Chuột không dây kết nối nhiều thiết bị cùng một lúc

Hoàng Lâm Khoa
5/8/2021 8:50Phản hồi: 26
Chuột không dây kết nối nhiều thiết bị cùng một lúc
Chuột kết nối được nhiều thiết bị có thể đang là mối quan tâm của rất nhiều bạn khi sử dụng nhiều thiết bị monitor, laptop, iPad cùng một lúc. Thông thường các bạn sẽ sắm cho mình ít nhất 2-3 con chuột để có thể làm việc hiệu quả hơn, nhưng yếu điểm cho việc này như sau:

Tốn không gian: việc bạn đặt 2-3 máy lên bàn làm việc đã chiếm kha khá không gian rồi, giờ phải nhín không gian cho 2 hay 3 con chuột của bạn nữa thì khó đấy.
Hiệu quả công việc: Sự tập trung là điều vô cùng cần thiết trong công việc, bạn có từng loay hoay vì nhầm lẫn chuột chưa.
Chi Phí: Đối với các bạn đã dùng đến nhiều máy như vậy phải có mỗi chuột cho mỗi máy, yêu cầu phải đẹp, mix hợp nhau thẩm mỹ, vừa tay, trải nghiệm mượt mà, sử dụng nhiều giờ mà không ảnh hưởng đến tay, nhưng các bạn biết đó, chi phí bỏ ra mua một con chuột như vậy đã cao, huống chi là 2 - 3 con chuột nữa.

Để đáp ứng được nhu cầu trên, mình xin giới thiệu đến các bạn dòng chuột “Microsoft Bluetooth Ergonomic Mouse”, với dòng chuột này ngoài giải quyết được cho bạn những khó khắn trên, còn đáp ứng thêm những điểm tuyệt vời khác đủ khiến bạn bất ngờ. Hãy xem những lý do bên dưới nhé.

Microsoft Bluetooth Ergonomic Mouse- Chuột kết nối nhiều thiết bị tốt nhất

Đầu tiên khả năng chuyển đổi và kết nối 3 thiết bị cùng lúc, dòng chuột Bluetooth Ergonomic này kết nối siêu tốt trên Windows và cả MacOS. Phía sau chuột sẽ có 3 đèn LED. Việc bạn chỉ cần làm là kết nối Bluetooth của những thiết bị laptop bạn đang sử dụng theo từng số tương ứng mỗi đèn. Sau đó khi sử dụng đến thiết bị nào, bạn nhấn nút chuyển sang dòng máy đó. Cực kì đơn giản và ai cũng có thể thao tác dễ dàng, giúp bạn tiết kiệm không gian, giúp bạn tập trung hơn và giá niêm yết là 1.850.000đ.

Mình sẽ cung cấp thêm những lý do xoay quanh Bluetooth Ergonomic Mouse, tại sao lại là dòng chuột đáng mua nếu các bạn cần chuột kết nối nhiều thiết bị.

Ergonomic – Thiết kế được đầu tư chất xám

chuot-may-tinh-dung-nhieu-thiet-bi-cung-mot-luc-blueetooth-ergonomic-microsoft.jpg

Ergonomic – từ này các bạn sẽ thấy rất nhiều ở những thiết kế hay những sản phẩm mang hướng hỗ trợ con người trong lao động sản xuất. Mục đích chính của thiết kế Ergonomic là thiết kế dựa trên thói quen người dùng, sao cho vật dụng đó giúp người dùng thoải mái nhất, tránh nhiều bệnh tiềm ẩn trong lúc làm việc. Ví dụ ghế ergonomic thì sẽ giúp các bạn ngồi thoải mái hơn bằng những thiết kế uốn cong ở lưng ghế, chiều cao được tính toán tỉ mỉ, giúp các bạn tránh được bệnh đau lưng, xương khớp, và giá của một sản phẩm có thiết kế ergonomic không hề rẻ, có thể lên đến vài chục triệu, hoặc trăm triệu.
Quay lại dòng chuột Bluetooth Ergonomic, Microsoft thiết kế dựa trên hành vi người sử dụng, sao cho phù hợp với hầu hết các cỡ tay của người dùng, thiết kế này giúp các bạn đỡ mỏi tay hơn trong lúc làm việc và giúp các bạn tránh được những bệnh tiềm ẩn về khớp đốt ngón tay, khớp xương qua việc điều chỉnh hành vi cầm nắm thông qua thiết kế Ergonomic.

Bluetrack – Công Nghệ Mắt Đọc Độc Quyền Microsoft

Công nghệ mắt đọc màu xanh dương mà có trên dòng chuột Microsoft gọi là công nghệ Bluetrack. Với công nghệ này chuột bạn sẽ di chuyển mượt mà hơn trên mọi bề mặt, kể cả khi bạn làm việc ở quán cà phê chật chội, hay làm việc với một bề mặt không thoải mái, công nghệ Bluetrack sẽ giúp chuột di chuyển mượt mà và chuẩn hơn một cách kinh ngạc.

