmin có tập theo nó chỉ ko và từ lúc đeo tập luyện có thấy hiệu quả hơn ko? Đang tính gom tiền mua 1 cái
Buồn ghê...
@bongngo có bạn, cải thiện tốc độ rõ rệt, trước mình chạy 5-10km toàn pace 8, giờ mình xuống đc pace 6:20 rồi 😁
@bongngo nếu bác kiên trì theo lộ trình của hlv thì chắc chắn cải thiện. có các bài tập từ ngắn tới dài ... em toàn tập tự do. đồng hồ chỉ là thứ yếu. thấy cơ thể mình còn đáp ứng đc là dứt, thấy mệt thì nghỉ.
Mình thì có con Heo Quay band 6 pin 2 tuần. Nên xem đồng hồ báo tin nhắn cuộc gọi cũng ok.
@blackberry_9000 chỉ push noti thì band là hợp lý rồi bác.
chichung91
TÍCH CỰC
2 năm
Xưa dùng Garmin mỗi lần bắt đầu chạy chờ nó bắt GPS rất lâu, có khi phải đi đi lại lại đến 3-5 phút mới bắt được, mất hứng. AW thì bấm start là bắt được luôn. Không rõ Garmin đời mới đã cải thiện hơn chưa.
@chichung91 giờ tầm 10s từ khi bấm start là Gps on bác ạ
nhatminhngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lexcuong Xưa cũng bị vậy nè bác. Nên giờ muốn quay lại Garmin chũng thấy đắn đo
@nhatminhngo e còn 1 lần bị mất hẳn gps luôn, chạy về xong không thấy hiện maps
nhatminhngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lexcuong Cũng căng nhỉ 😅
ddphuong_90
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cùng cảm nhận với bác khi chuyển từ SE qua 945, giờ vẫn dùng song song cả 2 ^^
@ddphuong_ueh ngon lành bác 😁
abc_x3
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chạy thì Garmin vì Apple watch dở tệ trong thể thao, nhất là hiển thị thông số. Dĩ nhiên là vẫn cài đc các app khác trên Appstore để hiển thị.

Ngược lại Garmin dở tệ ở chức năng Smartwatch, dùng với Apple thì k dùng đc chức năng reply tin nhắn (quá cơ bản), cái này thì k thể khắc phục đc.

Thế nên nếu có điều kiện thì đi làm dùng Apple watch đi thể thao thì đeo Garmin
@abc_x3 Chuẩn bác
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
@abc_x3 Thì 2 loại chia ra 2 phân khúc rõ ràng, một cái smartwatch, 1 cái sportwatch mà bác.
nhatminhngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng đang muốn chuyển từ Apple Watch sang Garmin hay Coros. Vẫn đang phân vân Coros với Garmin do nhìn Coros thiết kế ưng hơn, nghe nói app thiết kế cũng ổn hơn. Coros hình như không ngon về hệ sinh thái như Garmin.
@nhatminhngo coros cũng ngon mà bác, muốn trẻ trung năng động xài coros, với lại coros pace 2 đang khá ngon trong tầm giá
nhatminhngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lexcuong Mình đang ưng con Apex Pro, Pace 2 nom nó hơi nhỏ thì phải
@nhatminhngo apex pro thì ngon rồi bác, pace 2 nó chỉ đc cái nhẹ thôi, với pace 2 mặt chỉ 42 thôi à
vn7labs
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngày nào cũng đạp xe 20-25km nên xài Garmin Insint Solar Surf cảm thấy quá phù hợp. Pin trâu xài cả tháng chả cần sạc vì đi ngoài đường nắng tầm 30p (buổi sáng lúc đạp) là coi như đủ cho cả ngày (đã bật gps để theo dõi lúc đạp xe). Còn để chế độ tiết kiệm chắc đôi tháng là ít
@vn7labs Garmin Insint thì best trâu bò rồi bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019