Chia sẻ sau khi đi xem Bố Già: rất ấn tượng, xem xong còn đọng lại thay vì dễ quên (không spoil)

Mikeknowsme
7/3/2021 6:38Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chebistorm
TÍCH CỰC
3 năm
Phim ổn, hình ảnh, quay phim tốt, diễn xuất của các nhân vật tiệm cận xuất sắc. Tuy nhiên việc xây dựng tính cách nhân vật Ba Sang đầu phim làm mình khó chịu. Kiểu như chịu đựng quá lố, nó phi thực tế nên khi dùng cái tính cách đó để triển khai nhân vật ở phần sau làm mình thấy lợn cợn nên ko thể có nhiều cảm xúc với nhân vật, ko thể xúc động tuyệt đối. Mình vẫn thích nhất nhiều trường đoạn quay chỉ bằng 1 cú lia máy của phim. Rất thật, các diễn viên cũng rất ăn ý làm mình nghĩ phim Việt mà như vậy thì đã trên 8điểm r
@chebistorm Đem đi dự thi dc ko bạn, thấy nói diễn tiệm cận
chebistorm
TÍCH CỰC
3 năm
@master123456 Dự thi được hay không thì phải xem nhà sản xuất muốn gì chứ mình sao biết =))))) 1 bộ phim hay đâu nhất thiết phải có giải này kia thì mới là hay? Tâm lý coi phim khi phim có giải thưởng nó phèn quá bạn. Cái quan trọng là cảm nhận riêng của mỗi người khi coi kìa
tr4n
TÍCH CỰC
3 năm
phim hay quá coi chừng mấy bố cục điện ảnh lại chơi dơ
Nhờ hồ nữ nhắc nhở, nên người hời hợt như mình sẽ không đi coi
Cười vô mặt
thay mặt trấn thành cám ơn mod!
còn mình phim việt ko xem, có trấn thành thì càng tránh xa!
Trấn Thành đa tài thật.. Phim truyền hình Bố Già tết năm ngoái khá hay...
Mr.Alone
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng không xem phim của những người này.
Nói thật, phim VN còn ko xứng đáng để coi bản lậu 😅😅
mgrhoaianh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phim hay
huybinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phim Việt Nam muốn kéo khán giả ra rạp thì chỉ còn 2 cách: Nhà sản xuất làm cho đàng hoàng và Diễn viên diễn cho đàng hoàng.

Trấn Thành chưa làm được cả 2.
Người ko thích thì có cho tiền họ cũng không xem, còn người yêu nghệ thuật thì Bố Gìa nhất định không được bỏ qua. Phim rất cảm động !
@Ngoc Thien Dinh Nguỵ biện, Bố già nào chứ đéo phải bố già này, ý bạn vậy
@Ngoc Thien Dinh Yêu nghệ thuật!?!
Ôi my gót, seeder phim Bố già vào tới tận này la liếm à!?!
@Ngoc Thien Dinh Cảm động với nghệ thuật nó méo liên quan gì tới nhau cả bạn ạ
leo7
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ngoc Thien Dinh Ngứa cả đít !
Đợi chiếu trên youtube vậy.
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy nhiều người cmt hơi buồn cười nhẹ😏 nói chưa xem nhưng biết trước luôn nội dung hời hợt, rồi thoại quá lố các kiểu, lại còn lấy câu nói mang tính cá nhân của Hà Hồ qua để đánh giá luôn bộ phim như mấy đứa con nít!? Không có 1 chút nào là đánh giá khách quan hay đóng góp ý kiến gì chân thành tới bộ phim, nhưng miệng thì luôn nói mong muốn phim Việt tốt hơn?! Có mấy thằng trẻ trâu thế không biết bao giờ phim Việt tốt lên nổi😏 Thà như ông Nam Air cứ nói không hợp gu là không xem, thế thôi! Còn mình rất hy vọng vào phim này vì hình như được giới chuyên môn đánh giá rất cao. Còn giới chuyên môn trên mạng thì mình thua nha😏
dacviet
TÍCH CỰC
3 năm
@DoanTri Tam Ông này nói Chính xác, mình không thích Trấn Thành nhưng phải công nhận phim hay. Muốn đánh giá các bạn nên xem qua đã, đừng phán bậy bạ, đừng dựa vào mác "danh hài" của Trấn Thành mà phán phim cũng là bản tấu hài.
Thự sự nó đang tạo nên một cơn sốt ở các rạp phim. Ai đó có "phán" rằng truyền thông tốt cỡ nào hay thời điểm phát hành thuận lợi hay trời độ..vv...vv cũng phải xuất phát từ nội dung tốt của phim đã mới có được thành công vang dội thế.
Dr.Vein
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình là type người hời hợt, nên chẳng đi xem.
deathnote90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng vừa đi xem ở CGV về xong 😃
Mới xem trưa nay, mới ý định mai reviews thì đã có
Super Toad
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình vừa đi xem về, chia sẻ tí trải nghiệm tí (ý kiến cá nhân, mọi người đừng ném đá 😁)

