Dùng thử súng bắn đinh vào tường dùng thuốc pháo

cuhiep
16/6/2021 9:29Phản hồi: 97
Dùng thử súng bắn đinh vào tường dùng thuốc pháo
Chiếc súng anh em thấy trong chủ đề này nó có một cái cò, cái cò đó đập vào cái ống thuốc pháo bên trên đầu tán của đinh. Thuốc pháo nổ đẩy cái đi đi tới và đâm vào tường. Nguyên lý hoạt động của nó tương tự như cái súng pháo đồ chơi mà hồi nhỏ anh em hay thấy.

Tiện lợi của việc này là chúng ta không cần phải cắm điện, không cần phải mang theo cục pin nặng. Nhưng sự bất tiện của nó là đinh có thuốc pháo phải được sản xuất từ đầu chứ không dùng các đinh hay vít trên thị trường được. Tiếp theo là việc dùng súng này không biết có hợp pháp hay không.

Trải nghiệm thử một lúc thì mình thấy là nó hoàn thành khá tốt nhiệm vụ của nó. Tuy nhiên nếu bắn vào gỗ hay ván ép thì sẽ hiệu quả hơn. Bắt vào tường thì không đủ mạnh để ép đinh vào tường tối đa. Nếu bê tông thì sẽ không ổn.

Những đinh bán kèm có thuốc súng ở đầu do đó anh em không dùng các đinh bình thường được. Và do sự giới hạn của đinh nên anh em xác định một số công việ cụ thể thì mới hiệu quả được khi dùng súng này. Ví dụ anh em xác định là chỉ dùng nó bắn hộp điện lên tường hay bắn để giữ cái gì đó vào tường, vào ván thì nó hiệu quả. Chứ nó sẽ không phụ vụ đa năng.

Trong lúc thử bắn mình thấy nấu bắn vào tường hay mặt cứng thì nó sẽ nổ nhỏ hơn là bắn vào gỗ hay ván ép. Tiếng nổ khi bắn vào gỗ hay ván ép có thể làm cho người ngoài giật mình vì nó khá là to. Cũng vì vậy nên trong hộp súng họ trang bị kính bảo hộ cũng như là núm nhét tai an toàn lao động.

Súng này mình thấy đang được bán với giá tầm gần 2 triệu đồng bao gốm mấy chục viên đinh. Súng mình trên tay trong bài này mình mượn của một bạn trên Tinhte.vn. Anh em có thể hỏi mua hay thêm thông tin của bạn đó qua số link này.

Nguyên hộp bán còn có các phụ kiện bảo hộ lao động, vệ sinh, hộp nhôm đựng và kèm theo một số lượng đinh nhất định.
Bỏ đinh vào, cho phần thuốc súng vào dưới

Súng đơn giản và dễ xài, con gái làm cũng được. Chỉ cần đặt đúng vị trí cần bắn, nhấn mạnh vào cái là nó hoạt động.

Quảng cáo

Phần cán súng có thể tháo rời ra để xếp gọn lại và an toàn.

Cám ơn https://shopee.vn/khoa0204 đã cho mình mượn súng trên tay.

