IFA 2024

IFA 2024

Garmin Fenix 6 Pro sau một năm sử dụng

cuonglxc
1/3/2024 8:58Phản hồi: 148
Garmin Fenix 6 Pro sau một năm sử dụng
Trước khi dùng Garmin Fenix 6 Pro mình đã có một thời gian dài sử dụng chiếc Garmin Fenix 6x Sapphire hồi đó mình chuyển từ Garmin Forerunner 945 sang.

Sau một thời gian sử dụng Fenix 6x Sapphire mình gặp phải một số vấn đề mà mình không muốn sử dụng chiếc đồng hồ này, thực chất thì cấu hình, tính năng và pin của nó vẫn đáp ứng tốt và đầy đủ được nhu cầu của mình từ việc theo dõi các hoạt động thể thao cũng như là một chiếc smartwatch. Nhưng điểm bất cập lớn nhất của mình với chiếc Fenix 6x Sapphire đó là đến từ phần ngoại hình của nó. Bản 6x này khá nặng và to (kích thước mặt 51 mm và trọng lượng 83 gram), trong quá trình sử dụng mình thấy khá vướng víu và “nặng tay”.

Sau khi tham gia một vài giải chạy, cũng như đeo thử một số chiếc đồng hồ của bạn bè, mình quyết định chuyển về dòng Fenix 6 Pro. Trên thị trường hiện tại nhiều hãng đồng hồ chuyên về tập luyện thể dụng thể thao điển hình như Sunto, Coros và Garmin cũng đã ra một số mẫu mới từ Forerunner đến Fenix, cụ thể là Fenix 7 series, nhưng sau một thời gian tìm hiểu thì mình quyết định mua chiếc Fenix 6 Pro. Lý do mình chuyển về dòng Fenix 6 Pro đó là kích thước nhỏ hơn, trọng lượng nhẹ hơn nhưng vẫn sở hữu được những tính năng theo dõi tập luyện thể dục thể thao mà mình cần thiết, và nó phù hợp với giá tiền.

Và dưới đây mình muốn chia sẻ về trải nghiệm của mình sau hơn một năm “chinh chiến” với Fenix 6 Pro từ việc sử dụng như một chiếc smartwatch, để tập luyện, theo dõi sức khỏe hàng ngày cũng như đã cùng mình tham gia nhiều giải chạy marathon, trail trong suốt năm 2023 vừa qua.

Một số thông tin cơ bản.

Sản xuất năm: 2019
Mặt kính: Kính sapphire
Viền bezel: Titanium
Chất liệu thân máy: Polymer sợi gia cố có lớp vỏ bao bọc phía sau bằng thép không gỉ
Kích thước vật lý: 47 x 47 x 14.7 (mm)
Trọng lượng: 49 g
Đường kính mặt: 49 mm
Kích thước màn hình: 1.3 inches
Công nghệ màn hình: MIP
Độ phân giải màn hình: 260 x 260 pixels
Chống nước: 10 ATM
Bộ nhớ trong: 32 GB

Thiết kế, ngoại hình.

Quảng cáo

Tuy Fenix 6 Pro đã ra mắt được một thời gian khá lâu nhưng thiết kế của nó mình cảm thấy vẫn còn đẹp và hợp với hiện tại, đây cũng là đặc điểm chung của các dòng Garmin nói chung và dòng Fenix nói riêng.

Chuyển từ Fenix 6x Sapphire xuống Fenix 6 Pro tạo cho mình cảm giác “nhẹ tay” hơn hẳn. Với mặt 47mm nó không quá to cũng không quá nhỏ, với người có kích thước cổ tay trung bình như mình (17cm) thì mình thấy với kích thước này nó tạo cảm giác hài hòa cân đối, không quá lố cũng như nhìn không quá “lọt thỏm” ở cổ tay.

Với kích thước trung bình và trọng lượng như vậy, nó giúp mình có thể đeo ở mọi điều kiện, mọi hoàn cảnh mà vẫn cảm thấy thoải mái, không bị vướng víu kể cả đeo lúc đi ngủ. Thực chất so với một số dòng khác thì trọng lượng 49g tính ra vẫn còn nặng, nhưng với cá nhân mình cảm thấy thì đây là một kích thước chấp nhận được, không quá nhẹ cũng không quá nặng, đeo vào tương đối “đầm tay”.

