Có nên mua ô tô thời điểm này không? Câu trả lời là KHÔNG!

kuangnd
19/5/2024 10:15Phản hồi: 129
Có nên mua ô tô thời điểm này không? Câu trả lời là KHÔNG!
Hiện nay đang là tháng 05/2024, có rất nhiều thông tin về việc chính phủ sẽ hỗ trợ lệ phí trước bạ 50% cho ô tô chạy động cơ đốt trong lắp ráp trong nước. Sau dịch 02 năm vừa qua đã có 02 lần hỗ trợ 50% lệ phí trước bạ và lần này có thể sẽ là lần thứ 3.

Vậy thời điểm nào mua ô tô là phù hợp nhất? Câu trả lời là tháng 06/2024 và nên mua thời điểm 02 tuần đầu tháng 06/2024.

Lý do vì sao?
  • Tối ưu chi phí tài chính.
  • Khi có thông tin hỗ trợ lệ phí trước bạ chính thức, các hãng xe sẽ nâng giá lên.
  • Nhu cầu mua tăng cao nên có thể dẫn đế 1 số mẫu xe tăng giá cũng như không sẵn có.

Thời điểm áp dụng hỗ trợ trước bạ dự kiến từ 01/07/2024 vì đây là thời điểm bắt đầu quý mới và nửa cuối năm 2024.

Chúc các bạn mua được xe phù hợp, giá tốt.

Link video:
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bây h vẫn chưa có dự thảo Nghị định thì làm sao ban hành kịp nhỉ. Mấy năm trước covid còn bất khả kháng đc, BTC trước đã nói là có khả năng vi phạm cam kết quốc tế rồi, liệu có bị kiện sml ko nhỉ
ryanmw
TÍCH CỰC
2 tháng
nhảm quá
@ryanmw ơ kìa bạn..
Cười vô mặt
@ryanmw Cực kỳ nhảm
@ryanmw chuẩn, bài quá nhảm
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ryanmw Mình cũng cmt thế bị xoá. Rác
ryanmw
TÍCH CỰC
2 tháng
@Nam Air khuyên a e mở cty đươc giảm hẳn 10% : )) còn hay hơn
Cứ tháng cô hồn mà mua.
@blacksun2511 ☀️ Chuẩn
@blacksun2511 ☀️ chuẩn,
mình mua nhà mua xe toàn vào tháng cô hồn, rẻ được mấy chục 😁
PCno.1
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@blacksun2511 ☀️ Lựa chọn thông minh, đánh vào tâm lý mê tín của ng Việt
@PCno.1 1 bộ phần ng mê tin chứ ng Việt nào mê tín bạn ? ng Việt mê tin thì tháng đó bán cho cô hồn là chính à ?
Các hãng xe rất bựa. Chính phủ hỗ trợ thuế cái là tăng giá lên. Tuy nhiên tháng 6, tháng 7 mua khá hợp lý vì model 2024 của nhiều hãng chuẩn bị ra mắt nên sẽ xả hàng model 2023.

