Didongviet có uy tín. Anh chị nào đã từng mua cho em xin review ạ

21/12/2018 8:41Phản hồi: 49
Didongviet có uy tín. Anh chị nào đã từng mua cho em xin review ạ
Sắp tới em tính mua con iphoneX 256gb 2nd. Bên didongviet khoảng 17,6tr, giá khá ổn. Anh chị nào đã mua tại shop này vào cho em cảm nghĩ ạ
Cảm ơn. Thân
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất lượng máy thì theo mình nghĩ ở đâu cũng như nhau hết thôi, cùng 1 nguồn thẩm quyến mà 😁 quan trọng là dịch vụ hậu mãi và cách phục vụ đó bạn, bạn nên tham khảo kĩ mấy cái bảo hành, đổi trả. Bên đó hình như có cho dùng thử đó, không thích trả lại :D bữa có bác nào đăng bài mua máy ở ddv bị lỗi xong hồi bên đó họ lên xin lỗi và đổi cho 😃
@quannguyen2507 Em cảm ơn chia sẻ của anh
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
5 năm
@quannguyen2507 Tỉ lệ bị lỗi và đổi đc là 1/1,000,000 nha =)))
@Hoàng Loe Có lỗi cứ làm căng lên, gọi khiếu nại đăng bài các kiểu bác ơi 😃) quan trọng là bạn đúng là đc
@Hoàng Loe Ewww
Ensteni
TÍCH CỰC
5 năm
Cảm thấy pin hàng 2nd bên didongviet hơi lởm, còn lại đều ok.
@Ensteni Bảo hành ntn bác. Máy đợt trước bác dùng là máy gì. Sau thời gian có ổn định không. Cảm ơn bác
Máy like new ở mấy cửa hàng này thì bung hết rồi. Nếu bác ko quan trọng chuyện máy đã bung chưa thì cũng ok. Mua máy cũ thì test kỹ 1 chút.
@Tino Pham Máy giá tiền cũng lớn nên em cũng lo ạ. Cảm ơn anh
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy cũ mua thì cứ kêu nó mở mấy ra coi nội thất, dù gì cửa hàng cũng đã bung ra ktr rồi (trừ hàng còn bh của apple). Cách test thì lên youtube cả đống.
@nguyendan328 Dạ em sẽ để ý ạ
Bác mua hàng 2nd của tgdd hoặc fpt vẫn ổn nhất bác ạ, hoặc cellphones
@hunghxist Cảm ơn anh cho em thông tin tham khảo
Nhật huy mobi mà bem bác ạ Mình đã mua và thấy ưng ý Uy tín và chủ shop rất nhiệt tình
@tonyalex123 Em ở đà nẵng. Shop này e thấy ở hcm thì phải. Xa quá anh ạ
@Caubenhaque284749 Mình mua hoài bạn à Ship về mà Mà a huy mình thấy bán có tâm lắm Bạn cứ tham khảo
@tonyalex123 lần đầu nghe cái tên này luôn 😆
Anh chị nào có nơi mua tại đà nẵng tốt mà cho quẹt pos chỉ em với ạ :sad:
cảm ơn thông tin từ anh ạ. Em sẽ tham khảo thêm
bác mua chưa ạ? em định mua đây cho e xin tí review
K ok, k uy tín, bán đt dỏm. chuyện là ngày 17/01 tôi có mua một chiếc điện thoai IP 6s trị giá 4479k tại một chi nhánh của Di Động Việt, thời hạn bảo hành là 6 tháng, nhưng đến ngày 21/7 thì điện thoại của tôi k lên sóng, mất imei, nghi bị hư baseband ...nên có mang xuống của hàng của Di động Việt kiểm tra ( lúc đó đt của tôi đã hết bảo hành tầm 4 ngày), sau khi xem máy thì nhân viên cửa hàng nói sẽ kiểm tra lại trong vòng 4 ngày vì không thể giúp đt hoạt động lại, sau 3 ngày không thấy gọi lại nên tôi đã chủ động gọi cho cửa hàng thì lúc đó nhân viên kiểm tra lại và báo không thể sửa đc nên sẽ chuyển vào Sài Gòn để sửa, chi phí chuyển đi bên Di động Việt sẽ lo nên tôi đồng ý. Đến ngày 30/7 phía DĐV gọi báo là hư base band phải thay main giá 2,6 triệu nên tôi rất bức xúc tại sao tôi bỏ ra 1 khoản tiền gần 4,5tr để mua điện thoại mà trong khi đó tôi chỉ dùng được 6 tháng rồi hư luôn, muốn sử dụng tiếp thì tôi phải bỏ thêm 1 khoản tiền nữa, nếu cộng 2 khoản tiền đó tôi có thể mua được 1 chiếc điện thoại mới mà thời hạn sử dụng có thể lên đến 2 năm, phía nhân viên của DĐV có giải thích là rủi ro, tôi chỉ chấp nhận rủi ro từ tầm 8 tháng đến 1 năm, còn trường hợp này là vừa hết bảo hành là điện thoại hư luôn không thể sử dụng được, vậy cho tôi hỏi bên DĐV chỉ bán điện thoại sử dụng 6 tháng thôi à, vậy thì những người đã đang và sẽ có nhu cầu mua hàng bên DĐV có chấp nhận mua hàng ở đây không ạ vì hàng ở đây chất lượng hên xui, rủi ro bất ngờ xảy ra và người mua hàng chịu thiệt thòi nhiều nhất, vậy có tồn tại được lâu dài k ạ, bán hàng như vậy ai dám mua ạ, mn mua cần nên cân nhắc kỹ đừng chọn lựa cửa hàng đt sai lầm như tôi.
