[Đánh giá phim] Geostorm - Siêu bão địa cầu thổi bay cảm xúc

agp8x
15/10/2017 13:58Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nemoris
TÍCH CỰC
7 năm
mình thấy phim hay nhe các bạn, kỹ xảo tốt, phim rất hồi hộp nhất là các cảnh trên Cậu Bé Hà Lan và lúc chạy đua thời gian. Trong đó thì tình anh em, cha con rất nhiều cảm xúc. Bài viết này quá cảm tính và tác giả có lẽ vừa xem vừa ngủ.
trucchison
TÍCH CỰC
7 năm
Bác @Kiem Ph○ng giải thích làm gì nhỉ, người ta đang bắt bẻ kiểu này ngồi type giải thích chỉ tốn thời gian thôi 😆
viettracy
TÍCH CỰC
7 năm
Người viết thích đề cập đến vấn đề não bộ nhỉ 😆) Vô văn hoá
199xpro
TÍCH CỰC
7 năm
Thớt tào lao. Xem xong tôi vẫn nhớ như in mấy chi tiết sau:
- Ngô Nhạn Tổ ra đi như U22 Việt Nam về nước nhé.
- Đừng đánh giá thấp nữ đặc vụ như vậy. Ngoài việc đánh đấm, cô nàng còn bắn súng & lái xe rất giỏi, ngang cơ cô bồ của Dominic Toretto đó, và đặc biệt là cái cảnh đêm đó, chỉ 1 đoạn ngắn ngủi thôi mà làm mình cứ phải nhớ đi nhớ lại, kiểu như này nè http://forums.auscelebs.net/acnet-images/78570/abbie-cornish-484909.jpg.
yeusaigon
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa xem mà nghe chê nhiều quá 😔
Tôi thấy bác càng nói càng sai thế nào đấy , kiểu như cố đấm ai xổi , ngồi gân cổ ra cãi !!!
- Thứ 1 về việc tiếc tiền :
Bạn nên nhớ rằng khi bạn đi xem phim ngoài rạp , tức là bạn không thể biết được phim đó hay , hoặc dở ... mà bạn sẽ phải dựa vào các chi tiết "trailer , poster , tên tuổi diễn viên , đạo diễn ,

Tôi thấy bác càng nói càng sai thế nào đấy , kiểu như cố đấm ăn xổi , ngồi gân cổ ra cãi !!!
- Thứ 1 về việc tiếc tiền vé 75k:
Bạn nên nhớ rằng khi bạn đi xem phim ngoài rạp , tức là bạn không thể biết được phim đó hay , hoặc dở ... mà bạn sẽ phải dựa vào các chi tiết "trailer , poster , tên tuổi diễn viên , đạo diễn , kinh phí sản xuất , điểm IMDB , review của người khác..." để quyết định xem phim hay không ? Và tất cả tiêu chí đó điều chỉ để tham khảo ... ko phải quyết định hoàn toàn vấn đề hay hoặc dỡ ... thế nên khi đã quyết định xem phim tức là bạn phải đánh cược vào việc " xem được 1 bộ phim hay hoặc sẽ phải xem 1 bộ phim dỡ " . Việc bạn chọn phải một bộ phim dỡ và bạn than tiếc tiền đã vậy giờ lại còn thêm tiếc thời gian là đếu thể nào hiểu nổi ... không ai bắt bạn phải bỏ tiền và time để đi xem phim đó cả ... mà đó là quyết định của bạn . Bạn chấp nhận mua vé đi xem phim , đồng nghĩa với việc phải bỏ tiền và time ra để làm cái việc đó . Bạn nên nhớ trong "75k" ko chỉ có tiền vé phim ko, mà nó còn bao gồm phí địa điểm , máy lạnh , ghế , toilet , đèn đốm , phục vụ , nhân viên vệ sinh ...Nên việc bạn có tiếc tiền thì nên ở nhà ... đừng ra rạp làm gì . Còn vấn đề thời gian , cảm thấy tiếc time cũng nên ở nhà ...hoặc đang xem mà thấy nó dỡ quá thì out ra ngoài , rạp ko cấm vấn đề này , đừng cố ngồi ăn xổi đến phút cuối cùng rồi tiếc time bạn ạ .
- Tôi hay lên youtube xem mấy cái clip bẩn bựa , tôi để ý nó sẽ có comment theo dạng "hãy trả 30s lại cho cuộc đời tôi" . Xin phép chửi vào mặt những thằng comment dạng vậy , chẳng ai bắt nó xem , tự nó thấy kích thích click vào xem rồi tỏ vẻ xàm lông , chứ thằng chủ clip có bắt nó đi vào xem đâu =)) . Tất nhiên bạn cũng có quyền comment như những thằng đó kiểu như "Hãy trả tôi 75k và 2 tiếng của cuộc đời" dạng vậy , đó là quyền của bạn và những thằng tiếc tiền vé khi đi xem phim .