Quảng cáo

Microsoft và những tính năng chỉ có riêng ở Windows

Microsoft là cha đẻ của Windows, nên lợi thế của việc sử dụng sản phẩm Microsoft là sản phẩm đó sẽ có những trải nghiệm tốt nhất trên hệ điều hành của họ. Giống như Xbox không cần cài đặt driver nào, bạn chỉ cần kết nối và plays game. Tương tự với dòng Ergonomic Bluetooth này Microsoft cũng có trải nghiệm tương tự qua Swift Pair - một tích năng trải nghiệm người dùng độc đáo, qua phần mềm Microsoft and Keyboard Center – một phần mềm giao diện thân thiện giúp người dùng có thể chỉnh sửa thao tác chuột theo ý muốn.

Đây là gợi ý của mình dành cho những người dùng nhiều thiết bị máy tính cùng lúc. Hy vọng sẽ giúp đỡ được các bạn thêm lựa chọn tốt.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kết nối cùng lúc được mấy cái thiết bị rồi sao biết mình đang dùng thiết bị nào nhỉ?
@Khang Designer Mỗi đèn tương ứng với mỗi máy mà bạn setting. Tối đa được 3 máy á
Microsoft là chuyên về Ergo rồi, có mấy cái bàn phím ergo xài ngon lắm.
Chuột này thì nhìn sang, kiểu thiết kế mướt. Quất !!
@Harleynosmile Đúng rồi, mình cũng đang dùng một bàn phím ergonomic của Microsoft. Rất thoải mái phần đệm.
@Hoàng Lâm Khoa bạn mua cái bàn phím đâu á, cho mình xin link, dạo này làm ở nhà hơi bị mỏi tay
@Harleynosmile Mình mua ở Phong Vũ. Build PC rồi nhân viên tư vấn. Mình mua luôn. Hay là quyết định không tệ chút nào. hehe

Mình mua bàn phím này nè https://phongvu.vn/ban-phim-co-day-microsoft-ergonomic-den-s210400381.html
@Hoàng Lâm Khoa ngonnnnn
Đừng nói nữa, quất đi em
Chuột thiết kế đẹp và thoải mái khi có chỗ tựa ngón cái rộng. Mình đang dùng con Logitech M590 cũng kết nối đc 2 thiết bị 1 lúc, 1 dùng bluetooth, 1 dùng receiver. Con Microsoft này chơi đc 3 ko biết còn thêm cái gì nữa nhỉ? Giá thì cũng ngang với con cao nhất của dòng Logitech là AnyWhere 3 rồi.
romero
TÍCH CỰC
3 năm
Chát nhể tưởng 580k
longhons
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn lớp phủ có vẻ lại dễ bám bẩn rồi :v
vnnvn
TÍCH CỰC
3 năm
cũng khá hay nhỉ!
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
Minh dùng loại M590 của Logitech được 2 máy. rất ổn so với giá.
@kiendt1973 M590 là chuột USB. Do máy mình là iMac, surface kèm 1 cái iPad nên mình không muốn dùng dòng USB
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoàng Lâm Khoa M590 có 2 chế độ kết nối: usb và Bluetooth, mình vẫn dùng cho macOS và iPad
@kiendt1973 Hay thế ạ. Để mình tìm hiểu làm bài so sánh nhé. hay thế nhờ.
@Hoàng Lâm Khoa M590 dùng được bluetooth và máy còn lại dùng USB. Nhược điểm là ai mồ hôi tay dễ bị bung cao su sau một tgian sử dụng
NH Phong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chuột của Microsoft thì độ bền khỏi bàn rồi. Mình cũng đang dùng 1 con chuột của Microsoft cầm vừa gọn và thoải mái lại chọn được màu đỏ mình thích nữa chứ. Sài pin dùng 1 lần nhưng mình thấy pin khỏe phết dùng gần năm rồi chưa thay pin.
Ôi, chuột đẹp quá, nhìn form chắc chắn, chắc là đầm và êm tay lắm nhỉ?
@RubyHa vừa vặn tay lắm bạn nè
Hàng quá ngon, mỗi cái giá hơi chát
@lightingbolt Ôi, cũng chua túi lắm í. Mà được cái thoải mái khi dùng. Do thiết kế công thái học nên giá chát hơn mấy con Logi chút.
@lightingbolt giá tầm 700k thì ngon 😁
con này bấm silent không nhỉ?
hung160990
ĐẠI BÀNG
3 năm
có con nào mà kết nối từ 2 bluetooth trở lên mà giá mềm hơn con này không nhỉ?
gần 2 củ mắc quá
Kienqn32
ĐẠI BÀNG
một năm
Con chuột này mình dùng 1,5 năm. Vẫn là con chuột yêu thích nhất từ trước đến giờ
dùng logitect có con lăn ngang giờ ko biết chuyển sang loại nào có con lăn này 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019