Viền Bezel và nắp lưng trên Fenix 6 Pro được mạ một lớp có tên là DLC (Diamond Like Carbon) rất đẹp và bền, thực tế trong quá trình mình sử dụng, va đập rất nhiều, nhưng nó vẫn rất cứng và khó bị trầy.

Quảng cáo

Phần mặt kính được đặt hơi thấp xuống so với viền benzel, điều này giúp màn hình được bảo vệ tốt hơn trong suốt quá trình sử dụng.Cộng thêm việc mặt kính được làm từ kính sapphire nên anh em cứ yên tâm mà sử dụng, không cần phải lo lắng hay dán thêm cường lực cho nó làm gì.

Dây đeo trên Fenix 6 Pro có kích thước 22mm, trang bị công nghệ QuickFit khá phổ thông, tương thích với nhiều loại dây của Garmin trên thị trường, anh em có thể tìm mua, thay thế một cách đơn giản.

Ở đời 6 series này thì Garmin trang bị cho tất cả các thiết bị của họ kiểu thiết kế kiểu nhiều rãnh ngang, bên trong rãnh được hoàn thiện kiểu nhám hạt lớn, trông rất hầm hồ và đẹp. Đây cũng là chiếc dây mình có cảm giác bền nhất từ trước đến giờ của dòng Garmin mà mình đã sử dụng, trước giờ và cả hiện tại thì mình không bao giờ đánh giá cao về chất lượng loại cao su mà Garmin sử dụng trên dây đeo của họ. Dùng một thời gian kiểu gì trên bề mặt da cũng có hiện tượng bong tróc, và dễ bị đứt.

Mình thích kiểu thiết kế mặt trong của dây nhất, nó được làm lõm dần đều. Việc này nó giúp việc thoát nước nhanh hơn, đặc biệt không bị bí tay. Từ ngày đeo loại dây này, mình đã có thể đeo liên tục khi rửa tay, kể cả khi ngủ mình vẫn cảm giác thoải mái và không có hiện tượng bị kích ứng gì cả.

Các lỗ cảm biến trên Fenix 6 Pro được đặt toàn bộ bên cạnh phải, nút chọn/ start được sơn viền cách điệu màu đỏ tạo ra điểm nhấn cho chiếc đồng hồ này. Cảm giác bấm các nút trên Fenix 6 Pro cá nhân mình thấy nảy, độ nhạy cao.

Các nút bấm trên Fenix 6 Pro được làm từ kim ngoại và được phủ một lớp màu đen khiến tổng thể của chiếc đồng hồ trở nên mạnh mẽ và rất nam tính. Lại nói về các nút bấm, sau một thời gian dài sử dụng đồng hồ Garmin thì mình đã thấy quen với việc điều khiển bằng các nút bấm, cá nhân mình thấy việc sử dụng các nút bấm để điều khiển menu nó chân thực và thích thú hơn, mình đã sử dụng qua các dòng có màn hình cảm ứng như Venus, Epix thì cá nhân mình khi đó có cảm giác sử dụng cảm ứng trên một chiếc màn hình nhỏ ở thời điểm hiện tại như một “cực hình”.

Fenix 6 Pro được trang bị cảm biến đo nhịp tim tích hợp với cảm biến Pulse Ox, điều khiến mình đáng tiếc ở phần cảm biến này là nó được làm bằng nhựa, sau một thời gian để ở trên mặt bàn thì phần cảm biến này đã có dấu hiệu bị xước ở viền.

Màn hình, hiển thị.

Mình đã khá quen với việc sử dụng một chiếc màn hình MIP, từ ngày chuyển từ màn hình retina trên Apple Watch sang màn hình MIP trên các dòng Garmin mình cũng đã thay đổi thói quen sử dụng và theo dõi thông tin trên màn hình. Với việc sử dụng một chiếc đồng hồ phục vụ cho việc tập luyện thể dục thể thao thì mình thấy màn hình MIP cũng khá ổn, chấp nhận được. Có chăng so với những đồng hồ đời cao hơn, kiểu như dòng Fenix 7 series thì các dòng sử dụng màn hình MIP sẽ không xem được hình ảnh mà thôi, đối với mình việc này giờ không quá quan trọng nữa.

