Đọ khả năng chụp ảnh mùa hoa anh đào của camera iPhone 13 mini với Fujifilm X-T20 và Galaxy S10e

kduycntt
1/5/2022 2:26Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dream8x
TÍCH CỰC
2 năm
Chụp mrl nhưng bắt buộc chơi Auto so găng với điện thoại. Kiểu lấy sở đoản so với điểm mạnh nhất của điện thoại.
Chụp Fuji XT20 nhưng ko nói bằng lens nào 😁, mà thôi kể cả tôi cầm cái XT10 + lens kit cũng tự tin chấp iphone 14 pro max sắp ra nhé.
Best review.
Cười vô mặt
vietxitin1
TÍCH CỰC
2 năm
ko biết bạn chụp Fuji Xt-20 với len nào và để tiêu cự bao nhiêu ? Chụp máy ảnh thì phải chỉnh cả tiêu cự thì mới ngon được
xem trên màn hình to xt20 vẫn chi tiết tốt nhất
Chụp phong cảnh rồi về chỉnh lại thì ngang cơ một 9 một 10. Còn điểm yếu mấy con đt là chụp chân dung, xóa phông mà có background phức tạp như hoa anh đào thì khó quá.
ddphuong_90
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cứ ip mà phan thôi, nhanh gọn lẹ 😆
phongdinh89
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đọc bài đánh giá xong có vẻ bác chủ thớt chê máy ảnh Fuji hơn hai cái điện thoại
duongngt
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khuyên các bạn vẫn nên sắm 1 chiếc máy mrl rẻ, khoảnh khắc là không lấy lại được
hthien139
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bạn này chụp máy ảnh chắc chỉ biết để auto và chụp 😄😄
Sam ăn
Bất cứ thiết bị nào cũng có 2 mặt. Điện thoại thì được cái nsx tinh chỉnh sẵn hết, chỉ việc chụp auto là có ảnh bắt mắt ngay, nhưng điểm yếu là độ chi tiết kém, xem trên laptop là vỡ ra be bét, uổng phí những khoảng khắc đẹp. Máy ảnh thì ngược lại, độ sắc nét bao phê, nhưng nếu chỉ dùng máy ảnh mà cứ để full auto thì nói thật là ảnh thua cả điện thoại. Còn chủ thớt có dìm XT20 không mà ảnh chụp ra nhòe quá vậy. Đã chọn giả lập Velvia mà còn không bắt được ánh hoàng hôn thì quá tệ.
Velvia lúc 18h đây.
olajuwon
ĐẠI BÀNG
2 năm
giờ mới biết nhiều người thích hiệu ứng ngôi sao vậy :-O mình lại thấy ko đẹp
baden009
TÍCH CỰC
2 năm
hình fuji vẫn có chiều sâu hơn ảnh từ smartphone
nkn1506
TÍCH CỰC
2 năm
Mặc dù ảnh s sáng hơn, nhưng mình vẫn thích những ảnh của i vì nhìn nó vẫn đẹp hơn í
PigZie
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình thắc mắc là Nhật lại để 1 dòng sông có mùi như v ở trong tp nhỉ? vậy mà sang VN xử lý nước sông Tô lịch?
bakabonvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Diễn đàn thì “tinh tế” mà review thì không có tý gì gọi là khách quan hết.
Vote chủ thớt bán xt20, bản thân đang sử dụng fuji xs10 mà thấy ad chụp vậy buồn hết sức
c2cancer
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trong bài này mình thích ảnh Samsung chụp hơn Iphone 13
vậy là tokyo cũng có cái kênh đen hôi như kênh nhiêu lộc ở mình? ngon lành, vậy mà có mấy cái mương nước có cá koi bơi lội cứ thấy nhan nhản.
@nowing tưởng bạn là tác giả, hóa ra bạn không đọc bài, mình chưa đi nhật nên đọc và tin tác giả câu này:

Đúng như tên gọi, dòng sông Meguro (Mục Hắc) vừa dài, to và đen hôi. Nhờ có hàng cây hoa anh đào mà người ta mới lại gần chứ bình thường họ toàn né.
S10 e của tôi. Mãi yêu <3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019