- Thứ 2 về điểm IMDB
Tôi nghĩ nếu bạn chắc chắc điểm sẽ out xuống thì cứ tự cược với bản thân , cược 5-10tr gì đó . Nếu đúng thì tự vỗ ngực ta đây là nhà bình phim xuất sắc , còn bạn sai thì tự chuyển số tiền đó vào từ thiện đi , mình có rất nhiều stk của các trung tâm từ thiên nè , chứ đừng ngồi nói xổng như vậy được. Mình không muốn tranh cãi rồi ngồi chờ điểm out xuống như bạn yêu cầu để chứng mình cái điều mà bạn đã "chắn chắn" được ...

Điểm IMDB >5 mà còn là phim dở , đã vậy còn dở ẹc theo kiểu thảm họa nữa thì chịu phong cách xem phim của máy má trong tinh tế này .
Comment phía trên của bạn còn chút phản biện, dù nó không đúng, còn comment này của bạn không có chút nội dung phản biện nào, chỉ là công kích cá nhân. Điều ấy chứng tỏ bạn đã hết lý lẽ thuyết phục rồi.

- Khi bạn sử dụng một dịch vụ mà bạn không hài lòng, bạn có quyền tiếc cái số tiền bạn đã bỏ ra. Ở đây là số tiền xem phim. Và thay vì mất hơn tiếng ngồi xem quảng cáo +1 bộ phim không hay, thà bạn ngồi cafe tâm sự với người yêu thì sẽ tốt hơn. Đấy là lý do mà bạn nên tiếc nếu số tiền mình bỏ ra không xứng đáng với thứ mình được nhận lại. Bạn đừng nghĩ rằng tiền bạn bỏ ra người ta chưa tính đến tiền đèn đóm, máy lạnh, WC,... vì người ta đã thu hết của bạn rồi đấy.

- Vấn đề thứ 2 mà bạn nói: chúng ta thấy không hay thì có thể ra khỏi rạp chứ ai bắt ngồi hết, thế bạn biết phải xem đến ngưỡng bao nhiêu phút thì sẽ biết là nó bắt đầu hay không? Có cái giới hạn nào cho việc đó không? Và bạn đã phải gửi xe, mua bỏng, mua nước, ngồi xem tới 10-15 phút quảng cáo, rồi lại dắt tay nhau ra khỏi rạp. Như thế có được quyền tiếc tiền không?

- Tôi không nói rằng tôi tiếc 75k khi xem phim này (giá vé tôi xem là 115k), nhưng bạn phê phán những người nói rằng họ tiếc tiền của họ, tôi không đồng tình với bạn được.

- Về điểm IMdb, tôi đã nói rồi, bạn bảo điểm nó cao và đáng xem, như thế là bạn hoàn toàn sai lầm. Bạn thấy nó đáng xem vì bạn nhìn vào cái điểm IMdb của những người xem khác chấm, chứ không phải chính kiến của bạn. Mà tôi đã chỉ ra rằng điểm này hiện chưa có giá trị vì số người đánh giá mới chỉ gần 1000, quá ít, và không chính xác. Nên nhớ các bộ phim mới ra rạp lúc nào cũng sẽ có điểm cao, và sau đó giảm dần. Nhất là khi nó được chiếu ở thị trường có thị hiếu dễ dãi, như ở VN hay TQ chẳng hạn. Tôi chẳng cược gì với bạn, ý này bạn nói quá dài dòng. Bạn cứ vào check sau đây khoảng 10 hôm để xem tôi nói đúng hay sai.