Trên dòng Fenix 6 nói chung và Fenix 6 Pro này nói riêng tuy sử dụng màn hình MIP màn hình vẫn hiển thị trong trẻo, các chữ số và ký tự sắc nét, rõ ràng.

Font chữ vuông và cách sắp xếp gọn gàng trên Fenix 6 Pro giúp cho không gian hiển thị được sử dụng một cách tối đa.

Giao diện mặc định ở các hoạt động thể thao cũng khá trực quan, hiển thị được nhiều thông tin cần thiết cho người dùng.

Là một chiếc smartwatch dành cho hầu hết các hoạt động thể thao ngoài trời.

Garmin Fenix 6 Pro là một thiết bị chuyên dụng cho hoạt động thể thao và ngoài trời, mang đến sự hỗ trợ toàn diện cho nhiều loại hoạt động vận động. Được trang bị đầy đủ các tính năng theo dõi sức khỏe, bao gồm theo dõi nhịp tim, đo stress, sử dụng Body Battery để đo lường năng lượng cơ thể, hỗ trợ đo SpO2 và theo dõi chất lượng giấc ngủ.

Mình thấy tính năng theo dõi giấc ngủ trên Garmin khá chính xác, từ thời gian ngủ nông, ngủ sâu, REM hay lúc ngủ bị tỉnh dậy, nhờ những chỉ số đó mà mình có thể điều tiết lại cơ thể, sinh hoạt khoa học hơn để có một giấc ngủ tốt.

Trên Garmin Fenix 6 Pro còn cung cấp khả năng theo dõi nâng cao các chỉ số tập luyện, bao gồm cải thiện Vo2 Max, theo dõi tình trạng tập luyện với tùy biến cho các bài tập trong môi trường nhiệt độ cao, thích nghi với độ cao, và quản lý khối lượng tập luyện trọng tâm. Đồng thời, nó cải thiện các tính năng đo lường hiệu suất, đặc biệt là trong điều kiện nhiệt độ và độ cao. Đồng hồ cũng giúp theo dõi thời gian phục hồi, hiệu suất hoạt động aerobic và anaerobic.

Trên Fenix 6 Pro được trang bị tính năng Pacepro, tính năng này giúp cho những người tham gia chạy bộ được hướng dẫn chạy với tốc đô phù hợp theo từng mục thiêu được yêu cầu trong suốt quá trình tập luyện.

Các bài tập luôn được đề xuất hàng ngày, Fenix 6 Pro sẽ tự động cung cấp dựa trên: Trạng thái tập luyện hiện tại, tải trọng tập tuyện, Vo2 Max và trạng thái phục hồi hiện tại của người dùng. Các bài tập này được thiết kế để giúp chúng ta duy trì hoặc cải thiện mức độ thể chất hiện tại của mình. Tất cả thông tin về hoạt động của bạn sẽ được thống kê một cách chi tiết nhất để bạn có thể nắm được hiệu suất mà mình tập luyện, ví dụ như trong chạy bộ bạn sẽ nhận được thông tin về guồng chân, lượng calo tiêu hao, chiều dài sải chân, quãng đường…

Cá nhân mình đã tham gia những giải chạy road, trail thì mình thấy Fenix 6 Pro cung cấp cho mình các chỉ số khá đúng và chính xác, từ đó mình có thể điều tiết cơ thể theo như những chỉ số mà mình mong muốn.

Trước mỗi giải đua, mình thường import file gpx route thông qua connect Garmin để không bị “lạc đường”. Một tính năng mình rất thích.

Tính năng chỉ đường trên Fenix 6 Pro được mình tận dụng tối đa cho những lần chạy trail. Nó giúp mình định hướng được cung đường tốt và chính xác.

Thời lượng sử dụng pin.