Điểm thích:
- Phim mình thấy nội dung ok, không phải bàn. 9/10 không liên quan mấy tới phim chiếu trên youtube, nên mọi người cứ xem đừng ngại nó giống na ná :D
- Diễn viên mình thích: Chú Việt Anh, má Giàu.
- Cốt truyện đối với mình mạch lạc kha khá. Cũng không thấy gì để ý kiến :v
- Cảnh quay đẹp. Mình thích cái cảnh lia máy cửa sổ-cửa chính-cửa sổ 😆
- Nhạc phim không mới nhưng hay và hợp lí. Mình mê nhạc của PMQ+PHP :D

Điểm không thích:
- Mình cảm thấy mạch cảm xúc ok, nhưng bực cái là mỗi khi sắp chạm tới cảm xúc (ý là gớt nước mắt á) là mình bị ngắt liền vì 1-2 yếu tố hài hước trỏng :| Cứ y rằng sắp rớt nước mắt là cười. Mà vừa khóc vừa cười với mình thì ăn ... (j4f @@).
- Nút thắt của nyc của Wuan chưa được gỡ. Mình mong nó được gỡ hơn để khắc đậm tình cảm của cha con Wuan-Tot hơn.
- Đoạn làm mình thất vọng nhất là cái đoạn "marvel" thu nhỏ. Cái này ai coi thì sẽ hiểu mình đang nói tới đoạn nào. Nói chung nó là 1 cú twist khiến mình đánh giá phim này từ 9 --> 8/10đ (cảm quan cá nhân). Mình thấy nó không có hài hước mấy, mà lại phá cái cảm xúc mình trước đó. Chắc tại mình thiếu muối :|

p.s: Mình thuộc type người thích coi phim Việt, dù có nhiều phim lắm người chê mình vẫn đi :v Cũng không hẳn là vì ủng hộ phim Việt Nam, mà vì mình thích coi cảnh Việt Nam ntn để còn vác xác đi tới thăm thú :v Coi phim này bùn xíu là hông có cảnh nào mới để mình xách balo đi.
rubbysun
TÍCH CỰC
3 năm
Tại sao phim việt người trong nước khen hay, mà chưa hề đạt được giải thưởng cao nhất của 1 liên hoan phim danh giá nào cả, các nước trong khu vực châu á hầu như đều có được oscar, berlin, cane, v.v, việt nam có được thì chỉ là giải giao lưu hoa lá hẹ để đỡ mất mặt, phải chăng thị hiếu điện ảnh người việt quá khác biệt so với thế giới hay dân trí điện ảnh việt nam ko được thế giới công nhận.
@rubbysun Nhà văn nói láo, bọn nhà báo nói thêm mà, tin chi bạn. Minh bị hố 2 lần khi xem phim việt. Sau này chỉ đới xem trên mạng lướt coi có khá hơn không. Thấy vẫn vậy nên mình giờ next luôn
mình ghét khóc
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy nhiều người cmt hơi buồn cười nhẹ😏 nói chưa xem nhưng biết trước luôn nội dung hời hợt, rồi thoại quá lố các kiểu, lại còn lấy câu nói mang tính cá nhân của Hà Hồ qua để đánh giá luôn bộ phim như mấy đứa con nít!? Không có 1 chút nào là đánh giá khách quan hay đóng góp ý kiến gì chân thành tới bộ phim, nhưng miệng thì luôn nói mong muốn phim Việt tốt hơn?! Có mấy thằng trẻ trâu thế không biết bao giờ phim Việt tốt lên nổi😏 Thà như ông Nam Air cứ nói không hợp gu là không xem, thế thôi! Còn mình rất hy vọng vào phim này vì hình như được giới chuyên môn đánh giá rất cao. Còn giới chuyên môn trên mạng thì mình thua nha😏
“Phim gì không biết, cứ có Trấn Thành (hoặc diễn viên ABC nào đó mà các bạn nhìn mặt đã thấy ghét, chứ chẳng có 1 chút trình độ nào để phân tích chuyên môn của người đó) là không xem” hoặc đại loại thế, đây là 1 câu nói cực kỳ vô trách nhiệm đến từ giới trẻ Việt Nam khi nói đến 1 bộ phim của điện ảnh nước nhà, nhưng vẫn luôn lên mạng thể hiện là “muốn điện ảnh Việt Nam phát triển hơn” mà lại không cho 1 bộ phim đầu tư nghiêm túc 1 cơ hội nào😏
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DoanTri Tam "đây là 1 câu nói cực kỳ vô trách nhiệm đến từ giới trẻ Việt Nam khi nói đến 1 bộ phim của điện ảnh nước nhà" => Đấy éo phải vô trách nhiệm, đấy là cảm xúc. Một khi đã ghét 1 thằng diễn viên trong phim thì xem phim nó làm NV chính cũng chả thể thấy hay được. Bạn tuổi gì mà nói người khác vô trách nhiệm khi không xem phim vì ko thích diễn viên ??
Hết vé mà kêu ra xem, khùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019