[Hỏi Tinh Tế] Bạn mong muốn công nghệ tiếp theo trên di động sẽ là gì?

TDNC
11/11/2013 9:15Phản hồi: 454
[Hỏi Tinh Tế] Bạn mong muốn công nghệ tiếp theo trên di động sẽ là gì?

Chúng ta đã có điện thoại màn hình cong, có mạng không dây 4G tốc độ cao, có sạc không dây, có điện thoại chụp hình siêu đẹp, có cả điện thoại 3D không cần kính từ mấy năm trước... Công nghệ đang phát triển với tốc độ không ngừng và hôm nay mình tạo topic để anh em Tinh Tế nói về mong ước của bản thân về những công nghệ sắp tới. Bạn có thể nói lên mong muốn của bạn hoặc dự đoán những công nghệ sẽ có trong tương lai, muốn cái gì nói cái đó, đừng ngại gió 😁

Bản thân mình đang nghĩ về một chiếc điện thoại có khả năng phóng hình ảnh dạng Hologram tương tự như trong phim Star Wars và Iron Man. Nó sẽ phóng và chiếu các hình ảnh dưới dạng những tia sáng và tạo hình 3D y như thực, giúp cho việc tương tác và giải trí trở nên tốt hơn gấp nhiều lần.

Ảnh minh họa: artistpub.hu
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có thể đem ra ngoài chợ để scan xem loại rau củ quả nào bị nhiễm thuốc sâu, kim loại nặng, chất độc hại, các vi khuẩn nguy hiểm, có thể scan thịt cá để tính ra số lượng kcal, tính số lượng thức ăn cần thiết cho cơ thể chủ nhân mỗi ngày, cảnh báo trước bệnh tật. Smartphone for heathy
Pin 1 tháng, sạc 5 phút đầy ;)

Cài OS dễ như cài windows
master.i7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhatientri đã có sinh viên trường havard đoạt giải khi sáng chế ra công nghệ sạc pin đầy trong vòng 15 giây. và dùng được hơn 10.000 lần sạc. sau vụ đó mấyy hãng công nghệ đua nhau mua lại công nghệ 😃
@master.i7 Lâu chưa mà vẫn chưa thấy xuất hiện bác

Vôdanh)
master.i7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Văn Thuyết cách đây mấy tháng. nếu áp dụng phổ biến chắc 1 năm nữa 😃
Em mong muốn các điều sau đây trên điện thoại:
1. Sử dụng công nghệ sạc tầm xa (đã có thực) điện thoại không bao giờ hết pin, ngoài đường người ta gắn nhiều trạm phát sạc không dây, chỉ cần đi gần gần nó là pin tự đầy

2.
caoboidhg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Airblade14 Bác làm như trong chơi game đột kích, đứng gần trụ bơm máu là máu đầy đủ,hi

Mà ý kiến này thấy hay, vẫn chưa thấy ở ngoài
@Airblade14 từ ý tưởng của bác này mình muốn cấy nó luôn vào tai khỏi phải lấy ra lấy vào phiền phức😁
@Airblade14 Vậy là nơi nào mà có cái trạm đó là bu vòng tròn lại đó đứng để sạc pin...!😁
@baotuan Chắc ý người ta là cảm ứng điện từ, chứ ko phải sạc kiểu phóng điện đâu bác 😁
điện thoại cấu hình cao giá siêu rẻ. ăn mày cũng mua được
@vanlinh2905
cào bằng xã hội người ta không sản xuất đâu, ko có kích thích vật chất xã hội đâu phát triển
@vndtdd tinhte là để thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm, so sánh sản phẩm công nghệ, đánh giá, thử nghiệm, trên tay, và nhiều thứ khác nữa, chưa bao h liên quan đến giá thành sản phẩm ==" Chẳng qua đồ công nghệ thì giá trị chất xám cao nên khó mà rẻ được, còn những đồ vật trị giá thấp thường thì cấu tạo cũng như cách dùng đơn giản, ko có nhiều thứ để chia sẻ chứ sao... Vậy nên ước muốn đt rẻ cũng chẳng sai nhé... Chỉ vài ng hiểu sai mà nguy hiểm =]
@vanlinh2905 Vui tính quá
@vanlinh2905 Cái quan trọng là ăn mày có tiền sử dụng dịch vụ hay kg thôi bác, bên Mỹ mấy nhà mạng nó còn cho kg thiết bị mà.
sieuga_lc
ĐẠI BÀNG
10 năm
với smartphone thì hiện tại chỉ mong có thể phát triển thành công pin gấp 5 lần hiện nay + xạc nhanh trong 30s là ok rồi. Còn nhưng thứ khác chưa cần thiết lắm
;) em cần pin thật tốt !
...tốc độ thật nhanh , máy nên làm bằng nguyên liệu cứng cáp hơn , ít trầy xước hơn là ok ! 🆒
màn hình nổi như thật càng tốt...
he he😁