Theo như thông tin nhà sản xuất công bố thì Fenix 6 Pro trang bị một viên pin cho thời gian sử dụng lên đến 13 ngày (ở chế độ đồng hồ thông minh) trong một lần sạc, hoặc tối đa 42 giờ khi sử dụng GPS và nghe nhạc. Cá nhân mình không quan tâm lắm thời lượng Pin của các dòng Garmin, đặc biệt là dòng Fenix. Mình luôn bật chế độ thông minh, tất cả các thông báo, tuần chạy 4 buổi thì thời gian sử dụng pin trên Fenix 6 Pro được khoảng 8 ngày.

Nhưng mình rất tự tin về thời lượng sử dụng pin trên chiếc đồng hồ này. Lý do là mình đã sử dụng 14 tiếng liên tục cho cự ly 70km ở giải Mộc Châu Marathon 2024 đợt tháng 1 vừa rồi. Sau khi chạy xong 14 tiếng với chế độ thông minh như vậy thì thời lượng pin vẫn còn 65%, tức là chỉ mất 35% - thừa sức cho những cuộc đua có thời gian cao hơn (đối với cá nhân của mình).

Garmin Pay.

Cuối tháng 11/2023 Garmin Pay chính thức có mặt ở Việt Nam, tuy rằng mới chỉ sử dụng được với ngân hàng VPBank nhưng nó cũng giúp mình thuận tiện hơn trong thanh toán.

Garmin Pay cũng tương tự như Apple Pay, điểm mình thích ở đây là khi chạy bộ không cần phải cầm theo điện thoại mà vẫn có thể mua hàng, khá thuận tiện.

Trải nghiệm Garmin Pay ở Việt Nam.

Một chiếc đồng hồ ra mắt được hơn 4 năm nhưng vẫn sử dụng tốt.

Fenix 6 Pro theo quan điểm cá nhân của mình ở thời điểm hiện tại vẫn còn sử dụng khá tốt. Quan điểm cá nhân của mình về việc sử dụng đồng hồ dòng Garmin là “không có lý do gì để thay thế cả”. Đối với những người tập luyện thể dục thể thao như mình, đặc biệt với bộ môn chạy bộ, chỉ cần một chiếc đồng hồ pin trâu, GPS chuẩn có thể import file GPX để chỉ đường là quá ngon rồi. Riêng chiếc Fenix 6 Pro này, cá nhân mình thấy còn có thể sử dụng được ít nhất trong 1-2 năm tới. Hiện tại thì mình vẫn đang rất hài lòng và không có ý định thay đổi hay lên đời.

