Laptop Acer

Có con cái, không nhiều thời gian chơi game, có khi Steam Deck là lựa chọn tốt nhất

P.W
21/2/2024 10:21Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhtam
TÍCH CỰC
7 tháng
Combo của mình là ipad+xbox controller+ xbox game pass ultimate cloud gaming. Chơi khắp nơi, ko cần quan tâm đến việc download, không lo việc ko tương thích, thư viện bao la chơi mãi ko hết, cắm ra tv quá đơn giản. Thế nên chủ thớt @P.W nên bỏ chữ "nhất" trong title đi.
Mình 3 con vẫn chơi mỗi ngày = combo trên
Cái cảm giác đc bấm chuột nó khác đấy
Mình hỏi chút là cái này chỉ là phần cứng thôi nhỉ. Muốn chơi game nào thì phải bỏ tiền mua game đó nhỉ.
Chơi game cũ giả lập cũng vui
Mình mới mua bàn phím cơ nên chơi thích luôn
Chuẩn đấy, SD tính cơ động cao đôi khi chỉ cần chơi một lúc mà không phải ngồi vào bàn lại chơi nhiều nơi không gò bó. Mình chơi nhiều game nặng, chỉnh cấu hình thấp xuống là được vẫn dễ nhìn không cần quá đẹp như trên PC
Thấy viết xàm xàm sao á.
Có con lại còn cầm máy chơi game. Lại còn pin kém nên đó cũng có thể coi là điểm mạnh. J z tròi =))
Vợ mình mà trông thấy chắc là ăn cái dép vô mặt chứ ngồi đó mà chơi.
Mắc ói quá
AnhPlus
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Có chơi đc efootball trên steam deck k mọi người
maychuzin
ĐẠI BÀNG
7 tháng
A e nào có gia đình thì kiếm mấy trò mario 4ng chơi trên wii chơi gia đình 4 ngưòi rất vui, bố mẹ vs 2 con cười sặc sụa
mog
TÍCH CỰC
7 tháng
Mình cũng đang nghiện Brotato sau khi mua con này.
Mà mình có Switch, nhưng chơi game trên switch lại ko sướng bằng giả lập trên deck mới vui 😃
Giờ Switch bỏ ko, toàn chơi steam deck
Mình thì bỏ chơi game khi có vk con 😆)
devilbs
TÍCH CỰC
7 tháng
Tết vừa rồi mình cũng dùng combo macbook để làm việc, phim ảnh, nghe nhạc giải trí + Rog Ally chơi game, nhưng thấy không phù hợp. Dù Rog Ally khá mạnh và phần cứng theo mình là ổn, nhưng cái window trên rog ally giết chết cái ưu điểm về cái sự nhanh, tiện, bớt rườm rà của một thiết bị chỉ để chơi game (update, tương thích, quá nhiệt, setting,...)
Trong trường hợp vẫn muốn dùng window thì một con laptop gaming và controller vẫn cho trải nghiệm tốt hơn, đáng tin cậy hơn khá nhiều. Nếu có mua lại handheld chơi game thì mình sẽ chỉ mua các thiết bị thuần game như steamdeck hoăc switch, sẽ không bao giờ mua thiết bị chạy window nữa
Mình cũng chơi ROG ally dịp ở quê
Cái này thừa nhận. Trước cưới thì hào hứng chế lại bàn ghế pc chơi game các kiểu. Nhưng khi có con rồi mấy thứ đó chính ra vợ con dùng là chính còn mình chỉ tranh thủ chơi vài trận tốc chiến liên quân. Lúc đấy chỉ mon có con game cầm tay cho tiện. Lâu lâu thèm ngồi game pc thì toàn chốn vợ ra nét hò hét bắn hl hoặc liên minh chứ ngồi nhà gõ phím click chuột ồn bị lườm suốt
Mình con xog lo chăm con hết cả sức con ngủ hở đc thời gian rãnh là lo nằm ngủ theo nghỉ mệt chứ chẳng dám nghĩ tới chơi game
Nên gắn cái cap cho 2 cái joycon nha bạn ơi. Chơi 1 thời gian thì sẽ bị tuột cái vòng màu đen của joycon, khó chịu lắm.
amio1st
TÍCH CỰC
7 tháng
Trong khi t chỉ chơi sw lite.. gọn nhẹ. Máy này chờ thêm tg nữa khi phổ thông rồi tính tiếp o._.o

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019