@Võ Thị Thuỳ Tuyên Ai cũng đọc được nên chị yên tâm, có điều mình cứ mấy cửa hàng to, người ta bảo hành cho đàng hoàng, nếu mua trên mạng thì TIKI (có chữ phân phối bởi TIKI TRADING), là được.
Em thì mua trên TGDD và Tiki là chủ yếu
inoxthai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Võ Thị Thuỳ Tuyên Chắc xui xẻo dính phải máy nát của chương trình hoành tráng rầm rộ "Thu cũ đổi mới với chính sách 5 KHÔNG tại Di Động Việt" 😁
Nó thu máy cũ về và bán lại cứ gắn mác "Like New" thì phải hiểu là đã được mổ xẻ lắp ghép phẫu thuật thẩm mỹ một cách toàn diện rồi và dĩ nhiên là...mất zin !
@hunghxist Bạn mình mua điện thoại mới trên tiki, đến khi nhận hàng kiểm tra thì phát hiện điện thoại đã được kích hoạt cách đây 3 tháng
@Lữ Việt Tiền nào vải nấy cho nó lành bác ạ, bỏ ra bao nhiêu tiền xong chả ok, mà 1 cái máy nó đâu có rẻ.
thanhchem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bên Hnam máy mới khoảng 22tr5. Nếu không đủ tiền thì mua góp cũng được. Máy mới dùng cho yên tâm. Chứ máy cũ mà giá hơn 17tr rồi
Mình có mua 1 con iphone X 64Gb, vừa thay pin xong là máy bị trục trặc, bên di động việt ko có trách nhiệm, chính sách bảo hành xoáy vào những lỗi quy đổi cho người dùng. Giao tiếp khách hàng ko tốt. Nhân viên kĩ thuật yếu. Cứ hẹn tới hẹn lui để kiểm tra. Mình tức quá nên xài bị lỗi luôn. Thay pin xong là chức năng Face id ko còn xài dc và face id ko nằm trong chính sách bảo hành.
Không biết Sếp nơi đây trình độ lớp mấy mà nhân viên toàn nghiệp dư. Dám lừa cả thời gian của những thượng đế thì thua. Website toàn hình ảnh ảo, toàn đại gia, ngôi sao, ca sĩ mua hàng tại Di dong Viet mà không phải qua chính hãng như FPT, TGDĐ!!! Tin đươc không khi cách làm việc của nhân viên kinh doanh giao tiếp còn thua nhân viên tạp vụ bên tôi.
Dạ đã có ai bị cọc tiền mà lâu có hàng như em ở di động việt không ạ cho em xin lời khuyên với ạ.Em mua iphone11 đã thanh toán trat góp qua thẻ tín dụng xong di dong việt báo ngày 5 sẽ có hàng ngày 5 em gọi lại thì lại đc báo là lỗi bên hàng nên hàng phải ngày 14 mới có ạ,em hoang mang quá trong khi em đã thanh toán hết qua trả góp thẻ tín dụng rồi ạ.Mong các anh chị cho em lời khuyên ạ
@Mạch Khê234 Lạ thật, chưa có máy mà cũng làm thủ tục trả góp???