- Còn cái ý điểm IMdb > 5 thì không thể là phim dở: hoàn toàn sai! Tất cả các phim có điểm IMdb dưới 6 đều không nên xem, nếu từ 5-6 thì chỉ phí thời gian mà thôi. Dưới 5 thì là thảm họa rồi. Muốn chính xác, hãy xem thêm ở Rotten Tomato.

Update: Quả như dự đoán, điểm phim từ 7 đã tụt xuống 5.9 chỉ sau 4 ngày công chiếu rộng rãi. 😁 Đúng là những cái thể loại xem "Vua Bọ Cạp" mà bảo siêu phẩm với hay thì dân trí và văn hóa thấp thật. :D

http://www.imdb.com/title/tt1981128/

@Black Mamba - Ông bảo ai hết lý ? ^^ Công kích cá nhân là thế éo gì ở đây .
- Ông nhìn ông xem , thà nói chuyện với người yêu còn hơn xem 1 bộ phim không hay ... thế làm thế nào ông biết đó là phim hay , hay không hay ? để mà ông quyết định vấn đế đó ? Ông éo phải bỏ time và money ra đi xem để xác định à ? Ông chắn chắn việc đi cafe với người yêu của ông vui hơn ... tại sao ông ko làm cái điều chắc chắn đó ... mà lại chọn việc việc đi xem phim để rồi gặp phải phim "dở" .?

Ông xem 1 bộ phim ông ko biết đến đoạn nào nó hay , nhưng ít ra ông phải biết đến đoạn nào nó dỡ chứ , hay ông ngồi chờ đến end time để tìm cái hay =)) Rồi ko tìm thấy lại cho là phí time ?

- Ông bảo ông ko tiếc tiền khi xem 1 bộ phim mà ông đánh giá là "dỡ" thì thì rốt cuộc ông tiếc cái gì ? Nếu tiếc time thì ông giải thích cho tôi rõ là có ai bắt ông bỏ time ra để đi xem phim đó ko ... hay đó là tự quyết định của ông đi xem ?