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
Pin công nghệ mới và camera DSLR

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app
@snow_summer lạy bố -_- Chém cũng phải xem cái công nghệ nó như thế nào chứ. biết DSLR là gì k ?
@snow_summer camera DSLR thì đơn giản mà bác, việc tích hợp bộ cảm biến + lens vào đt đâu có gì khó. chỉ có điều như samsung s4 zoom hơi to, nặng tí thôi mà cả nhà đã kêu rồi thì như cái DSLR thì mọi người nghĩ sao 😆
đừng tham vọng quá bác à, DSLR là chuyên nghiệp rồi, dân amatuer thì chụp hình ok trong các thiếu sáng là ổn. có chăng pin 1 tuần, sạc 2 tiếng đầy là good nhất
pin pin pin pin pin pin pin pin pin pin pin pin...... 😁
@Titan210 Pin vĩnh cữu bằng năng lượng hạt nhân.
@huy992 hic. con one của em. dùng nhiều trụ dc 7 tiếng là giỏi lắm rồi. còn laị toàn trong tình trạng sạc nhồi. @_@
mình thích pin năng lượng nguyên tử kiểu trái tim của thằng người sắt ....^^
@happyboy28
Cái cục của ng sắt là năng lượng hồ quang. ko phải nguyên tử (đấy là trong truyện và phim)
@happyboy28 Like mạnh bác này, nổ phát trong túi quần thì xác định
hd91cm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@happyboy28 Mình thích cách nghĩ của bạn.
hcdt
TÍCH CỰC
10 năm
@happyboy28 Chú người sắt 50 tuổi rồi đó bạn 😃
@happyboy28 và đại khái là khi có lỗi hay xảy ra điều gì chẳng may phát nổ thì R.I.P...
tit.dz
ĐẠI BÀNG
10 năm
PIn trâu trâu là yêu r 😁, lo mỗi khoản pin thôi
Chỉ cần 1 con Note 2 với pin 5000mah

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
luongthatha
ĐẠI BÀNG
10 năm
;) đt sịn mà giá thành thấp
Thích 1 chiếc điện thoại xinh đẹp....như trong phim "chiếc điện thoại thần kỳ"! Khỏi cần lấy vk nữa!
ice00
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mã hóa và đọc được ngôn ngữ của sóng não, thực hiện thao tác bằng cách suy nghĩ không cần chạm 😁
vinhbuncha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ice00 Fishi hân hạnh tài trợ ý tưởng này
dongthong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Project Ara - Hy vọng sang năm nó sẽ trở thành hiện thực
kingsmiles
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thể loại biến hình như Transformer thì sao nhỉ, hihih
culihvc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mỏng ..đẹp.ko vở. Pin trâu..ứng dụng phong phú (free)
anhducvt08
ĐẠI BÀNG
10 năm
@culihvc Sao cái gì cũng đòi free ? Lập trình viên ăn không khí để ssống chắc ?
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại chỉ cần pin thật tốt nữa là ok.
Xài tẹt ga tối về xạc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019