Chia sẻ về phim Chuyện Ma Gần Nhà đang hot tại các rạp chiếu

Mikeknowsme
13/2/2022 6:56Phản hồi: 71
Chia sẻ về phim Chuyện Ma Gần Nhà đang hot tại các rạp chiếu
Trong thời gian này thì các rạp phim đang có nhiều phim điện ảnh mới của Việt Nam và trong số đó “Chuyện Ma Gần Nhà” của đạo diễn Trần Hữu Tấn đang là phim hot nhất và mình cũng có dịp để đi xem thử.

Lưu ý: nội dung bài viết sẽ không làm ảnh hưởng đến những ai chưa đi xem phim

Đạo diễn: Trần Hữu Tấn
Các diễn viên:
Khả Như, Mạc Can, Vân Trang, Trần Phong, Hồng Ánh, Huỳnh Thanh Trực…
Các rạp đang chiếu: CGV, Lotte, BHD, Galaxy, Cinestar, GS

Chuyện Ma Gần Nhà là bộ phim kinh dị bao gồm các chuyện ma được kể lại. Nói chung đúng với tiêu đề của phim là chuyện ma luôn. Từ đó trong mỗi câu chuyện khán giả sẽ được hoà mình vào bối cảnh đáng sợ đó và từng câu chuyện sẽ không liên quan đến nhau, như kiểu bạn sẽ được đi ăn nhà hàng và nhà hàng đó sẽ phục vụ cho bạn 3 món ăn khác nhau vậy.

Trước khi anh em đi xem Chuyện Ma Gần Nhà thì đừng mong chờ đây là bộ phim mà các “con ma” trong đó là do nhân vật chính nằm mơ hay tưởng tượng, tất cả đều là “ma thật”.

Một phân đoạn trong phim

Đối với mình phim đã làm được một điều cơ bản nhất đó chính là tạo cảm giác sợ hãi cho khán giả. Đây cũng là một trong số ít phim kinh dị Việt Nam mà mình thấy những hình ảnh kinh dị được đầu tư rất nhiều. Tuy nhiên một số người có thể thấy việc tạo hình của Chuyện ma gần nhà sẽ hơi…. lố một chút. Mình cũng nhận thấy phim có vẻ như bị ảnh hưởng một chút bởi các phim kinh dị Nhật Bản - điển hình như Parasyte chẳng hạn (Anh em có thể tìm kiếm thêm).

Nói chung nhiều cảnh máu me hay có các tạo hình hơi nhạy cảm một chút so với các phim kinh dị Việt Nam trước đây cho nên những ai bị nhạy cảm với máu có thể cân nhắc trước.

Âm thanh trong phim cũng được lồng ghép tốt, nhưng đôi khi hơi to nên nếu có đến đoạn jumpscare thì anh em nên nắm tay hay ôm người yêu, vợ ngồi cạnh cho chắc.

Việc lấy bối cảnh Việt Nam ngày xưa cũng giúp cho việc xem Chuyện Ma Gần Nhà làm tăng cảm giác sợ hãi hơn bởi vì anh em cũng biết Việt Nam chúng ta thường hay thờ cúng nhiều, cũng như văn hoá Châu Á nói chung làm phim kinh dị dựa trên các truyền thuyết đô thị thường sẽ rất cuốn hút.

Quảng cáo

Phim có sự tham gia của nhiều diễn viên, trong đó có cả những diễn viên gạo cội và những diễn viên mới. Nổi bật nhất là Khả Như, Vân Trang và nghệ sĩ Mạc Can làm tốt với vai diễn của họ nhằm “cứu” lại được các vai diễn trẻ trong phim.

Phân đoạn trong phim

Điểm làm mình chưa hài lòng ở Chuyện Ma Gần Nhà đó chính là hình ảnh tạo hình “hơi lố” (như mình đã nói ở trên), cũng như mình nhận thấy phim Việt thời gian gần đây hay thích làm nội dung kiểu xoắn não, tạo nhiều sự bất ngờ. Nhưng ở Chuyện Ma Gần Nhà có thể một số người sẽ cảm thấy không thích bởi lối xây dựng nội dung như thế.

Mình cũng mong chờ một bộ phim kinh dị Việt Nam đủ sức hút và thành công như phim Mười (tuy là phim hợp tác với Hàn Quốc). Nhưng với mình thì Chuyện Ma Gần Nhà chưa đủ để tạo được ấn tượng mạnh, chỉ thành công ở mức hù doạ khán giả. Nhìn chung phim cũng đáng để ra rạp xem với bạn bè, người thân - nhằm có thêm chủ đề để bàn tán với nhau, kiểu xem để giải trí cũng rất phù hợp. Chúng ta cũng nên ủng hộ phim điển ảnh Việt Nam để các nhà làm phim có thêm động lực phát triển thêm thể loại kinh dị 😁

Chuyện Ma Gần Nhà đang được nhiều khán giả săn đón ở ngoài rạp, khi rất nhiều người xếp hàng để mua vé ở nhiều rạp lớn, nhỏ khác nhau. Hay việc đặt vé online cũng thấy gần kín chỗ ngồi luôn. Nếu như phim không đáng để xem như mình nói ở trên thì mình nghĩ nó sẽ không tạo được sức hút lớn đến như vậy.