"Tất cả các phim có điểm IMdb dưới 6 đều không nên xem, nếu từ 5-6 thì chỉ phí thời gian mà thôi"
Ông phán như thế vậy ông đánh giá giúp tôi phim này nhé : http://www.imdb.com/title/tt0277296/
@luoncogang88 Vua Bò Cạp mà đánh giá là phim hay thì tôi biết trình độ coi phim của bác cỡ nào rồi =))))))))))
Thôi bác cứ coi mấy cái phim "bẩn bựa" và hài nhảm Trấn Thành trên Youtube để trau dồi vốn văn hóa ít ỏi của bác đi nhé. Tạm biệt bác, tôi không tranh luận thêm với người không cùng đẳng cấp với tôi nữa. 😁
@Black Mamba Tôi đang nhờ chú đánh giá chú vào phán 1 câu "Vua Bò Cạp mà đánh giá là phim hay" , éo hiểu tôi đã khen phim hay chỗ nào =)) và cũng éo hiểu chú cũng đã xem phim đó chưa mà dám đánh giá nó éo hay .. Vùa Bò Cạp mà éo hay thì cuộc đòi chú chắc toàn xem phim nhầy nhụa mới là phim hay đối với chú ... đã vậy còn chê người khác "văn hóa ít ỏi" ... Đuối lý rồi bắt đầu xàm ...Éo hiểu trình cỡ nào mà phê phán trình người khác , nhìn lại mình đi thằng ông nội .
thoianghen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luoncogang88 Không cho người ta tiếc 😆)))
bản chất người VN bộc lộ rõ hết rồi hehe 😁
các bạn cứ ra rạp mà xem rồi biết hay hay dỡ, riêng mình thì mặc dù nội dung cũ nhưng phim hiệu ứng kỹ xảo rất tốt, một số phân đoạn phim cho người xem cảm xúc trầm và cảm giác dự án trong phim rất gần với những gì các cường quốc đang phát triển:"vũ khí vệ tinh"
Các bạn đanh giá so sánh với "2012" thì nên so sánh 2h30p với 1h49p nhé, mình thấy cái ý tưởng phim Geostorm này rất hay, nếu được đầu tư đầy đủ thì nó sẽ rất kịch tính.
Hãy đi xem bản 4DX và cảm nhận, đừng xem review
BigBalloon
ĐẠI BÀNG
7 năm
20/10 đi xem phim gì với gấu được các bác?
bangtinhlinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bỏ cái ý tưởng như trẻ lên ba đi mấy bạn trẻ! Phân biệt rõ giùm thế nào là quan điểm và công kích cá nhân!
Đang nói ở đây là cách bạn này review phim và ngôn từ sữ dụng mình thấy không sạch, nó khác với việc các bạn trẻ vào công kích cá nhân mình nào là "không làm được thì không nói, nhân viên rạp phim..v...v.
Các bạn cố tỏ ra tiến bộ trong khi việc không chịu tiếp thu ý kiến trái chiều là một loại chậm tiến đó các bạn!
Rảnh thì lên Youtube xem Dưa Leo giùm đi, học chút tư tưởng tiến bộ!
Phung_Phiu
TÍCH CỰC
7 năm
Đúng là thảm họa!
Mấy thanh niên nào chưa xem nên ra rạp xem chứ đừng cào bàn phím.
Nội dung cũ- ý tưởng mới: Thế giới chịu quá nhiều thiệt hại do mẹ thiên nhiên gây ra.Loài người tìm cách chế ngự nó( ý tưởng thật sự phải nói là quá thông minh của loài người). Vấn đề là bộ phim nói đến là sự ngồi lại 1 bàn tròn của tất cả các nước trên thế giới để lo cho sự ảnh hưởng diệt vong.
Ai để ý phim có chi tiết rất thú vị cuối phim: "Hãy cám ơn nước Mexico" của nhân viên an ninh nói với tay khoa học ng Mỹ.
@bogiaroy01 phim có lồng vài thông điệp kiểu đá xoáy rất hóm hĩnh, ít ai để ý đó mà 😃 phim có nhiều đoạn thoại kiểu hài hài nữa 😃 giống cái khúc ông tổng thống kêu cưới cô ấy đi sau khi chứng kiến tài năng của ẻm 😃
thoianghen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@digimonxxx Ai chả biết mấy đoạn đó là tình tiết đưa vào để gây hài, nhưng nó quá nhạt để cười.
thoianghen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bogiaroy01 Nhiều người cũng thích cái ý tưởng phim đưa ra trong trailer nên mới đi xem phim. Tiếc là ý tưởng hay nhưng làm chưa tới.
đã xem và đồng ý vs thớt 1 vài điểm như nội dung, kỹ xảo....Soi ra phim nhiều sạn lắm. Ví dụ xuất hiện có tính thừa của Ngô Ngạn Tổ, lái xe, trốn tránh , vượt đại tây dương để chết lãng xẹt và nhắn 1 chữ Zeus @@ thế kỉ 21 phóng cả đóng vệ tinh lên không gian, can thiệp vô cả thời tiết mà nhắn 1 đoạn text có cần phải mất công mất sức dữ vậy ko ?? trong khi 2 ae kia thừa sức nhắn nhau bằng code đi câu cá vậy :v
Nếu như đi xem phim này chỉ để giải trí thì thật sự phim có tính giải trí.
Còn kỳ vọng 1 phim thảm họa có kịch tích, hồi họp, cảm xúc dâng trào.....này nọ thì phim ko đạt được như kỳ vọng. Đâu phải cứ phim đầu tư nhiều là phải bom tấn (ví dụ The Impossible xem rất mũi lòng, thậm chí rơi nước mắt)
ae ném đá thớt cũng tội vì ổng đang ức chế 1 bộ phim ko được như mong muốn. Tất nhiên xem phim mà ko hài lòng thì phải cảm tính chứ :v
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới coi xong . Xin dc vã vào mặt cái bạn re viu phim 2 cái . Phim hay cốt truyện thì theo mo tuýp rồi . Nên dễ đoán dc kết . Nhưng fim làm hay diển viên đạt lấy dc tiếng cười lẫn tiếng khóc
thoianghen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có điểm r nè :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019