Đang ngắm Honda City 2023 mà lăn bánh vẫn hơn 600 hơi chát. Về dưới 600 là múc.
minhleo369
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@williamcuong282 Khoảng giá 600 mà muốn xe hơi 7 chỗ Nhựt Bổn thì có Ertiga, XL7 hay cố xíu nữa là Xpander.
Còn nếu không chê xe Hàn và theo trường phái thực dụng hơn nữa thì Stargazer, giá rẻ nhứt đám 7 chỗ giá rẻ này.
@pivibi Em họ mình nó là sale xe Honda mà nó bảo mình cách đây 3 tháng City L lăn bánh tỉnh 575 rẻ hơn cả niêm yết, RS 609 đúng bằng niêm yết. Nhìn cái nội thất con City 2023 nó tử tế hơn hẳn mấy con Hàn, động cơ cũng khỏe mà lái thích hơn thì đã được khẳng định từ lâu.
@minhleo369 con này của huyndai quá ngon
@minhleo369 Xpander thấy nhiều ng mua đó. Thấy còn mua chạy Grab nữa, chắc máy bền.
Đang cân nhắc Xforce mà lại là xe nhập khẩu.
@tuanquang_caxc Bạn cầm tiền thì bạn lo gì, giá phù hợp thì mua, không phù hợp thì xem chiếc khác hoặc cân nhắc lại.
@Alpaca Ăn Cỏ Nói chung cũng do chưa đủ độ máu nên cứ kệ, đi xe cũ cũng chưa vấn đề gì 😁
9500-ht
TÍCH CỰC
2 tháng
@tuanquang_caxc Giờ xe ế đầy ra. Chất lượng các hãng cũng sàn nhau, ko mua xe nọ thì mua hãng kia thôi bạn
9500-ht
TÍCH CỰC
2 tháng
@tuanquang_caxc Có chứ bác. Hãng nào chả giảm giá
Fernie
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đỉnh thật. Khuyến cáo nên mua trước khi áp dụng hỗ trợ lệ phí trước bạ =)))
pocket
TÍCH CỰC
2 tháng
@Fernie Đơn giản là mua khi chưa hỗ trợ thuế, mang về nhà, đến khi chính thức hỗ trợ thì đăng ký. Hồi trẻ mình cũng thích là mua không tính toán gì. Sau này thấy hối.
@Fernie 😃 anh không hiểu người ta nói gì à?
9500-ht
TÍCH CỰC
2 tháng
@bibinguyen Yeah. Chuẩn đó bạn. Nhưng chưa ra thông báo, vập vào mà NN ko hỗ trợ 50% thì tèo.
thời điểm mua xe tốt nhất là thời điểm sẵn sàng tài chính nhất. hết
pocket
TÍCH CỰC
2 tháng
@-Tuấn Nguyễn- Cũng có trường hợp tài chính sẵn đến mức chịu lạc 150-200 củ, sau 1 năm rơi 500 củ đấy b. Cụ thể mua santafe kèm lạc lăn bánh 1 đồng 7, sau 1 năm bán lại xe cũ giá 1 đồng 2.
@pocket Người có tiền mua thời điểm đó k nghĩ như b.
người mua porsche hay maybach 1 năm rớt vài tỉ họ có than gì đâu
@pocket thì ng ít tiền như bạn và tôi thấy rơits mấy trăm củ tiếc là đúng, còn vs người thừa tiền chỉ cần họ ko thích là họ chốt. họ ko thích chờ đợi 😃
9500-ht
TÍCH CỰC
2 tháng
Làm méo gì có chuyện tăng giá. Dân giờ có ngu như ngày trước đâu bị chúng nó cho ăn lạc.
Câu trả lời là có điều kiện thì mua, không thì thôi, đừng nghe ý kiến người khác vì tiền là của bạn
@vicktorbui Đã gọi là có việc và yêu cầu phải có thì làm chó gì có ai đần đâu mà chờ. Người ta tính thì không biết tính chuyện việc cần phải có xe hay sao?
@KGBvn Mình cũng vậy, lúc đầu cũng tính đổi con Xforce nhưng con hiện tại đi vẫn ổn chưa cần gấp nên cứ từ từ. Sáng nay sale lại gọi điện bảo mang xe đến cho chạy thử mà mình bảo từ từ đã.
@tuanquang_caxc nghe là biết b nghèo từ nhỏ đến giờ vẫn chưa thoát cơm áo gạo tiền
bao giờ có tiền thì quay lại like cmt của mình nhé
@-Tuấn Nguyễn- Còn khi nào bạn giàu nhận thức thì hãy quay lại cmt nhé @-Tuấn Nguyễn-
Thông tư với nghị định còn chưa thông thì dăm ba cái tin này chắc cũng để lót tích. Còn đúng 10 ngày nữa là đến thời điểm vàng như thớt share dự đoán gấp như này title bài đăng phải là nên mua chứ =))
Nên mua
cắt miếng đất 100m2 là đc tiến tới văn minh nhân loại rồi
ko thì lùa ba đứa con đi chui con trèo rào nè
Mua VF là khỏi suy nghĩ, hiện xe điện vẫn được hỗ trợ 100% thuế trước bạ.

Trước mình mua chỉ đóng 20tr cho Hà Nội, còn lại chẳng đóng thêm thuế gì, mình tự hào vì hạn chế được việc đóng thuế cho một chính phủ đầy tham nhũng (ai cãi thì đi đọc báo Việt Á, Thuận An, …)

Tất nhiên là để sản xuất ra cái xe và bán nó thì Vf cũng đá đóng thuế và tính vào tiền xe, thì cũng là tiền mình
@minh sp c Giống mình
banhduc93
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@minh sp c chưa hiểu bác tự hào gì khi mà chính cái chính phủ ấy đưa ra chính sách vậy? Mâu thuẫn kinh!
@banhduc93 Họ ra chính sách đấy có phải vù người mua (là mình) đâu, do Vin vận động xin chính sách cả thôi bác ạ
Hayoja
TÍCH CỰC
2 tháng
@minh sp c Thuế GTGT, thuế tiêu thụ đặc biệt, thuế trước bạ, phí cầu đường,... Các loại thuế trên xăng dầu. Thuế phí chồng lên nhau thì rõ mặt lo cho ai rồi 🤣😁😁
Thành1090
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bài này chủ yếu cho ai mua trả góp nhé. Còn thừa tiền mua ô tô thì người ta ưng là quất thôi 😝
HungVu23
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Xe mới thì còn suy nghĩ, chứ thời điểm giờ xe lướt hay xe cũ giá đang rất ngon.
@HungVu23 Mua xe lướt thì cứ gặp xe tốt là quất thôi. Nhiều ông tính toán chi li quá.
HungVu23
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@vicktorbui Do xe ở vn vẫn quá mắc, mua được 1 xe thì phải mua được 2 xe ở nước ngoài. Mong xe giá rẻ ồ ạt nhập về VN như wave tàu thời xưa, để giá oto trở về giá trị thực.
@HungVu23 Cái đó chắc khó bác ạ. Mình nghĩ vẫn khống chế lad vì lo hạ tầng không đủ cho ô tô. Còn so với mấy nước như Âu Mỹ thì so làm gì. Người nhà mình bên châu Âu toàn đi BMW X5 X6 mà so giá đó cầm về Vn thì hãng nó vụt gãy tay 😆)
Mua xe nhưng đừng làm giấy tờ, đến khi khuyến mãi thì làm sẽ đỡ 5-6% giá trị xe theo phí trước bạ
người ta muốn mua cái xe che nắng che mưa an toàn cho gia đình mà lại đi khuyên không nên mua, đúng bựa
@Methylamine K biết đọc tiếng việt nè
Nên mua vì lòng yêu nước nhé
phân tích ba xàm ba láp, toàn tạp nham,
xjutommax
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Những đợt giảm thuế trước bạ trước kia đều bị các hãng họ cộng vào chiết khấu. Đến tay người mua thì giảm hay không giảm thuế không khác gì nhau cả.
Có tiền là quất luôn, chờ đợi làm gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019