@Oresol Mình làm thủ tục trả góp online ạ xong bên di dong viẹt mới báo hết màu đó ạ nên phải đợi mình cũng lo lắm ạ
@Mạch Khê234 Kì cục nhĩ? Đã hết hàng mà vẫn bán online cho người ta được là sao 😬
@Mạch Khê234 Bạn ra thẳng cửa hàng thôi.Ngân hàng mà đã báo khoản thanh toán chuyển đổi trả góp thành công thì xong rồi,có máy hay k chả liên quan ngân hàng nữa,nghĩa vụ của bạn là phải đóng tiền thôi
Chỉ còn cách đợi lấy máy hoặc đòi bên shop hoàn lại tiền
thinhlink
ĐẠI BÀNG
3 năm
17,6 thì theo mình đợi 1 time nữa mua 12 luôn đi bạn. Màn to hơn, chip hơn 2 đời. Thêm mấy củ mua bản 128Gb là đủ xài
Mình vừa mua dt samsung a51 tại di động việt và đây cũng là lần cuối cùng mình mua hàng ở đây! Mình mua đt mới 1 tuần nhưng loa ngoài bị lỗi không lên tiếng mình phải khởi động lại mới hết, đt tự động thoát ứng dụng, có lần đứng máy, cứ bắt mình nhập mật khẩu trong khi mình đã cày vân tay với mở khóa khuôn mặt. Đem ra đổi cái mới thì nhân viên nói là mình đem điện thoại ra trung tâm samsung ra đó lấy giấy thẩm định người ta kiểm tra hoặc là chạy lại phầm mềm hoặc nếu hư phần cứng mới đổi! Hoặc là đưa cho nhân viên đi làm mình phải chờ 24h. Nhưng khi mua hàng nhân viên không nói gì về việc bảo hành phải có giấy thẩm định của trung tâm samsung chỉ nói là 1 ĐỔI 1 TRONG 33 NGÀY, không hề nói gì về chính sách bảo hành rắt rối này. Xong mình nhắn tin với trung tâm di động việt về vấn đề này thì họ nói với mình là KHÔNG CÓ CHẾ ĐỘ 1 ĐỔI 1, họ chỉ là cửa hàng bán lẻ và làm theo chính sách bảo hành của samsung. KHI MÌNH MUA THÌ KHÔNG HỀ TƯ VẤN HAY NÓI GÌ HẾT NHÂN VIÊN IM THINH THÍCH KHI GẶP VẤN ĐỀ LẠI JOIR THÌ MỚI CHỊU NÓI RA CHÍNH SÁCH CỦA CỦA HÀNG LÀ NHƯ VẬY! NẾU BIẾT CHÍNH SÁCH BẢO HÀNH NHƯ VẬY MÌNH ĐÃ KHÔNG MUA.
#24hstore lừa đảo, #24hstore bán đồ đểu, mọi người nên tránh xa #24hstore nha mọi người
Không uy tín ạ. Mình mua 1 máy ip 11 xanh 64gb lúc mua là cam kết còn zin
Nhưng khi mình lên đời mình bán lại đt đó đem ra 2-3 cửa hàng đều bị nói là đã bị sửa chữa thay phụ kiện ngta không thu. Mọi ng nhớ nếu lỡ mua thì đừng gỡ cái tem bảo hành dưới gốc máy. Chứ không kiện được. Mình lúc đó lần đầu mua hàng 99 nên không biết vụ đó ngứa mắt lỡ bốc mất nên giờ bên đó phủi sạch k nhận 😆))
@Tranmmm Nếu mua hàng full box chính hãng thì uy tín. Còn mua hàng 2hand thì hên xui. Mình mua hàng chính hãng ở đây nhiều rồi. Yên tâm.
@JerryKist Mình mua ở đây 2 máy 1 máy 7plus và 1 máy 11 màu xanh
Máy 7plus thì hàng lock nâng cấp lên fake quốc tế
Còn 11 thì bung máy và màn hình ép nhưng cam kết còn zin
Khi mua ngta không dặn bất cứ gì về tem bảo hành dưới máy mình có hỏi là có gỡ được khômg thì ngta nói là không sao ạ có giấy tờ bảo hành đầy đủ mà chị yên tâm.
Tới giờ mình muốn bán lại để lên đời máy thì đi bất cứ tiệm nào cũng k nhận vì hai lí do mình nói trên.
Mình có gọi hỏi thẳng di động việt thì ngta nói mất tem không làm việc?? Ngay lúc đầu kêu mình gỡ cũng không sao??
Mình lần đầu mua hàng quốc tế 99 nên không biết nên thôi mình chịu. Mình kể ra đây để mọi người biết và né mong không ai bị như mình
Cảm ơn đã duyệt bài ạ
@Tranmmm Thì đã bảo hàng 2hand thì hên xui mà. 99% là 2hand đó.
Mọi người đã ai mua hàng ở ddv và có ý định muốn mua không ạ?? ( mình không tiện ghi thẳng tên nhưng nhìn thế chắc mọi người cũng biết mà ha)
Khuyên thật là đừng mua
Mình mua ở đây 2 máy 1 máy 7plus và 1 máy 11 màu xanh
Máy 7plus thì hàng lock nâng cấp lên fake quốc tế
Còn 11 thì bung máy và màn hình ép nhưng cam kết còn zin
Khi mua ngta không dặn bất cứ gì về tem bảo hành dưới máy mình có hỏi là có gỡ được khômg thì ngta nói là không sao ạ có giấy tờ bảo hành đầy đủ mà chị yên tâm.
Tới giờ mình muốn bán lại để lên đời máy thì đi bất cứ tiệm nào cũng k nhận vì hai lí do mình nói trên.
Mình có gọi hỏi thẳng di động việt thì ngta nói mất tem không làm việc?? Ngay lúc đầu kêu mình gỡ cũng không sao??
Mình lần đầu mua hàng quốc tế 99 nên không biết nên thôi mình chịu. Mình kể ra đây để mọi người biết và né mong không ai bị như mình
Cảm ơn đã duyệt bài ạ
@Tranmmm Đang tìm kiếm xem ddv thế nào thì kiếm được bài này, thấy bán giá hấp dẫn quá, xém nữa động lòng & cưới rùi. tính mua 2 cái máy 2nd luôn. mà thế này thì té gấp. cám ơn những bạn dính phốt đã chia sẻ kìm nén cái con yêu quái hám rẻ và thức tỉnh mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019