Quảng cáo

Cover và một số hình ảnh từ: Facebook Chuyện Ma Gần Nhà
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

klq mà cccm cho em hỏi ip dùng ốp thì ko có sạc ko dây đc ko nhỉ, em tính mua cái sạc ko dây của baseus có 200k kb có ổn ko ta
@XUAN HOANG PHAM nhỡ ko đc lại mất tiền bác à @@
@bomduc chậm lắm hả b, thấy ghi là 15w thì chắc cũng nhanh chứ bác nhỉ
@toivaem986 Dùng chậm, nóng. Nói chung ko ngại cắm dây thì cắm dây sẽ tốt hơn nhiều. Chắc phải vài thế hệ nữa mới tốt hơn được.
@bomduc Hi thank bác, tại muốn mua để cắm trên oto cho tiện mà thôi v
thuong911
TÍCH CỰC
2 năm
Không ma nào kinh bằng ma men 😆
@thuong911 Xỉn vào, nằm chờ hoài mà không thấy ma nữ. Giật mình tỉnh dậy là sáng mẹ nó rồi, thấy con ma vợ và má vợ.
Cười vô mặt
@thuong911 Tưởng Ma Toé chứ?
Hot.Buns
TÍCH CỰC
2 năm
@thuong911 Tuởng Ma Ri A chứ
zoozsi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Phim này quảng cáo liên tục trên facebook, hay nhấn mạnh yếu tố nhiều người xếp hàng mua vé, book kín ghế y như bài viết này, nhưng do không thấy FB friends nào nhắc tới hay review nên cũng hok biết hãy dở ra sao..
@zoozsi Dở kinh khủng. Các truyền thuyết đô thị đc kể ko đầu ko đuôi, các pha nhát ma hù dọa thì chẳng ăn nhập gì với nội dung đang được kể. Khá khẩm nhất phim là khoảng 20 phút cuối. Chấm 2/10
cu dé
TÍCH CỰC
2 năm
@zoozsi theo bạn em đi xem về bảo thì dở, chán, phí tiền =)) nói chung là phim rạp vn là em kbh xem
@zoozsi phim này thấy chê nhiều hơn khen
Phim ma vn toàn dở tệ.cốt truyện rất dở, cứ chen mấy câu hài cho đỡ nhạt
IQ52
TÍCH CỰC
2 năm
chấm 0.5/10
1hoi1chai
TÍCH CỰC
2 năm
@IQ52 thua chuyện ma của Huỳnh Lập =))
@IQ52 chấm lại 0.1/10 =))
Sợ phim kinh dị quá không dám xem LOL.
norimo
TÍCH CỰC
2 năm
Có cảnh nóng không ?
Phim này mình đánh giá 9.5 điểm lận. Mà 9.5/100
Abu Dabi
TÍCH CỰC
2 năm
Phim xem được, tạm ổn, đặc biệt là ủng hộ phim Việt.
Dạo này xem phim ma chả thấy sợ gì nữa
Curency
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Điền Vũ Văn trời má hên đang xem bằng điện thoại =]]
@Điền Vũ Văn gu mặn vl ra
@Điền Vũ Văn Phom ma đích thực =]]]
Đổ tiền rì viu mạnh thật 😌
@noctunalguy Nhận đc đồng nào đâu?
n3_bmt
TÍCH CỰC
2 năm
Phim nhảm, toàn máu me kiểu dơ bẩn, ma thì toàn mất đầu, đã vậy còn cho mắt với miệng ở 2 bàn tay, quá lố lăng, nội dung thì khó hiểu đặc biệt là truyện thứ 2
trieuvhh
TÍCH CỰC
2 năm
Nói không với phim vn
Theo mình từng câu chuyện có 1 ý nghĩa riêng, tuy nhiên mạch dẫn truyện ban đầu không hay lắm, cùng với tình tiết khiến mọi người phải suy đoán nên nhận gạch đá khá nhiều. Cũng nên xem chứ không phải dở tệ như các review trên fb
bhuubao
CAO CẤP
2 năm
@CrazyPorcupine Ý tương với nội dung là có, nhưng lắp ghép rời rạc. Kiểu cố tỏ ra nguy hiểm á
@CrazyPorcupine Đúng là có nội dung, nhưng cách diễn đạt không tới, kiểu cố sức diễn đạt - nên càng diễn giải lại càng lòi ra cái dở. Diễn viên diễn ổn + hiệu ứng hình ảnh + âm thanh nên chung quy cũng không đến nỗi gọi là "quá tệ", nhưng thực sự đánh giá công tâm thì phim KHÔNG HAY; nếu không muốn nói là xem thường khán giả. Dường như VN đang muốn làm phim kiểu lồng ghép giữa hiện tại và quá khứ như các phim về du hành thời gian của nước ngoài. Nhưng trình quá kém nên khâu kịch bản không thể giải quyết tốt, nên ra phim như 1 cái nổi lẩu thập cẩm nhiều tình tiết rời rạc, đôi khi lãng nhách và khó hiểu. Nói chung coi ức chế, 3 tập chỉ thấy tập của Khả Như là ổn, còn lại của Vân Trang và H.T.Trực là... í ẹ! (do kịch bản chứ ko phải diễn xuất của diễn viên).
Vợ chồng đứa em xem rồi nói yếu tim đừng nên xem phim này, sợ lắm, sợ xem xong tức lên cơn đau tim vì tốn tiền mua vé… vì dở thấy mợ luôn.
ark_ff9
CAO CẤP
2 năm
@americanoda Phim kinh dị mà sợ thì tức là hay rồi.
Caycohoa-96
ĐẠI BÀNG
2 năm
có vẻ như nsx đầu tư về marketing hơn là đầu tư vào phim
HoangGiangT
ĐẠI BÀNG
2 năm
Phim việt nam thì kinh dồi. Mua vé đi coi dù sao cũng an ủi là thể hiện yêu nước.
😆 phim Việt auto bỏ qua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019