Cảm ơn anh em đã đọc bài viết!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhlt
CAO CẤP
6 tháng
bọn garmin này ảo tưởng về giá quá!
thagnv
TÍCH CỰC
6 tháng
@anhlt Ừa. Tiết kiệm được những 14 triệu. Đã ghê.
@thagnv
Cười vô mặt
@anhlt Apple của Smartwatch mà bạn
Cười ra nước mắt
anhlt
CAO CẤP
6 tháng
@lexcuong thật mà bác! ae cứ nghe thần thánh garmin theo mấy bố runner mà đâm đầu vào nhưng chả dùng gì ngoài xem h với pust tin nhắn
Mình thích dòng Garmin, build tốt, chắc chắn, nam tính. Chứ AW nhìn mỏng manh quá.
duyvua
TÍCH CỰC
6 tháng
@Lynch Pencil À mình không chỉ mỗi chạy, mình thích cái tính năng như fitness age, body battery, với chế độ theo dõi giấc ngủ nó cũng chuyên sâu hơn aw nữa. Xem nó sẽ biết chế độ tập luyện và nghỉ ngơi của mình có hợp lý không. Còn Aw nhìn cho vui mắt, chứ chả biết cái gì, nó chả có phân tích gì để người dùng biết tốt hay xấu, muốn biết phải tự lên mạng tra xem thông số này là gì, bao nhiêu là tốt bao nhiêu là không. Thôi bye luôn, còn đúng là nếu nhu cầu xài đơn giản coi nó như đồng hồ trang sức thì AW màn hình đẹp hơn.
@duyvua cái body battery nó cũng ko hẳn là ngon đâu. mình chạy 4-5 buổi 1 tuần. mỗi buổi 10~12km. cuối tuần 16~18k. theo như garmin (trước đeo 265) và coros (đang đeo pace 3) thì nó bắt mình off 2-3 ngày sau mỗi lần chạy. Mà thường thì mình chạy 2-3 ngày mới off 1 ngày nên giờ tắt hết mấy cái Body battery, readiness, vân vân và mây mây luôn rồi
duyvua
TÍCH CỰC
6 tháng
@Lynch Pencil À ngon hay không là do bạn muốn theo nó không thôi. Body battery là nó dựa vào quá trình mình tập luyện với nghỉ ngơi có hợp lý không đưa lời khuyên thôi. Như mình chạy ít, những ngày khác tập HIIT hay gym. Hôm nào mà mình ngủ muộn, ngủ không đủ cái là body battery nó thấp ngay. Còn hôm nào nghỉ ngơi đầy đủ, thì nó lại cao.
duyvua
TÍCH CỰC
6 tháng
@Lynch Pencil Mà bạn chạy ác phết nhỉ. Mình chạy 5km giờ khá thoải mái, nếu muốn nâng km lên thì được, nhưng mình chạy thấy chán quá 😂, đã đeo nhạc các kiểu vẫn thấy thời gian nó dài quá, nên chỉ muốn dừng ở tầm 20-25 phút. Nên biết là chạy tốt, nhưng mình vẫn làm biếng, được cái đeo mấy đồng hồ thể thao này nó tạo động lực, nhiều khi lười mà nhìn vào thông số thấy intensive minutes chưa đủ mục tiêu là vác giày ra chạy cho hoàn thành 🤣
Mình xài cả 2 dòng 6pro vào 7pro rồi, 6 có vài nhược điểm so với 7:
- bắt sóng gps chậm hơn
- tải bản đồ dẫn đường chậm hơn nhiều
- hành trình lưu xuống thấy bị hơi lệch 1 chút so với đời sau
- ko có ghi nhận giấc ngủ ngắn (nap)
@khiconsongoku em thấy có mỗi ghi nhận giấc ngủ ngắn là thiếu thôi, chứ còn mấy mục bác nói ở trên thì e thấy vẫn chấp nhận được
@lexcuong Nếu chưa xài dòng 7 thì chấp nhận đc, còn thử rồi thì thấy 1 trời 1 vực.
Dòng 6 nhiều lúc tải bản đồ dài quá (>70km) làm treo máy, phải khởi động lại, nên mình thường phải cắt làm nhiều đoạn. Qua dòng 7 thì ko gặp tình trạng này nữa.
@lexcuong Nhiều khi chạy 200m nó mới nhận, lúc đấy k biết có bị thiếu mất 200m k
@khanhduy.39n À, cái này thì em hiểu. Kể cả trước em dùng forerunner 945, trước lúc xuất phát khoảng 10-15s e thường bấm bắt đầu để cho GPS nó nhận. Lâu thành quen 😁
Chúc bác chén VMM2024 bon chân. Năm trước em bị 70km VMM chơi cho trầm cảm tới h vẫn chưa tỉnh nên năm nay nghỉ ngơi tĩnh dưỡng.