Hình ảnh khác:
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có loại súng dùng cho mod Vân ko dùng pháo đó
@lamdainhan10 Súng đấy đạn không dồi dào lắm !! Mà không nạp liên tục được. Được cái sài càng nhiều súng càng to, bắn càng sướng !! 🤣🤣🤣 !!
@lamdainhan10 Ôi trời, súng đó là súng bắn nước hoy
Tôi tin em!
banh.tieu
TÍCH CỰC
3 năm
@lamdainhan10 Mình ko hiểu đùa kiểu này có gì vui và cũng không hiểu sao tính tế không ban những thành phần như thế này.
Sony Quang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lamdainhan10 súng trụ 🍆
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
Model đẹp quâ
jhinvip
ĐẠI BÀNG
3 năm
Loại này bắn không trợt phát nào ai chơi rại dí vào người là toi.
Huyền Vân với điệu cười thỏa mãn nhu cầu.
@Vũ Vịt Nhựa Vân tự bắn chắc lên tới cổ
@Vũ Vịt Nhựa đồng râm
Yêu quá
VA20
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp!!!
Cái này hot bên TQ cách đây 3 năm
Tưởng đa năng chứ như này thì khó rồi
khá hay, chỉ sợ 1 đồng tiền súng 10 đồng tiền đinh
Duy Luân Dễ Thương
hot shot
TÍCH CỰC
3 năm
@lenam098 An toàn nha bạn. Muốn nó nổ thì phải ấn đầu súng vào vật cứng và nhấn mạnh nó mới nổ.
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
@lenam098 Dùng xong thì để trong hộp sắt rùi cất vào két sắt như trong Phim Mỹ hay làm á là bao an toàn.
@anh523110
Cười vô mặt
inviet
TÍCH CỰC
3 năm
@lenam098 Nguy hiểm nếu bạn vứt lung tung, nếu con nít á, bạn chỉ cần đưa nó cây búa hay cái khoan cầm tay dùng pin thử coi nguy hiểm không?
chấm...
ổn
Hủ Lô
TÍCH CỰC
3 năm
Mua về dùng tự vệ được không nhỉ
khoa8523
TÍCH CỰC
3 năm
@Hủ Lô Mình nghĩ là không vì nó không có cò bấm mà phải ấn vào tường. Nếu tự vệ bạn phải áp sát mục tiêu, vậy còn nguy hiểm hơn.
@Hủ Lô Tự tử chắc ghịch hơn tự vệ
Ông nào nhập về ăn dày thế.
Mình mua có 800k nếu ko có hộp.
Lấy cả hộp là 1 củ.
Nhà ở 26 láng Hạ, gần cổng sau đại sứ quán. Dùng dc mấy lần, nó đến làm cái biên bản 700k, sợ tới già
@inviet Bạn nói phét vừa thôi, shopee nào bán.
Đưa cái link shopee lên đây.
Tìm hiểu rồi hẵn nói
@quocanh_ltk Dạ anh ơi, em là ng bán ạ. Có đường link của em trên shopee hoặc anh có thể vào shopee và xem loại này ạ😁😁😁
@andew0204malaysia Nói có sách mách có chứng
@quocanh_ltk Dạ vâng em gửi anh 1 số hình ảnh thực tế ạ, em cám ơn anh. Có gì anh em ủng hộ và hỗ trợ nhau ạ
Nên có kích cỡ đinh dài ngắn khác nhau thì tiện lợi hơn
@VIE+359 Dạ có đầy đủ ạ
Ko hiểu nhà nước cấp phép khi nào về thành phần của đinh có thuốc nổ. Theo mình biết nó chỉ đc cấp phép cho các đơn vị đặc thù như quân đội, xây dựng thuộc các công ty hay tập đoàn lớn. Bác nào thông não em với. Lỡ ấn vào người có nguy hiểm ko ad?
@DKez Tự tìm hiểu nha. Comment vậy là biết trong nghề rồi
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Hạt mè bé xíu Mình ko rõ nhưng bác mình ung thư phổi đang dùng thuốc điều trị đích mà, UT phổi di căn hơn 2 năm rồi vẫn uống thuốc đều.
inviet
TÍCH CỰC
3 năm
@Hạt mè bé xíu Cố tình ấn vào người là nguy hiểm đó bạn.
Nhìn này đi, không thuốc pháo mà có cái cò nhé.
Bạn coi phim kinh dị hoặc phim hành động mà mấy anh hùng với được cái này bắn phát vào đầu là lên đường.
Này chỉ cần chế lại cái bộ phận kéo khóa nòng lại là quất từ xa được hết.
@inviet Cái này nghĩ thôi đã thấy sợ rồi. Nhưng mấy cái chất cháy nổ bị cấm nên mình mới hỏi.
HoangSong
TÍCH CỰC
3 năm
Cái súng đó làm nhớ tới cái ống thụt ke hồi nhỏ mà là phiên bản cao cấp hơn 😁 mà thuốc súng có thể cạo diêm ra thay thế đc thì phải
Cái này có vẻ ko hợp pháp ở VN
inviet
TÍCH CỰC
3 năm
@AZwarrior mình cũng không biết nữa, thấy bán tràn lan, mà trong công trình xây dựng họ sử dụng đầy và lâu năm rồi, nó là phiên bản to dài tận hơn 3m, chuyên bắn trần để lắp trần thạch cao.
lên mạng search bán đầy luôn.
vitunet
TÍCH CỰC
3 năm
hàng của tàu thì dùng cũng hơi lo đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119