@Dương Quang Thế thử 1 lần 70 cho biết VMM bác ạ 😁
@lexcuong Nhớ tập leo dốc nhiều. Đường lên đồi bò thì dựng đứng. Đường đổ dốc từ đồi bò qua CP4 cũng ối dồi ôi lắm. ưu tiên đội cái mũ tai vành rộng vừa che nắng tốt vừa che mưa nhỏ hiệu quả. vượt được qua Cp4 là 90% finish ngon lành. Chúc bác vui vẻ. À tẹo quên điều qua trọng. Đừng để ướt chân. Nên có thêm 1 đôi tất dự phòng để thay.
@Dương Quang Thế Trước chạy VTM em cũng phải backup 1 đôi tất, giờ đi trail ngoài mấy đồ BTC yêu cầu thì lúc nào e cũng phải vác theo chai xịt lạnh 😁
@lexcuong nên mang thêm gel hay tailwind để dùng. Còn xịt lạnh thì xin dọc đường =))))
Thấy Forerunner 55 là hợp túi tiền nhất mà màn hình nhỏ và font chữ xấu quá. Mấy dòng khác đú không nổi.
@maicasio Giá ấy coros pace 2 ngon hơn bác ạ
Fenix 6 pro vẫn đang còn quá ngon
@hongphuc1992 Chuẩn bạn, chạy trail khoảng 55km, road full marathon vẫn quá tốt
Dây con này chất lượng rất kém, bù lại mua dây trên shopee lại rẻ, mình đeo 4 năm rồi giờ nó có 2 điểm chết trên màn hình, càng ngày càng to
@antighost em cũng thường dùng kem đánh răng để vệ sinh 😁
@khanhduy.39n Trước mình cũng thử đeo vài lần dây trên shopee, nhưng da tay cứ bị nổi mẩn lên, chán
@lexcuong Mình đeo cả garmin hay shopee để nổi, kể cả dây của apple watch, chủ yếu là đừng đeo khi nó ướt, lau khô là k bị
@khanhduy.39n Nghe nói lớp cầu vòng là do lớp coating gì đó bị lão hoá
mình xài Fenix 6 bản thường, như bạn nói, hơi to, nhưng về tính năng thì không có gì phàn nàn. Tuy nhiên anh bạn vừa mua dòng đời mới, màn hình nó màu sắc rực rỡ lắm, nhìn cũng ghen tị 😁
@huynhchithanh Fenix 7 series nhìn màn nịnh mắt hẳn bác ạ, không thì các dòng forerunner đời mới cũng đã có màn amoled rồi
Chúc mừng bạn đã lựa chọn đúng 👌
@blablakaka
Yêu quá
mình chuyển từ aw1 sang garmin venu 2s thấy nhẹ tay hơn hẳn mấy cái đo đạc cũng oke lúc nào căng thẳng hoặc nhịp tim tăng nó báo ngay,giờ sau 2 năm thì có hiện tượng cắm sạc vào chân nó cứ lỏng(chắc do dây sạc chứ chân sạc của máy thấy vẫn chắc chắn)với giờ pin có chai đi nhiều sạc đầy chắc dc cỡ 4-5 ngày
@congminhhg987 Mua dây khác thôi bạn, biết là màn amoled ngốn pin nhưng mà pin 4-5 ngày thì chán quá.
Con này rất dễ thay dây đeo. Chứ như con venu khó tìm dây quá
@anhtuan1066 dây quickit vẫn là chân ái bạn ạ 😁
@lexcuong Đúng rồi bạn! Tiếc là sau khi mua con venu xong mình mới nhận ra điều này
@anhtuan1066 ý bạn là venu khó thay dây hay khó tìm dây? mình thấy dòng dây quick release của venu mới là phổ biến dễ tìm hơn quick fit chứ
@Stalker.oihs Nói chính xác là khó tìm dây có cái chốt xịn. Trong khi dây quickfit bạn có thể dùng lại chốt zin theo máy (chỉ thay dây)
Giá bán đắt quá, kiểu dáng không được thời trang và gọn gàng lắm. Tôi dùng Coros (pace 2, pace 3 thậm chí apex 2) cho nó rẻ hơn và tính năng thì ngon không kém gì.
@iPhonecafe Mỗi người một style thôi. Mình thì không thích kiểu dáng thiết kế của coros cho lắm 😁
@lexcuong Coros nhìn cải lương
garrnin forunner là tuyệt vời nhất, nhẹ đầy đủ tính năng. Mình thì 2 đồng hồ, 1 garmin 1 đồng hồ truyền thống để đi làm. Mỗi lần thể thao thì đổi.
@featherchickens Tập luyện, thi đấu những cự ly marathon thì forerunner vẫn là sự lựa chọn chân ái bạn ạ. Nhưng mà như mình đeo hàng ngày, trước dùng fr 945 chưa được 1 năm xước xát kinh khủng, thế là chuyển qua fenix cho bền 😁
long.ph145
ĐẠI BÀNG
6 tháng
đang xài 965, hóng ngày garmin pay hỗ trợ thêm tcb, hsbc 😔
@long.ph145 Thấy từ ngày ra mắt garmin pay, rầm rộ được mấy hôm xong chả thấy tin tức gì từ các ngân hàng nữa 😁
@long.ph145 e nghĩ có các ngân hàng khác xong thì cũng ko khác bọt mấy =)) vì giờ nhiều option để lựa chọn quá rồi. Đặc biệt là Apple/SS pay quá tiện. Chạm cái xong
Thừa con Garmin fenix 6x bạn nào có nhu cầu mình để lại cho nhé
@Koma Satomi hàng fpt hay xách tay bác
@lexcuong FPT nhé, full tiếng Việt
Hàng tàu 5 củ pin trâu 14 ngày tập tành bét nhè.
@trimsedinang GT4 này thì pin vô đối rồi bạn 😁
@trimsedinang Đang định đổi gió qua mẫu này, dùng apple watch riết cũng nhàm 😁
@trimsedinang Lại còn nghe nhạc, thoại trực tiếp trên đồng hồ hehe. Trước mình đẹp con GT gốm. Xài 2 năm ko 1 vết trầy. Hw làm đồ ngon vc
dovanpho
ĐẠI BÀNG
6 tháng
đang dùng garmin, dù chỉ là con active 3, nhưng dùng 3 năm rồi pin vẫn trâu thật
@dovanpho Garmin mình thấy pin vẫn trâu và bền nhất trong các dòng smartwatch, nhưng giờ dùng màn amoled rồi thì chưa chắc 😁
Của 1 đống tiền mà lỗi sơ đẳng nhất là lỗi phông tiếng Việt. Chán 😏
@caocaolatre199x Lỗi tiếng Việt chắc mua hàng xách tay à bác 😁
@lexcuong Chính con đồng hồ trong bài viết của bạn đang lỗi phông TV đó thôi còn hỏi mình 😆
8275277-Garmin-fenix-6-Pro-25.webp
8275323-Garmin-fenix-6-Pro-22.webp
8275328-Garmin-fenix-6-Pro-23.webp
8275275-Garmin-fenix-6-Pro-29.webp
@caocaolatre199x Màn hình MIP chỉ đc vậy thôi bạn, sao hiển thị chi tiết đc như màn amoled với retina
@lexcuong Nhược điểm của màn hình MIP là ít màu hơn và độ phân giải thấp hơn thôi chứ lỗi phông rõ ràng thế kia là lỗi của phần mềm chứ làm gì liên quan đến cái màn hình.
Bạn thậm chí còn không hình dung đc lỗi phông là gì hả?
Hình 1: Chữ "thành công" thì chữ "h" dính chặt vào chữ "à".
Hình 2: Chữ "gần thiết" thì "gần" dính chặt vào "thiết"
Hình 3: "Thức giấc" chữ "ứ" cách xa chữ "c" một gang.
Đây rõ ràng là việc phông chữ hệ thống không hỗ trợ TV nên trong nó rất dại, chữ nọ dính chữ kia. Trông phông chữ dại như kiểu mấy con điện thoại tàu kiểu Qmobile khoảng 10 năm về trước đó b.
Những chỗ nào mà dồng hồ hiển thị số, chữ t.anh không dấu thì phông chữ nó rất "khôn" chứ nó không "dại" như chỗ hiển thị tv có dấu.
Nếu là mình thì mình không mua chiếc này vì lỗi cơ bản nhất như vậy mà nhìn vào hàng ngày, khó chịu lắm. Hoặc lỡ mua rồi thì chuyển qua t.anh dùng chứ mình không để như bạn 😁
@caocaolatre199x Mình xài 6pro cũng gần 2 năm mà ko để ý cái vụ font chữ, chắc là do toàn để tiếng Anh.
nodocoo
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Đã sài nhưng pin yếu quá, phải chuyển qua Coros 😅
@Dương Quang Thế Giờ vẫn đang 245 à bác
@lexcuong vâng. mới trộm tiền vợ mua điện thoại nên đồng hồ phải chờ chuyến sau =)))
nodocoo
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Dương Quang Thế Quá ngon lành bác ơi, 245 thì trail mỗi 12 tiếng bác tháo ra cắm sạc 1 tiếng mới đeo lại được 🤣
@nodocoo coi như giải lao 1 tiếng đó bác =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019